ผู้เขียน หัวข้อ: ***รวบ-กระทู้ช่วยจัดการให้เป็นของขวัญรับขวัญปีใหม่ 2558 ..... จะเอาก็รีบเลย  (อ่าน 329575 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng เหน่ง พระรามเก้า45

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • มือใหม่หัดขับ 4 WD
เก็บประสบการณ์เตรียมพร้อมสำหรับไปมิตติ้งด้วยคันครับ
แล้วคงจะหาข้อมูลเตรียมกระเป๋าแหกได้หลายชิ้นด้วยกันเลย..
Love in Pajero Sport 3.2 4WD
รถกระบะคันแรกของผม

New Pajero GT 2.4 4WD Y2018
รถป้ายแดงคันแรกของผม

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
เก็บประสบการณ์เตรียมพร้อมสำหรับไปมิตติ้งด้วยคันครับ
แล้วคงจะหาข้อมูลเตรียมกระเป๋าแหกได้หลายชิ้นด้วยกันเลย..

ไปนี่เลยครับ มีตติ้ง ซิ่งติดคลอง จะได้รู้จักกันครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?topic=5000.new#new

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ไปนี่เลยครับ มีตติ้ง ซิ่งติดคลอง จะได้รู้จักกันครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?topic=5000.new#new

มอบไลค์ #27 ให้พี่ดุ่ยเลยครับ  :L2897:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
แล้วอันนี้ล่ะมียัง

พี่อ้วน เจ๋งมากพี่ เห็นแล้วอยากได้ๆๆๆ สวย เท่  :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง

เอายังครับ เปิดจองหรือยัง  :sd10: :sd10:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน

แหล่มไปเลย...แต่ปั๊มตังค์ไม่ทันนี่สิปัญหาพี่อ้วน เฮ้อ!!!!  :L6415: เมื่อไรจะเย็บเสร็จสักที อยากจะโดนจริงๆ
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
  :sd23: พี่นะครับผมรบกวนสอบถามครับ ชุดอัฟเกรดหัวฉีดไหญ่ พอจะรู้วันบ้างใม๊ครับ จะได้หาวันว่างลงไปมิตตี้ง     :L2897:  ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
  :sd23: พี่นะครับผมรบกวนสอบถามครับ ชุดอัฟเกรดหัวฉีดไหญ่ พอจะรู้วันบ้างใม๊ครับ จะได้หาวันว่างลงไปมิตตี้ง     :L2897:  ขอบคุณครับ 

พี่หมู จะแรงไปหนายยย :L2900: :L2897:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ยังไม่มีกำหนดครับ  ไม่ต้องรีบร้อนครับขับแบบเดิมไปก่อนเลย  รีบแต่งไปเดี๋ยวครบแล้วจะเหงานะ

:sd42:

( ตอนนี้รุ่นใหม่ออกแล้ว พวกปามาเนียยังแต่งกันไม่หยุดเลยอ่ะ) 555555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
 :sd23: ช่วงที่ผ่านมาก็ยุ่งพอควร หลังจากนี้ก็อยากจะแต่งๆๆๆๆ  :L2901:เงียบมานานไม่ค่อยมีของให้เล่นก็เลยอยาก  :L6415: ก็ผมกลัวตามพี่ๆไม่ทันนะพี่เอ และรุ่นใหม่ออกมาผมก็ยิ่งอยากแต่งให้เริ่ดกว่ารุ่นใหม่ครับพี่นะ  :sd42:  :sd01:  :L2906:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
:sd23: ช่วงที่ผ่านมาก็ยุ่งพอควร หลังจากนี้ก็อยากจะแต่งๆๆๆๆ  :L2901:เงียบมานานไม่ค่อยมีของให้เล่นก็เลยอยาก  :L6415: ก็ผมกลัวตามพี่ๆไม่ทันนะพี่เอ และรุ่นใหม่ออกมาผมก็ยิ่งอยากแต่งให้เริ่ดกว่ารุ่นใหม่ครับพี่นะ  :sd42:  :sd01:  :L2906:
รุ่นใหม่ออก รุ่นเรายังมีของให้แต่งสวยๆ อีกเยอะครับผม.   :L2739:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
รุ่นใหม่ออก รุ่นเรายังมีของให้แต่งสวยๆ อีกเยอะครับผม.   :L2739:
สวัสดีครับพี่อั๋น  สบายดีนะครับ ของแต่งยังมีอีกเยอะ แต่บางทีผมไม่มีของเล่นใหม่ ว่างก็อยากจะแต่งให้น้องปาขาวนี่ละครับ ถ้าได้อยู่แถวกทม.คงได้มีของให้เล่นเยอะแน่นอนครับ  :L2734:

ออฟไลน์ โกโก๋ [KoKo]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • เดินเซเซไปข้างหน้าดีกว่ายืนเต๊ะจุ๊ยอยู่กับที่

:sd23: อะไรจะขะไหนหนาดและขนาดนี้เนี่ยสวยงามมากครับ

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
โดนใจสวยงามมากครับ

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
โดนใจสวยงามมากครับ

จัดเลยพี่บิ๊กก้า...ปิดงบ ปิดจ๊อบ ปิดบัญชี วันอาทิตย์นี้แล้วน้า...  :L2754:

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
จัดเลยพี่บิ๊กก้า...ปิดงบ ปิดจ๊อบ ปิดบัญชี วันอาทิตย์นี้แล้วน้า...  :L2754:
พี่ปุ๊ผมหายไปนานเลยตามไม่ทันครับ พลาด ขอบคุณครับที่บอก

• Pa Mania
  • *
             Update.  12/9/58   ล่าสุด ครับ
รายชื่อพี่สมาชิกที่สั่งจอง คับ
( เงื่อนไขรายละเอียด สำหรับพี่ๆสมาชิกที่ยังไม่ผ่านเงื่อนไข ขอให้ทำตามกฎ กติกา น่ะครับ เพื่อความเสมอภาคของส่วนรวมน่ะครับ
   หรือ. รอพี่ๆผู้ก่อตั้ง มาเเนะนำอีกครั้งน่ะครับ)

#####เนื่องจาก.......เจ้าของกระทู้ นี้เป็นของพี่ๆผู้ก่อตั้งคับคือ...พี่นะครับ ต้องยกให้พี่นะเป็นผู้ตัดสิน เพราะธรรมปฏิบัติที่ผ่านมา#####
              ###  เราจะให้เกียรติเจ้าของกระทู้ หรือแกนนำในการแหก เป็นผู้กำหนดหลักเกณฑ์ต่างๆครับ####

Item 1. บันใดข้าง PAMANIA. V2...........ปิดรับแล้ว

Item 2. กันชนหน้า SpotLight bar " กรงแมว "....................... ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 10 ชุด     
            ราคาประมาณ 6,500+/-

2.1    พี่นึก
2.2    พี่เปี่ยม Goodboy
2.3    สจ๊วต (stewart)
2.4    บิ๊กก้า
2.5    พี่เบียร์ พันท้าย
2.6.   พี่อ้วน
2.7.   พี่โอ๋ surasit20.                          (เงื่อนไขไม่ครบ)
2.8.   พี่ไพรัช 2442.                             (เงื่อนไขไม่ครบ)
2.9.   พี่รินทร์ ปาขาวมุก.                           (เงื่อนไขไม่ครบ)
2.10. พี่แป๋ม                                       (เงื่อนไขไม่ครบ)
2.11. พี่โอ๋@เจซี.                                  (เงื่อนไขไม่ครบ)
2.12. พี่ ลีโอ.                                      (เกินเงื่อนไข 200 โพสแล้วครับขาด SHOW TYPE D อย่างเดียวน่ะคับ)
2.13. พี่อาท workkind
2.14.  พี่ซูกิ - เอ.                               
2.15.  พี่ป๊อป กรุงเทพ นนท์
2.16.  พี่สุรศักดิ์. สะพานสูง
2.17   พี่ดุ่ย.                         
2.18.  พี่หนู
2.18.  พี่ก้อง. (ณัฐจิรพัส)

Item 3. ชุดกล่องคันเร่งไฟฟ้า..................................................ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 10 ชุด          ราคาประมาณ 5,000+900

3.1  พี่ทูต LCB-3785
3.2  บิ๊กก้า
3.3. พี่ซูกิ - เอ.                               
3.4.  พี่ป็อป กรุงเทพ นนท์
3.5.  พี่การ์ด สุรชัย.                        (เงื่อนไขไม่ครบ)
3.6
3.7
3.8
3.9
3.10

Item 4. หางลากเทเลอร์ Upbeat พร้อมอุปกรณ์ " หางเต่า "........ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 10 ชุด          ราคาประมาณ 6,500+/-

4.1 อาท Workkind (คมกริช ม่วงศิริ)
4.2 พี่ทูต LCB-3785
4.3 ที 2930
4.4 เบียร์ พันท้ายฯ
4.5 โก๋ครับ [KoKo]
4.6 พี่หนู [นินจา]
4.7 พี่สุรศักดิ์ สะพานสูง
4.8  พีจิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)
4.9  พี่ธี สวนผัก
4.10. พี่พีท ZA.                                (เงื่อนไขไม่ครบ)                     
4.11. พี่มิ้มคนหนองกระโห้.                      (เงื่อนไขไม่ครบ)
4.12. พี่ป๊อป - กรุงเทพนนท์. 
4.13. พี่พฎ
4.14. พี่ดุ่ย
4.15. พี่สจ๊วต     
4.16. พี่ปุ้ย ปาบางเเก้ว

Item 5. เครื่องชาร์ท CTEX + สายเชื่อมเข้าห้องโดยสาร... ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 10 ชุด          ราคาประมาณ 4,000+/-

5.1. หมู (หนองคาย)                   เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5.2. พี่ติงลี่.                             เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5.3  พี่ยง (YonG)                    เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5.4.  พี่ที 2930                       เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5.5. พี่ภูดิท                             เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5.6. พี่เอ วัชรพล                        เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5.7. นุก ปทุมธานี                       เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5.8. พี่ชาย Ekamai                   เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5.9. พี่เจ๊ก สุวรรณภูมิ                    เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5.10. พี่แบงค์ Chanathorn.        เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5.11. พี่ตุ้ย THEPBURI              เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5.12  พี่สุรศักดิ์ สะพานสูง               เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5.13. พี่จ้อย กรุงเก่า.            เครื่อง + สาย 3.3 M
5.14. พี่หนึ่ง. 111.             เครื่อง อย่างเดียว ไม่ใช้สาย 3.3 m.
5.15. พี่โกโก้.                    เครื่อง +. สาย 3.3 M                     (เงื่อนไขไม่ครบ)
5.16.  พี่ดุ่ย.                     เครื่อง +. สาย 3.3 M           
5.17. พี่ตุ้ย THEPBURI.เครื่อง + สาย 3.3 M

5.21    พี่ เปี่ยม Goodboy...................เคสหุ้มCtek สีชมพู1อัน
5.22". พี่ป้อม_ปภพ..........................เคสหุ้มสีชมพู 1 อัน
5.23   พี่หนึ่ง 111..........................เคสหุ้มสีดำ 1 อัน
5.24.  พี่พฎ.................................เคสหุ้มสีดำ 1 อัน
5.25.  พี่ตุ้ย THEPBURI..................เคสหุ้มสีดำ 1 อัน
5.26.  พี่จ้อยกรุงเก่า.........................เคสหุ้มสีดำ 1 อัน

* ใครสนใจเคสหุ้ม  แจ้งด้วย  600 บาท ( มีสีดำ กับ  ชมพู)

Item 6. ชุดกล่องดันราง - ปินโต + SMG ..................................ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 10 ชุด          ราคาประมาณ  9,500+2500+300

6.1  พี่นึก ......................... SMG  อย่างเดียว
6.2  อาท Workkind............ SMG  อย่างเดียว
6.3. พี่ดุ่ย...........................SMG. อย่างเดียว
6.4. พี่ซูกิ เอ.........................SMG อย่างเดียว
6.5. พี่ลีโอ..........................SMG อย่างเดียว
6.6. พี่เอ-A/Ukrit.................SMG อย่างเดียว
6.7 พี่การ์ด สุรชัย...................SMG. อย่างเดียว.                          (เงื่อนไขไม่ครบ)
6.8 พี่บิ๊กก้า......................... ชุดกล่องดันราง - ปินโต + SMG
6.9  พี่แม็ค magarapong.......ชุดกล่องดันราง - ปิ่นโต.+. SMG
7.0  พี่ป๊อป  กรุงเทพ-นนท์. .........ชุดกล่องดันราง - ปิ่นโต + SMG
7.1  พี่จ้อย กรุงเก่า..................ชุดกล่องดันราง - ปิ่นโต.(ไม่เอา SMG )

Item 7. ชุด Upgrade หัวฉีดใหญ่.............................................ราคาขึ้นอยู่ตามจำนวนเพื่อต่อรอง   ขั้นต่ำ 3 ชุด          ราคาประมาณ 13,000+/-

7.1.  พี่หมู. หนองคาย
7.2.  พี่เอก - ยองชิ

รบกวนตรวจสอบสิทธ์ และเงื่อนไขของพี่ๆด้วยครับ ของพี่ๆด้วยน่ะครับ.  ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2015, 23:08:16 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »

• Pa Mania
  • *
พี่นะครับ
ขออนุญาติยกเลิกรายการ เครื่องชาร์ตสำรองน่ะครับ
พอดีได้รับของมาจากทางพี่ชายแล้วครับ เป็นของที่ทางพี่เค้าไม่ค่อยได้ใช้คับ
ก่อนหน้านี้ได้มีการขอยืมมาใช้ชั่วคราวคับแล้วก้อเลยยกให้ผมมาใช้เลยคับ
ขออนุญาติแจ้ง ยกเลิกหน่อยคับ.   :L2739:
   พอดีเลยครับ  :L6415:  อย่างอื่นต่อเลยครับ  :L6415:
                                                         ขอบพระคุณคับ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่นะครับ
ขออนุญาติยกเลิกรายการ เครื่องชาร์ตสำรองน่ะครับ
พอดีได้รับของมาจากทางพี่ชายแล้วครับ เป็นของที่ทางพี่เค้าไม่ค่อยได้ใช้คับ
ก่อนหน้านี้ได้มีการขอยืมมาใช้ชั่วคราวคับแล้วก้อเลยยกให้ผมมาใช้เลยคับ
ขออนุญาติแจ้ง ยกเลิกหน่อยคับ.   :L2739:
   พอดีเลยครับ  :L6415:  อย่างอื่นต่อเลยครับ  :L6415:
                                                         ขอบพระคุณคับ

รับทราบ 

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

Update! แจ้ง status เพื่อทราบ   13 . 09 . 58

บันใด V2
ดำเนินการอยู่ ปิดรับไปแล้ว

CTEX
พอดีเรื่องเครื่องชาร์ทที่ผมยังไม่ดำเนินการต่อเพราะตอนนี้มีคู่แข่งมาอีกรุ่น  กำลังดูในส่วนที่ดีกว่า
สำหรับรุ่นเดิมนั้น มันชาร์ทนานไปหน่อย  หากเป็นรุ่น M10 จะดีกว่าและร่นเวลาลงมา 50% เลย    จึงล่าช้าดูท่าทีไปก่อน
ใครด่วนอยากใช้หาซื้อได้ก่อนนะครับ  ใครไม่รีบขอรอดูตลาดก่อน

กล่องปินโต กล่องคันเร่ง หัวฉีด
เนื่องจากทีมที่ทำกล่อง และทีมติดตั้ง  เน้นทำ Product กับตลาดประเทศข้างเคียงเลยไม่ได้มา update กันต่อเนื่อง
แต่หากมีจำนวนชัดเจนพอ  ต้องนัดหมายและนัดทีมติดตั้งเฉพาะ   สามารถยังทำให้ได้ด้วยเงื่อนไขคล้ายๆเดิม

SMG
พอดีเราพบปัญหาบางประการกับระบบเกียร์pajero เลยไม่อยากดันต่อ  ขอดูตลาดอีกสักพัก (ของที่ได้กันไปมีแนวทางแก้ไขและทดสอบผ่านแล้ว  ไม่ต้องกังวลติดตามเรื่องในกระทู้ได้)

หางลากเทเลอร์
ตัวนี้ไม่มีปัญหา  พร้อมก็นัดหมายดิลราคาปามาเนียได้

กรงแมว
เรียบร้อยครับ โดน copy ไปเรียบร้อย 555   เห็นภาพมาหลายคันละมีในรถกระบะด้วย    จริงแล้ว product ตัวนี้เราดัดแปลงมาจากตันฉบับเดิมที่เขามีอยู่แล้วเลยไม่ได้ติดตามอะไรต่อ
แค่จะมาบอกว่า  รอพบกับ ALL NEW กรงแมว แล้วกัน   ( ราคาอาจสูงหน่อยและอาจจะมี 2 ราคา    หลักหมื่นต้น  หลักหมื่นกลาง ) และต้องตัดกันชนหน้าออก
**ใครสะดวกให้รถทำแบบสัก 2 week บอกเลยจะขึ้นงานให้

:L2739: :L2739: :L2739: