ผู้เขียน หัวข้อ: Mini review เจ้าหนู2หลอก สำหรับแก้ปัญหาไฟเอนจิ้นโชว์เนื่องจาก โค้ดP2413  (อ่าน 32835 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เอาละน้าาา. เจ้าข้อที่ผมกังวลเรื่องอัตราการกินน้ำมันเชื้อเพลิง. ตอนนี้เติมเต็มถังละ รอใกล้หมดถังจะมารายงานผลว่า ไอ้ที่ลื่นปรื้ดๆยิ่งกว่าเจ้าของเนี่ย มีผลต่อเชื้อเพลิงเรามากแค่ไหน :L6419:

ปล.รู้สึกสงสารกล่องECUหลักของรถจัง โดนหลอกตากลอด คันเร่งไฟฟ้าก็หลอก นู่นนี่นั่นก็หลอก ไหนๆก็ไหนๆเดี๋ยวปรึกษาพี่นะไอดอลอีกทีว่า เราจะรวมหัวกันหลอกกล่องหลักด้วย บัตเตอฟรายทอด อีกตัวจะดีไหมน้ออ :sd01:

แหมม.  ที่ถ้าสาวๆหลอกง่ายเหมือนกล่องECUคงดีโน๊ะ จะหลอกพริตตี้มอเตอร์โชว์ มาเป็นพรีเซนเตอร์ถ่ายคู่เจ้า2หลอกลงรีวิวให้พี่ๆหน้ามืดตัวมัวอ่านรีวิวไปโดนนมหลอก น้ำลายหกไป ฮ่า :L2897:

พี่ๆท่านใดมีอะไรมาหลอกอีก นำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ.  เอ่อ.  ถ้าหลอกผบ. เรื่องแต่งรถไม่ต้องเล่าละ  หลอกไปเยอะกว่ากล่องอีกงะ   นี่ผมกะว่จะถ่ายบาปด้วยการพาผบ. ไปช่อปแบรนด์แนมแถวหลังตึกกระจกเยอะๆที่พี่นะงานอยู่ซะหน่อย อิอิ :L2897: :L4384:
จัด like@52 ให้เลยครับ   รีวิวได้ประทับใจมากๆ

ว่าแต่ผมยังมีคำถามคาใจในวันแรกที่เจอพี่เอ วัชรพลเปิดตัวมาพร้อมรถ pajero sport ขาวจั๊วที่ป้อมพี่ลีโจอยู่นะ  ว่าอะไหล่ชิ้นนั้นได้แต่ใดมา  :L2897:

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
:sd21: โอ้วเห็นหุ่นตัวเองผ่านเวปแล้วรับไม่ได้  ผมนี่......ลุกขึ้นเลย 5555  เสือบหมอบไม่ได้ช่วยผมเลย

แบบนี้ต้องจัด 2 ดอก   เราต้องหุ่นดีกว่านี้หน่อย  ไม่ไหว  ไม่ไหว  รับไม่ได้  :sd42: :sd42: :sd42:

ว่าแต่มีกล่องหลอกหุ่นไหม  :L4396: :L4396: :L4396:

พี่นะต้องเน้น ซอย ครับ  ;D  หมายถึง ซอยปั่นจักยาน   :sd42:
การปั่นจักยาน ถ้าใช้ รอบขาหนักไปจะทำให้ร่างกายดึง คาร์โบไฮเดท มาใช้มาก จะทำให้น้ำหนักลดลงช้าครับ

แต่ถ้าปั่นใช้ รอบซอย รอบขา เร็วพอดี ร่างกายจะดึงไขมันมาใช้พลังงานครับ และน้ำหนักจะลงเร็วกว่า ครับ   :sd23: และฮาดเรทหัวใจจะดีมากๆครับ  :L2734:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2900: ครับ เพื่อนโผ๊ม เอ วัชรพล กด :L6428: ที่ 53 ให้เลย สุดยอดการรีวิว :L2736:
ผมเห็นแววมือรีวิวประจำเวปแล้ว  :sd42:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
จัด like@52 ให้เลยครับ   รีวิวได้ประทับใจมากๆ

ว่าแต่ผมยังมีคำถามคาใจในวันแรกที่เจอพี่เอ วัชรพลเปิดตัวมาพร้อมรถ pajero sport ขาวจั๊วที่ป้อมพี่ลีโจอยู่นะ  ว่าอะไหล่ชิ้นนั้นได้แต่ใดมา  :L2897:

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

เอ่อ พี่นะไอดอลครับ. เค้ามีไลน์กลุ่มผบ. แล้วน้าาาา เดี๋ยวผมก็กลายเป็นเนทไอดอลละงานเข้าเลย คิกๆ. อะไหล่ชุบโครเมียมขาววับในวันเปิดตัวเอ-วัชรพลที่ป้อมพี่ลีโจเมื่อนานมาแล้วนั้นปู้นน ผมยืมมาทดลองใส่ดูก่อนแต่ไม่เข้ากับสไตล์การแต่งรถของปามาเนียเลยคืนเค้าไปแล้วครับ เอ่อ ใส่แล้วแต่ยังไม่ได้ลองขับครับ :L4386: :sd23: :L4387: :sd01:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2014, 11:06:36 โดย เอ-วัชรพล »

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ขอบคุณสำหรับการริวิวดีๆ ครับ และขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่แนะนำ สิ่งดีๆให้กับเพื่อนสมาชิกครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เอ่อ พี่นะไอดอลครับ. เค้ามีไลน์กลุ่มผบ. แล้วน้าาาา เดี๋ยวผมก็กลายเป็นเนทไอดอลละงานเข้าเลย คิกๆ. อะไหล่ชุบโครเมียมขาววับในวันเปิดตัวเอ-วัชรพลที่ป้อมพี่ลีโจเมื่อนานมาแล้วนั้นปู้นน ผมยืมมาทดลองใส่ดูก่อนแต่ไม่เข้ากับสไตล์การแต่งรถของปามาเนียเลยคืนเค้าไปแล้วครับ เอ่อ ใส่แล้วแต่ยังไม่ได้ลองขับครับ :L4386: :sd23: :L4387: :sd01:

คิดว่าคุยรู้เรื่องกันแค่2คนเหรอ ผมก็อยู่ในเหตุการณ์วันนั้นด้วยนะ อะไรที่ไม่เหมาะไม่ได้ใช้โยนเข้าห้องแบ่งปันก็ได้นะ  ;D

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขอบคุณพี่เอสำหรับรีวิวดีๆ ได้ความรู้ดีมากๆเลยครับ  :L2900: อย่างนี้คงต้องไปหาอะไรหลอกๆมาปะจำการบ้างแล้วครับ  :L2888:  :L2901:  :L2901:
และขอกด  :L6428: ที่ 54 ให้เลยครับพี่เอ  :L2900:  :L2904:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

• Pa Mania
  • *
คิดว่าคุยรู้เรื่องกันแค่2คนเหรอ ผมก็อยู่ในเหตุการณ์วันนั้นด้วยนะ อะไรที่ไม่เหมาะไม่ได้ใช้โยนเข้าห้องแบ่งปันก็ได้นะ  ;D

ฮ่าาาา พี่กิตอะ  อะไหล่ขาวโบ๊ะ  เอ้ยโครเมี่ยมเงาๆๆ กลัวว่าสมาชิกที่ได้รับแบ่งปันจะนำไปใส่แล้วอาจจะเกิดผลทางด้านลบต่อ สวัสดิภาพในรถน่ะครับ  ฮี่ๆๆ :sd42:

ผมว่าเราโฟกัสไปที่เรื่อง กล่อง2 หลอกต่อดีกว่าเหอะ :L2759: :L4387: :sd23:

ว่าแต่ ยังเหลือ บัตเตอฟลายทอด ที่เค้าว่าหลอกให้เปิดลิ้นผีเสื้อตลอดเวลานี่มันตัวเดียวกับหลอกแอร์โฟร์นี่รึเปล่า  หรือยังมีให้หลอกอีก รอพี่ๆมาแนะนำเพิ่มเติมครับ ;D

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่เอสำหรับรีวิวดีๆ ได้ความรู้ดีมากๆเลยครับ  :L2900: อย่างนี้คงต้องไปหาอะไรหลอกๆมาปะจำการบ้างแล้วครับ  :L2888:  :L2901:  :L2901:
และขอกด  :L6428: ที่ 54 ให้เลยครับพี่เอ  :L2900:  :L2904:

พี่ชรินทร์ จัดครั้งหน้า อัพกล่องปิ่นโตไปพร้อมกันเลย  ได้ข่าวจากพี่ดลว่า มีโหมดแดงยิกๆด้วย  :L4398:

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
พี่ชรินทร์ จัดครั้งหน้า อัพกล่องปิ่นโตไปพร้อมกันเลย  ได้ข่าวจากพี่ดลว่า มีโหมดแดงยิกๆด้วย  :L4398:
ขอบคุณครับพี่เอ มีโอกาสต้องจัดครับ อยากจะลองลื่นปรี้ดกับเขาดูบ้าง   :L4384:  :L2901:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

surut jantorn

ป๋มก็ว่าแล้ววววววว..เมื่อวันที่มาเจออะไหล่แท้ ป๋มก้อว่ามันไม่ใช่นี่น๊าาาาา  :L2732:
เข้าใจตรงกันน๊าาาา...คุณพี่เอ  :L4387:

• Pa Mania
  • *
ป๋มก็ว่าแล้ววววววว..เมื่อวันที่มาเจออะไหล่แท้ ป๋มก้อว่ามันไม่ใช่นี่น๊าาาาา  :L2732:
เข้าใจตรงกันน๊าาาา...คุณพี่เอ  :L4387:

อะจ่ะ พี่อ้วน เข้าใจตรงกันแระ :D  ตอนนี้เลยใช้อะไหล่แท้ของศูนย์ตลอด อะไหล่เทียบเอาไว้เป็นของแต่งละกันโน๊ะ :sd10:

surut jantorn

อะจ่ะ พี่อ้วน เข้าใจตรงกันแระ :D  ตอนนี้เลยใช้อะไหล่แท้ของศูนย์ตลอด อะไหล่เทียบเอาไว้เป็นของแต่งละกันโน๊ะ :sd10:
ง้านนน....ก้อติดป๋มหนึ่งมาวววล่ะกันนะจ๊ะ  :-X ;D

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่นะต้องเน้น ซอย ครับ  ;D  หมายถึง ซอยปั่นจักยาน   :sd42:
การปั่นจักยาน ถ้าใช้ รอบขาหนักไปจะทำให้ร่างกายดึง คาร์โบไฮเดท มาใช้มาก จะทำให้น้ำหนักลดลงช้าครับ

แต่ถ้าปั่นใช้ รอบซอย รอบขา เร็วพอดี ร่างกายจะดึงไขมันมาใช้พลังงานครับ และน้ำหนักจะลงเร็วกว่า ครับ   :sd23: และฮาดเรทหัวใจจะดีมากๆครับ  :L2734:
ขอบคุณครับพี่ดล ผมมีครบแล้ว  ว่าแต่ต้องรอบขาเท่าไหร่ที่ต้องรักษาครับ

หากมีโอกาส รบกวนเอามาอีกครั้งขอดูใกล้ทีเถอะอะไหล่แบบนี้ผมว่ามันแข็งแรงดี  ว่าแต่จะใส่หรือไม่ใส่ค่อยว่ากันอีกที  แล้วไปเอามาจากเซียงกงไหนครับ 5555

ฮ่าาาา พี่กิตอะ  อะไหล่ขาวโบ๊ะ  เอ้ยโครเมี่ยมเงาๆๆ กลัวว่าสมาชิกที่ได้รับแบ่งปันจะนำไปใส่แล้วอาจจะเกิดผลทางด้านลบต่อ สวัสดิภาพในรถน่ะครับ  ฮี่ๆๆ :sd42:

ผมว่าเราโฟกัสไปที่เรื่อง กล่อง2 หลอกต่อดีกว่าเหอะ :L2759: :L4387: :sd23:

ว่าแต่ ยังเหลือ บัตเตอฟลายทอด ที่เค้าว่าหลอกให้เปิดลิ้นผีเสื้อตลอดเวลานี่มันตัวเดียวกับหลอกแอร์โฟร์นี่รึเปล่า  หรือยังมีให้หลอกอีก รอพี่ๆมาแนะนำเพิ่มเติมครับ ;D

พอแล้ว ค่อยเป็นค่อยไปนะ  55555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผมก็อยู่ในเหตุการณ์เห็นอะไหล่วันนั้นนะพี่เอ เพราะฉะนั้นผมต้องไป 1 มาววว พร้อมพี่อ้วนน๊าาา  :L4396:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ผมก็อยู่ในเหตุการณ์เห็นอะไหล่วันนั้นนะพี่เอ เพราะฉะนั้นผมต้องไป 1 มาววว พร้อมพี่อ้วนน๊าาา  :L4396:

พี่อิฐเห็นอะไร เห็นแล้วชื่นใจไหม  มีภาพประกอบไหม ว่าหน้าตาพี่อิฐเวลาที่ชื่นใจเป็นเช่นไร ????

:L2761: :L2761:

• Pa Mania
  • *
พี่อิฐเห็นอะไร เห็นแล้วชื่นใจไหม  มีภาพประกอบไหม ว่าหน้าตาพี่อิฐเวลาที่ชื่นใจเป็นเช่นไร ????

:L2761: :L2761:

ผมว่ากระทู้ 2 หลอก   เริ่มจะหลอกหลอนกันเองละ  :sd42:

ตัวใครตัวมันเด้อ :L2901: :sd21:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
  :sd23: ยินดีกับพี่เอด้วยครับที่แก้ปัญหารุร่วงไปได้ด้วยดี ขนาดมาซ่อม2อย่างพี่นะยังแต่งตัวแบบนี้ แต่ถ้าซ่อมมากกว้านี้ผมคงต้องใส่สูตรผูกไทมาแน่นอน  :L6419:  :L2901:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
จัด :L6428: # :L4396: :L4396: ให้เลยครับพี่เอ รีวิวได้สนุกจริงๆครับ :L2900: ส่วนตัวผมก็ได้รับกล่อง 2 หลอกมาจากงาน 2 ปีเหมือนกันครับ ;) ;)

ขออนุญาตแจ้งข้อมูลเพิ่มเติมให้เพื่อนสมช.อีกนิดนะครับพี่เอ (พี่เออาจจะทราบแล้ว) หลังจากติดตัวหลอกมอเตอร์ EGR แล้วคุณปอนด์ IFRIT บอกว่าเราสามารถถอดตัวมอเตอร์ EGR ออกมาได้เลยครับแต่ต้องหาแผ่นอุดมาอุดเพิ่มตรงช่องที่เดิมเคยเป็นมอเตอร์เพื่อให้ห้องเครื่องดูโล่งขึ้นอีกหน่อยครับ :L2736:

สำหรับกล่องหลอก Airflow นั้นผมไม่แน่ใจว่าการไปหลอกว่าอากาศมีคุณภาพดีหรือมีปริมาณอากาศไหลผ่านมากจะเป็นการหลอกให้หัวฉีดจ่ายน้ำมันเพิ่มมากขึ้นกว่าปกติเลยทำให้มีควันดำออกมามากด้วยหรือเปล่านะครับ :sd06: :L4387:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
จัด :L6428: # :L4396: :L4396: ให้เลยครับพี่เอ รีวิวได้สนุกจริงๆครับ :L2900: ส่วนตัวผมก็ได้รับกล่อง 2 หลอกมาจากงาน 2 ปีเหมือนกันครับ ;) ;)

ขออนุญาตแจ้งข้อมูลเพิ่มเติมให้เพื่อนสมช.อีกนิดนะครับพี่เอ (พี่เออาจจะทราบแล้ว) หลังจากติดตัวหลอกมอเตอร์ EGR แล้วคุณปอนด์ IFRIT บอกว่าเราสามารถถอดตัวมอเตอร์ EGR ออกมาได้เลยครับแต่ต้องหาแผ่นอุดมาอุดเพิ่มตรงช่องที่เดิมเคยเป็นมอเตอร์เพื่อให้ห้องเครื่องดูโล่งขึ้นอีกหน่อยครับ :L2736:

สำหรับกล่องหลอก Airflow นั้นผมไม่แน่ใจว่าการไปหลอกว่าอากาศมีคุณภาพดีหรือมีปริมาณอากาศไหลผ่านมากจะเป็นการหลอกให้หัวฉีดจ่ายน้ำมันเพิ่มมากขึ้นกว่าปกติเลยทำให้มีควันดำออกมามากด้วยหรือเปล่านะครับ :sd06: :L4387:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับพี่หยก เท่าที่วิ่งดูควันไม่เพิ่มขึ้นครับ แต่อัตรการกินน้ำมัน ขอจับดูซัด2ถังจะมารายงานครับ น่าสนุกจังสเตปต่อไปอาจะเปลี่ยนหัวฉีดดีมะ กล้าเล่นกับเครื่องยนต์เพราะมีที่ปรึกษาที่ดี อย่างพี่นะไอดอลและพี่ๆในคลับเรา รถปีเดียวของผมนี่เข้าศูนย์ก็ร้องโห รถพี่นี่ทำมาเยอะนะ. เอออGUแต่งไว้คุยน่ะ. ฮ่า :sd10:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2014, 12:16:26 โดย เอ-วัชรพล »