ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดจ๊อบ นำส่ง จะครบแล้ว (กันแคร้งหน้า ปามาเนีย ครับ)  (อ่าน 100837 ครั้ง)

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
พี่นุกคับ 
สอบถามหน่อยคับ   
ถ้ารวมกันเยอะๆ มีรับทำแบบ....อลูมิเนียมไหมคับพี่ หรือว่าเหล็กดีกว่า อยู่แล้วคับ
ไม่ทราบว่าแบบไหนดีกว่ากันคับ    :sd23:

- เรื่องรับทำอลูมิเนียมหรือไม่นั้น ผมยังไม่ได้ถามครับ คิดไว้ว่าสักกลางเดือนมกราคม จะเข้าไปที่ร้านแล้วจะถามรายละเอียดให้ครับ พร้อมทั้งจะคุยกับทางร้านเรื่องยิงทรายหรือทำเพลทครับ

- ถ้าร้านรับทำ แบบอลูมิเนียม คาดว่าราคาน่าจะสูงขึ้นครับไม่น่าได้ราคานี้ครับ

- ส่วนอลูมิเนียมหรือเหล็กดีกว่านั้น   ขึ้นอยู่กับความชอบแล้วแต่บุคคล แล้วก็ลักษณะการใช้งานในแต่ละประเภทครับ
--- เหล็ก  น้ำหนักเยอะ+ขึ้นสนิมง่าย
(ผมมองว่าก็เยอะกว่ากันไม่มากครับ เพราะชิ้นงานไม่ค่อยใหญ่มากครับ ส่วนต่างไม่เยอะ และเหล็กหนา 4mm ถ้าเห็นว่าเป็นสนิมก็ใช้น้ำยาขัดก็ออกครับ ผมขัดหางเต่ามาแล้วครับ นานครับกว่าจะผุ ยังไงพี่ๆแต่งรถผมว่าก็รักษารถกันอยู่แล้วครับ หายห่วงเรื่องสนิมครับ)

--- อลูมิเนียม  น้ำหนักเบา+เป็นสนิมง่าย
(ข้อดีคือมีน้ำหนักเบากว่าเหล็กแน่นอนครับ แต่ก็ไม่ทนทานเท่าเหล็ก และก็ใช่ว่าจะไม่ขึ้นสนิมครับ ถ้าโดนพวกความเป็นกรดด่างหรือไอทะเล เหงื่อยจำพวกนี้ก็เป็นสนิมได้ครับ)

------ ส่วนตัวคิดว่ามีข้อดีข้อเสียทั้ง2แบบครับ ขึ้นอยู่กับพี่ๆครับว่าจะใช้แบบไหน ยังไงกลางเดือนผมถามร้านให้อีกทีนะครับว่ารับทำแบบอลูมั้ย  :L2736: :L4399:

ถามอีกเรื่องคับ    :L2739:
 สำหรับพี่ๆที่ติด.....กรงแมวมา จะมีปัญหาในการใส่ไหมคับ
       กรณี    -    จะติดน็อตยึด ของขายึดกรงแมวด้านในไหมคับ (ตำแหน่งหูลากด้านหน้าคับ)
                      * การติดตั้งใช้ตำแหน่งน็อตเดิมของกันแคร้งเลยครับ การออกแบบของทรงนี้จะทำด้านหน้าให้แคบกว่า ตามรูปพี่ต๋องเลยครับ
                -     เวลาใส่ ต้องยกกรงแมวลงมาไหมคับ สำหรับพี่ๆที่ใส่แบบชิดๆมากๆ อ่ะคับ
 :sd23:    :sd23:     :sd23:
                        * รถผมไม่ได้ใส่กรงแมว แต่จากการที่มุดเข้าออกบริเวณใต้กระโปรงบ่อยๆ คงไม่ต้องยกกรงแมวออกมาก็น่าจะสามารถครับพี่อั๋น  :L6425:

• Pa Mania
  • *
:L2736: ผมเอาด้วยครับพี่นุก +1 ครับ ราคานี้เมียไม่ว่า  :sd42: :sd42:

+1 ครับพี่นุก  :L4399:

จัดให้ครับพี่เอริท์ พี่ธี

และแล้วก็ออกเดินทาง พี่ท่านใดสนใจลงชื่อได้เรื่อยๆนะครับ โปรนี้สิ้นเดือนนี้เท่านั้น  :L2736:

ลงชื่อได้ถึง ปลายเดือนมกราคม 2558 ครับ

1. นุก ปทุมธานี
2. พี่อิฐ
3. พี่แม็ค พัทยา MrMacSayHi
4. พี่อ๊อฟ บางปะแก้ว
5. พี่ธี สวนผัก
6. พี่เอิริท์
7.
8.
9.
10.

ขอeditนะครับ หลงเดือนครับ 29/12/2557 16.50
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธันวาคม 2014, 16:50:39 โดย นุก (ปทุมธานี) »

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
พี่นุก.......บวกผมไปด้วยอีก....1 นะครับ...ยังทันไหม
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

• Pa Mania
  • *
พี่นุก.......บวกผมไปด้วยอีก....1 นะครับ...ยังทันไหม

ทันครับพี่บอย ผมหลงวันหลงเดือนไปหน่อยครับ  :sd06:

2. พี่อิฐ
7. พี่บอย Pamania
8.
9.
10.

:L4399:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
สวัสดีครับพี่นุก หาของเล่นใหม่มาให้แหกอีกแล้ว ของผมใส่สเกร์ตหน้าเหมือนของพี่บังมะ ไม่รู้จะใส่ได้หรือเปล่าครับ ช่วงนี้ผมก็ไม่ค่อยว่างเท่าไหร่ยุ่งกับงาน และก็ช่วงนี้อากาศก็เปลี่ยนก็ไม่สบาย ก็เลยไม่ค่อยได้เข้ามาคุยเท่าไหร่  :L4391:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่นุก หาของเล่นใหม่มาให้แหกอีกแล้ว ของผมใส่สเกร์ตหน้าเหมือนของพี่บังมะ ไม่รู้จะใส่ได้หรือเปล่าครับ ช่วงนี้ผมก็ไม่ค่อยว่างเท่าไหร่ยุ่งกับงาน และก็ช่วงนี้อากาศก็เปลี่ยนก็ไม่สบาย ก็เลยไม่ค่อยได้เข้ามาคุยเท่าไหร่  :L4391:

สวัสดีปีใหม่ครับพี่หมู หนองคาย ผมก็จำไม่ได้ครับว่าของพี่บังมะรุ่นอะไรครับ  :L2761: อากาศหนาวๆร้อนรักษาตัวด้วยครับพี่หมู  :L4399:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
น่าโดนเหมือนกันนะครับ แต่ถ้าเทียบกับของ overland ล่ะพี่นุกไม่คิดราคาที่อาจต่างกัน 800-1000 บาท สีกับคุณภาพแล้วก็น้ำหนักของกันแคร้งค์
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
น่าโดนเหมือนกันนะครับ แต่ถ้าเทียบกับของ overland ล่ะพี่นุกไม่คิดราคาที่อาจต่างกัน 800-1000 บาท สีกับคุณภาพแล้วก็น้ำหนักของกันแคร้งค์

ก็ดูๆอยู่นานครับมี overland arb manshop ชอบแมนตรงที่มันยื่นออกมาตรงลิ้นหน้าแหละครับพี่อาท  :L4396: โดนมากๆ ถ้ามันเข้ากันได้กับ arb จะแจ่มมากๆครับ เพราะ arb ยาวไปถึงหลังเลยครับ พอได้เก็บเงิน  :L6415: ต่อครับ  :L2754:

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
มีเจ้านี้ทำแบบ อลูมิเนียม

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=26580

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
รู้สึกว่ามีพี่สมาชิกติด. ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นพี่ป้อม_ปภพ นะครับ. เห็นว่าต้องแก้ไขไรบางอย่าง. เพราะเวลาล้อหมุนพี่ท่านเล่นเคาะตลอดทาง. เดี๋ยวไงรอพี่ป้อม_ปภพ มาเหลา. ว่าใช่ไหม  ;) ;D
มีเจ้านี้ทำแบบ อลูมิเนียม
ExtremeGuard: ขายกันแคร้ง, กันถังน้ำมัน อลูมิเนียม ทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ

รถคันที่โฆษณานี่ เหมือนรถ พี่ตามเลย อะ ใช่เปล่าหนอ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
  รถคันที่โฆษณานี่ เหมือนรถ พี่ตามเลย อะ ใช่เปล่าหนอ

จะบอกพี่ต๋องว่า ผมก็สงสัยมานานแล้วครับ  :L2761:  :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
ขอบพระคุณคับพี่นุก    :sd23:

+1 มั้ยพี่อั๋น  :L4365:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
+1 มั้ยพี่อั๋น  :L4365:
ผมติดแบบอลูมิเนียม EXTREME มาเเล้วอ่ะคับ
    แต่แบบของพี่นุก สวยมากๆ เลยคับ    :sd06:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
จัดไปบวกหนึ่งครับพี่นุก  :sd23:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ท่าทางผู้ร่วมขบวนจะล้นหลามซะแล้วครับพี่นุ๊ก  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ท่าทางผู้ร่วมขบวนจะล้นหลามซะแล้วครับพี่นุ๊ก  :L2754:

ยาวปายย ครับพี่อิฐ  :L2739: หลังปีใหม่มีมาอีกล็อตแน่ๆ  :L2754:

จัดไปบวกหนึ่งครับพี่นุก  :sd23:

รับแซ่บครับพี่บังมะ  :L2736:

2. พี่อิฐ
7. พี่บอย Pamania
8. พี่บังมะBangma
9.
10.

ใส่ชื่อได้เรื่อยๆนะครับผม

ออฟไลน์ เอก สันติ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
สวยครับอยาก :L6415:แต่คุณสมบัติยังไม่ถึง :L4386:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ขอถามนึดนึงว่า.  เวลาเปลี่ยนถ่าย นม. เครื่อง ถอดยากไหม
ของเดิม บางและเบา อยํ่แล้ว ของใหม่ หนักแผ่นนี้ กี่กิโล
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ เอก สันติ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ตามที่พี่นุกแจ้ง 13 กิโลครับพี่โต้ง