ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: มาชมรูปมอเตอร์ไซค์ BKK Motorbike Festival 2015 [ปรับแก้ color profile ใหม่หมด]  (อ่าน 11725 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พอดีเปิดอ่านข่าวตาม Web ยามว่างๆ จึงไปเห็นข่าวงานนี้เข้าครับ นั้นคืองาน Bangkok Motorbike Festival 7th 2015

งานดังกล่าวจะจัดขึ้นช่วงวันที่ 28 ม.ค. ถึง 1 ก.พ. นี้ที่ Central World นั้นเอง

โปสเตอร์ของงาน

รูปภาพ link ตรงจาก Web Site ของงานเลยครับ

Web Site ของงานก็ตามนี้ครับ http://www.bangkokmotorbikefestival.com/bkk/event_info.php

ผมอาจจะเข้าชมงานวันเสาร์นี้นะครับ สำหรับเวลาก็คงเป็นช่วงเช้า 10 โมงถึงเที่ยงนะครับ เพราะลูกสาวเรียนพิเศษแถวสุขุมวิทอยู่แล้วนะครับ

ว่าจะไปลองของเล่นชิ้นใหม่ซะหน่อย
  :L2739:  :L2739:  :L2739:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 23:49:24 โดย พี่มัติ [Dark Moon] »
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ออกอีกคันเลยพี่บังมัติ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
เอาตัวอย่างมาให้ชมครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=fTVEMIcXKoc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=fTVEMIcXKoc</a>
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
เอาตัวอย่างมาให้ชมครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=fTVEMIcXKoc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=fTVEMIcXKoc</a>
น่าขับ-ขี่ มากมาก :L4398: เลยครับพี่โจ้ :L2736:
Pamania so good

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
น่าไปมากครับ  :L4384:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สงสัยคงไม่ได้ไป รอชมจากของเล่นชิ้นใหม่ของพี่มัติแล้วกัน  ;D

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ไปครับ
ไปดูพริตตี้  :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
น่าสนใจตั้งมอไซด์และก็คนนั่ง  :sd42:

ออฟไลน์ พีท < Pitt Za >

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
น่าสนใจตั้งมอไซด์และก็คนนั่ง  :sd42:
สงสัยจะเจอพี่ๆสมช.เยอะแน่เลย
 :L2736: :L2736:
กิจการ : บริการ พรบ., ประกันภัยรถยนต์และต่อภาษี ; ติดต่อตามที่นี่ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3900.0.html
ติดต่อ: พิทยา (Pitt Za) ;Tel  098-6596364 ; Line ID: GRACEANDGUSS ; e-mail: Hi_Daw@hotmail.com

• Pa Mania
  • *
มาแล้วครับ ผลจากการไปลองของเล่นชิ้นใหม่ของผม

งานนี้มีของให้เล่นมากมายหลากหลายยี่ห้อ หลายแบบ หลายขนาดกันเล่นที่เดียวครับ

เนื่องจากเป็นงาน Motorbike Festival งั้นก็ต้องมีมอเตอร์ไซค์มาโชว์ มาขาย มาให้เลือกกันใช่ไหมครับ

มาชมกันเลยดีกว่าครับ

เริ่มที่บูธของยี่ห้อ Agusta ยี่ห้อจากอิตาลีนั้นเอง ในบูธมีอยู่ประมาณ 5-6 คันเห็นจะได้ แต่ที่น่าสนใจก็ตัวนี้ครับ

แนวนี้เป็นที่นิยมณ.ปัจจุบัน

ยี่ห้อนี้ท่อจะเป็นเอกลักษณ์นะครับ คือแทบทุกคันจะเป็นท่อแยกแบบหลายๆ ท่อประมาณนี้

ขยับมาบูธติดๆ กันก็จะเป็นของ KTM ยี่ห้อนี้ล้อสีเด่นมาก ขอบอก

ถ้าพูดถึงมอเตอร์ไซค์อิตาลีมีสีแดงเป็นเอกลักษณ์ผมว่าทุกคนต้องรู้จักแน่นอน .........นั้นคือ Ducati นั้นเอง

Ducati นำรถมาโชว์ไม่มากนัก มีพวกเสื้อมากว่าซะอีก Monster คงไม่ต้องดูแล้วละครับ ขับกันเยอะมากแล้ว มาชมที่ไม่ค่อยเห็นวิ่งกันเท่าไหร่ดีกว่าครับ

หน้าเพรียว

ลำตัวแน่น

ไฟสวย อิอิ

แล้วก็จอมโหดของเจ้า Ducati

พักเบรคแป๊บครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 23:29:59 โดย พี่มัติ [Dark Moon] »
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
มาต่อครับ

ดูโซนยุโรปไปมาแล้ว มาดูฝั่งญี่ปุ่นบ้างครับ

เริ่มที่ Honda BigWing ครับ ต้องบอกว่าใหญ่จริงๆ ครับ ราคาล้านกว่าบาท

แบบว่าคนซ้อนท้ายพิงหลับได้สบายเลย

คันนี้ก็ใหญ่แต่ไม่เท่า 2 คันบน

คันนี้มาแนวย้อนยุคนิดหนึ่ง

มาดูฝั่ง Kawasaki บ้างครับ ได้ครับความสนใจจากลูกค้ามากทีเดียว

Z800 เคยเห็นของน้องที่ Office แต่นั้นจัดเต็มมาแล้ว คันนี้เดิมๆ อ่อ หน้าตาเดิมๆ แบบนี้นี่เอง

พี่ใหญ่ของ Kawa Ninja

ขยับมาดูรถแต่งที่นำโชว์ดีกว่าครับ ก็มีหลากหลายแบบ แล้วแต่ชอบกันเลยคร้าบ

ร้านแต่งอีกที่ที่นำมาโชว์ สวยๆ จัดเต็มทั้งนั้นเลยครับกับร้าน K-Speed

คันนี้สวย ชอบมาก

โช็คเทพด้วย

รอชมอีกเบรคนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 23:40:39 โดย พี่มัติ [Dark Moon] »

• Pa Mania
  • *
Re: งานสำหรับผู้ที่ชื่นชอบมอเตอร์ไซค์ Bangkok Motorbike Festival 7th 2015 [Update]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 00:37:32 »
มาที่เบรคสุดท้ายกันแล้วครับ

ชมบูธมอเตอร์ไซค์จากอิตาลี่กันแล้ว ญี่ปุ่นก็ชมแล้ว มาชมมอเตอร์ไซค์จากทางฝั่งเมกากันบ้างครับ

งานนี้ยี่ห้อนี้น่าจะเปิดตัวแบบแสดงสินค้าเต็มที่กันเลยทีเดียว นั้นคือมอเตอร์ไซค์ยี่ห้อ

ลูกเสืออินเดียนนั้นเอง

เครื่องใหญ่มาก

ตัวนี้มันบอกว่า Roadmaster

รุ่นนี้น่าจะทำตลาดเป็นตัวหลัก ราคาไม่แพงครับ ก็ 860,000 ประมาณนั้น  :L2739:  :L2739:

งานนี้มอเตอร์ไซค์อเมริกันอย่างเจ้า Harley Davidson ไม่ได้ออกบูธโชว์ด้วยครับ แต่ผมไปเจอคันนี้มา

มันดันอยู่ที่บูธ GoPro มันคือแนวที่ชอบ รุ่นที่ใช่เลย นั้นคือ Harley Davidson รุ่น Night Rod นั้นเอง

ก็คงจบเบรคสุดท้ายไว้เพียงเท่านี้นะครับ

:sd23:  :sd23:  :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 23:47:42 โดย พี่มัติ [Dark Moon] »

• Pa Mania
  • *
Re: งานสำหรับผู้ที่ชื่นชอบมอเตอร์ไซค์ Bangkok Motorbike Festival 7th 2015 [Update]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 00:41:42 »
ลืมไปครับ

งานนี้เนื่องด้วยมีเวลาจำกัด และไปตั้งแต่ 10 โมง ก่อนเที่ยงก็ต้องกลับแล้ว (ลูกสาวเรียนเลิกเที่ยง)

งานนี้เลยไม่มีรูปสาวๆ มาให้ชมนะครับ พริตตี้ยังไม่ทำงานกันเลย มาสายกันจริงๆ พวกเธอนะ

ต้องขออภัยที่ไม่มีรูปสาวๆ มาฝากนะครับ

:sd23:  :sd23:

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 10:46:44 »
แต่ละคันสวยสวยทั้งนั้น แต่เสียดายครับที่ไม่มีน้องๆ  :sd21:
Win Win

• Pa Mania
  • *
Re: มาชมรูปมอเตอร์ไซค์ Bangkok Motorbike Festival 7th 2015 [ไปมาแล้ว]
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 11:33:09 »
ผมมาดูรูปในมือถือ ปรากฎว่าสีมันไม่ตรงเหมือนกับดูใน mac book pro เอาซะมากๆ ducati สีแดงสดกลายเป็นสีออกตุ่นๆ ยังไงไม่รู้  :L4386:

แสดงว่า device ไม่รองรับ profile ของภาพที่ตั้งไว้ เราตั้งสูงไปแน่ๆ เลย

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
Re: มาชมรูปมอเตอร์ไซค์ Bangkok Motorbike Festival 7th 2015 [ไปมาแล้ว]
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 11:58:11 »
 :sd23: :L2758:

ขอบคุณ พี่มัติ ที่นำมาให้ชมกันนะครับ
ว่าแต่....พริตตี้ไม่มีเลยอ่ะ...

:L4386: :L4386: :L4386:
 :L2905: :L2905: :L2905:
 :L2900: :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 19:12:41 »
ขอทดสอบ Image Profile หน่อยนะครับ

สองรูปนี้ Image profile จะเป็น ProPhoto RGB

แต่สำหรับสองรูปนี้ปรับเป็น sRGB IEC61966-2.1

หากเครื่องใดไม่เห็นความแตกต่างของสี แสดงว่าเครื่องของท่านรองรับ color profile ที่เป็น ProPhoto RGB

แต่ถ้าเครื่องใดเห็นความแตกต่างของสีแสดงว่า เครื่องของท่านไม่รองรับ color profile ที่เป็น ProPhoto RGB นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 19:16:18 โดย พี่มัติ [Dark Moon] »

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 23:26:08 »
มีแต่คันสวยๆทั้งนั้น  :L2888: ขอบคุณพี่มัติมากครับที่มีภาพสวยๆมาให้ดู  :L2900:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 23:49:37 »
แต่ละคันนี่งามๆทั้งนั้นเลยนะครับ เหลือแต่แต่ละคนแจ่มๆบ้างมีไหมหนอพี่มัติ...ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  :sd23:  :L2905: :L2905: :L2905:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
Re: มาชมรูปมอเตอร์ไซค์ BKK Motorbike Festival 2015 [ปรับแก้ color profile ใหม่หมด]
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2015, 23:56:26 »
ต้องขออภัยพี่ๆ  :sd23:  :sd23:  :sd23:

ที่ชมรูปไปก่อนหน้า ถ้าเครื่องใดไม่รองรับ image color profile แบบ ProPhoto RGB แล้วอาจจะเห็นภาพสีแปลกๆ ไปจากความเป็นจริงนะครับ

แต่ผมได้ทำการแก้ไข image color profile ของรูปให้ใหม่แล้วครับ ณ.เวลานี้รูปจะมี color profile เป็น sRGB IEC61966-2.1 แล้วนะครับ

ต้องขออภัยที่จัดหนักไปหน่อยนะครับ

:L4387:  :L4387:  :L4387:

เรื่อง Color Profile ถ้ามีเวลาจะเขียนรายละเอียดอธิบายให้อีกทีนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 กุมภาพันธ์ 2015, 00:01:09 โดย พี่มัติ [Dark Moon] »