ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดังมาจากประตู  (อ่าน 18077 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 11
เสียงดังมาจากประตู
« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 08:36:46 »
มีใครเจออาการที่มีเสียงดังเหมือนมีอะไรไม่แน่นรึเปล่าครับ เป็นๆหายๆ แก้ยังไงดี :sd23:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
Re: เสียงดังมาจากประตู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 08:44:22 »
มีใครเจออาการที่มีเสียงดังเหมือนมีอะไรไม่แน่นรึเปล่าครับ เป็นๆหายๆ แก้ยังไงดี :sd23:

มันกว้างไปนิดครับ อย่างเช่น ประตูบานไหน หน้าหลัง จอดแล้วดังมั้ยในรอบเดินเบา ขอรายละเอียดอีกนิด  :L6425:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 08:50:52 »
ของผม มีเสียง ก๊อกแก๊กๆ อยู่แถวๆ เบาะคนนั่ง เวลาไม่มีคนนั่งด้านซ้าย ไปเจอก็คือ Safety belt มันจะบิดอยู่
เวลาไม่มีคนนั่ง ก็เลยไม่มีคนใช้ แล้วมันจะไปกระแทกกับตรงเสา ไม่รู้ว่า ของพี่เก่งเป็นบ้างหรือเปล่า :L2904:

ออฟไลน์ โจ้ พัฒนาการ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 09:44:08 »
ของผมมีแต่เสียงลมเข้า....เปิดเพลงกลบอย่างเดียวเลย

ขอบคุณมากๆ ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 11:09:02 »
เสียงมาจากประตูหน้าซ้ายครับ ดังเวลาเจอถนนไม่เรียบทุกความเร็ว ดังครืนๆเหมือนมีอะไรหลวมอยู่ในประตูครับ :L2761:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 11:13:28 »
กะว่าเข้าเช็คระยะจะให้ศูนย์ถอดดู เลยโดนแฟนบ่นทุกเช้าว่านี่เหรอรถราคาเป็นล้านใช้แค่สามเดือนมีเสียงแระ :sd21:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 11:21:45 »
กะว่าเข้าเช็คระยะจะให้ศูนย์ถอดดู เลยโดนแฟนบ่นทุกเช้าว่านี่เหรอรถราคาเป็นล้านใช้แค่สามเดือนมีเสียงแระ :sd21:

มีอยู่ช่วงนึงที่น้องปาเป็นอาการนี้ แต่ก็เป็นแค่บางคันนะครับ....เท่าที่จำได้ บางคนที่เป็นอาการนี้จะไปเจอต้นเหตุจากที่ครอบหรืออะไรซักอย่างที่เสา B ของรถไม่แน่นอะครับ...ลองดูด้วยก็ดีครับ

ขอให้หายจากอาการน่ารำคาญนี้ไวๆนะครับพี่เก่ง  :L4399: :L4399: :L2734: :L2734: :L2756: :L2756:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 13:48:23 »
ของผม มีเสียง ก๊อกแก๊กๆ อยู่แถวๆ เบาะคนนั่ง เวลาไม่มีคนนั่งด้านซ้าย ไปเจอก็คือ Safety belt มันจะบิดอยู่
เวลาไม่มีคนนั่ง ก็เลยไม่มีคนใช้ แล้วมันจะไปกระแทกกับตรงเสา ไม่รู้ว่า ของพี่เก่งเป็นบ้างหรือเปล่า :L2904:

เป็นเหมือนกันครับ เสียงเข็มขัดนิรภัยเคาะข้างรถ...

:L2736: :L2736: :L2736:

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 17:07:06 »

เป็นเหมือนกันครับ เสียงเข็มขัดนิรภัยเคาะข้างรถ...

:L2736: :L2736: :L2736:
แต่ถ้ามีคนนั่งหน้าคาดเข็มขัดแล้ว มันก็ยังดัง เป็นๆหายๆอ่ะ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 17:09:34 »
ขอบคุณทุกคนครับ จะลองแก้ไขดู :L4399:

ออฟไลน์ แป๋ม PamPajero

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 19:33:37 »
ของผมมีเสียงดังแก๊กๆที่ประตูหลังขวาแถวที่ดึงประตู เลยแกะแผงประตูออกดู ปรากฎว่าเกิดจากสายสลิงเหมือนสายเบรคจักรยานเอาไว้ดึงตัวล็อคมันสั่นโดนแผงประตู เลยเอาเคเบิ้ลไทร์ลัดไว้ก็หายครับ :L2760:
All we are it's dust in the wind, Every thing it's dust in the wind.

....... We love Pajerosport ......

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 22:56:13 »
ของผมมีเสียงดังแก๊กๆที่ประตูหลังขวาแถวที่ดึงประตู เลยแกะแผงประตูออกดู ปรากฎว่าเกิดจากสายสลิงเหมือนสายเบรคจักรยานเอาไว้ดึงตัวล็อคมันสั่นโดนแผงประตู เลยเอาเคเบิ้ลไทร์ลัดไว้ก็หายครับ :L2760:
สงสัยต้องลองแกะดูบ้างแล้วล่ะ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012, 00:35:53 »
สงสัยต้องลองแกะดูบ้างแล้วล่ะ

พรุ่งนี้แวะมาที่มิตติ่้ง   จะถอดดูให้ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ จารุพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 8 มีนาคม 2013, 15:40:32 »
ขอบคุณทุกคนครับ จะลองแก้ไขดู :L4399:

ลองเช็คดูครับ ว่าเกิดจากพลาสติกครอบเสา B กับพลาสติกตรงประตูบานหลังมันชนกันรึเปล่า ลองหาสำลีหรือทิชชู่ไปคั่นระหว่างพลาสติกเสา B ดูครับ ถ้าหายค่อยหาวิธีแก้ถาวร รถผมก็เป็นครับ เคยรื้อออกดู แต่ก็ไม่พบสาเหตุ ที่ทำแล้วได้ผลสุดก็คือใช้ทิชชู่นี่แหละครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 9 มีนาคม 2013, 16:17:02 »

ลองเช็คดูครับ ว่าเกิดจากพลาสติกครอบเสา B กับพลาสติกตรงประตูบานหลังมันชนกันรึเปล่า ลองหาสำลีหรือทิชชู่ไปคั่นระหว่างพลาสติกเสา B ดูครับ ถ้าหายค่อยหาวิธีแก้ถาวร รถผมก็เป็นครับ เคยรื้อออกดู แต่ก็ไม่พบสาเหตุ ที่ทำแล้วได้ผลสุดก็คือใช้ทิชชู่นี่แหละครับ
ได้พวกแล้วผม ของผมก็เป็นครับหาที่มาของเสียงนานมาลือก็แล้วไม่หายก็มาจบแบบพี่เก่งเนียครับ ผมก็เป็นที่ด้านขาวครับเลยหายางมาติดมัน2ข้างเลย
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 9 มีนาคม 2013, 18:14:09 »
พี่ ลีโจ ครับ ยางที่ติดขอบนั้นซื้อที่ไหนครับ แล้วยางที่ติดนั้นกันเสียงลมด้วยหรือเปล่าครับ :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ สำเนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 2 กันยายน 2017, 11:21:35 »
คุณลีโจ
ช่วยขยายความให้หน่อยครับ จากข้อความ
"ลองเช็คดูครับ ว่าเกิดจากพลาสติกครอบเสา B กับพลาสติกตรงประตูบานหลังมันชนกันรึเปล่า ลองหาสำลีหรือทิชชู่ไปคั่นระหว่างพลาสติกเสา B ดูครับ ถ้าหายค่อยหาวิธีแก้ถาวร รถผมก็เป็นครับ เคยรื้อออกดู แต่ก็ไม่พบสาเหตุ ที่ทำแล้วได้ผลสุดก็คือใช้ทิชชู่นี่แหละครับ"

ผมไม่แน่ใจจุดที่ควรลองเอาสำลีหรือทิชชู่อุดครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 2 กันยายน 2017, 11:48:58 »
คุณลีโจ
ช่วยขยายความให้หน่อยครับ จากข้อความ
"ลองเช็คดูครับ ว่าเกิดจากพลาสติกครอบเสา B กับพลาสติกตรงประตูบานหลังมันชนกันรึเปล่า ลองหาสำลีหรือทิชชู่ไปคั่นระหว่างพลาสติกเสา B ดูครับ ถ้าหายค่อยหาวิธีแก้ถาวร รถผมก็เป็นครับ เคยรื้อออกดู แต่ก็ไม่พบสาเหตุ ที่ทำแล้วได้ผลสุดก็คือใช้ทิชชู่นี่แหละครับ"

ผมไม่แน่ใจจุดที่ควรลองเอาสำลีหรือทิชชู่อุดครับ

ต้องรบกวนพี่สำเนาถ่ายรูปที่เอาทิชซู่ยัดไว้ลงเวปที่ครับ แต่หน้าจะใช่จุดเดียวกับที่พี่บอกมาครับหายางที่ด้านนึงเป็นกาวมาติดเลยครับผมหาซื้อมาจากร้าน 60 บาทครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 2 กันยายน 2017, 12:04:19 »
แบบนี้ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 กันยายน 2017, 12:05:50 โดย พี่ลีโจ »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 2 กันยายน 2017, 13:35:36 »

แถวนี้ครับแต่ในรูปไม่ใช่ ปาเจโร่ นะครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk