ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุเดิม รถปี2014 อยากเปลี่ยนใหม่ครับ แนะนำ ขอความรู้สมาชิกครับ  (อ่าน 15668 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nong Tee (ตี๋)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
 :sd23: วิทยุเดิม ๆ อยาก เปลีย่น ใหม่ครับ โดยให้สามารถใช้ กล้องมองหลัง จอกลางรถ โดยที่ไม่ต้องถอดออก สามารถใช้กับ วิทยุใหม่ได้

มี รุ่นไหน ราคา เท่าไหรบ้างครับ ที่

1. ดูหนังผ่าน USB ได้เลย
2. มี GPS ในตัว
3. ใช้กล้อง มองหลังของรถ ได้
4. ใช้กับ จอกลางรถ ได้
5. ใช้ต่อ มือถือ เป็น บลูทูท ได้
6. ใช้ ร่วมกับ พวงมาลัยรถ ในการ บังคับวิทยุรถ ได้ ด้วย( อันนี้ ไม่รู้ว่า รองรับอย่างไรบ้างนะครับ)

ให้ พี่ๆ สมาชิก แนะนำ หน่อยครับ ขอแบบ ยี่ห้อ ทั่วๆไป (ไม่ใช่ของยี่ห้อจีน) คุณภาพ จอหน้าฟรอท แบบใช้ได้

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
แวะมาอยู่เป็นเพื่อนพี่ตี๋ รอพี่ๆแนะนำนะครับ น้องเอก ไม่สันทัด.... :L2901:

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
ตั้งงบไว้ ประมาณเท่าไรครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ตั้งงบไว้ ประมาณเท่าไรครับ
พี่คนนี้มาหายห่วงครับ ..  :sd10: :sd10:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ P (พี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
อยากรู้เหมือนกันครับ

• Pa Mania
  • *
20k พอไหวไหมครับ  :L4363:

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 30

• Pa Mania
  • *
20k พอไหวไหมครับ  :L4363:

ผมเจอปัญหานี้บ่อยมากครับ คือ
วางสเปคไว้สูงมากๆๆๆ แต่ตั้งงบไว้ต่ำมากๆๆๆ

ผมจะแนะนำกลับไปอีกแบบว่า ตั้งงบแล้วเลือกของที่เหมาะสมกับงบที่อยากจ่าย จะง่ายกว่าครับ
--------------------------------------------

ลองลดสเปคลงครับ น่าจะมีตัวเลือกมากขึ้นครับผม  :sd23:
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ของเดิมพี่ตี๋เป็นรุ่นไหนครับ
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
เป็นรุ่นนี้ นะครับ  ของปี 2014 ครับ ส่วนมากจะเล่่นแผ่น ก๊อป ตามตลาดนัดไม่ค่อย ได้

ว่าจะเปลี่ยน ครับ แต่เสียดาย อุปกรณ์ อื่นๆ ที่ใช้งานด้วยกันได้ นะครับ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
เป็นรุ่นนี้ นะครับ  ของปี 2014 ครับ ส่วนมากจะเล่่นแผ่น ก๊อป ตามตลาดนัดไม่ค่อย ได้

ว่าจะเปลี่ยน ครับ แต่เสียดาย อุปกรณ์ อื่นๆ ที่ใช้งานด้วยกันได้ นะครับ

ถ้าพี่ตี๋บอกมีงบประมาณ 20k
แนะนำให้ถอดเจ้าตัวนี้มาปล่อยเพิ่มทุนเลยครับ
น่าจะได้เพิ่มอีกประมาณ 10k+ (รึป่าวหว่าาา)
ทีนี้น่าจะได้ของดีๆแบบที่พี่โก้ว่าเลยครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
ผมเจอปัญหานี้บ่อยมากครับ คือ
วางสเปคไว้สูงมากๆๆๆ แต่ตั้งงบไว้ต่ำมากๆๆๆ

ผมจะแนะนำกลับไปอีกแบบว่า ตั้งงบแล้วเลือกของที่เหมาะสมกับงบที่อยากจ่าย จะง่ายกว่าครับ
--------------------------------------------

ลองลดสเปคลงครับ น่าจะมีตัวเลือกมากขึ้นครับผม  :sd23:

ผมไม่ค่อย มีความรู้เรื่อง เครื่องเสียงเท่าไหรครับ ต้องขออภัย ถ้าการตั้งราคา ไว้ที่ต่ำไป อาจจัดให้ลงตัวได้ยาก

พี่ โกโก้ ช่วยแนะนำ หน่อยครับ ตามที่เค้าทำๆ กันมา ว่าควรจะอยู่ที่ งบกลางๆ ประมาณเท่าไหร ถึงจะเหมาะสมครับ

ซึ่งบางที ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ เท่าไหร แต่เพียงอยากจะให้ใช้ งบ อย่างคุ้มค่า นะครับ พี่

ตัวอื่นๆ ก็ไม่อยากถอดออกไป หรือ ใช้ไม่ได้ ถ้าเราต้องการเปลี่ยน วิทยุ หนะครับ

ขอบคุณ ครับ พี่ๆ ที่ คอยแนะนำ ครับ  :sd23:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์

• Pa Mania
  • *
สเปคประมาณนี้ ถ้าเอาจอ7นิ้วเท่าเดิม
งบคงต้องประมาณ 4หมื่นปลาย ครับ

ซึ่งมันเกินที่ตั้งไว้ไปมากครับ

• Pa Mania
  • *
สเปคประมาณนี้ ถ้าเอาจอ7นิ้วเท่าเดิม
งบคงต้องประมาณ 4หมื่นปลาย ครับ

ซึ่งมันเกินที่ตั้งไว้ไปมากครับ

ครับ ซึ่งจะสามารถ ใช้งาน กล้องมองหลัง และสามารถ ใช้รีโมท จากพวงมาลัย บังคับ เครื่องเล่นวิทยุ ในการ รับสาย มือถือ กับเพิ่ม-ลด เสียง ได้เหมือนเดิม เลย ไหม ครับ

และสามารถต่อกับ จอกลางรถได้ด้วยไหม ครับ

• Pa Mania
  • *
ได้ทุกอย่าง ตามที่ต้องการเลยครับ
ขนาด 6.1นิ้ว ราคา 26,900

ขนาด 7นิ้ว ราคา 43,900 มี wifi ในตัว+เสียบฮาร์ดดิสดูหนังได้ด้วย+ส่ง wifi ออกให้คนในรถดูหนังได้แบบแยกอิสระ 5เรื่องพร้อมกัน ไม่ซ้ำกัน

• Pa Mania
  • *
ขอเริ่มกระทู้ เล็กๆ ให้หายข้องใจหน่อยนะครับ พี่ ๆ เพราะว่า

1.วิทยุติดรถที่ได้มานั้น ใช้เล่นแผ่น DVD แผ่นแท้ แผ่นแรก เล่นได้ แผ่นที่2 เล่นไม่ได้ ครับ

2. อาการ เปิด NAVI แล้วมีเสียงแทรก ซ่าๆ บางจังหวะ เป็นกันหรือเปล่า ครับ

3. อย่างนี้ เข้าศูนย์ ให้เค้า แก้เรื่องอาการพวกนี้ เค้าจะทำให้ไหมครับ รถ เพิ่ง รันอินผ่านมาได้ พันกว่า กม. แล้วนะครับ

ขอบคุณ พี่ๆ ที่ให้ คำแนะนำทุกท่านนะครับ ตอนนี้ ยังไม่อยากเปลี่ยนเครื่องเสียง เลย จะหาวิธีแก้ไขไปก่อน ดีกว่า  :sd23:

• Pa Mania
  • *
ได้ทุกอย่าง ตามที่ต้องการเลยครับ
ขนาด 6.1นิ้ว ราคา 26,900

ขนาด 7นิ้ว ราคา 43,900 มี wifi ในตัว+เสียบฮาร์ดดิสดูหนังได้ด้วย+ส่ง wifi ออกให้คนในรถดูหนังได้แบบแยกอิสระ 5เรื่องพร้อมกัน ไม่ซ้ำกัน

ขอบคุณ พี่ โกโก้ มากครับ

• Pa Mania
  • *
เมื่อวานมีรถรุ่นนี้(แต่คงไม่ใช่คันนี้ เพราผมแนะนำให้เข้ามาอ่านเว็บpamania เขาบอกไม่ได้เล่นเว็บนี้)โทรถามผมว่า จะถอดฟร้อนรุ่นนี้ออกจากเปลี่ยนเป็น alpine
ถามผมว่ารุ่นนั้นเป็นยังงัย รุ่นนี้เป็นยังงัย ราคาเท่าไร แล้วมียี่ห้ออื่นแนะนำอีกไม๊
+ผมตอบไปคร่าวๆ
เขาถามต่ออีกว่ารุ่นนั้นรุ่นนี้รุ่นไหนดียังงัย
+ผมถามกลับไปบ้างว่า ...พี่ถามผม พี่จะอุดหนุนผม หรือพี่จะเอาข้อมูลไปซื้อที่อื่นครับ

เขาเงียบแล้วก็วางสายไป

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
เมื่อวานมีรถรุ่นนี้(แต่คงไม่ใช่คันนี้ เพราผมแนะนำให้เข้ามาอ่านเว็บpamania เขาบอกไม่ได้เล่นเว็บนี้)โทรถามผมว่า จะถอดฟร้อนรุ่นนี้ออกจากเปลี่ยนเป็น alpine
ถามผมว่ารุ่นนั้นเป็นยังงัย รุ่นนี้เป็นยังงัย ราคาเท่าไร แล้วมียี่ห้ออื่นแนะนำอีกไม๊
+ผมตอบไปคร่าวๆ
เขาถามต่ออีกว่ารุ่นนั้นรุ่นนี้รุ่นไหนดียังงัย
+ผมถามกลับไปบ้างว่า ...พี่ถามผม พี่จะอุดหนุนผม หรือพี่จะเอาข้อมูลไปซื้อที่อื่นครับ
เขาเงียบแล้วก็วางสายไป

5555  วางสายแล้วอึ้ง แบบเงิบไปชั่วขณะคับ