ผู้เขียน หัวข้อ: ต้อนรับปีแพะ 2558 กับแป้นพักเท้าปามาเนีย " แป้นปีแพะ " แฮะ แฮะ 555  (อ่าน 105169 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
สงใสผมลืมแจ้งโอนฝากอัพเดทด้วยนะครับ  :sd23: :sd23:

โอเคครับ พี่วุธ ศรีราชา ขออภัยที่ update ตกหล่น ;) ;) ;)

หมายเหตุ พี่โย โอนเงินแล้วครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
จัดมิดติ้ง รับแป้นพักเท้าพร้อมติดตั้งดีกว่า หรือใครไม่มาก็โอนค่าส่งมา เอาไงดีหว่า  :L2761:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
จัดมิดติ้ง รับแป้นพักเท้าพร้อมติดตั้งดีกว่า หรือใครไม่มาก็โอนค่าส่งมา เอาไงดีหว่า  :L2761:

เห็นด้วยครับพี่โย จัดมีตติ้งดีกว่า
แต่ว่าจะจัดที่ไหนที่จะจอดรถได้เยอะล่ะครับพี่
นึกไม่ออกจริงๆ    :L2761: :L2761:

:L2900: :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เห็นด้วยครับพี่โย จัดมีตติ้งดีกว่า
แต่ว่าจะจัดที่ไหนที่จะจอดรถได้เยอะล่ะครับพี่
นึกไม่ออกจริงๆ    :L2761: :L2761:

:L2900: :L2904: :L2897: :L2901:

ขอเสนอห้างสะดวกซื้อทั้งหลายครับ ไปเช้าๆก่อนที่รถจะเต็ม อย่างเช่นที่เคยไปกันที่โลตัสหรือบิ๊กซี(จำไม่ได้ละ) สาขาพัฒนาการ (รึป่าว)  :L2761:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
จะเอาไว้ตรงไหนไว้บ้างนะ  :L2761: :L2761:
เอาไปทำเคสโทรศัพท์ก็เก๋นะพี่
 :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เอาไปทำเคสโทรศัพท์ก็เก๋นะพี่
 :sd42: :sd42:

มันจะดีนะพี่ติง  :L4396:

ออฟไลน์ เติ้ล <Little> พะเยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
* ลองเล่าเรื่องราวความเป็นมาของสินค้าชิ้นนั้น  และทำไมถึงมาใส่คันที่สอง   รูปภาพประกอบการเล่าเรื่อง(หากมี)

* เหตุผลที่ชอบหรือสนใจแป้นปีแพะที่จะนำไปต่อยอกกับรุ่นที่มีอยู่เดิม ??

* อะไรก็เกิดขึ้นได้ในปามาเนียครับ

*ลองเล่าเรื่องราวความเป็นมาของสินค้าชิ้นนั้น  และทำไมถึงมาใส่คันที่สอง   รูปภาพประกอบการเล่าเรื่อง
สินค้าชิ้นนี้ ผมได้มาสมัยตอนอยู่บ้าน ปา ไทยแลนด์คับ รู้สึกน่าจะปี 54 ตอนนั้นออกรถคันแรก เป็น ปาขาว 2W GT รุ่นปี 2012 ตอนนั้นที่อยากได้แป้นพักเท้า เพราะอ่านข้อมูลของพี่ๆแล้วทราบว่า
ในรุ่นก่อนมีมาให้ แต่มิตซูได้ตัดออกไปในรุ่นหลังๆ ในเมื่อมันขาด เราก็อยากได้อะไรมาเติมเต็มในน้องปาของเรา จนได้มาเจอ สมาชิกแก๊ง BBB ได้ทำตัวแป้นออกมาให้เพื่อนสมาชิก ผมไม่รอช้าที่จะหามาครอบครอง :sd27:
 ส่วนเรื่องที่ว่าย้ายมาคันที่สอง อาจผิดพลาดเล็กน้อย(ตอนพิมพ์) ที่จริงย้ายมาสู่คันที่ 3 คันปัจจุบัน รุ่น 2014 ปาดำ 4W คับ
 :sd21: เรื่องของเรื่องก็คือ รถคันผมเกิดอุบัติเหตุ ทำงานดึกไม่ได้พักผ่อน ระหว่างขับกลับบ้านพัก เกิดหลับใน รถชนกับรถข้างทาง ตัวผมไม่เป็นอะไรมาก แต่น้องปาขาวเสียหายหนัก จนต้องคืนซากไป 
ผมได้มาออกคันที่สอง เป็นปาดำ รุ่น 4W 2012 และใช้งานมาจนถึงต้นปีที่แล้ว ตอนนี้ได้ยกให้คุณแม่ไป และผมก็มาออกตัว 2014 แทนคับ สรุปคือ แป้นพักเท้าได้เปลี่ยน สถานที่สิงสถิตย์ มาถึง สามคันด้วยคับ

*เหตุผลที่ชอบหรือสนใจแป้นปีแพะที่จะนำไปต่อยอดกับรุ่นที่มีอยู่เดิม ??
ในเรื่องที่ชอบหรือไม่ แน่นอนเราต้องการให้น้องปาของเราสวยเท่ ไม่เหมือนใครอยู่แล้ว ในเมี่อมันมีการอัพเดตเปลี่ยนแปลง ของออกใหม่มา เราก็ต้องอยากได้อยู่แล้วคับ ปล.ผมชอบสีแดงครับ แค่เห็นลายใหม่ก็ถูกใจเลยคับพี่นะ :sd01:

* อะไรก็เกิดขึ้นได้ในปามาเนียครับ
กำลังรอคำพิพากษา  :sd21: :L6415:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน

พี่บางท่านโอนค่าส่งมาด้วยแล้ว ผมจะสรุปให้พี่โยครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่จิรศิษฏ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
เอาใจช่วยครับ  ของเล่นพวกนี้ส่วนใหญ่จะทำขึ้นจะเน้นเพื่อสมาชิกปามาเนียที่ช่วยสรรคสร้างบ้านปามาเนียของพวกเรา    จะด้วยแรงกาย  แรงใจ หรือการสนับสนุนให้ความร่วมมือในรูปแบบต่างๆ  ให้เวปปามาเนียเต็มไปด้วยความคึกคักและน่าสนใจและสามารถเป็นที่ผ่อนคลายยามเหนื่อยล้าจากงานประจำได้ 

ดังนั้นเงื่อนไขต่างๆเพื่อคัดกรองบุคคลบางกลุ่มที่แฝงตัวเพื่อผลประโยช์นส่วนตัวเท่านั้นเองครับ    บางท่านอาจจะมาในรูปแบบแฝงตัวเพื่อรอจังหวะแต่เล่นไปเล่นมากลับใจเปลี่ยนเป็นผู้ร่วมขบวนการก็มีครับ  ;D

ผมเข้าใจความรู้สึกของคนที่ยังไม่ครบเงื่อนไขดีและยังมีอีกหลายท่านที่พิมพ์ไม่เก่งแต่อาศัยมาร่วมมิตติ้งบ่อยๆ  ก็ได้รับการพิจารณาแบบพิเศษก็มีเช่นกัน   ฉะนั้นเงื่อนไขบางอย่างของปามาเนียทำขึ้นเพื่อคัดกรองในส่วนรวมเบื้องต้น   แต่หากมีใจจริงๆแล้วบอกได้เลยว่าเงื่อนไขพวกนี้อาจจะเป้นแค่ฟิลม์บางๆที่สามารถใช้ความจริงใจทะลุผ่านเข้ามาอย่างง่ายดายครับ

ขอสวัสดีปีใหม่และขอสวัสดีปีใหม่กับเพื่อนสมาชิกปามาเนียทุกท่านครับ
 :sd23:
เงื่อนไขไม่ครบตามไม่ทันสักที แต่ก็สิงสถิตย์อยู่บ้านหลังนี้ทุกวัน

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เงื่อนไขไม่ครบตามไม่ทันสักที แต่ก็สิงสถิตย์อยู่บ้านหลังนี้ทุกวัน
อย่างพี่จิรศิษฎ์ จองเลย ครับ เดี่ยวทีมงานพิจารณา คหสต.ผ่านแน่นอนครับ
ลงชื่อจองเลยไหมครับ.  ;D

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
พี่เติ้ลแป้นพักเท้า No. อะไร
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

• Pa Mania
  • *
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
อย่างพี่จิรศิษฎ์ จองเลย ครับ เดี่ยวทีมงานพิจารณา คหสต.ผ่านแน่นอนครับ
ลงชื่อจองเลยไหมครับ.  ;D
:sd23: ขอบคุณครับพี่ต๋องที่ให้ความกรุณา ซึ่งได้รับความกรุณาจากพี่นะแล้ว และพี่ทีมงานท่านอื่นๆ อีกหลายท่าน เพียงแต่แวะมาบอกว่าไม่ค่อยได้โพสเลยทำให้กระทู้ไม่วิ่ง แต่เฝ้าแอบดูบ้านนี้ทุกวันครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
:sd23: ขอบคุณครับพี่ต๋องที่ให้ความกรุณา ซึ่งได้รับความกรุณาจากพี่นะแล้ว และพี่ทีมงานท่านอื่นๆ อีกหลายท่าน เพียงแต่แวะมาบอกว่าไม่ค่อยได้โพสเลยทำให้กระทู้ไม่วิ่ง แต่เฝ้าแอบดูบ้านนี้ทุกวันครับ
  :L2754: ผมปล่อย แพะ ตัวเบอเร่อ แก้เขิน จองเพิ่มอีกสักอันไหมครับ  ;D

• Pa Mania
  • *
อีกสักอันสงสัยพี่ต๋องจะกรุณาตัดโควต้าของพี่ต๋องให้ผมก็ดีครับ :L4384:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
จัดรวมกับมิตติ้งคนเล่นกับไฟ(ทับทิม) ก็เป็นอีกทางเลือกนะครับ  :L4384:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ P (พี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
อยากได้แป้น ที่จำนวนโพสท์ยังไม่ถึง :sd21:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
อยากได้แป้น ที่จำนวนโพสท์ยังไม่ถึง :sd21:

ขยันเข้ามาบ่อยๆแล้วโพสคุยกันตามใจชอบ ไม่นานก็ครบครับ
แต่อย่าโพสแต่ อีโมนะครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169

เข้ามาพูดคุยทุกวันวันละสิบยี่สิบทีก็ได้เกินแล้วครับ ไม่ยากๆ  :L2734: :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
เร็วเลยครับพี่ พี อย่าช้า ลิมิเต็ดอิดิชั่น  :L2900:
Win Win

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
เข้ามาพูดคุยทุกวันวันละสิบยี่สิบทีก็ได้เกินแล้วครับ ไม่ยากๆ  :L2734: :L2736:
ตามนั้น  :L2732: