ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านข่าวแล้วเจอมา แก็งค์รถลงไปถ่ายรูปวิว จอดแบบไร้มารยาท ปิดไป1เลน ที่จันทบุรี  (อ่าน 3836 ครั้ง)

ออฟไลน์ จา-Thanawat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ในเว็ป pantip.com  เนื้อหาข้อมูล ไปตามลิงค์ นะครับ  :L2736:
 ขออนุญาตนำลิงค์มาใส่ครับ

http://pantip.com/topic/33286088

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ โก้-ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
คงคิดว่าสะพานของพวกเขาแต่เพียงผู้เดียวหรือไม่ก็พวกลูกพ่อ...ใหญ่ค้ำฟ้า
..........".........

ออฟไลน์ โต้ง บ้านหมี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
คนเดี๋ยวนี้ไม่มีความคิด เอาความสะดวกตัวเองเป็นสำคัญครับ

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
สนุกตัวเอง เดือดร้อนผู้อื่น คนแบบนี้ไม่ไหวจริง ๆ
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ พี่โย่ง บางพระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ไม่เห็นใจเพื่อนร่วมใช้ถนนเลย แย่จริงๆๆๆๆ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ถ้าสังเกตุดูอีก....แง่น่ะคับ
 :sd23:   จากการที่จอดแบบนี้น่าจะเป็น  นักท่องเที่ยวมากกว่า แก๊งรถแต่งคับ   
อาจมีสาเหตุมาจากคันแรกคับ  คันอื่นๆก้อเลยจอดตามๆกันเพราะเห็นว่าสะดวกดีคับ
  :L2739:
ขอบคุณคับสำหรับข้อมูลที่นำมาแบ่งปันคับผม 
 :sd23: 
แอบเห็นสติกเกอร์ ติดรถแล้วคับ
 เดี๋ยวพี่ๆเจ้าหน้าที่เค้าคงจัดการกันล่ะคับ 
 :L2739:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2015, 15:03:08 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ เอก เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
เหมือนจะมากันเป็นกลุ่มใหญ่ เห็นใส่เสื้อเหมือนกัน แต่แบบนี้ก็แย่เหมือนกันทกีดขวางการจราจรคนอื่นเค้า  :sd06:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เมื่อเรามองเห็นว่าสิ่งนั้นไม่ดีไม่เหมาะสม  ในครั้งต่อๆไปหากพวกเราจะทำอะไรกันแบบนี้ก็ควรคิดถึงประเด็นเหล่านี้เช่นกันครับ

คนที่เขามองมาก็คงมองไม่ต่างอะไรจากประเด็นนี้   :sd23:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
  ได้มีโอกาส ไปจอดชมวิวมาเมื่อเดือนที่แล้ว

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
  ได้มีโอกาส ไปจอดชมวิวมาเมื่อเดือนที่แล้ว

จอดซ่ะเรียบร้อยเชียว มีstickerชัดเจน  เอาไป like#54

:L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22

สวัสดีครับพี่โอ ผมป๊อบนะครับ ไม่รู้จำผมได้ป่าว ที่เจอพี่โอกับพี่ทูตที่ร้านพี่เอ อ่ะครับ
จากคำแนะนำของพี่ ตอนนี้ ผบ.ที่บ้านไฟเขียวแล้วครับ รอเวลากระเป๋าแหกคร้าบบบ

ออฟไลน์ U-17 Pa pakkret

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
เค้าอาจเข้าใจผิดว่าต้องจอดทะแยงตามเส้นงะครับ ้ ด้วยความไม่รู้

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เค้าอาจเข้าใจผิดว่าต้องจอดทะแยงตามเส้นงะครับ ้ ด้วยความไม่รู้
สวัสดีครับ พี่ U-17 ยินดีต้อนรับสู่ปามาเนีย
พอมีชื่อภาษาไทยไหมครับ เวลาเรียกขานจะได้ออกเสียงถูกต้อง รบกวนมีภาษาไทย กำกับ นิดครับ
 :L4399: