ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์ 14 มีนาคม 2558 นี้ ขอเรียกตัวสมาชิกเข้าพบที่ใดสักที่ในกรุงเทพฯ!  (อ่าน 22689 ครั้ง)

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ผมว่าพี่ตามนะ ใส่แว่นคาดไว้เหมือนคาดผม ใส่เสื้อกีฬาสีฟ้า ตัวใหญ่ๆ แต่ไม่ได้ขับปาเจโร่มา ขับฮอนด้ามา ไม่น่าพลาด

เอ่อ แนวนี้ไม่น่าจะใช้ผมนะครับ หวานไปไม่เข้ากับผมแน่ๆ  :sd42: :sd42:

:L2739: :L2739:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
นำภาพการร่วมแรงร่วมใจเมื่อวานที่บ้านพี่ตามมาฝากพี่ๆสักเล็กน้อย

ผมไปถึงรถพี่ติงลี่ก็สำเร็จไปเรียบร้อยแล้ว คิวต่อมาเป็นพี่เจมส์

กำลังใจรอบคัน

งานอื่นๆโดยช่างแจ้ กับก๋วยเจ๋ง

พี่ตุ้ยกำลังตัดรูปอั้ม พัชราภา ไปแปะ DIY ไว้เป็น display หน้า RV ส่วนพี่ไซกำลังเฉือน

ดูกันชัดๆ  :L2739: :L2739:

วงเพื่อนพี่ติง และเหล่าผบ

มาแล้ว 3 หนุ่ม 3 มุม

ปิดท้ายด้วยภาพนี้ อาจเป็นมีทติ้งตอนน่อไป โดยพี่คันไซ หนุ่มหน้ามนแห่งท้องทุ่งรังสิต

:L2739: :L2739: :L4399: :L4398:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ผ่านไปด้วยดีสำหรับการติดตั้ง RV Meter นัดพิเศษ ทั้ง 3 คัน พี่เจมส์ พี่ดล พี่ติงลี่

มีรถพี่เจมส์คันเดียวเท่านั้นที่ทำให้ผมงงมากในการต่อสายไฟหรี่ แต่ตอนนี้ผมพบคำตอบแล้ว
พบกันครั้งหน้า ขอรื้อสายเส้นที่ลอยอยู่ 1 เส้น เพื่อทำการต่อเข้าในจุดที่ถูกต้อง เพื่อความสมบูรณ์ของการใช้งาน

ส่วนของพี่ดล และพี่ติงลี่ การต่อเป็นไปอย่างราบรื่นไม่มีปัญหา

ขอบคุณพี่ตาม ที่เปิดบ้านต้อนรับการทำ DIY ในครั้งนี้ ทั้งสถานที่และของกินต่างๆ
ขอบคุณพี่ๆนักมุด จับ ล้วง พี่แม๊ค พี่ใหม่ พี่โจ้ พี่ไซ รวมทั้งเจ้าของรถก็มาช่วยทำด้วยตัวเอง พี่ติงลี่ พี่ดล พี่เจมส์
ขอบคุณกองเชียร์ที่มาช่วยสร้างสีสรรค์ ให้ครึกครื้น ใครบ้างนะ พี่พฏ พี่ต้น พี่ธี พี่นุก พี่ตุ้ย พี่อ้วน
ขอบคุณพี่กิตติ ที่ช่วยจัดซื้อของที่ขาดไปในการ DIY ครั้งนี้
ขอบคุณเหล่า ผบ. ที่ช่วยเฝ้าของกินอร่อยๆไว้ให้ เสียดายที่ผมทานน้อยเพราะไม่ค่อยสบาย และต้องรีบกลับก่อน

ถือเป็นมิตติ้งในไม่กี่ครั้งที่ผมต้องขอตัวกลับก่อน เพราะเริ่มไม่ไหว
กลับมากินยา คู่กับของฝากในตำนานจากพี่แม๊ค เผ็ดจี๊ดดีจริงๆ
เปรี้ยวเผ็ดนำ หวานตามนิดๆ ขาดเค็ม ทานคู่กับไข่เจียวปรุงให้เค็มหน่อย อร่อยเหาะ เผ็ดนานติดปากไปถึงเช้า
มันเด็ดตรงความเปรี้ยวหวานนี่แหละที่หอมๆแปลกๆแต่อร่อยสำหรับผม

:sd21:  ไม่ทัน....น้ำจิ้ม ในตำนาน อดเลย   :sd21:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
สนุกมากเลยนะครับ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
:sd21:  ไม่ทัน....น้ำจิ้ม ในตำนาน อดเลย   :sd21:

แบบนี้อาทิตย์หน้าถ้าพี่แม็คมาด้วย
รบกวนติดมาเผื่อสักขวดนะครับ
ขอเอาไปลองซะหน่อย
 :L2736: :L2736: :L2736:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
แบบนี้อาทิตย์หน้าถ้าพี่แม็คมาด้วย
บอกให้ชัดนะครับพี่โจ้ เดี๋ยวพี่แม็คเอาขวด 037 มาให้ล่ะก็ จะฟิน ไม่รู้เรื่อง  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
บอกให้ชัดนะครับพี่โจ้ เดี๋ยวพี่แม็คเอาขวด 037 มาให้ล่ะก็ จะฟิน ไม่รู้เรื่อง  ;D

ถ้า 037 พี่แม็คคงไม่ติดมาแค่ขวด สองขวดหรอกครับ
ไม่เป็นลังก็เป็นถาด
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169

อีกขวดจากพี่ติงลี่  หนุ่มชุมพรคนบ้านไกลได้รับไป ไม่รู้ว่าได้ลองชิมดูรึยัง  :L2761:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169

เรื่องนี้คงต้องรบกวนพี่ติงลี่แล้วล่ะครับ  เพราะของผมหมดสต๊อกพอดีครับพี่โจ้   :L2759:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ น้ากะหลบ พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
รถพี่เจมส์มีปูตัวเบ้อเลิ่มแอบอยู่ในห้องเครื่องอ่ะคับ  เล่นเอาผมเจ็บนิ้วไปหมดเลย   :sd42: :sd42: :sd42:
 :sd42: :sd42: :sd42:
พี่แม็คนี่นักล้วงนักควักจริงๆตั้งแต่รู้จักพี่แม็คไม่มีผิดหวัง ไว้มิตติ้งคราวหน้าขอตามไปด้วยคนครับ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ผ่านไปด้วยดีสำหรับการติดตั้ง RV Meter นัดพิเศษ ทั้ง 3 คัน พี่เจมส์ พี่ดล พี่ติงลี่

มีรถพี่เจมส์คันเดียวเท่านั้นที่ทำให้ผมงงมากในการต่อสายไฟหรี่ แต่ตอนนี้ผมพบคำตอบแล้ว
พบกันครั้งหน้า ขอรื้อสายเส้นที่ลอยอยู่ 1 เส้น เพื่อทำการต่อเข้าในจุดที่ถูกต้อง เพื่อความสมบูรณ์ของการใช้งาน

ส่วนของพี่ดล และพี่ติงลี่ การต่อเป็นไปอย่างราบรื่นไม่มีปัญหา

ขอบคุณพี่ตาม ที่เปิดบ้านต้อนรับการทำ DIY ในครั้งนี้ ทั้งสถานที่และของกินต่างๆ
ขอบคุณพี่ๆนักมุด จับ ล้วง พี่แม๊ค พี่ใหม่ พี่โจ้ พี่ไซ รวมทั้งเจ้าของรถก็มาช่วยทำด้วยตัวเอง พี่ติงลี่ พี่ดล พี่เจมส์
ขอบคุณกองเชียร์ที่มาช่วยสร้างสีสรรค์ ให้ครึกครื้น ใครบ้างนะ พี่พฏ พี่ต้น พี่ธี พี่นุก พี่ตุ้ย พี่อ้วน
ขอบคุณพี่กิตติ ที่ช่วยจัดซื้อของที่ขาดไปในการ DIY ครั้งนี้
ขอบคุณเหล่า ผบ. ที่ช่วยเฝ้าของกินอร่อยๆไว้ให้ เสียดายที่ผมทานน้อยเพราะไม่ค่อยสบาย และต้องรีบกลับก่อน

ถือเป็นมิตติ้งในไม่กี่ครั้งที่ผมต้องขอตัวกลับก่อน เพราะเริ่มไม่ไหว
กลับมากินยา คู่กับของฝากในตำนานจากพี่แม๊ค เผ็ดจี๊ดดีจริงๆ
เปรี้ยวเผ็ดนำ หวานตามนิดๆ ขาดเค็ม ทานคู่กับไข่เจียวปรุงให้เค็มหน่อย อร่อยเหาะ เผ็ดนานติดปากไปถึงเช้า
มันเด็ดตรงความเปรี้ยวหวานนี่แหละที่หอมๆแปลกๆแต่อร่อยสำหรับผม

ขอขอบคุณ พี่ ตาม พี่ อ๊อด  พี่พฏ พี่ใหม่ พี่ต้น พี่ธี พี่นุก พี่ตุ้ย พี่อ้วน  :L2900:  :sd23:
พี่แม๊ค พี่ใหม่ พี่โจ้ พี่ไซ  :sd23:  :sd23:  :sd23:  เดี๋ยวมาต่อใหม่  :L2753:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
.

ผ่านไปอีก 1 DIY เล็กๆ สำหรับ RV METER
ขอบคุณพี่ตาม เจ้าของบ้านที่น่ารักเหมือนเดิม ทั้งสถานที่ (LOOK ใหม่ ชอบจิงๆ)
ขอบคุณพี่อ๊อด ที่จัดการ RV ให้เจ้าเต่าดำ ขับรถกลับ คงข้องใจกับเต่าดำไปตลอดทางแน่ๆ
สรุปแล้วพี่อ๊อดก็หาจนเจอ ดีใจจัง
และของกินต่างๆ พร้อมทั้งออเดิร์ฟ จากเหล่าผบ. ทุกๆ ท่าน

ขอบคุณพี่ๆ นักมุดที่มาช่วยลงแรงกันเหมือนเดิม นี่แหละ "ปามาเนีย"
จับ ล้วง ควัก พี่โจโจ้ (เสียดายกลับก่อน ด้วยเหตุผลที่เจ้าใจได้ คิคิ)
ขอบคุณกองเชียร์ที่มาช่วยสร้างสีสรร พี่แม๊ค พี่ใหม่ พี่โจ้ พี่ไซ พี่พฏ พี่ต้น พี่ธี พี่นุก พี่ตุ้ย พี่อ้วน
และบุคคลผู้น่ารัก น้องเจ๋ง ยอดชา ของพวกเรา
และอีกหลายๆ ท่านที่มิได้เอ่ยนามคับ

ขอบคุณจากใจ
.

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
.

ผ่านไปอีก 1 DIY เล็กๆ สำหรับ RV METER
ขอบคุณพี่ตาม เจ้าของบ้านที่น่ารักเหมือนเดิม ทั้งสถานที่ (LOOK ใหม่ ชอบจิงๆ)
ขอบคุณพี่อ๊อด ที่จัดการ RV ให้เจ้าเต่าดำ ขับรถกลับ คงข้องใจกับเต่าดำไปตลอดทางแน่ๆ
สรุปแล้วพี่อ๊อดก็หาจนเจอ ดีใจจัง
และของกินต่างๆ พร้อมทั้งออเดิร์ฟ จากเหล่าผบ. ทุกๆ ท่าน

ขอบคุณพี่ๆ นักมุดที่มาช่วยลงแรงกันเหมือนเดิม นี่แหละ "ปามาเนีย"
จับ ล้วง ควัก พี่โจโจ้ (เสียดายกลับก่อน ด้วยเหตุผลที่เจ้าใจได้ คิคิ)
ขอบคุณกองเชียร์ที่มาช่วยสร้างสีสรร พี่แม๊ค พี่ใหม่ พี่โจ้ พี่ไซ พี่พฏ พี่ต้น พี่ธี พี่นุก พี่ตุ้ย พี่อ้วน
และบุคคลผู้น่ารัก น้องเจ๋ง ยอดชา ของพวกเรา
และอีกหลายๆ ท่านที่มิได้เอ่ยนามคับ

ขอบคุณจากใจ
.
THIS IS A BOOK

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
บรรยากาศในงาน เริ่มแรกไปถึง ก่อนเข้า เจอพี่สมาชิกมารอกันแล้ว

ดูรถพี่นุก แล้ว ดูรถผม มันช่างต่างกันมาก รถบ้านนอกผม เหลืองอร่ามเลย  :L4386: ทำใจ

เดินเข้ามาก็เจอพี่ๆ

เห็น พี่เจม บอกเลย 3 คัน หรือ 3 พัน เพราะเดาไม่ออก ดูจากหน้า  ;D
ใน บ้าน พี่ตาม มี รถเสือหมอบ โปรเทพ แขวน อยู่

สวยงามมากๆ แต่ราคา  :L4386: 

ราคา ยอมเยาว์ ก็มีนะ

พี่ๆท่านใด สน ติดต่อ พี่ตาม นะ  :sd42:
ของมาครบ พี่อ๊อด พี่ใหม่ ก็ไม่รอช้า จัดให้เลย

และมี พี่ๆ มาร่วมช่วยกัน ขอบคุณ มากๆครับ

สนุกมากๆๆครับ
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ วุฒิ Pla2

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
 :sd27: ขมักขะเม้น กันทุกท่านเลยเชียว  :L2900: