ผู้เขียน หัวข้อ: Mini review เจ้าหนู2หลอก สำหรับแก้ปัญหาไฟเอนจิ้นโชว์เนื่องจาก โค้ดP2413  (อ่าน 32759 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับพี่หยก เท่าที่วิ่งดูควันไม่เพิ่มขึ้นครับ แต่อัตรการกินน้ำมัน ขอจับดูซัด2ถังจะมารายงานครับ น่าสนุกจังสเตปต่อไปอาจะเปลี่ยนหัวฉีดดีมะ กล้าเล่นกับเครื่องยนต์เพราะมีที่ปรึกษาที่ดี อย่างพี่นะไอดอลและพี่ๆในคลับเรา รถปีเดียวของผมนี่เข้าศูนย์ก็ร้องโห รถพี่นี่ทำมาเยอะนะ. เอออ กูแต่งไว้คุยน่ะ. ฮ่า :sd10:

จัดเลยครับพี่เอ ตอนนี้ผมก็ชักอยากจะลองสเตปเปลี่ยนหัวฉีดบ้างจังครับ เพราะตามสไตล์ปามาเนียการแต่งรถคือการพักผ่อน ผมชอบคำนี้จังครับ  :L2888:  :L2901:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
 :sd01: พี่เอ กะ พี่ชรินทร์ ไปเมื่อไรสะกิดปุ๊ด้วยนะ...คือพี่ๆ เขาเขียน Road map ไว้นำทางละ เห็นควรไปตามๆ กัน อย่าได้แตกแถว  ;D

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
:sd01: พี่เอ กะ พี่ชรินทร์ ไปเมื่อไรสะกิดปุ๊ด้วยนะ...คือพี่ๆ เขาเขียน Road map ไว้นำทางละ เห็นควรไปตามๆ กัน อย่าได้แตกแถว  ;D

ดีครับพี่ปุ๊ ต้องเดินตาม Road map พวกพี่ๆครับจะได้  :L2888:  :L2901:  :L2901:  :sd42: 
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ ชาติ The-Kop

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
สอบถามหน่อยครับ  รถผมขึ้น Code  P2413   แต่ขึ้นครั้งเดียวตอน สตาร์รถทุกครั้ง  ใช้ SMG  ลบก็หาย  และไม่ขึ้นอีกเลยตอนขับ    แบบนี้ มอเตอร์ EGR เสียมั้ยครับ  ถ้าเอากล่องหลอก EGR มาใส่  ไฟจะหายโชว์มั้ยคับ   (รถผมอุด EGR แล้วครับ)  ขอบคุณครับ :sd23:

ออฟไลน์ โจ้ (ราชบุรี)

• Pa Mania
  • *
  • Pajero Sport 2012 & Ford Escape 3.0 (2003)
สอบถามหน่อยครับ  รถผมขึ้น Code  P2413   แต่ขึ้นครั้งเดียวตอน สตาร์รถทุกครั้ง  ใช้ SMG  ลบก็หาย  และไม่ขึ้นอีกเลยตอนขับ    แบบนี้ มอเตอร์ EGR เสียมั้ยครับ  ถ้าเอากล่องหลอก EGR มาใส่  ไฟจะหายโชว์มั้ยคับ   (รถผมอุด EGR แล้วครับ)  ขอบคุณครับ :sd23:

ตอนขับ ได้สังเกตุ การปิดเปิด EGR ที่SMG บ้างหรือป่าว ว่าตอนเร่งเครื่องEGR จะปิด=0  ตอนถอนคันเร่ง EGR จะเปิดมากกว่า0 คับ
ความสุขอยู่ที่การปล่อยวาง ความรู้คือการแบ่งปันไม่มีที่สิ้นสุด..

ออฟไลน์ ชาติ The-Kop

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
   ตอนขับ ได้สังเกตุ การปิดเปิด EGR ที่SMG บ้างหรือป่าว ว่าตอนเร่งเครื่องEGR จะปิด=0  ตอนถอนคันเร่ง EGR จะเปิดมากกว่า0 คับ
  สอบถามอาการ EGR มีปัญหา  เป็นยังไงครับ  ไฟโชว์ ลบไม่ออก   หรือ ลบออก เดี๋ยวก็ขึ้นอีก     รถผมขึ้นครั้งเดียว ลบออก  แล้วก็ไม่ขึ้นอีกเลย   (แต่จะเป็นทุกครั้งที่ สตาร์ดรถคับ)