ผู้เขียน หัวข้อ: ตารางแสดงรายการอะไหล่ต้องเปลี่ยนพร้อมค่าบริการตามระยะทาง(Periodical Maintenance)  (อ่าน 49924 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เล็ก-หลังเขา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 18
       รถท่านใดที่เข้าเช็ค ช่วง 60000 หรือ 36 เดือน ดูให้ดีตอนที่เรายื่นเอกสารขอทำส่วนต่าง ในใบเปิดงานสามารถเลือกได้

ว่าจะทำอะไรบ้าง ซึ่งระยะนี้ถ้าดูในคู่มือคูปองฟรีค่าแรงจะไม่มี ใบงานจะระบุค่าแรงเป็น ชั่วโมงงาน (ราคาประมาณ400-500ต่อชั่วโมง)

หรือคิดตามชิ้นส่วนงาน เป็นชิ้นละกี่บาท  รถผมเพิ่งเข้าระยะนี้มา ผมให้ทำแต่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องกับกรองโซล่า โดนชาร์ท 2 ชั่วโมง

ค่าแรงอย่างเดียวแปดร้อยแปดสิบ(ที่จริงรถวิ่งไปแค่ห้าหมื่น)หลังจากนี้คงต้อง ดูให้ละเอียดว่าจะให้ทำอะไรต้องดูว่าชาร์ทค่าแรงเท่าไหร่

สำหรับรถที่ถึง60000หรือครบประกัน 3 ปีลองสังเกตดูหน่อย เพราะเป็นระยะสุดท้ายที่หลังจากนี้ไปหมดข้อผูกพันธ์ทางความรับผิดชอบ

การประกันชิ้นส่วนของรถ เมื่อพ้นระยะประกันแล้วคงต้องเลือกว่าจะใช้ศูนย์เปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ต่อไปหรือใช้บริการข้างนอกดีกว่า
พี่โอ ครับ แถวพัทยานาเกลือมีอู่แนะนำไหมครับ เผื่อจะลองครับ :sd23:

พี่เล็กหมายถึงอู่ทำอะไรครับ เปลี่ยนของเหลว ช่วงล่าง เครื่องยนต์

ของเหลวถ้ารีบหรือไม่มีเวลา เข้ากิติคาร์แคร์  ซอยหลังโคขุน คิดเป็นลิตรตามจริง(Mobil) หรือ พี่เอ (Vavoline)

ช่วงล่าง ก็พี่เอ หรือ ไม่ก็สปอร์ตไทร์

เครื่องยนต์ ไม่ค่อยได้ทำครับ ยังไม่ค่อยได้เจอปัญหาครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ต้องการที่เปลี่ยนของเหลวทั่วไปครับ อยากได้แบบสะดวกใกล้ๆบ้านครับ ส่วนเครื่องยนต์ช่วงนี้ผมว่าศูนย์ให้ข้อมูลได้ดีกว่า แต่ไม่ใช่ว่าจะซ่อมดีกว่าครับ แถมบางอย่างคิดแพงเกินจริงไปเยอะ :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
       รถท่านใดที่เข้าเช็ค ช่วง 60000 หรือ 36 เดือน ดูให้ดีตอนที่เรายื่นเอกสารขอทำส่วนต่าง ในใบเปิดงานสามารถเลือกได้

ว่าจะทำอะไรบ้าง ซึ่งระยะนี้ถ้าดูในคู่มือคูปองฟรีค่าแรงจะไม่มี ใบงานจะระบุค่าแรงเป็น ชั่วโมงงาน (ราคาประมาณ400-500ต่อชั่วโมง)

หรือคิดตามชิ้นส่วนงาน เป็นชิ้นละกี่บาท  รถผมเพิ่งเข้าระยะนี้มา ผมให้ทำแต่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องกับกรองโซล่า โดนชาร์ท 2 ชั่วโมง

ค่าแรงอย่างเดียวแปดร้อยแปดสิบ(ที่จริงรถวิ่งไปแค่ห้าหมื่น)หลังจากนี้คงต้อง ดูให้ละเอียดว่าจะให้ทำอะไรต้องดูว่าชาร์ทค่าแรงเท่าไหร่

สำหรับรถที่ถึง60000หรือครบประกัน 3 ปีลองสังเกตดูหน่อย เพราะเป็นระยะสุดท้ายที่หลังจากนี้ไปหมดข้อผูกพันธ์ทางความรับผิดชอบ

การประกันชิ้นส่วนของรถ เมื่อพ้นระยะประกันแล้วคงต้องเลือกว่าจะใช้ศูนย์เปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ต่อไปหรือใช้บริการข้างนอกดีกว่า
พี่โอ ครับ แถวพัทยานาเกลือมีอู่แนะนำไหมครับ เผื่อจะลองครับ :sd23:

พี่เล็กหมายถึงอู่ทำอะไรครับ เปลี่ยนของเหลว ช่วงล่าง เครื่องยนต์

ของเหลวถ้ารีบหรือไม่มีเวลา เข้ากิติคาร์แคร์  ซอยหลังโคขุน คิดเป็นลิตรตามจริง(Mobil) หรือ พี่เอ (Vavoline)

ช่วงล่าง ก็พี่เอ หรือ ไม่ก็สปอร์ตไทร์

เครื่องยนต์ ไม่ค่อยได้ทำครับ ยังไม่ค่อยได้เจอปัญหาครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ต้องการที่เปลี่ยนของเหลวทั่วไปครับ อยากได้แบบสะดวกใกล้ๆบ้านครับ ส่วนเครื่องยนต์ช่วงนี้ผมว่าศูนย์ให้ข้อมูลได้ดีกว่า แต่ไม่ใช่ว่าจะซ่อมดีกว่าครับ แถมบางอย่างคิดแพงเกินจริงไปเยอะ :sd23: :sd23: :sd23:

ถ้างั้นก็ที่นี่เลยครับ พิกัดแคบๆ ก็ติดกับ เลิฟลี่โฮม(24ชม.) เข้าได้หลายทาง ถนนพัทยาเหนือหรือถนนพัทยา-นาเหลือ ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
เพิ่งเข้ามาเมื่อวันที่ 28/8/56 30,000 โล ราคามตามนั้นครับ  :L2900:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ อิษฏ์ ครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
เพิ่งไปจัดมาเมื่อวันที่ 23/5/57 60000 โล หิ้ว นมค ไปเอง 670 บาทจ้า :L4399: :L4399: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เพิ่งไปจัดมาเมื่อวันที่ 23/5/57 60000 โล หิ้ว นมค ไปเอง 670 บาทจ้า :L4399: :L4399: :L4399: :L4399:
รบกวนพี่ตรงนี้ด้วยครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ อิษฏ์ ครับ

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
เคครับ พี่ๆ :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:
  :L2758: สำหรับความร่วมมือ รับ  :L6428: #1 และยินดีต้อนรับสู่ปามาเนียอีกครั้ง ครับ  :L4399:
ว่างๆเรียนเชิญห้องนี้ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1092.0.html

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
พรุ่งนี้เข้าเช็ค 50,000 กิโลเมตรครับ  ราคาตามตารางที่พี่ต๋องให้มาอยู่ที่ 1,372 บาท แต่ลองดูที่ 0 จันทบุรีจะเท่าไหร่  :L4398:  :L4363:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ wee_cp

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • wee
 :sd23:ขอบคุณครับพี่ๆ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
:L2894: ยินดีต้อนรับครับพี่วี อย่าลืมไปโชว์ตัวที่กระทู้ด้านล่างนะครับ พี่ๆรอทักทายอยู่
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,382.msg121134/topicseen.html#msg121134
 :sd23:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

สวัสดีครับ พี่ wee_cp ยินดีต้อนรับครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ เจ๊ก สุวรรณภูมิ

• Pa Mania
  • *
  • ที่นี่ประเทศไทย
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ :sd23:

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
***เผื่อเป็นข้อมูลเบื้องต้นในการเข้าศูนย์บริการ
***กรุณาอ่านตรงหมายเหตุบรรทัดล่างสุดโดยละเอียดด้วยครับ

ขอบคุณครับพี่ต๋อง  :L2900:
JayNoppadol

ออฟไลน์ รินทร์ปาขาวมุก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
เยี่ยมไปเลย พี่ต๋อง
รถผมวิ่งยังไม่ถึง 30000 เลย แต่ระยะเวลาถึงแล้วต้องเข้าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไหม หรือว่าจะรอให้ถึง 30000 ก่อนครับ

• Pa Mania
  • *
เยี่ยมไปเลย พี่ต๋อง
รถผมวิ่งยังไม่ถึง 30000 เลย แต่ระยะเวลาถึงแล้วต้องเข้าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไหม หรือว่าจะรอให้ถึง 30000 ก่อนครับ
ตามระยะประกัน คือ ตามระยะทาง และเวลา (โดยประมาณ 6 เดือน) ระยะหนึ่งระยะใดถึงก่อน ครับ เพราะ ปกติ นมค.มีอายุการใช้งาน และการเสื่อมสภาพ อีกอย่างถ้าพี่รอให้ถึงระยะทาง 30,000 KM. ระวังเรื่อง การฟรีค่าแรง ที่ระบุในระยะประกัน ถ้าพี่เลย18 เดือน จะไม่ได้รับค่าแรงฟรีนะครับ  :L2736:

ออฟไลน์ รินทร์ปาขาวมุก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ตามระยะประกัน คือ ตามระยะทาง และเวลา (โดยประมาณ 6 เดือน) ระยะหนึ่งระยะใดถึงก่อน ครับ เพราะ ปกติ นมค.มีอายุการใช้งาน และการเสื่อมสภาพ อีกอย่างถ้าพี่รอให้ถึงระยะทาง 30,000 KM. ระวังเรื่อง การฟรีค่าแรง ที่ระบุในระยะประกัน ถ้าพี่เลย18 เดือน จะไม่ได้รับค่าแรงฟรีนะครับ  :L2736:
ขอบคุณมากครับพี่ :sd23: :L2736:

ออฟไลน์ หนึ่ง มารบูรพา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
มิตรภาพเริ่มต้นที่ความจริงใจ แต่อสรพิษยังดีกว่ามิตรทรยศ

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับ พี่ wee_cp และยินดีต้อนรับสู่เว็บปามาเนีย เรียนเชิญท่องทั่วๆเว็บปามาเนีย มีทั้งสาระ บ้างครั้งมีความฮาปะปน มีโอกาสเรียนเชิญมิตติ้งต่างๆของเว็บจัดค่อนข้างบ่อย ครับ
**** ยังไงรบกวนชื่อมีภาษาไทยกำกับสักนิด เวลาเรียกทั้งในเว็บหรือโอกาสพบเจอ จะได้ออกเสียงไม่ผิดเพี้ยนครับ
ทางทีมงานต้องการแบบ นายแบบ ด้านล่างครับ
  :L2759: :L2758:

ออฟไลน์ โชนPTT กทม.ครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • สวัสดีครับ ชื่อโชนครับ 0813736528

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
พี่โชนครับ ตอนนี้เวปไม่ให้ใช้ Emo แสดงอารมณ์อย่างเดียวแล้วครับพี่ :L2901:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่