ผู้เขียน หัวข้อ: มาชวนปั่น "ปั่นจักรยาน ร่วมใจภักดิ์ รักในหลวง" ในนามปามาเนียครับ  (อ่าน 15539 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
หมายเลขบัตรปชช. เอาลงไว้ที่ Line Pa Mania Bike ได้เลยนะครับ จะเร็วกว่า :L6419:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
จะสมัครเช้านี้แล้วนะครับ...
มีใครเปลี่ยนใจลงด้วยมั้ยครับ ลงทะเบียน 9โมงครับ
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
เรียบร้อย ผมรวบรวมมาตรงนี้นะครับ
1. พี่นะ
2.พี่บีงมะ 454
3.พี่พรเทพ 274
4.พี่ม่อน 866
5.พี่ปรี 626
6.พี่ติงลี่ 268
7.พี่น้องฝ้าย 836 & 964
8.พี่จ่า

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เต็มเร็วมากภายใน 16 นาที

• Pa Mania
  • *
อัพเดท รายชื่อครับ ทีมปามาเนียไบด์ สุดยอด ลงทะเบียนได้ครบ 999 คน ภายใน 16 นาที

รายชื่อผู้เข้าร่วม กจิกรรม"กองทัพอากาศ ปั่นจกัรยาน ร่วมใจภกัดิ์รักในหลวง"
1 กมุ ภาพันธ์2558

ทีม Pa Mania Bike (ปามาเนีย ไบด์ )
 1/สมชัย  เย็นประสิทธิ์     เลขที่ 625
 2/ มาหามะ  จะโน   XL  เลขที่ 454
 3/ พรเทพ  งามพาณิชยกิจ   L  เลขที่  274
 4/ พิชัย  โรจน์ศิริสถิตย์  XXL  เลขที่ 866
 5/ ปรีชา วรวงค์  XL  เลขที่ 836
 6/ ทนงศักดิ์  สูงสุด   เลขที่  268
 7/  ดญ. สุพิชชา  วรวงค์    S  เลขที่ 964
9/ พี่จ่า ยุทธนา  พราหมณ์แก้ว  XL เลขที่ 962

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อัพเดท รายชื่อครับ ทีมปามาเนียไบด์ สุดยอด ลงทะเบียนได้ครบ 999 คน ภายใน 16 นาที

รายชื่อผู้เข้าร่วม กจิกรรม"กองทัพอากาศ ปั่นจกัรยาน ร่วมใจภกัดิ์รักในหลวง"
1 กมุ ภาพันธ์2558

ทีม Pa Mania Bike (ปามาเนีย ไบด์ )
 1/สมชัย  เย็นประสิทธิ์     เลขที่ 625
 2/ มาหามะ  จะโน   XL  เลขที่ 454
 3/ พรเทพ  งามพาณิชยกิจ   L  เลขที่  274
 4/ พิชัย  โรจน์ศิริสถิตย์  XXL  เลขที่ 866
 5/ ปรีชา วรวงค์  XL  เลขที่ 836
 6/ ทนงศักดิ์  สูงสุด   เลขที่  268
 7/  ดญ. สุพิชชา  วรวงค์    S  เลขที่ 964
9/ พี่จ่า ยุทธนา  พราหมณ์แก้ว  XL เลขที่ 962

lock เลขหรือป่าว  เห็นคนอื่นบ่นกันเต็มไปหมดว่าลงทะเบียนไม่ทัน  แต่ปามาเนียลงครบ   :L2900: :L2900: :L2900:

ขอขอบคุณ  ทีมงานเรื่องการวางแผนครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
lock เลขหรือป่าว  เห็นคนอื่นบ่นกันเต็มไปหมดว่าลงทะเบียนไม่ทัน  แต่ปามาเนียลงครบ   :L2900: :L2900: :L2900:

ขอขอบคุณ  ทีมงานเรื่องการวางแผนครับ

เดียวหาว่าคุย 
ในเวลา 10 นาที  ผมลงทะเบียนให้พี่นะ คนแรก ได้ เลข 625
ของผมเอง คนที่สอง ได้เลข 836
ของน้องฝ้าย คนที่3 ได้เลข 964   เกือบหลุดแล้ว
มันต้องเตรียมให้พร้อมก่อนลงทะเบียนครับ
เนี้ยโมเดม ตัวเก่าใช้มาหลายปี กลัวไม่ทัน

เลยจัดตัวใหม่ไฉไลกว่าเดิม

เพื่อ Pa Mania Bike เพื่อคนรักสุขภาพ  :L2897: :L2897:

• Pa Mania
  • *
เต็มเร็วมากภายใน 16 นาที
ยืนยันตัวเลขที่เต็มครับ  9 นาที
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
ใส่เสื่อยืดปามาเนียถ้าเค้าให้เปลี่ยนเป็นเสื่อเหลืองค่อยเปลียนอีกทีมั้ยครับ

• Pa Mania
  • *
ใส่เสื่อยืดปามาเนียถ้าเค้าให้เปลี่ยนเป็นเสื่อเหลืองค่อยเปลียนอีกทีมั้ยครับ

เสื้อปามาเนีย เอาเวอร์ชั่นไหนดี  ล่าสุดไหม ถึงงานแล้วเราค่อยเปลี่ยน
แต่พอเปลี่ยนแล้วเขาจะรู้ไหมว่าเรา Pa Mania Bike  ทำไง เขาจะรู้ :L2761: :L2761:

เรานัดโซนจอดรถกันเลยดีไหม ผมเสนอไกล้ๆห้องน้ำครับ

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
จุดจอดรถของ ปามาเนี่ย จะจอดจุดไหนจะได้ไปอยู่ด้วยกัน
กำหนดจุดมาให้แล้ว จะเลือกจุดไหน
จุด 1 จุด 2 และจุด 9

คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

• Pa Mania
  • *
ผมว่า 7 8 9 ครับพี่จ่า ออกสะดวก ใกล้ห้องน้ำด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
ผมว่า 7 8 9 ครับพี่จ่า ออกสะดวก ใกล้ห้องน้ำด้วยครับ
งั้นคงต้องไปแต่เช้ามืด .. หรือจะไปกางเต็นท์นอนที่งานเลย  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
เพิ่งกลับจากการปั่นโดยรวมสนุกมากครับ

• Pa Mania
  • *
รูปๆ มายังรอดูดครับ วันนี้ปั่นไป 70-80โล มีเรื่องตื่นเต้นหลายอย่างรอพี่ๆมารีวิว สำหรับบรรยากาศงานดีมากครับ ยิ่งทุกอย่างฟรีหมด ปั่นบนโทลล์เวย์ บนสะพานพระรามแปด ปั่นผ่านผู้คนรู้สึกเท่ห์มีแต่คนยกนิ้วให้ และที่ขาดไม่ได้คือได้ถวายความภักดีต่อพระเจ้าอยู่หัว และ พระบรมราชินีนาถ

• Pa Mania
  • *
หายเหนื่อยก่อนค่อยมาลงรูปกันนะครับ (เอารูปสวยๆจากมือถือพี่พรเทพก่อนนะครับ)

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
หายเหนื่อยก่อนค่อยมาลงรูปกันนะครับ (เอารูปสวยๆจากมือถือพี่พรเทพก่อนนะครับ)

สงสัย ระยะทางใกล้ไป แรงยังเหลือเฟือ  :L2900:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มาแล้วจ๊ะ  งานแรกที่ออกถนนใหญ่สำหรับมือใหม่อย่างผม    เพิ่งรู้ตัวว่าอดนอนหรือนอนน้อยมันส่งผลต่อการออกกำลังกายเช่นกัน ......แรงตก 55555   

บังเอิญช่วง 2-3ก่อนแข่งงานรัดตัวมาก  แถมโดนครอบครัวจองตัวอีกวันเสาร์งานมัสยิดแถวบ้านรัชดา  เลยขอซ้อมกันวันเสาร์แต่เช้าตรูกับนักปั่นขาแข่ง

วันศุกร์กลับดึกนอนเที่ยงคืนตื่นตี 4 เพื่อนัดหมายซ้อมสนามเขียวสำหรับหมอบมือใหม่

พี่จ่าคาเฟ่ เปิดร้านบริการกาแฟ ปาท่องโก๋แต่เช้ามืด

พร้อมกับมาชมหมอบคาบอนขาว เกียร์ไฟฟ้า 11 speed ของพี่จ่า

ปั่นเสร็จกลับมาเซ็ทรถ  เย็นไปงานสุเหร่ากับครอบครัว

วันนี้ลูกสาวสวยจัง

ลูกชายก็ซ่ากับเพื่อนๆ

แฟนเคยสาว  มาให้กำลังใจ

ขึ้นเวที มีกิจกรรมจนดึก

กลับมาเที่ยงคืน  รีบนอน รีบตื่น  ตี3เพื่อนัดหมาย ตี5  ....... ปั่นเพื่อในหลวงและได้ปั่นกับเพื่อนๆบนทางด่วนที่มีรถนำขบวน   จัดไป....ณ. โรงเรียนนายเรืออากาศ

:L2734:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
จากดอนเมืองขึ้นโทเวย์มาลงดินแดง วิ่งต่อมาพักลานพระรูป    มีของกินแจกด้วย ทั้งหนม ทั้งน้ำ

โฉมหน้านักปั่นทีมปามาเนีย

ถึงโรงพยาบาล ศิริราชเริ่มทยอยกันเข้ามานั่ง  ชมดนตรีของดุริยางค์ทหารอาการ  นักร้องหญิงสวยเสียงเพราะมาก

หาที่นั่งได้แล้ว  เลยสัก 1 ภาพ

และภาพน่ารักจากลุงจ่าของเรา

หลังจากเสร็จพิธีที่ศิริราช  ก็เดินทางกลับสนามบินดอนเมือง  ...ปั่นกลับกันอีก  แดดร้อนเลย .....จนมาถึงที่เราจอดรถกันไว้

----------------------------------------------------------------------------------------------------

มาชมโฉมหน้านักปั่น ทีมปามาเนียกันอีกครั้งกับม้าศึกคู่ใจ   แล้วเราจะไปพบกันที่งานบางปู  แข่ง 1-3-58

เทพ-ซอนด้า

ม่อน-สแลม

ติง อีห่า(E5)

นะ Di2

มะ  Allez

ปรี easton

วันนี้เป็น จ่า วินเทจ

ก่อนกลับเอารถไปถ่ายรูปหน่อย

ตั้งท่าเสร็จเพื่อนวิ่งเข้ากล้องกันใหญ่

งั้นมาเลย แอคชั่นกันหน่อย

มาทั้งที ต้องเพิ่มลีลาสักนิด  โชว์ความแข็งแรงและความเบา

ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกปามาเนียทุกท่าน  ที่มาร่วมกันเสียเหงื่อให้กีฬาด้วยกัน
 :sd10:

• Pa Mania
  • *
ไม่มีรูปน้องฝ้ายคนเก่งเลย จัดไปเผื่อน้องฝ้าย

ไปถึงกันแต่เช้ามึดเลย ออกจากบางบ่อ ตี4 กันเลยที่เดียว

เก็บภาพเป็นทีระลึกกันครั้งหนึ่งในชีวิต

ตีห้าแล้ว ยังไม่สว่างเลย