ผู้เขียน หัวข้อ: แร็คน้ำมันซึม  (อ่าน 9563 ครั้ง)

ออฟไลน์ จา-Thanawat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
แร็คน้ำมันซึม
« เมื่อ: 22 ธันวาคม 2014, 14:07:32 »
ขอคำชี้แนะ แบบนี้ควรทำอย่างไรดีครับ 

เริ่มมีคราบน้ำมันมาให้เห็น ที่ยางหุ้มด้านซ้าย

สภาพใต้ยางหุ้ม ด้านซ้าย

ทางด้านขวา มีคราบน้ำมันบางๆ ที่กระบอก ไม่ได้ชุ่ม คราบแห้ง

ตอนนี้ติดเครื่องอยู่ ระดับน้ำมัน ดังรูป

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
Re: แร็คน้ำมันซึม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2014, 20:40:35 »
มารอคำตอบเป็นเพื่อนพี่จาอีกคนครับ :L2739:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่

ออฟไลน์ พี่นก-99AUTO

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2014, 21:37:24 »
เรียนพี่จา 
ผมว่าเข้าศูนย์ที่เราไว้ใจ หรือเคยเข้าประจำดีกว่าครับ
มันมีชุดซ่อม อย่าเข้าอู่ทั่วไปครับ เป็นงานซ่อมเฉพาะมีเทคนิค ต้องใช้เครื่องมือตอกซีลพิเศษหลายตัว
ถ้าอู่ไหนไม่ฝีมือ แป๊บเดียว ก้อรั่วอีกครับ

ติดต่อ:  (พี่นก)  Tel.& Line ID: 0814433912
กิจการ : MITSUBISHIซ่อม&Service  maintenance  ติดตามที่นี่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?action=post;msg=155848;topic=4004.0
[/si

ออฟไลน์ ตุ้ย nemesis

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2014, 22:46:26 »
พี่จาลองแหกยางหุ้มแร็คพวงมาลัยดูก่อนครับว่าขาดรึเปล่า

ปอลิง พี่จาใช้รถมากี่กิโลแล้วครับ อยากรู้ว่าต้องประมาณเท่าไหร่จะถึงเวลาเปลี่ยนยางหุ้มแร็คพวงมาลัยของตัวเองบ้าง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2014, 10:30:38 »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ออกความเห็นครับ ผมเข้าศูนย์แล้วช่างเอาผ้ามาเช็ดบอกไม่ใช่คราบน้ำมัน ใจชื้นขึ้นมาหน่อย กลับมาก็เลยมุดใต้ท้องรถแล้วใช้ฟองน้ำและสบู่ล้างคราบออก เพื่อดูอาการในอนาคตต่อครับ ช่างไม่ได้เปิดยางออก บอกว่าไม่มีอะไรขาด ผมก็เลยไม่ได้แกะเปิดดูครับ อีกอย่างกลัวฝุ่นเข้าด้วยครับหลังใส่เข้าไปใหม่แล้วไม่สนิท รถผมบอดี้ 2010 ครับ แต่รับรถ 24/12/2009 ครับ  :sd23:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2014, 11:46:25 »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ออกความเห็นครับ ผมเข้าศูนย์แล้วช่างเอาผ้ามาเช็ดบอกไม่ใช่คราบน้ำมัน ใจชื้นขึ้นมาหน่อย กลับมาก็เลยมุดใต้ท้องรถแล้วใช้ฟองน้ำและสบู่ล้างคราบออก เพื่อดูอาการในอนาคตต่อครับ ช่างไม่ได้เปิดยางออก บอกว่าไม่มีอะไรขาด ผมก็เลยไม่ได้แกะเปิดดูครับ อีกอย่างกลัวฝุ่นเข้าด้วยครับหลังใส่เข้าไปใหม่แล้วไม่สนิท รถผมบอดี้ 2010 ครับ แต่รับรถ 24/12/2009 ครับ  :sd23:
ออกก่อนผม 5วันเอง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2014, 13:26:34 »
ส่งรูปไปให้ช่างประจำดู ได้ความว่ายังรั่วไม่มาก ให้ดูน้ำมันในกระปุก

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 30
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2014, 13:47:27 »
เพิ่มเติมพี่จานิดนึงคับ ของผมก้อเปนเมื่อ 2 เดือนที่แล้วคับ รั่วทั้งสองข้างเลยเคลมใหม่ทั้งชุดแร็คเลยคับ 0 เค้าให้เคลม เคสของผมช่างจากโรงงานมิตซูมา 2 คน มาดูรถเค้าบอกว่าเปนเคสศึกษาให้ตัดสินใจเองว่าจะเคลมหรือจะใช้ไปก่อน แต่ผมตัดสินใจเคลมเพราะทั้งชุดศูนย์เค้าบอกราคาประมาณ หมื่นกว่าบาทคับ