ผู้เขียน หัวข้อ: ฉีดน้ำไฟหน้าทำงานแต่น้ำไม่ออก  (อ่าน 17694 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: ฉีดน้ำไฟหน้าทำงานแต่น้ำไม่ออก
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2015, 16:34:50 »
พี่แม็ค ครับ ​" ถ้าหาทางออกไม่เจอ ก็ออกทางเข้าสิ" ผมใช้คำนี้บ่อยนะครับ บางคนคิดว่าผมพูดเล่น  แต่มันใช้ได้จริงนะครับถ้าเราหาทางออกของปัญหาไม่เจอเราต้องค่อยๆ ย้อนกลับไปดูว่าสาเหตุที่มันเกิดปัญหามันมาจากอะไร ย้อนจนมันเจอที่มา ก็เหมือนกับไปออกทางเข้าแหละ

ใช่เลยครับ ออกทางเข้า คือย้อนกลับไปหาทางเข้า ค่อยๆคิดย้อนกลับไปจนเจอต้นตอของปัญหา ส่วนใหญ่จะแก้ปัญหาได้ครับ ถ้าไม่ได้จริงๆก็......ค่อยว่ากันใหม่ ไว้ให้สมองโล่งๆ บางทีบางปัญหาวิธีแก้ง่ายนิดเดียว แต่ตอนคิดเยอะมันคิดไม่ออก  ;D ;D ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
Re: ฉีดน้ำไฟหน้าทำงานแต่น้ำไม่ออก
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2015, 16:45:08 »
เข้าศูนย์ แจ้งช่างดูบ้างหรือยังครับพี่พีท
  ผมไม่กล้าเข้าศูนย์คับ กลัวช่างบอกว่ามีน็อตเกิน :L4363:

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2015, 19:46:33 »
  ผมไม่กล้าเข้าศูนย์คับ กลัวช่างบอกว่ามีน็อตเกิน :L4363:

เป็นผม จะขอเข้าไปชมกระบวนการ น๊อตที่เกินด้วยเสียหน่อย

:sd42: :sd42: :sd42:

สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Pa Mania
  • *
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2015, 20:00:53 »
เป็นผม จะขอเข้าไปชมกระบวนการ น๊อตที่เกินด้วยเสียหน่อย

:sd42: :sd42: :sd42:

:sd42: 555+ไม่กล้าคับกลัวจริงคับศูนย์บริการ

ออฟไลน์ พี่ปุ๊ (Paj-W)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2015, 23:43:04 »
ของผมเคยเป็นทีหนึ่ง กดน้ำมีเสียงมอเตอร์ ดัง น้ำในหมอพักหายไปด้วย ลองไล่รื้อจนเจอสาเหตุ ผลปรากฏ ว่าหนูกัดท่อส่งน้ำขาด ตัดจ่อใหม่ ใช้ได้ปรกติ

ออฟไลน์ ปก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2015, 08:41:11 »
ต้องไปกดใช้บ้างแล้วคับ ไม่ได้ใช้มาเป้นปีแล้ว แต่ชอบตรงฝอยน้ำขึ้นมาละเอียดมาก
The future belongs to those who believe in the beauty of their dreams

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2015, 14:46:59 »
ต้องไปกดใช้บ้างแล้วคับ ไม่ได้ใช้มาเป้นปีแล้ว แต่ชอบตรงฝอยน้ำขึ้นมาละเอียดมาก

น้ำตรงฝากระโปรงรถผมก็เป็นผอยละเอียดยิ๊บ ๆ เลยนะพี่ปก  :sd42: :sd42: :sd42:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2015, 16:15:20 »
มาเสริมนิดนึงครับ สมัยผมเรียนปวส. มีเพื่อนคนนึงบอกผมเสมอเวลาที่ผมเครียดคิดอะไรไม่ออก มันบอกว่า.....​" ถ้าหาทางออกไม่เจอ ก็ออกทางเข้าสิ" นั่นแปลว่า ยังงัยๆก็ต้องมีทางออกแน่นอนครับ  :sd27:

ผมว่ามันจะต้องมีวาร์วควบคุมหัวจ่ายน้ำที่โคมแน่ๆ วาร์วตัวนี้ทำงานไม่ปรกติหรือเปล่า  :L2761:

แสดงว่าเพื่อนพี่แม็ค ยังไม่เคยไปเจอพวกที่ลงท้ายว่า INN  INN  เพราะสถานที่นี้ส่วนใหญ่    ทางออกจะอยู่คนละทางกับทางเข้า

และหลายที่ย่ายรัชดา  ทางออกจะออกมาทางซอยหลังและเข้ามาสู่ถนนปกติ  เพื่อไม่ให้เกิดความสงสัยว่าออกมาจากไหน   เช่น  รา...ชา....พา....เรท......

:L2739: :L2739: :L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2015, 16:18:38 »
จะว่ามันไม่มีประโยชน์ก็จะสะเทือนใจไปนิด
เอาเป็นว่า เรายังไม่ได้ใช้ประโยชน์จากมันมากกว่าครับ

ประโยชน์ของมันจะเกิดตอนที่พี่โอ๋วิ่งรถแล้วถูกโคลนสาดใส่ไฟหน้า แทนที่เราต้องลงรถมาล้างก่อนที่มันจะแห้ง
โดยเฉพาะกลางคืน คงไม่สะดวกที่จะลงมาล้างแน่ๆครับ

เพิ่มเติม  ครับ   เขาออกแบบมาแบบฉีดแรงมาก  น้ำกระจายเลอะไปหมด  เพื่อ

- clear  หิมะที่มาติดหน้าเลนส์

- clear  แมลงตอนพบค่ำที่มาติดหน้าเลนส์

- clear  น้ำโคนเวลาลุย ที่มาติดหน้าเลนส์

- clear  ดินโคลนใหม่ๆ ที่มาติดหน้าเลนส์ เวลาลุย

- เอาไว้ล้างมือเวลาซ่อมรถเสร็จ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2015, 16:50:03 »

พี่พีท ลองดึงตัวฉีดขึ้นมาดูเลยครับว่ามีอะไรตันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2015, 17:56:09 »
แสดงว่าเพื่อนพี่แม็ค ยังไม่เคยไปเจอพวกที่ลงท้ายว่า INN  INN  เพราะสถานที่นี้ส่วนใหญ่    ทางออกจะอยู่คนละทางกับทางเข้า

และหลายที่ย่ายรัชดา  ทางออกจะออกมาทางซอยหลังและเข้ามาสู่ถนนปกติ  เพื่อไม่ให้เกิดความสงสัยว่าออกมาจากไหน   เช่น  รา...ชา....พา....เรท......

:L2739: :L2739: :L2739: :L2739:

พี่นะพูดเรื่องอะไรครับ INN INN คืออะไรอ่ะ  :L2739: :L2739: :L2739: ::) ::) ::)
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2015, 23:00:10 »

พี่พีท ลองดึงตัวฉีดขึ้นมาดูเลยครับว่ามีอะไรตันหรือเปล่าครับ
  วันจันทร์กลับจากต่างจังหวัดจะลองดึงดูคับพี่น่ะ  ขอบคุณคับ:sd01:

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2015, 07:51:40 »
พี่นะพูดเรื่องอะไรครับ INN INN คืออะไรอ่ะ  :L2739: :L2739: :L2739: ::) ::) ::)
นั่นแน่พี่แม็คแกล้งไม่เข้าใจอีก พี่ไม่เคยไปใช้บริการหรือ  :L2905:  :L2905:  แต่ผมไม่เคย  :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2015, 21:00:49 »
เพิ่มเติม  ครับ   เขาออกแบบมาแบบฉีดแรงมาก  น้ำกระจายเลอะไปหมด  เพื่อ

- clear  หิมะที่มาติดหน้าเลนส์

- clear  แมลงตอนพบค่ำที่มาติดหน้าเลนส์

- clear  น้ำโคนเวลาลุย ที่มาติดหน้าเลนส์

- clear  ดินโคลนใหม่ๆ ที่มาติดหน้าเลนส์ เวลาลุย

- เอาไว้ล้างมือเวลาซ่อมรถเสร็จ

อืม ข้อสุดท้ายน่าจะได้ใช้บ่อยสุด   :L2754:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2015, 09:31:10 »
อืม ข้อสุดท้ายน่าจะได้ใช้บ่อยสุด   :L2754:

แล้วเราจะให้ใครมากดปุ่มให้ดีล่ะครับพี่กิต
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.