ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมมิตติ้งไข่เจียว และซอสพริกในตำนาน อาทิตย์นี้18/01/58(ที่เดียวกับไฟทิม)  (อ่าน 8738 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
 :sd24: :sd24:  :sd24: :sd24:  :sd24: :sd24:

ขออภัยสำหรับคอกาแฟ งานนี้ผมเตรียม KOPI LUWAK ไม่ทัน
ขอสนับสนุนเป็นน้ำอัดลมขนาด 1.25 ลิตร สัก 2 โหลนะครับ

:L4384: :L4384:  :L4384:
 :L2904: :L2897: :L2901:

:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:sd24: :sd24:  :sd24: :sd24:  :sd24: :sd24:

ขออภัยสำหรับคอกาแฟ งานนี้ผมเตรียม KOPI LUWAK ไม่ทัน
ขอสนับสนุนเป็นน้ำอัดลมขนาด 1.25 ลิตร สัก 2 โหลนะครับ

:L4384: :L4384:  :L4384:

พี่ตุ้ยครับฝากซื้อปลาหมึกตากแห้งข้างทางที่เป็นตัวแบนๆ เค็มๆนิดๆ มาทอดในงานด้วยครับ เดี๋ยวผมออกเงินเองครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
  :sd23:
อย่าลืมเปลี่ยนแบนเนอร์ หน้าแรกด้วยเน้อ.....ไม่ใช่ 2 มิตติ้งแล้ว  :L2754:

ไปไม่ได้นะ ยังอยู่บังลาเทศอยู่เลย..เข้าค่ายลูกเสือถึงปลายเดือน  ฝากกินไข่เจียวเผื่อไปก่อนนะ  :L2897:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
พี่ตุ้ยครับฝากซื้อปลาหมึกตากแห้งข้างทางที่เป็นตัวแบนๆ เค็มๆนิดๆ มาทอดในงานด้วยครับ เดี๋ยวผมออกเงินเองครับ

:L2736:

ได้เลยแต่…ขอเป็นช่วงต้นๆบ่ายนะคัฟ…
โอเคร…จัดปายคัฟ

:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
อย่าลืมเปลี่ยนแบนเนอร์ หน้าแรกด้วยเน้อ.....ไม่ใช่ 2 มิตติ้งแล้ว  :L2754:

ไปไม่ได้นะ ยังอยู่บังลาเทศอยู่เลย..เข้าค่ายลูกเสือถึงปลายเดือน  ฝากกินไข่เจียวเผื่อไปก่อนนะ  :L2897:

ว่าแล้วไม่เห็นมาบ้านแม่ ไปบังลานี้เอง
 :L2904: :L2904:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ถ้าบังเอิญพรุ่งนี้มีลมพ้ดผ่านมา  ประมาณช่วงสายๆให้พี่ทูตขึ้นไปยืนบนดาดฟ้าอาคาร  เงยหน้าแล้วกลางแขนออกกว้างๆทั้งสองแขนพอมีลมพัดผ่านให้คอยสูดหายใจเข้าเนิบๆยาวๆ   หากได้กลิ้นไข่เจียวขอให้รู้เลยว่าเป็นกลิ่นจากมิตติ้งไข่เจียวของพวกเรา  เพื่อนเพื่อนต่างแดนที่ไม่มีโอกาสมาร่วมงานในครั้งนี้

เราจะทยอยเจียวกันเรื่อยๆ  ถ้าจะให้ดีรบกวนพี่ทูตตักข้าวสวยร้อนๆขึ้นไปด้วย    พอได้สูดกลิ่นก็ตักข้าวใส่ปาก  อมยิ้มแล้วนึกถึงพวกเราที่เมืองไทยด้วยนะ

ด้วยความคิดถึง
 :L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ตอนนี้ยังตตืดภารกิจ เรียนหนังสืออยู่ สุราษฏร์ เหลืออีก4เทอมก็จบแล้ว  ว่างๆจะไปกินไข่เจียวคับ ช่วงนี้ก็ทานเผื่อก่อนน่ะตับ :L2897:

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
ถ้าบังเอิญพรุ่งนี้มีลมพ้ดผ่านมา  ประมาณช่วงสายๆให้พี่ทูตขึ้นไปยืนบนดาดฟ้าอาคาร  เงยหน้าแล้วกลางแขนออกกว้างๆทั้งสองแขนพอมีลมพัดผ่านให้คอยสูดหายใจเข้าเนิบๆยาวๆ   หากได้กลิ้นไข่เจียวขอให้รู้เลยว่าเป็นกลิ่นจากมิตติ้งไข่เจียวของพวกเรา  เพื่อนเพื่อนต่างแดนที่ไม่มีโอกาสมาร่วมงานในครั้งนี้

เราจะทยอยเจียวกันเรื่อยๆ  ถ้าจะให้ดีรบกวนพี่ทูตตักข้าวสวยร้อนๆขึ้นไปด้วย    พอได้สูดกลิ่นก็ตักข้าวใส่ปาก  อมยิ้มแล้วนึกถึงพวกเราที่เมืองไทยด้วยนะ

ด้วยความคิดถึง
 :L2732:

อั้ยหย๋าาาาาา ...... จะมีลมเพลมพัดมาทางอินเดียบ้างรึป่าวค้าบบบบบ :L2761:
 :L4387: :L4387: :L4387:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อั้ยหย๋าาาาาา ...... จะมีลมเพลมพัดมาทางอินเดียบ้างรึป่าวค้าบบบบบ :L2761:
 :L4387: :L4387: :L4387:
พี่ยง ขึ้นไปบนดาดฟ้าอาคารที่อินเดียแล้วทำตามที่พี่นะบอก คาดว่าจะไปถึงเหมือนกัน  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
พี่ยง ขึ้นไปบนดาดฟ้าอาคารที่อินเดียแล้วทำตามที่พี่นะบอก คาดว่าจะไปถึงเหมือนกัน  ;D

หวังว่ากลิ่นไข่เจียว  จะเบียดกลิ่นแกงกะหรี่ที่นี่ได้นะครับพี่อิฐ ....  :sd27: :sd27:
บอกตามตรงว่าตอนนี้  คิดถึงไข่เจียว กะ ข้าวสวยร้อนๆ มากมายยยยยย  :sd01: :sd01:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
หวังว่ากลิ่นไข่เจียว  จะเบียดกลิ่นแกงกะหรี่ที่นี่ได้นะครับพี่อิฐ ....  :sd27: :sd27:
บอกตามตรงว่าตอนนี้  คิดถึงไข่เจียว กะ ข้าวสวยร้อนๆ มากมายยยยยย  :sd01: :sd01:

นั่นนะซิ.....หวังว่าคนอินเดีย กับคนบังคลา ไม่ยืนขวางทางลม ที่พัดผ่านมานะ   :L2732: :L2901:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ไข่ไก่ 4 ถาดม + น้ำมันปาล์มพร้อมครับ   :L2736: :L2736:

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
จะไปดูทับทิม หรือกินไข่เจียวดีน้อ ;D

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ตั้งกระทู้มาเพื้อนัดหมายเตรียมของครับ
ตอนนี้มีพี่ๆนื่นความจำนงมาแล้ว
1.พี่พฏ    ไข่ไก่ 2แผง และน้ำมันนะครับ
2.พี่X ข้าวสวยร้อน ๆ หนึ่งหม้อ ครับ
3.ติงลี่..   เตาแก๊ส กะทะ ตะหลิว

มีพี่ๆ ท่านใดจะเอาอะไรมาแจม แจ้งมาในกระทู้ได้เลยนะครับ
พรุ่งนี้ผมจะซื้อซอสพริก ไปเผื้อ 1ลังนะครับ 12แบน
มีเจ้าของแล้ว 7 พี่ๆ ท่านใดสนใจจะรับเพิ่มแจ้งมาได้นะครับ ถ้าจำนวนเกิน1ลังผมจะได้ซื้อเพิ่ม
ขวดล่ะ 65 บาท (อันนี้ราคาหน้าร้านเลยครับ เคยต่อแล้วอาม่าไม่ให้ ^^ )

ปล.ใครมีรูปซอสพริกลงให้หน่อยนะครับ

ยุได้สำเร็จ เห็นไหม ให้เปิดกระทู้เลย มีบ้านปามาเนียบ้านเดียว ที่เฮฮากันแบบนี้

กระทู้น้ำพริก ถึง ไข่เจียว เสียดายที่ไปร่วมไม่ได้ เนื่องจากภารกิจ แสนเซ็งจริงๆ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
มารอกินไข่กันแว้ววว ให้ไว

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ขอเรียนเชิญชาวปามาเนียแชร์รูปภาพความประทับใจมิตติ้งแรกแห่งปี2015ได้ที่กระทู้นี้เลยครับ  :L2759: :L2758:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?topic=4413.new#new