ผู้เขียน หัวข้อ: ต้อนรับปีแพะ 2558 กับแป้นพักเท้าปามาเนีย " แป้นปีแพะ " แฮะ แฮะ 555  (อ่าน 105160 ครั้ง)

ออฟไลน์ พฏ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :L2756: :L2756: ใครยังไม่มีบ้างครับ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ผมยังไม่มีครับพี่พฏ  :L2739:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
:L2756: :L2756: ใครยังไม่มีบ้างครับ
ผมครับ  ;D

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
 :L2739: ผมก็ยังไม่มีคับ  และจะบอกว่าเกือบทั้งหมดในบ้านนี้ยังไม่มีเหมือนกันคับ  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
แป้นปีแพะ
คนก็เกิดปีแพะ
พอดีเลยครับ
 :sd10: :L4384: :L2736:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
:L2739: ผมก็ยังไม่มีคับ  และจะบอกว่าเกือบทั้งหมดในบ้านนี้ยังไม่มีเหมือนกันคับ  :sd42: :sd42: :sd42:
หรา พี่แม๊ค  :L2905:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ แบงค์ Chanathorn

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
โอนแล้วครับพี่สุ 1,600.14 วันที่ 03/01/2558 ขอโทษด้วยครับโอนช้าจองไว้จนลืม  :sd06: :sd06:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ติดไว้ตรงหน้าผากครับ ถึงจะมาเนียเข้าเส้น

เอางั้นเลยนะพี่อ้วน  ผมขอติดตรงที่เค้าติดกันดีกว่า......ยังไม่เข้าเส้นขนาดน้านนนนนนนนน :L2905: :sd10:

ออฟไลน์ Net Udonthani(เน็ตอุดร)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
อยากได้ครับ คุณสมบัติยังไม่ครบตามเคย :sd21:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อยากได้ครับ คุณสมบัติยังไม่ครบตามเคย :sd21:
เอาใจช่วยครับ  ของเล่นพวกนี้ส่วนใหญ่จะทำขึ้นจะเน้นเพื่อสมาชิกปามาเนียที่ช่วยสรรคสร้างบ้านปามาเนียของพวกเรา    จะด้วยแรงกาย  แรงใจ หรือการสนับสนุนให้ความร่วมมือในรูปแบบต่างๆ  ให้เวปปามาเนียเต็มไปด้วยความคึกคักและน่าสนใจและสามารถเป็นที่ผ่อนคลายยามเหนื่อยล้าจากงานประจำได้ 

ดังนั้นเงื่อนไขต่างๆเพื่อคัดกรองบุคคลบางกลุ่มที่แฝงตัวเพื่อผลประโยช์นส่วนตัวเท่านั้นเองครับ    บางท่านอาจจะมาในรูปแบบแฝงตัวเพื่อรอจังหวะแต่เล่นไปเล่นมากลับใจเปลี่ยนเป็นผู้ร่วมขบวนการก็มีครับ  ;D

ผมเข้าใจความรู้สึกของคนที่ยังไม่ครบเงื่อนไขดีและยังมีอีกหลายท่านที่พิมพ์ไม่เก่งแต่อาศัยมาร่วมมิตติ้งบ่อยๆ  ก็ได้รับการพิจารณาแบบพิเศษก็มีเช่นกัน   ฉะนั้นเงื่อนไขบางอย่างของปามาเนียทำขึ้นเพื่อคัดกรองในส่วนรวมเบื้องต้น   แต่หากมีใจจริงๆแล้วบอกได้เลยว่าเงื่อนไขพวกนี้อาจจะเป้นแค่ฟิลม์บางๆที่สามารถใช้ความจริงใจทะลุผ่านเข้ามาอย่างง่ายดายครับ

ขอสวัสดีปีใหม่และขอสวัสดีปีใหม่กับเพื่อนสมาชิกปามาเนียทุกท่านครับ
 :sd23:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

*มาร่วมต้อนรับปีมะเมีย  ปีของเมียหรือป่าว  ลองแปลกันให้ดี ???:sd10: :sd10: :sd10:  ฉะนั้นปีนี้ ต้องเน้น Family Meeting ฟรุ้งฟริ้ง กับเหล่าบรรดาเมียๆกันดีกว่า  แล้วชีวาจะปลอดภัย

!ไหนๆก็ไหนๆแล้ว  มาพักเหนื่อยกับแป้นพักเท้าในปีของเมียกันดีกว่า  ปีหน้า ปีของเมีย  ท่องไว้ ?? :sd42:

ขอขอบคุณพี่กิต  ที่ทักเรื่องปีมะแม  ปีของเมีย(น่าจะผิดปีหรือป่าว?)      ;)   

ขออภัยในการสื่อสารที่ผิดผลาด   จะบอกว่าจะลาจากปีของเมียในปีมะเมีย  เพื่อไปสู้ปีมะแม  ซึ่งเป็นปีของเมียชั่วคราว เช่นกัน   :sd42:

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตามตำรา http://www.horawej.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=154120&Ntype=5 กล่าวไว้ว่า

คนเกิดปีมะแมมีนามว่าเป็น “แพะ” จึงมีนิสัยเป็นคนช่างพูด วาจาอ่อนหวานไพเราะ ช่างประจบประแจง เป็นที่ถูกใจของคนทั่วไป
            เป็นคนชอบเรียน เป็นนักค้นคว้าและชอบสมาคมเพื่อหาความรู้มาประกอบคำพูให้เป็นคนมีเหตุผล
            เมื่อเยาว์วัยได้รับความเดือดร้อน ไม่ค่อยจะมีความสุขนัก ต่อเมื่อเจริญวัยขึ้นแล้วจึงค่อยมีความสุขกายสบายใจ อุดมด้วยทรัพย์สินธนสารสมบัติและเงินทอง
            อาชีพ  การงานที่คนเกิดปีมะแมจะทำให้เหมาะสมก็คืองานที่เกี่ยวกับการใช้ปฏิภาณไหวพริบและคำพูด หรืองานที่ใช้ปากและสมอง เป็นงานที่เหมาะสมที่สุด ซึ่งอาจจะทำความเจริญก้าวหน้ามาสู่ชีวิตได้ดีก็คือ
            ก. เป็นนักโฆษณา
            ข. ปาฐกถา บรรยาย และอบรมสั่งสอน เช่น ครู อาจารย์
            ค. ทนายความ นักการเมือง
            ฆ. การประพันธ์ เลขานุการ
            ง. ค้าขาย นายหน้า
            ความรัก  บุคคลเกิดปีนี้เป็นผู้ที่มีความรักที่ร้อนแรงไปด้วยกามารมณ์ ถ้าได้สมรักสมรสอยู่เสมอแล้ว ความรักของบุคคลพวกนี้ก็จะยืดยาวถาวรต่อไปได้ยืนนาน หากฝ่ายหนึ่งฝ่ายใด “อ่อนแอ” ในเรื่องของการสมรักแล้ว วิถีชีวิตสมรสก็มักจะผันแปรไปเป็นการคบชู้ มีเมียใหม่หรือมีเมียมากไปได้ ซึ่งทางวิชาโหราศาสตร์กล่าวไว้ว่า “มีกามารมณ์ร้อนแรง มากชู้หลายเมีย”

:L2739: :L2739: :L2739:  หาเหตุผลมาเพื่อรอดตัวไป   :L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
Update : 4.01.58     08:15

เงื่อนไขใหม่ในการจองและสั่งซื้อ สินค้า Limited (PR - internal)   ยกเว้นรายชื่อที่ผมเอามาลงให้แล้วถือว่าผ่าน...
- เป็นสมาชิก Full member
- มี Sticker Pamania แบบไหนก็ได้ 1 ชิ้น
- มีกระทู้มากกว่า 300 โพส
- มีกระทู้มากกว่า 50 โพสแต่มี Sticker D Type (สามารถสั่งซื้อได้เช่นกัน)
-ให้โพสแสดงตัวพร้อมถ่ายรูปรถ โชว์ Sticker pamania ตามเงื่อนไขระบุพร้อมเจ้าของรถ ลงในกระทู้ที่ลงชื่อจอง ด้วยครับ (จึงจะนับลำดับให้)
- กรณีที่สมาชิกสั่งเกิน 1 ชิ้น  ผมในฐานะเจ้าของกระทู้ขอพิจารณาการให้สิทธิ์เอง 

เหลือจำหน่ายเพียง  30 ชุด  เท่านั้นนะครับ     หากสนใจแล้วเงื่อนไขได้   ก็จัดมาเลย

1. อาท Workkind .............................. รหัสโอน   1600 .61 ............... ( หากส่งพัสดุ โอน  1700.61 บาท )
2.
3.
4.
5.
6.
7.
8.
9.
10.
.
.
.
.
.
30.

--------------------------- จบ ---------------------------------------------

• Pa Mania
  • *
คนเกิดปีแพะ มันดีจริงๆ

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
คนเกิดปีแพะ มันดีจริงๆ
รู้นะคิดไรอยู่ ยู้ฮู พี่ตุ้ย  :L2905:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ เติ้ล <Little> พะเยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
เอาใจช่วยครับ  ของเล่นพวกนี้ส่วนใหญ่จะทำขึ้นจะเน้นเพื่อสมาชิกปามาเนียที่ช่วยสรรคสร้างบ้านปามาเนียของพวกเรา    จะด้วยแรงกาย  แรงใจ หรือการสนับสนุนให้ความร่วมมือในรูปแบบต่างๆ  ให้เวปปามาเนียเต็มไปด้วยความคึกคักและน่าสนใจและสามารถเป็นที่ผ่อนคลายยามเหนื่อยล้าจากงานประจำได้ 

ดังนั้นเงื่อนไขต่างๆเพื่อคัดกรองบุคคลบางกลุ่มที่แฝงตัวเพื่อผลประโยช์นส่วนตัวเท่านั้นเองครับ    บางท่านอาจจะมาในรูปแบบแฝงตัวเพื่อรอจังหวะแต่เล่นไปเล่นมากลับใจเปลี่ยนเป็นผู้ร่วมขบวนการก็มีครับ  ;D

ผมเข้าใจความรู้สึกของคนที่ยังไม่ครบเงื่อนไขดีและยังมีอีกหลายท่านที่พิมพ์ไม่เก่งแต่อาศัยมาร่วมมิตติ้งบ่อยๆ  ก็ได้รับการพิจารณาแบบพิเศษก็มีเช่นกัน   ฉะนั้นเงื่อนไขบางอย่างของปามาเนียทำขึ้นเพื่อคัดกรองในส่วนรวมเบื้องต้น   แต่หากมีใจจริงๆแล้วบอกได้เลยว่าเงื่อนไขพวกนี้อาจจะเป้นแค่ฟิลม์บางๆที่สามารถใช้ความจริงใจทะลุผ่านเข้ามาอย่างง่ายดายครับ

ขอสวัสดีปีใหม่และขอสวัสดีปีใหม่กับเพื่อนสมาชิกปามาเนียทุกท่านครับ

:sd23:
:sd21: ได้แต่มองตาปริบๆ พึ่งเข้ามาบ้าน รอโอกาสต่อไปคับพี่นะ ตอนนี้ใช้ของพี่นะอยู่ รู้สึกจะ รุ่นสาม ยังใช้ได้ดี แต่มันเปลี่ยนมาใช้กับคันที่สองของผมละคับ มาให้กำลังใจพี่ๆ จะได้ผลิตของดีๆกันต่อไปครับ :L2758:

• Pa Mania
  • *
:sd21: ได้แต่มองตาปริบๆ พึ่งเข้ามาบ้าน รอโอกาสต่อไปคับพี่นะ ตอนนี้ใช้ของพี่นะอยู่ รู้สึกจะ รุ่นสาม ยังใช้ได้ดี แต่มันเปลี่ยนมาใช้กับคันที่สองของผมละคับ มาให้กำลังใจพี่ๆ จะได้ผลิตของดีๆกันต่อไปครับ :L2758:

* ลองเล่าเรื่องราวความเป็นมาของสินค้าชิ้นนั้น  และทำไมถึงมาใส่คันที่สอง   รูปภาพประกอบการเล่าเรื่อง(หากมี)

* เหตุผลที่ชอบหรือสนใจแป้นปีแพะที่จะนำไปต่อยอกกับรุ่นที่มีอยู่เดิม ??

* อะไรก็เกิดขึ้นได้ในปามาเนียครับ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
โอนแล้วครับพี่สุ 1,600.14 วันที่ 03/01/2558 ขอโทษด้วยครับโอนช้าจองไว้จนลืม  :sd06: :sd06:

โอเคครับ พี่แบ็๋งค์ ค้าขายร่ำรวยๆ ครับ งานยุ่งจนไม่มีเวลาเข้าเวปเลยนะ ตะเอง ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
สงใสผมลืมแจ้งโอนฝากอัพเดทด้วยนะครับ  :sd23: :sd23:

............มีถั่วมั๊ยยะ..............