ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ คานขวางตัวนี้ใส่กับปาเราได้ไม๊ครับ  (อ่าน 8736 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chai ชัย (ท่าอิฐ)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ผมซื้อคานชุดนี้มาจากในเนต  แต่พอมาใส่ดูมันใส่ไม่ได้อ่ะครับ  ราวหลังคาของปามันกว้างกว่าขาจับของคานขวาง
กดยังไงก็กดไม่ลง  เจ้าของเดิมบอกว่าเคยใส่กับฟอร์จูนเนอร์   ก็เลยแปลกใจว่าราวหลังคาของเราใหญ่กว่าของฟอร์จูเนอร์เหรอครับ
เหรอว่าผมทำไม่ถูกวิธี   พี่ๆๆท่านใดมีประสบการณืกับเจ้าคานขาวตัวนี้โปรดเเนะนำด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
Re: สอบถามครับ คานขวางตัวนี้ใส่กับปาเราได้ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2015, 15:48:08 »
รูปแรกไม่ใช่นะครับ  คนละรุ่น

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: สอบถามครับ คานขวางตัวนี้ใส่กับปาเราได้ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2015, 21:14:55 »
เอาใจช่วยพี่ชัยครับ ผมไม่มีข้อมูลตัวนี้เลยครับ ขอเข้ามารอฟังด้วยคนครับ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ วุฒิ Pla2

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2015, 23:07:43 »
ตัวล็อคมันสามารถปรับเลื่อนขยายความกว้างออกไปอีกได้นะครับ
ตามภาพเหมือนจะยังปรับไม่สุด หรือเลื่อนเข้ามาเพื่อถ่ายรูปครับ ??

เอาใจช่วยนะครับขอให้ใส่ได้.. :)

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2015, 23:23:32 »
ไม่เคยใช้เลยครับตัวนี้ มารอฟังดวยคนครับ ;D ;D

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ วุฒิ Pla2

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 07:38:36 »
ว่าแต่ พี่ชัยไปจัดมาจากที่ไหนหรือครับ ราคาเท่าไหร่ครับ ผมเองก็สนใจคานขวางแบบมีกุญแจล็อคเหมือนกันครับ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 07:45:10 »
ของผมไปให้ร้านอลูมีเนียม ช่วยสไลด์รู ออกมาข้างละ 1 เซนติเมตรครับ สไลด์ออกมาเพื่อให้ขาเลื่อนออกมาได้อีก ถึงจะลงบนขาแร๊คปาเจโร่เราได้  :L2736:
ของผมคานthule ครับ ลองดู น่าจะเหมือนกันครับพี่ชัย
 :L4399: ขออำภัย รูปไม่ค่อยชัดนะ

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 10:51:05 »
   :sd10: พี่ๆปามาเนียมีทางออกให้เสมอเลยนะครับ ผมได้ความรู้ไปด้วยเลย พี่ป้อมใจถึงน่าดูสไลด์รู Thule เลยนะเนี๊ย  น่าหามาใช้สักตัวเหมือนกันนะครับ เผื่อฉุกเฉิน ต้องเอาของไว้บนหลังคา เช่นซื้อทุเรียนเป๋็นต้น ผมไม่กินทุเรียน แต่ ผบ.ชอบ ทะเลาะกันประจำเลยครับ ผมไม่ใส่แร็คเวลาอยู่ในเมืองเสียด้วยซิครับเข้าห้าง,ตึก, ลอดสะพานต่ำๆไม่ได้อะครับ  ราคาน่าคบมั้ยครับพี่ป้อม หรือมีแบบอื่นแนะนำครับ คานขวาง ที่มีหลายตัวถี่ๆหน่อยครับ เผื่อวางของได้ครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 11:03:40 »
   :sd10: พี่ๆปามาเนียมีทางออกให้เสมอเลยนะครับ ผมได้ความรู้ไปด้วยเลย พี่ป้อมใจถึงน่าดูสไลด์รู Thule เลยนะเนี๊ย  น่าหามาใช้สักตัวเหมือนกันนะครับ เผื่อฉุกเฉิน ต้องเอาของไว้บนหลังคา เช่นซื้อทุเรียนเป๋็นต้น ผมไม่กินทุเรียน แต่ ผบ.ชอบ ทะเลาะกันประจำเลยครับ ผมไม่ใส่แร็คเวลาอยู่ในเมืองเสียด้วยซิครับเข้าห้าง,ตึก, ลอดสะพานต่ำๆไม่ได้อะครับ  ราคาน่าคบมั้ยครับพี่ป้อม หรือมีแบบอื่นแนะนำครับ คานขวาง ที่มีหลายตัวถี่ๆหน่อยครับ เผื่อวางของได้ครับ

ผมมีทางออกให้พี่ภูดิทครับ ไม่ต้องวางทุเรียนไว้บนหลังคาครับ ใช้วิธีฝากไว้ในท้องผบ.ของพี่ก่อนขึ้นรถครับ  :sd42: :sd42: :sd42:  :D หยอกเล่นค้าบ  :sd23:  :L2901:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

tod

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 11:05:42 »
ขอแจมหน่อย ของตรงรุ่นน้องปาเราก็มีนะครับลองเดินหาดูตามร้านประดับยนต์น่าจะมีคนนำเข้ามาขายเผื่อมีคนต้องการ ไม่ต้องมาแปลงเพิ่มอีกและรุ่นนี้ออกแบบมากันเสียงลม

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 11:14:56 »
ขอแจมหน่อย ของตรงรุ่นน้องปาเราก็มีนะครับลองเดินหาดูตามร้านประดับยนต์น่าจะมีคนนำเข้ามาขายเผื่อมีคนต้องการ ไม่ต้องมาแปลงเพิ่มอีกและรุ่นนี้ออกแบบมากันเสียงลม

แบบนี้แจ่มเลยครับ เห็นของ Volvo XC แบบนี้เลย

อยากได้อะ  :sd10:  :sd10:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ขาวเข้ม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 13:08:46 »
ขอแจมหน่อย ของตรงรุ่นน้องปาเราก็มีนะครับลองเดินหาดูตามร้านประดับยนต์น่าจะมีคนนำเข้ามาขายเผื่อมีคนต้องการ ไม่ต้องมาแปลงเพิ่มอีกและรุ่นนี้ออกแบบมากันเสี

:L2736: แบบที่พี่ทศนำมาให้ดูน่าสน เคยเห็นบ้านโน้นลงขายอยู่ เคยเซฟเก็บไว้ แต่ไม่รู้ว่าร้านยังมีตัวตนอยู่หรือเปล่า :L2761:

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=24468.0

ออฟไลน์ พี่ลิต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 13:10:45 »
รถพี่ภูดิท สูงเท่าเดิมหรือไม่ครับ ถ้าเท่าเดิมผมใช้แร็คหลังคาของพี่ปรี ก็เข้าห้างได้นะครับ หรือจะแบบของพี่ติงลี่ วางแร็คข้างราว สวยและแข็งแรง  เป็นอีกทางเลือกครับ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 14:30:16 »
:L2736: แบบที่พี่ทศนำมาให้ดูน่าสน เคยเห็นบ้านโน้นลงขายอยู่ เคยเซฟเก็บไว้ แต่ไม่รู้ว่าร้านยังมีตัวตนอยู่หรือเปล่า :L2761:

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=24468.0

ชอบแบบนี้เหมือนกันครับ เคยโทรไปถามร้านที่พี่ป้อมแจ้งมา  ราคาแรงเหมือนกันประมาณ6พันมั้ง  ถ้าพี่ๆท่านใดหาได้ซัก 3-4,000 ก็น่าสนใจโน๊ะ :sd10:

ส่วนคานที่พี่ชัย ท่าอิฐ ได้มานั้น ความเห็นส่วนตัวคิดว่า น่าจะต้องแปลงเล็กน้อย  ลองถือไปร้านประดับยนต์อาจจะได้แนวทางปรับแก้ครับ  เอาใจช่วยนะครับ :L2734:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 14:31:53 โดย เอ-วัชรพล »

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 15:56:49 »
   พี่ลิตครับ รถผมยก 2 นิ้ว ครับ ถ้าที่กั้นความสูง 1.8 m ไม่กล้าผ่านเลยครับกลัวโดน 1.90 m มีเสียวครับแต่ไม่โดน ยิงฟอร์จูนนี้โคตรเสียวเลยครับ ของผมเป็นแร็คแครี่บอย ยาว 1.6 m ไม่น่ารอดถ้าใส่แล้วเข้าห้างด้วยประการทั้งปวงครับ  :sd06:

surut jantorn

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 17:12:01 »
ไปตามพี่ตามก่อน  :L6419:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 17:56:48 »
ขอบคุณพี่ๆๆ  ทุกท่านนะครับ เด๋วจะลองดูอีกทีครับ
 :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 18:17:10 »
   :L2739:   ไปตามพี่ตาม มาปล่อยของหรอคับพี่อ้วน   
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 20:10:05 »

พี่อ้วนใจตรงกับผมเลย  :L2739:  :L2739:

เห็นตัวนี้ใน web eBay ราคาประมาณ AU$189 ค่าส่งอีก AU$50 เบ็ดเสร็จก็เกือบ 8000 บาท

link นี้เลยนะครับ http://www.ebay.com.au/itm/Roof-Side-Rack-Cross-Bar-2p-Exterior-For-2011-2012-2013-Mitsubishi-PAJERO-SPORT-/351070339064

ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2015, 20:12:53 »
   :L2739:   ไปตามพี่ตาม มาปล่อยของหรอคับพี่อ้วน

พี่ตาม ผมลงชื่อเลยป่าวครับ ;D