ผู้เขียน หัวข้อ: ***ขออณุญาต ทดสอบโพสแบบนี้ครับ  (อ่าน 2297 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
***ขออณุญาต ทดสอบโพสแบบนี้ครับ
« เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 15:59:34 »
ถ้าผิด ลบได้เลยครับ
ไม่ต้องเกรงใจ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
Re: ***ขออณุญาต ทดสอบโพสแบบนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 16:01:53 »
คืนนี้อาทิตย์ 1-02-2015 ผมอยู่ อยุธยา/บางประอิน
คืนอังคาร 3-02-2015 ผมอยู่ รร เจ้าพระยาปาร์ค รัชดา

สมาชิกท่านใด้อยากให้ผมจูนเสียง เชิญได้เลยครับ ฟรีเหมือนเดิม
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
Re: ***ขออณุญาต ทดสอบโพสแบบนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2015, 10:06:34 »

ขอบคุณพี่นะ ที่แนะนำลูกค้า fortuner ให้ผมครับ

เจ้าของรถเลือกของ ระบุสินค้า จัดชุดเอง เรียบร้อย 100% แล้วถามผมว่า ถ้าได้ของแบบนี้ 100% ร้านผมราคาเท่าไร
----------------
ผมอยากบอกทุกท่านว่า การจัดชุด matching สำคัญมาก และควรได้รับการออกแบบจากผู้เชี่ยวชาญ (ไม่ใช่จากเจ้าของรถ)

ถ้าเจ้าของรถชอบยี่ห้อไหนเป็นพิเศษ ก็เลือกได้บ้าง บางส่วนครับ...แต่ไม่ใช่เลือกเองทุกชิ้น
-----------------

สรุปจบตรงที่คุยกัน ยังไม่ไม่รู้เรื่องครับ
ไม่ใช่คนสนิทของสมาชิก pajero mania ถ้าจะถามรายละเอียดลงลึกสุดๆ จะต้องมัดจำผมก่อน 10,000 บาทครับ เพราะว่ามันคือสูตร

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2015, 22:57:20 »
ขอบคุณพี่นะ ที่แนะนำลูกค้า fortuner ให้ผมครับ

เจ้าของรถเลือกของ ระบุสินค้า จัดชุดเอง เรียบร้อย 100% แล้วถามผมว่า ถ้าได้ของแบบนี้ 100% ร้านผมราคาเท่าไร
----------------
ผมอยากบอกทุกท่านว่า การจัดชุด matching สำคัญมาก และควรได้รับการออกแบบจากผู้เชี่ยวชาญ (ไม่ใช่จากเจ้าของรถ)

ถ้าเจ้าของรถชอบยี่ห้อไหนเป็นพิเศษ ก็เลือกได้บ้าง บางส่วนครับ...แต่ไม่ใช่เลือกเองทุกชิ้น
-----------------

สรุปจบตรงที่คุยกัน ยังไม่ไม่รู้เรื่องครับ
ไม่ใช่คนสนิทของสมาชิก pajero mania ถ้าจะถามรายละเอียดลงลึกสุดๆ จะต้องมัดจำผมก่อน 10,000 บาทครับ เพราะว่ามันคือสูตร

คันไหนเนี่ย   :D

ปกติผมจะแจ้งเบื้องต้นให้ทราบกันก่อนนะว่า  จะไปทำที่ร้านนี้ต้องมั่นใจว่าซื้องาน ซื้อเสียงที่อยากได้ก็พอ  เมื่อรับรถได้เสียงที่อยากได้ก็คือจบ
โดยไม่ต้องไปมองหาว่าได้อะไรมาบ้าง

ผมหาอ่านเรื่อง cross point หลายเวปอ่านไปอ่านมาจนพอจะเข้าใจเรื่องการใส่ใจในการติดตั้ง ปรับแต่งมุม รวมถึงการใส่ใจในการจูนปรับแต่งฟังเสียงแต่ละความถี่ 
ซึ่งจุดนี้จะไม่มีคิดในชุดติดตั้งเครื่องเสียงตามที่โฆษณาขายกัน  ตรงนี้แหละที่คนที่จะยอมจ่ายให้กลับตรงนี้ จะมีกี่คนเพราะเป็นอะไรที่จำต้องไม่ได้  มันเป็นศิลปะแขนงหนึ่งจริงๆ
ถ้าต้องใช้เวลาปรับจูนอยู่กับคันนี้แบบพิถีพิถัน  สามารถที่จะทำให้อุปกรณ์บางตัวที่มีคุณภาพจะแสดงศักยภาพออกมาอย่างเต็มที่   และสามารถทำให้อุปกรณ์คุณต่ำมีความต่างจากการปรับจูนปกติได้

หากคนจูนต้องเสียเวลากับตรงนี้วันละ 5-6 ชม   จำนวนสัก 5-6 วัน  ขึ้นอยู่กับระบบที่ติดตั้งผมมองว่าหากคิดเป็นค่าชั่วโมงรวมกันมันก็หลายบาทอยู่กับค่าความรู้และเวลาที่เสียไป
ถ้าคนเข้าใจตรงนี้  น่าจะยอมจ่าย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2015, 11:45:16 »

เขาไม่ได้ผิดอะไรน่ะครับ
เพราะผมคุยกับเจ้าของรถมาเกือบ 30ปี 80%ก็เป็นแบบนี้ครับ...ปัจจุบันก็มีคำถามแบบนี้เกือบทุกวัน...แต่คันนี้เขาพูดถึงพี่นะ ผมเรยเอามาเล่าให้ฟังครับผม

ผมจึงเลือกลูกค้าที่เหลืออีก 20% ที่เข้าใจในหลักการของผมครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2015, 18:01:35 »
เขาไม่ได้ผิดอะไรน่ะครับ
เพราะผมคุยกับเจ้าของรถมาเกือบ 30ปี 80%ก็เป็นแบบนี้ครับ...ปัจจุบันก็มีคำถามแบบนี้เกือบทุกวัน...แต่คันนี้เขาพูดถึงพี่นะ ผมเรยเอามาเล่าให้ฟังครับผม

ผมจึงเลือกลูกค้าที่เหลืออีก 20% ที่เข้าใจในหลักการของผมครับ

มีแอบอ้างด้วยวุ้ย  :sd42: :sd42: :sd42:    โน๊ตไหนเนี่ย  :D

น่าจะมาคุยกันก่อนอีกสักครั้งนะ  เผื่อจะนึกออก 55555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html