ผู้เขียน หัวข้อ: error ทำให้ตอบกระทู้ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2686 ครั้ง)

ออฟไลน์ นันทวิทย์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
error ทำให้ตอบกระทู้ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 09:14:47 »
ผมเจอปัญหาตอนที่ต้องการตอบกระทู้ตามภาพที่แนบมาครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไรครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: error ทำให้ตอบกระทู้ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 09:25:25 »
ที่จริงปัญหานี้เกิดขึ้นมานานแล้วและได้รับการแก้ใขไปแล้ว แต่สงสัยว่าทำไมมันกลับมาอีก
เกิดจากจำนวนอักษรหัวข้อกระทู้มากเกินที่กำหนด  แต่จะเป็นเฉพาะเคื่องนะครับไม่ได้เป็นทุกคน เดียวขอเช็คอีกทีครับ
 :L2904:

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Re: error ทำให้ตอบกระทู้ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 09:29:24 »
เรียน พี่ทศฯ ครับ
ผมก็เป็นแบบนี้บ่อยๆ มากครับ
เมื่อวานก็เป็นครับ ต้องแก้ปัญหาส่งไปทาง PM หาพี่อ็อดฯ เรื่อง SMG ครับ
ขอบคุณพี่ทศฯ มากครับ

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 09:46:51 »
ผมเจอปัญหาตอนที่ต้องการตอบกระทู้ตามภาพที่แนบมาครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไรครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

การแก้ปัญหาเบื้องต้นของผมจะลบข้อความที่หัวข้อออกบางส่วนครับ...ก็จะโพสต์ได้ครับ พี่นันทวิทย์
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 12:58:30 »
ผมก็เป็นเหมือนกับบางกระทู้นะครับลองลบหัวข้อบางส่วนออกก็โพสต์ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 13:05:15 »
อ้อ เดาเอานะครับ

*** ด่วนมาก *** ฝากเตือนพี่ๆทุกคนที่ใช้ Smart Gauge รุ่นที่มี "Auto Clear DTC" = 78 ตัวอักษร

Re: *** ด่วนมาก *** ฝากเตือนพี่ๆทุกคนที่ใช้ Smart Gauge รุ่นที่มี "Auto Clear DTC" = 82 ตัวอักษร

เนื่องจาก เพิ่ม "Re: " เข้ามา

แต่ปัญหาที่เกิด กับพี่ ๆ บางท่าน นั้น อันนี้จะไปหาคำตอบมาเพิ่มให้นะครับ

วิธีแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อน ลบตัวอักษร ออกไปบางส่วนครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ นันทวิทย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 13:42:02 »
ผมได้ลองเข้าไปตอบกระทู้โดยลบตัวหนังสือที่หัวข้อออกบางส่วนตามที่พี่ๆได้แนะนำมา สรุปสามารถตอบกระทู้ได้แล้วครับ ขอขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านเป็นอย่างมากครับ  :L6428:

ออฟไลน์ เบียร์ พันท้ายฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 13:54:43 »
เท่าที่ผมเจอมักเป็นกับการใช้ smart phone ในการตอบกระทู้นะครับ ถ้าใช้ computer ตอบไม่เคยเจอปัญหานี้  :sd23:
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 14:47:48 »
ครับเป็นเพียงแค่บางคน อาจเป็นที่ตัวบราวเซอร์ที่ใช้เปิดเว็บก็ได้ครับ  เดี๋ยวทีมงานตรวจสอบให้ครับ

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 15:07:58 »
ผมก็พบปัญหานี้ แต่ลองใช้วิธีที่พี่ๆแนะนำก็สามารถโพสน์ได้ ขอบคุณครับ  :sd23: