ผู้เขียน หัวข้อ: (แหกเรียบร้อยที่หน้า 3,4,5 )เตรียมกระเป๋าแหกชุดใหญ่ กับ Recaro Mania ของ ชาวปามาเนีย  (อ่าน 80324 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ขอบคุณครับพี่กิตติ ตอนนี้ปีกใหญ่คงไม่มีบุญได้นั่งแล้ว  :L4374: ต้องหาปีกเล็กลงหน่อย เห็นในเวปบอกว่าถ้าคนตัวใหญ่ ต้องเอาเป็น Ep3 Raptor Tomcat ตะกูล Sp-JJ ใช่ไหมครับ

แต่คงขอลองตัวเป็นๆ ก่อนดีกว่าครับ กันพลาด จะได้ไม่โดนบ่นอีก

ไปขอแลกกับพี่วีซิครับ  รายนั้นอยากขึ้น step SR
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ไม่ทราบมีพี่ท่านไหนสนใจเอา ดำด้ายแดง ของผมไปดูแลต่อหรือเปล่าครับ บอกตามตรงผมไม่อยากเปลี่ยนเลยครับ แต่ ผบ.ยื่นคำขาด ให้เปลี่ยน เพราะหุ่น ผบ. ผมไม่เอื้ออำนวย  :L2739:

จำใจ...และจำทน แต่ก็หาทางเอา  :L6415: ไปอีกแบบหนึ่ง เพราะตอนนี้ น้องปาผมมีอันต้องห่างกัน เพราะส่งน้องปาไปเคลม ฝาท้าย ที่ ผบ.ผมถอยชนเสาไฟ กะว่าจะเสร็จวันเสาร์นี้ครับ

ขออนุญาตนำภาพจากพี่ทศ มาให้ชมก่อนนะครับ เดี๋ยวตัวจริงจะเก็บภาพมาให้ชมวันเสาร์อีกครั้ง ก็ว่าจะให้ราคามิตรภาพ กับสมาชิกบ้านปามาเนีย อุปกรณ์ครบยกตัวเดิม ใส่ตัวนี้เข้าไปแทนได้เลยครับ

พี่นาย ถอดออกแล้ว ใส่เบาะเดิม หรือ มีเป้าหมายในใจแล้วครับ
ต้องรอให้ได้เข้า กรุงเทพฯ อีกรอบน่ะครับพี่สุพัช และต้องให้ ผบ.ชอบด้วยเป็นสำคัญ

แต่ตอนนี้ วางแผนใหม่ ลอกคลาบเบาะเดิม แล้ว หุ้มใหม่ ไหนๆ ก็ไม่ได้นั่้ง Recaro ดำด้ายแดงแล้ว :L4386:  ก็จัดให้เบาะเดิม เป็นดำด้ายแดง แทนครับ  :L6419:

นี่เลยครับ นอกจากจะลอกคลาบแล้ว ยังดัดแปลงเป็น Recaro ให้อีก :L2900:

เพื่อเป็นข้อมูลครับ  :L6419: :L6428: :L6415:
  ตัวนี้ละพี่กิตติ ยังเหลืออยู่มั้ย หรือไม่ขอแผนที่พิกันร้านมาเลยครับ จะตามไปดู  :L6419: :L6419: :L6415: :L6415:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
ไม่ทราบมีพี่ท่านไหนสนใจเอา ดำด้ายแดง ของผมไปดูแลต่อหรือเปล่าครับ บอกตามตรงผมไม่อยากเปลี่ยนเลยครับ แต่ ผบ.ยื่นคำขาด ให้เปลี่ยน เพราะหุ่น ผบ. ผมไม่เอื้ออำนวย  :L2739:

จำใจ...และจำทน แต่ก็หาทางเอา  :L6415: ไปอีกแบบหนึ่ง เพราะตอนนี้ น้องปาผมมีอันต้องห่างกัน เพราะส่งน้องปาไปเคลม ฝาท้าย ที่ ผบ.ผมถอยชนเสาไฟ กะว่าจะเสร็จวันเสาร์นี้ครับ

ขออนุญาตนำภาพจากพี่ทศ มาให้ชมก่อนนะครับ เดี๋ยวตัวจริงจะเก็บภาพมาให้ชมวันเสาร์อีกครั้ง ก็ว่าจะให้ราคามิตรภาพ กับสมาชิกบ้านปามาเนีย อุปกรณ์ครบยกตัวเดิม ใส่ตัวนี้เข้าไปแทนได้เลยครับ

พี่นาย ถอดออกแล้ว ใส่เบาะเดิม หรือ มีเป้าหมายในใจแล้วครับ
ต้องรอให้ได้เข้า กรุงเทพฯ อีกรอบน่ะครับพี่สุพัช และต้องให้ ผบ.ชอบด้วยเป็นสำคัญ

แต่ตอนนี้ วางแผนใหม่ ลอกคลาบเบาะเดิม แล้ว หุ้มใหม่ ไหนๆ ก็ไม่ได้นั่้ง Recaro ดำด้ายแดงแล้ว :L4386:  ก็จัดให้เบาะเดิม เป็นดำด้ายแดง แทนครับ  :L6419:

นี่เลยครับ นอกจากจะลอกคลาบแล้ว ยังดัดแปลงเป็น Recaro ให้อีก :L2900:

เพื่อเป็นข้อมูลครับ  :L6419: :L6428: :L6415:
ขอบคุณครับพี่กิตติ ตอนนี้ปีกใหญ่คงไม่มีบุญได้นั่งแล้ว  :L4374: ต้องหาปีกเล็กลงหน่อย เห็นในเวปบอกว่าถ้าคนตัวใหญ่ ต้องเอาเป็น Ep3 Raptor Tomcat ตะกูล Sp-JJ ใช่ไหมครับ

แต่คงขอลองตัวเป็นๆ ก่อนดีกว่าครับ กันพลาด จะได้ไม่โดนบ่นอีก

หรือถ้าพี่ท่านใดมี Ep3, Raptor, Tomcat ตะกูล Sp-JJ ต้องการแลกเปลี่ยน เพิ่มเติมส่วนต่าง ก็ได้ครับ จะดีมากๆ ครับ  :sd23:

เรียนพี่สุพัช ช่วงนี้ ไม่อยากเปลี่ยนแนวบ้างหรือครับ ผมยินดีสุดๆ เลยครับ  :L2901:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน

เรียนพี่สุพัช ช่วงนี้ ไม่อยากเปลี่ยนแนวบ้างหรือครับ ผมยินดีสุดๆ เลยครับ 

เรียนพี่นาย

ที่ผมใช้อยู่ มันเหมาะกับคนอายุ 50+ นะ  ;D ;D ;D พี่นายยังวัยรุ่นอยู่ ใช้แล้วไม่กระชับครับ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ตัวนี้ละพี่กิตติ ยังเหลืออยู่มั้ย หรือไม่ขอแผนที่พิกันร้านมาเลยครับ จะตามไปดู  :L6419: :L6419: :L6415: :L6415:

เรียนพี่ปรี ที่เห็นเป็นของลูกค้าที่นำไปแปลงครับ เฮียชัยแห่ง RRC Sport เจ้าเก่าครับ  :L2734:

ส่วนตัวผมมองว่าน่าจะเหมาะกับคนsizeใหญ่ ที่หาเบาะแท้sizeใหญ่ไม่ได้ แต่อยากได้ฟิวครับ  :L6419: :L6415: :L6415: :L6415:

สำหรับพี่ปรี ตอนนี้มีของดี ราคามิตรภาพ สนใจมั๊ยครับ ยกใส่ได้เลยไม่ต้องเสียเวลารอแปลง  :sd10: :sd10: :sd10:

ถ้าสนใจติดต่อพี่นายด่วน  :sd27: :L2736: :L2732: :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
ต้องหยอดกระปุ๊กอีกเท่าไหร่ :sd21:
จะได้คู่หน้าสวยแบบนี้คร้าบ :sd10:

• Pa Mania
  • *
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
ขออนุญาติ เอาภาพตัวจริงๆ มาให้ชมนะครับ ใครรับไปดูแลต่อแจ้งด่วนเลยครับ และตอนนี้ ผมต้องกลับไปนั่งเบาะเดิมก่อน เมื่อวานไป อ.พระธาตุพนม อาการปวดหลัง ปวดขา กลับมาอีกแล้ว  :L4386:

เสียดายต้องจากกันแล้ว Recaro สุดรัก

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ภาพถ่ายของพี่นาย อาจจะไม่ค่อยสวย
ตัวจริง สีสวยกว่านี้ครับ Recaro ด้ายแดง
ไม่ต้องทำอะไรเพิ่มเติม ตรวจสอบสภาพทุกจุดโดยร้านเฮียชัยเรียบร้อยก่อนติดตั้งครับ
:L2904: :L2904: :L2904:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
ภาพถ่ายของพี่นาย อาจจะไม่ค่อยสวย
ตัวจริง สีสวยกว่านี้ครับ Recaro ด้ายแดง
ไม่ต้องทำอะไรเพิ่มเติม ตรวจสอบสภาพทุกจุดโดยร้านเฮียชัยเรียบร้อยก่อนติดตั้งครับ
:L2904: :L2904: :L2904:
ใช่ครับ ถ่ายภาพออกมาดูเหมือนมันเก่าๆ ยังไงชอบกล แต่ถ้าเห็นตัวจริง สวยครับ แต่ที่สำคัญ คือ ได้ให้ความรู้สึกที่ดีในการขับมากครับ

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
รอรับช่วงต่อจาก พี่ ๆ ดีกว่า ไครจะเปลี่ยนเบาะ ก็ PM ได้นะครับ อยากได้แบบปรับไฟฟ้า.. เพราะปรับบ่อย ขับ 2 คน กับ ผบ. ถ้าไม่เป็นไฟฟ้าเหมือนเดิมเดี่ยวจะโดนบ่น
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
รอรับช่วงต่อจาก พี่ ๆ ดีกว่า ไครจะเปลี่ยนเบาะ ก็ PM ได้นะครับ อยากได้แบบปรับไฟฟ้า.. เพราะปรับบ่อย ขับ 2 คน กับ ผบ. ถ้าไม่เป็นไฟฟ้าเหมือนเดิมเดี่ยวจะโดนบ่น

ที่ต้องปรับไฟฟ้าเพราะรู้สึกไม่สบายตัวถึงปรับบ่อย  แต่ถ้าพี่ชินได้มีโอกาสลองของแท้จะรู้ว่าเบาะที่ออกแบบตามสะรีระร่่างกายจริงๆนั้นแทบไม่ต้องปรับอะไรเลย
จนบางครั้งลืมไปเลยว่าเบาะตัวนี้ปรับตรงไหนครับ 

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ที่ต้องปรับไฟฟ้าเพราะรู้สึกไม่สบายตัวถึงปรับบ่อย  แต่ถ้าพี่ชินได้มีโอกาสลองของแท้จะรู้ว่าเบาะที่ออกแบบตามสะรีระร่่างกายจริงๆนั้นแทบไม่ต้องปรับอะไรเลย
จนบางครั้งลืมไปเลยว่าเบาะตัวนี้ปรับตรงไหนครับ

ที่พี่นะอธิบายมาผมเชื่อว่าพี่ชินเขาเข้าใจนะ ประเด็นคือผบพี่ชินคงมีโอกาสขับคันนี้ด้วย ซึ่งตำแหน่งในการนั่งคงไม่เหมือนกัน ทำให้ต้องปรับเบาะทุกครั้งที่เปลี่ยนมือ

ผมแนะนำอย่างนี้ดีกว่า พี่ชินก็ออกอีกคันให้ผบขับ เขาจะได้ปรับแต่ของเขา ไม่ต้องมาปรับเบาะของเรา  :L6425: :L6415: :sd42: :L2901:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
 :sd06: 
โอยๆ เข้ามาดูทีไร แล้วต้องล้วงกระเป๋าตังดูทุกทีเลย  มันอยากได้ โหยๆ :L2900:  ผบ  ไม่อะนุม้าด T_T

ออฟไลน์ K_AMG เค

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
รบกวนชั้แนะร้านที่ซื้อเบาะ หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
รบกวนชั้แนะร้านที่ซื้อเบาะ หน่อยครับ ขอบคุณครับ
สวัสดีคับพี่ เค  ตามที่พี่ๆทีมงานได้แนะนำหรือเวป ปามาเนียตั้งกฎระเบียบเอาไว้คับ
 ขอความร่วมมือ
           - เรื่องรูปถ่าย
    และ  -  ชื่อมี ภาษาไทย กำกับ นิดหนึ่ง ครับ 
เวลาเจอกัน  จะได้จำกันได้คับผม   ขอบคุณคับ    :sd23:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ