ผู้เขียน หัวข้อ: หมดทันที **มาแล้ว.....RV Menter series III.....จำนวน 5 ชุด (ของใหม่ นำเข้า)  (อ่าน 70377 ครั้ง)

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ผมว่าพี่เค้าคงไม่มาอ่านแล้วแหละครับ ผมเห็นที่pa thai มีคนซื้อไปแล้วและมีการแนะนำให้มาดูที่นี่ เพื่อติดตั้ง คิดว่าน่าจะเป็นคนเดียวกันอยู่แล้ว
เค้าคงไม่เข้าใจหรอกว่าที่พี่ๆ ลงแรงกันไปเพื่ออะไร ตัวอย่างจาก smart gauge ติดตั้งกันมาตั้งนานแล้ว เมื่อพี่อ็อด และ พี่นะ พบปัญหายังช่วยกันดำเนินการจนมีการเรียกคืนสินค้าเพื่อไปปรับปรุง คุณคิดว่าถ้าคุณคนเดียวจะทำแบบนี้ได้มั๊ย ทั้งที่ความผิดปรกติ มันไม่ชัดเจน  ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยกันดูแลเพื่อนสมาชิก ไม่ใช่สักแต่ว่าขายอย่างเดียวแบบพ่อค้ารายอื่น
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ (เก่ง) Keng ケン

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ในเครื่องดีเซล 2.5 ติดตั้งได้ครับ
แต่ในครั้งนี้เราจะนำรุ่นใหม่นี้มาติดตั้งในดีเซล 3.2 เป็นครั้งแรกด้วยครับ

ส่วนในเครื่องเบนซิล ยังไม่เคยลองติดตั้งครับ แต่เท่าที่ดูรถเบนซินตัวส่งออก ก็ไม่มีใส่ตัวนี้ไป เลยคาดการณ์ไว้ก่อนว่าไม่ได้

RV Meter (Recreational Vehicle Meter) เรียกชื่อไทยๆว่า จอแสดงข้อมูลอเนกประสงค์
เป็นตัวช่วยบอกข้อมูลสำคัญของรถ รวมถึงข้อมูลสภาพแวดล้อมต่างๆบนหน้าจอนี้
ข้อมูลรถ ก็อย่างเช่น การใช้น้ำมันเชื้อเพลิง น้ำมันที่เหลือในถังจะวิ่งได้อีกเท่าไหน่ อัตราสิ้นเปลือง และความเร็วเฉลี่ย
ข้อมูลสภาพแวดล้อม ก็อย่างเช่น ระดับความสูงเหนือระดับน้ำทะเล ความกดอากาศ เข็มทิศ และอุณหภูมิภายนอก
รวมถึงการแสดง นาฬิกา วัน เดือน ปี ครับ

ไม่เพียงเท่านี้ในบางรุ่นมันเชื่อมกับตัวเล่นเพลง ก็ใช้เพื่อแสดงชื่อเพลง แสดงสถานนีวิทยุที่กำลังฟัง อีกด้วยครับ
เรียกว่าเป็นหน้าจอแสดงผลให้กับ front

ผมว่า หน้าจอมันสวยครับ เหมาะสำหรับเป็นเครื่องประดับ จริงๆ ;D

ขอบคุณพี่อ็อดสำหรับข้อมูลครับ :L4399:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมว่าพี่เค้าคงไม่มาอ่านแล้วแหละครับ ผมเห็นที่pa thai มีคนซื้อไปแล้วและมีการแนะนำให้มาดูที่นี่ เพื่อติดตั้ง คิดว่าน่าจะเป็นคนเดียวกันอยู่แล้ว
เค้าคงไม่เข้าใจหรอกว่าที่พี่ๆ ลงแรงกันไปเพื่ออะไร ตัวอย่างจาก smart gauge ติดตั้งกันมาตั้งนานแล้ว เมื่อพี่อ็อด และ พี่นะ พบปัญหายังช่วยกันดำเนินการจนมีการเรียกคืนสินค้าเพื่อไปปรับปรุง คุณคิดว่าถ้าคุณคนเดียวจะทำแบบนี้ได้มั๊ย ทั้งที่ความผิดปรกติ มันไม่ชัดเจน  ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยกันดูแลเพื่อนสมาชิก ไม่ใช่สักแต่ว่าขายอย่างเดียวแบบพ่อค้ารายอื่น

ของขึ้นหรอพี่โอ๋  :sd42: :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เติ้ล <Little> พะเยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
เป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกคนครับ ผมเป็นคนถึงที่อยากได้ตัว RV meter มากแต่ตอนนี้ยังเบี้ยน้อยหอยน้อย คงต้องรอต่อไป  :L6415:
อย่างไรก็ตาม ผมก็ได้ติดตามข้อมูลที่พวกพี่ๆช่วยรวบรวมมาให้อ่าน อีกทั้งยังลงมือลองผิดลองถูก ในอนาคตคงได้มีโอกาสไปร่วมกระเป๋าแหกกับอุปกรณ์ชิ้นนี้แน่นอนครับ :sd27:  :sd23:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
เนื้อหาเยอะเหมือนกันนะครับ
ถ้าได้ติดคงจะภูมิใจอีกชิ้นหนึ่ง
รอติดอยู่นะครับพี่ๆ อย่าเพิ่งลืมนะคร้าบ :sd42:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
ขอบคุณพี่ตู่หลายๆครับ

:L4384: :L4384:

ติดเสร็จเรียบร้อยแล้วหรือยังครับ อยากดูผลงานการแสดงครับ  :L2736:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ถ้าได้ติดคงจะภูมิใจอีกชิ้นหนึ่ง
รอติดอยู่นะครับพี่ๆ อย่าเพิ่งลืมนะคร้าบ :sd42:

รื้อเองเลยพี่ตุ้ย  :L2901:

manhorse

• บุคคลทั่วไป
ผมนึกว่าพี่ดุ่ยจะมาลงชื่อเพิ่มอีก  :L2905: :sd42: :L4396: :L2754:

• Pa Mania
  • *

รื้อได้รื้อไปแล้วพี่ดุ่ย :sd42:
พี่ดุ่ยเอาด้วยป่าวครับ

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
รื้อได้รื้อไปแล้วพี่ดุ่ย :sd42:
พี่ดุ่ยเอาด้วยป่าวครับ

ผมช่วยรื้อให้ครับ พี่ตุ้ย   :L6419:

ผมนึกว่าพี่ดุ่ยจะมาลงชื่อเพิ่มอีก  :L2905: :sd42: :L4396: :L2754:

ผมได้ซื้อครึ่งราคาตอนออกรถมาแล้วครับพี่ปุ้ย  ไม่งั้นคง :L6415: 

• Pa Mania
  • *
ผมช่วยรื้อให้ครับ พี่ตุ้ย   :L6419:

ผมได้ซื้อครึ่งราคาตอนออกรถมาแล้วครับพี่ปุ้ย  ไม่งั้นคง :L6415: 

สวยครับพี่ดุ่ย

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
พี่ ตุ้ย THEPBURI ช่วยลบข้อความ PM ออกบ้างครับ มันแจ้งว่าเต็มแล้ว ส่งเข้าไปหาอีกไม่ได้แล้วครับ  :L2736:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
พี่ ตุ้ย THEPBURI ช่วยลบข้อความ PM ออกบ้างครับ มันแจ้งว่าเต็มแล้ว ส่งเข้าไปหาอีกไม่ได้แล้วครับ  :L2736:

ขอบคุณครับพี่ตู่  :sd23:

ออฟไลน์ บุญเลิศ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ผมติด RV Meter แล้วชอบมากเลย ขอบคุณพี่ตู่ที่ ยกให้ผม
แต่ยังไม่ได้ทำกรอบให้สวยสักที กะลังหาเวลาอยู่.....

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ติดเมื่อไหร่ ผมตามไปดูด้วยน่ะคร้าบบบ. 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

manhorse

• บุคคลทั่วไป
เห็นแล้วอยากได้มากๆ แต่ช่วงนี้ ไม่ดี อดทนไว้ก่อน รอๆๆสักวัน

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ติดเมื่อไหร่ ผมตามไปดูด้วยน่ะคร้าบบบ.
จะรอดูของผมหรอพี่อั๋น.... เค้าอายนะตะเอง  :L2748: :L2748:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
จะรอดูของผมหรอพี่อั๋น.... เค้าอายนะตะเอง  :L2748: :L2748:
อ้าวๆๆ.  พี่อิฐ ติดมาแล้วไม่ใช่หรือคับพี่.
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ