ผู้เขียน หัวข้อ: ฉีดน้ำไฟหน้าทำงานแต่น้ำไม่ออก  (อ่าน 17670 ครั้ง)

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ฉีดน้ำไฟหน้าทำงานแต่น้ำไม่ออก
« เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 20:27:26 »
เมื่อซักครู่ขับรถไปเยี่ยมพ่อกับแม่ต่างอำเภอ ตอนกดฉีดน้ำไฟหน้าครั้งแรก ก็ออกดีคับ   กดครั้งที่ 2 ก็ออกดี  แต่พอกดครั้งที่ 3 เเอะๆๆ มีเสียง แต่น้ำไม่ออก  :sd21: :sd21:  ไม่ทราบมันเกิดอะไรขึ้น
ก็เลยลองฉีดน้ำกระจกหน้า น้ำออกปกติ  ----> หลังจากนั้น ลองฉีดกระจกหลัง ก็ออกปกติดีคับ   หลังจากนั้น ลองฉีดน้ำกระจกหน้า แบบยาวๆๆ  ก็ออกปกติดีคับ
สุดท้ายแล้วลองฉีดน้ำไฟหน้า มันก็ไม่ออกเหมือนเดิม   -----> สุดท้ายแล้ว ผมก็ถึงบ้าน ค้างคาใจมาก รึว่าเราใช้จิตสัมผัสเอา  8) 8)  เลยให้แฟนกด ปรากฏ ไม่ออกจริงๆคับ 

-----
-------
มันไม่ไหลคับ  เราจะทำการตรวจสอบยังไงดีเนี้ย   วานพี่ช่วยนู๋หน่อยๆๆ   :sd23: ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
Re: ฉีดน้ำไฟหน้าทำงานแต่น้ำไม่ออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 20:29:47 »
คหสต. ถ้าปั๊มทำงาน ก็ต้องดูสายน้ำ ครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
Re: ฉีดน้ำไฟหน้าทำงานแต่น้ำไม่ออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 20:58:34 »
บางทีน้ำเหลือน้อยจะไม่ออกนะครับ แต่ฉีดล้างกระจกหน้าหลังได้ไปอีกระยะหนึ่ง เหมือนกับว่าจะเก็บไว้เพื่อล้างกระจก ลองเติมน้ำให้เต็มแล้วลองฉีดอีกทีครับ ของผมจะเป็นแบบนี้ทุกครั้งที่น้ำใกล้หมด
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 20:59:44 »
สงสัยต้องไปลองกดดูบ้าง พักหลังนี่ไม่เคยได้ใช้งานเลยไม่รู้จะเป็นไงบ้าง  :L2753:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 21:02:16 »
บางทีน้ำเหลือน้อยจะไม่ออกนะครับ แต่ฉีดล้างกระจกหน้าหลังได้ไปอีกระยะหนึ่ง เหมือนกับว่าจะเก็บไว้เพื่อล้างกระจก ลองเติมน้ำให้เต็มแล้วลองฉีดอีกทีครับ ของผมจะเป็นแบบนี้ทุกครั้งที่น้ำใกล้หมด

ผมพึ่งเติมเต็มเปี้ยๆเลยคับ ขึ้นต้น มันก็ไม่ออกเหมือนเดิมคับพี่โอ๋ (ทั้งสองข้าง)   :sd23:

คหสต. ถ้าปั๊มทำงาน ก็ต้องดูสายน้ำ ครับ

ม่ะกี้ลองไปสัมผัสดูคับ ปรากฏว่า มันมองไม่ค่อยเห็นคับพี่เต้ย  เดวพรุ่งนี้ผมจะมาบอกน่ะคับ  :L2753:   :sd23:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 21:02:33 »
:L2736:  มีเหตุผล

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 21:04:17 »
สงสัยต้องไปลองกดดูบ้าง พักหลังนี่ไม่เคยได้ใช้งานเลยไม่รู้จะเป็นไงบ้าง  :L2753:

555+  ที่ผมกดเพราะอะไรรู้ไหมคับพี่อาท   พอดีขับไปตอนเช้า เห็นปาเจโร่ตรงรูฉีดน้ำมันโบ๋ทั้งสองข้างเลย ไอเรานึกใจหายว่าเอะๆๆ ของเรามันจะหายไปป่าวน้า ไม่รู้มันยึดกันยังไง  เลยต้องลงไปดู ปรากฏมันยังอยู่ดีคับ
ส่วนตอนกลางคืน เลยได้โอกาสทดสอบ พร้อมปัญหาเลยคับ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 21:12:15 »
555+  ที่ผมกดเพราะอะไรรู้ไหมคับพี่อาท   พอดีขับไปตอนเช้า เห็นปาเจโร่ตรงรูฉีดน้ำมันโบ๋ทั้งสองข้างเลย ไอเรานึกใจหายว่าเอะๆๆ ของเรามันจะหายไปป่าวน้า ไม่รู้มันยึดกันยังไง  เลยต้องลงไปดู ปรากฏมันยังอยู่ดีคับ
ส่วนตอนกลางคืน เลยได้โอกาสทดสอบ พร้อมปัญหาเลยคับ

ตอนซื้อรถมาก็ชอบจังถูกใจจริงนะตรงออฟชั่นนี้ แบบว่ามันเท่ห์ดีนะพี่พีท พอเวลาจริงถ้ารถไม่เลอะไม่กล้ากดเลย เชื่อไหมรถของคนข้างบ้าน GT เหมือนกันเขายังไม่รู้เลยว่ามีออฟชั่นนี้มากับรถใช้มา 2 ปีแล้ว ผมเพิ่งไปสอนเขามาเอง  :sd06:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 21:24:00 »
แรกๆติดใจกดเอากดเอาหลังๆเลิกกดละครับ ไม่รู้กลับไปกดจะง้อแง้รึปล่าว

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 21:27:06 »
ผมพึ่งเติมเต็มเปี้ยๆเลยคับ ขึ้นต้น มันก็ไม่ออกเหมือนเดิมคับพี่โอ๋ (ทั้งสองข้าง)   :sd23:

ม่ะกี้ลองไปสัมผัสดูคับ ปรากฏว่า มันมองไม่ค่อยเห็นคับพี่เต้ย  เดวพรุ่งนี้ผมจะมาบอกน่ะคับ  :L2753:   :sd23:

ตอนกด พี่พีท เปิดไฟหรือเปล่า ครับ มันจะฉีดที่ตำแหน่งไฟออโต้ ตอนไฟติดและตอนเปิดไฟหน้าใหญ่ เท่านั้นนะครับ ไฟหรี่ มันไม่ฉีดนะครับ ตอนเติมน้ำเต็มแล้ว พี่พีทลองตอนกลางวันหรือตอนมืดครับ เผื่อพี่พีทลืม ผมก็เคยลืมเหมือนกัน
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 21:32:10 »
ตอนซื้อรถมาก็ชอบจังถูกใจจริงนะตรงออฟชั่นนี้ แบบว่ามันเท่ห์ดีนะพี่พีท พอเวลาจริงถ้ารถไม่เลอะไม่กล้ากดเลย เชื่อไหมรถของคนข้างบ้าน GT เหมือนกันเขายังไม่รู้เลยว่ามีออฟชั่นนี้มากับรถใช้มา 2 ปีแล้ว ผมเพิ่งไปสอนเขามาเอง  :sd06:

มันไม่ค่อยมีประโยชน์หรอกครับพี่อาท ฉีดไม่สะอาดหรอก เมื่อก่อนผมจำได้ว่าเห็นครั้งแรกที่เบนท์ตากลมรุ่นแรกชอบมาก แต่พอมีแล้วแรกๆ ก็ฉีดเล่นอยู่แต่มันไม่เกลี้ยง ตอนหลังเลยไม่ได้ฉีดแล้วครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 21:32:26 »
ตอนกด พี่พีท เปิดไฟหรือเปล่า ครับ มันจะฉีดที่ตำแหน่งไฟออโต้ ตอนไฟติดและตอนเปิดไฟหน้าใหญ่ เท่านั้นนะครับ ไฟหรี่ มันไม่ฉีดนะครับ ตอนเติมน้ำเต็มแล้ว พี่พีทลองตอนกลางวันหรือตอนมืดครับ เผื่อพี่พีทลืม ผมก็เคยลืมเหมือนกัน

เปิดไฟที่ auto คับพี่โอ๋

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 21:39:40 »
ขอให้เจอทางออกไวๆครับพี่พีท  :sd10:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 21:43:32 »
หัวตันรึเปล่าครับพี่พีท  :L2761:
Win Win

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 22:00:50 »
ขอให้เจอทางออกไวๆครับพี่พีท  :sd10:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 22:35:52 »

หน้าเขาบอกว่า ผมไม่ใช่ช่างต้องแจ้งประปาครับ.. :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 22:37:10 »
เปิดไฟที่ auto คับพี่โอ๋

พี่พีทลองเทสกระจกหลังกับโคมไฟหน้าด้วยนะครับว่าน้ำออกหรือปล่าว หรือเฉพาะจุดกระจกหน้าอย่างเดียวครับ.. :L2761: :L2761:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 22:46:22 »
พี่พีทลองเทสกระจกหลังกับโคมไฟหน้าด้วยนะครับว่าน้ำออกหรือปล่าว หรือเฉพาะจุดกระจกหน้าอย่างเดียวครับ.. :L2761: :L2761:

เทส กระจกหน้า และหลัง ออกปกติคับ   ที่ไม่ออกก็ไฟหน้าอย่างเดียว   ประมาณ 2 ทุ่มกว่าๆ ไปเติมน้ำ สตาร์ทรถ เปิดไฟหน้า น้ำไม่ออกเหมือนเดิมคับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 22:47:34 »
หัวตันรึเปล่าครับพี่พีท  :L2761:

ถ้าหัวตันนิ๊แย่เลยน่ะคับพี่ติ๊กตั๊ก  เพราะว่า มันจะโผล่มาให้เห็นแค่ปลายติ๋งล่ะคับ แล้วพอทำท่าดีใจ มันจะหลบเค้าใต้กระโปรงเลย ตัวเธอช่างแสนงอลล่ะคับ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 23:01:24 »
มันไม่ค่อยมีประโยชน์หรอกครับพี่อาท ฉีดไม่สะอาดหรอก เมื่อก่อนผมจำได้ว่าเห็นครั้งแรกที่เบนท์ตากลมรุ่นแรกชอบมาก แต่พอมีแล้วแรกๆ ก็ฉีดเล่นอยู่แต่มันไม่เกลี้ยง ตอนหลังเลยไม่ได้ฉีดแล้วครับ
จะว่ามันไม่มีประโยชน์ก็จะสะเทือนใจไปนิด
เอาเป็นว่า เรายังไม่ได้ใช้ประโยชน์จากมันมากกว่าครับ

ประโยชน์ของมันจะเกิดตอนที่พี่โอ๋วิ่งรถแล้วถูกโคลนสาดใส่ไฟหน้า แทนที่เราต้องลงรถมาล้างก่อนที่มันจะแห้ง
โดยเฉพาะกลางคืน คงไม่สะดวกที่จะลงมาล้างแน่ๆครับ
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี