ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. วิธีทำให้ font น้องปา 2014 เล่น DVD จอหน้าขณะรถวิ่งอยู่ (ภาระกิจสำเร็จ)  (อ่าน 24532 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ภาระกิจสำเร็จ Reply ที่ #7

สืบเนื่องจาก http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3678.0.html

วันนี้เลยลองรื้อดูครับ

เจอเป้าหมายแล้ว

ขอบพระคุณพี่ทศที่ช่วยชี้เป้าให้ครับ

เลยพ่วงสาย ไปลงกราวด์

รอบเรกลงไว้ที่น๊อตตรงคาร ปรากฏว่าเสียงไม่ออก

เลยย้าย มาไว้ที่ขายึด GPS เรียบร้อย เสียงออกปรกติ ครับ

ทดสอบเข้าตัว P แล้ว ขยับรถ หน้าจอแสดงภาพปกติครับ

:sd23: :sd23: :sd23:

จากที่เมื่อเช้า เพียงขยับรถในโรงจอดรถ จนเมื่อสักครู่ ได้นำรถออกไปซื้อของ จึงพบว่า สายเส้นดังกล่าวยังไม่ใช่นะครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 221
สืบเนื่องจาก http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3678.0.html

วันนี้เลยลองรื้อดูครับ

เจอเป้าหมายแล้ว

ขอบพระคุณพี่ทศที่ช่วยชี้เป้าให้ครับ

เลยพ่วงสาย ไปลงกราวด์

รอบเรกลงไว้ที่น๊อตตรงคาร ปรากฏว่าเสียงไม่ออก

เลยย้าย มาไว้ที่ขายึด GPS เรียบร้อย เสียงออกปรกติ ครับ

ทดสอบเข้าตัว P แล้ว ขยับรถ หน้าจอแสดงภาพปกติครับ

:sd23: :sd23: :sd23:

พี่เต้ยครับ สรุปของรุ่น 2014 มี AV In รึเปล่าครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
พี่เต้ยครับ สรุปของรุ่น 2014 มี AV In รึเปล่าครับ

หายังไม่เจอครับ

รอพี่ติงลี่ช่วยดูสายให้อยู่ว่า เอามาใช้ได้หรือไม่ครับ

ตอนนี้ เหมือนดับฝันทีวีดิจิตอล ผม ไป ลาง ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2015, 10:08:09 โดย เต้ย แม่กลอง »
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

tod

• บุคคลทั่วไป
เริ่มซนแล้ว 555

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
พี่เต้ยคับ  ยังขาดคนอื่นอยู่รึปล่าวคับ มือแงะ มือทุบ ยังรออยู่น่ะคับ ฮี้ฮี้ฮี้

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
จากที่เมื่อเช้า เพียงขยับรถในโรงจอดรถ จนเมื่อสักครู่ ได้นำรถออกไปซื้อของ จึงพบว่า สายเส้นดังกล่าวยังไม่ใช่นะครับ

tod

รุ่นของพี่เต้ยได้เปลี่ยนฟร้อนใหม่ไปแล้วครับ  (ต้องขออภัยสำหรับข้อมูล )
ของพี่เต้ยได้เปลี่ยนฟร้อนมาเป็นรุ่นนี้

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
พี่อ๊อด และ พี่ทศ ช่วยชี้เป้าให้แล้วครับ เดี๋ยวกลับมา ต่อนะครับ

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
มาต่อครับ หลังจากได้รับสัญญาณให้ตัดสายเส้นนี้เลย

ก็ออกอาหารลังเล นิดหน่อยครับ

ก็ หาวิธี อยู่สักพักนึง เลยได้วิธีถอดพินนี้ออกมา โดย ออกแรงนิดนึงใช้คีมดึงออกมา แล้วพันเทปที่หัวพินเอาไว้

แล้วก็ประกอบร่างกลับเข้าไป

ผลการทดสอบ ผ่านฉลุยครับ

• Pa Mania
  • *
รุ่นของพี่เต้ยได้เปลี่ยนฟร้อนใหม่ไปแล้วครับ  (ต้องขออภัยสำหรับข้อมูล )
ของพี่เต้ยได้เปลี่ยนฟร้อนมาเป็นรุ่นนี้

ตัวนี้เป็นตัวติดรถของรุ่น 2014 เลยหรือเปล่าครับพี่ทศ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
ตัวนี้เป็นตัวติดรถของรุ่น 2014 เลยหรือเปล่าครับพี่ทศ

ใช่ครับพี่โจ้ ติดรถผมมานะ ไม่รู้รถคันอื่น ได้เหมือนกันไหม

:sd42: :sd42: :sd42:

tod

โทษทีครับผมจำสับสนกับรุ่น G9 ซึ่งเป็นรุ่น 2 din เหมือนกัน แต่จะอยู่ในรถตัว V6 พอมารถรุ่นพี่เต้ยเห็นลง 2 din ผมนึกว่ามันใช้ตัวเดียวกัน
ที่ใหนได้มันใช้ของ  Clailon QY-7377 ซื่งเป็นรุ่น OEM   ตอนแรกก็คิดว่าเขาคงใช้ระบบล็อกหน้าจอด้วยสัญญาณเกียร์ P หรือไม่ก็เบรคมือ
แต่ที่พี่เต้ยทดสอบพอรถเคลื่อนที่มันดูไม่ได้ ก็เลยคิดหาขาที่เอาไปเช็คสปีดเซ็นเซอร์ ซึ่งโต๊ดสีของสายสปีดมีอยู่โค๊ดเดียวคือ ขาว/ฟ้า
พี่อ๊อดก็ยืนยันว่าสีนี้แหละ ก็เลยมั่นใจครับสั่งให้พี่เต้ยตัดเลย ฉั๊บๆๆ  สุดท้านต้องขอขอบคุณพี่วันชัยด้วยที่คอยให้ข้อมูลอยู่เบื่องหลัง

ต่อไปคงหาวิธีเอาสัญญาณ AV เข้าฟร้อนตัวนี้ละครับ

:L2904:

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
โทษทีครับผมจำสับสนกับรุ่น G9 ซึ่งเป็นรุ่น 2 din เหมือนกัน แต่จะอยู่ในรถตัว V6 พอมารถรุ่นพี่เต้ยเห็นลง 2 din ผมนึกว่ามันใช้ตัวเดียวกัน
ที่ใหนได้มันใช้ของ  Clailon QY-7377 ซื่งเป็นรุ่น OEM   ตอนแรกก็คิดว่าเขาคงใช้ระบบล็อกหน้าจอด้วยสัญญาณเกียร์ P หรือไม่ก็เบรคมือ
แต่ที่พี่เต้ยทดสอบพอรถเคลื่อนที่มันดูไม่ได้ ก็เลยคิดหาขาที่เอาไปเช็คสปีดเซ็นเซอร์ ซึ่งโต๊ดสีของสายสปีดมีอยู่โค๊ดเดียวคือ ขาว/ฟ้า
พี่อ๊อดก็ยืนยันว่าสีนี้แหละ ก็เลยมั่นใจครับสั่งให้พี่เต้ยตัดเลย ฉั๊บๆๆ  สุดท้านต้องขอขอบคุณพี่วันชัยด้วยที่คอยให้ข้อมูลอยู่เบื่องหลัง

ต่อไปคงหาวิธีเอาสัญญาณ AV เข้าฟร้อนตัวนี้ละครับ

:L2904:

ขอบคุณพี่ทศ พี่อ๊อด และพี่วันชัย อีกครั้งครับที่ทำให้ภาระกิจนี้ลุล่วงไปได้ครับ

ต่อไปหาทางต่อ av in

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ทศ พี่อ๊อด และพี่วันชัย อีกครั้งครับที่ทำให้ภาระกิจนี้ลุล่วงไปได้ครับ

ต่อไปหาทางต่อ av in

สู้ๆครับ
 :L2756: :L2756: :L2756:

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
 พี่เต้ย แม่กลอง ครับผมรออยู่เหมือนกันครับพี่ แต่เท่าที่รู้มา รุ่นนี้มันไม่มี AV-In นะสิครับพี่ ผมก็อยากจะดู TV เหมือนกันครับ หรือว่าพี่จะไปเปลี่ยน Front ใหม่กับผมดีครับพี่  :L2904:

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
พี่เต้ย แม่กลอง ครับผมรออยู่เหมือนกันครับพี่ แต่เท่าที่รู้มา รุ่นนี้มันไม่มี AV-In นะสิครับพี่ ผมก็อยากจะดู TV เหมือนกันครับ หรือว่าพี่จะไปเปลี่ยน Front ใหม่กับผมดีครับพี่  :L2904:

เพลียกับ MMTh อยู่เหมือนกันครับ

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
ลองเท่าที่พอทำได้ เท่าที่พอหาข้อมูลได้ ผลปรากฏว่าเรื่อง AV IN ไม่สำเร็จนะครับ

กำลัง รออุปกรณ์ตัวนี้

ฝากความหวังไว้ที่อุปกรณ์ตัวนี้ครับ

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
ดับฝันผมกลางอากาศจริง ๆ ครับ สำหรับ เครื่องเล่นชุดนี้ เนื่องจาก USB นั้น ต่างจาก MY013 เพราะอ่านได้แต่ เพลงเท่านั้น

:sd21: :sd21: :sd21:

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
ดับฝันผมกลางอากาศจริง ๆ ครับ สำหรับ เครื่องเล่นชุดนี้ เนื่องจาก USB นั้น ต่างจาก MY013 เพราะอ่านได้แต่ เพลงเท่านั้น

:sd21: :sd21: :sd21:

เปลี่ยนฟร้อนท์เลย พี่เต้ย  :L6415:

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
เปลี่ยนฟร้อนท์เลย พี่เต้ย  :L6415:

อยากจะร้องไห้ กับ MMTh  :L4386: