ผู้เขียน หัวข้อ: หนึ่งมารบูรพา..น้องใหม่มารายงานตัวครับ  (อ่าน 12417 ครั้ง)

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
Re: หนึ่งมารบูรพา..น้องใหม่มารายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2014, 23:56:33 »
 :sd23: ยินดีต้อนรับครับ พี่หนึ่ง มารบูรพา :sd23:
ชอบสโลแกนพี่จัง :L2900:

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 28
Re: หนึ่งมารบูรพา..น้องใหม่มารายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 02:42:38 »
ยินดีต้อนรับคับพี่หนึ่ง บุรพา  :L2900:   เพลานี้พี่หนึ่งคงต้องทำOTเพิ่มขึ้นเเน่ๆคับพ่อหมอคอนเฟริม :L2904:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2014, 02:44:20 โดย พี่เอ-A/Ukrit »
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 06:27:53 »
 :L4365: ยินดีตอนรับครับ เชิญพี่หนึ่งเดินชมอารยธรรมปามาเนียได้รอบบ้านนี้เลยนะครับ  ;D :sd23:
Pamania so good

manhorse

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 07:17:23 »
สวัสดีครับพี่หนึ่ง ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 08:03:37 »
ก่อนอื่น ขอขอบคุณพี่ๆทีมงาน ปาเจโร่สปอร์ตมาเนีย ทุกท่าน ที่เปิดโอกาสให้ผมได้เจอมิตรภาพที่ดี และแหล่งความรู้ที่มากมายแบบไม่หวงแหน

ขอน้ำสักนิดน่ะครับ แล้วเนื้อค่อยว่ากันที่หลัง 5555

ผมเป็นสมาชิกในคลับนี้ เพราะมีความชอบในปาเจโร่ สปอร์ต แต่ แต่ ไม่มีโอกาสเป็นเจ้าของสักที จนเมื่อวันที่ 1 ธันวาคม 2557
มีโอกาสได้รับรถ(รถมือสองน่ะครับ ซื้อต่อจากเจ้านาย) จึง มองสิ่งอำนวยความสะดวกในรถเพิ่มเติม ซึ่งเข้ามาดูอยู่เกือบทุกวัน เห็นพี่ๆทั้งหลาย คุยกัน แลกเปลี่ยนความคิดกัน ผมชอบก็แค่นั้นครับ

เข้าเนื้อเลยดีกว่า
 ผมชื่อ หนึ่ง ครับ กบดานและทำงานอยู่ที่ บ้านฉาง ระยอง ครับ
 ทำงานเป็น Inspector ตัวน้อยๆ คอยตรวจสอบคุณภาพงานเชื่อม งานโครงสร้าง งานก่อสร้างโรงงาน ประมาณนี้ครับ
 ส่วนตัวเป็นคนอารมณ์ดีครับ
 ส่วนน้องปาเจโร่ ของผม สีดำ ครับ ชื่อ ศรีสุข ครับ
 เบอร์โทรศัพท์ผม 082-2004175 ครับ
 ขอบอกพี่ๆทุกท่านในที่นี้ ผมเข้ามาส่อง มาหาความรู้ มาหามิตรภาพ มิเคยได้คิดมาสร้างความวุ่นวาย กระทู้อาจจะน้อย แต่เรื่องจริงใจผมเกินล้านครับ
 และถ้าผมทำอะไรที่ผิดจากกฏระเบียบข้อบังคับและกติกา รบกวนพี่ๆ ตักเตือนได้เลยครับ
 ตามสโลแกนของผมซึ่งยึดถือมาตลอด30กว่าปีนี้
 "มิตรภาพต้องเริ่มต้นที่ความจริงใจ  ส่วนอสรพิษที่ว่าร้ายยังดีกว่ามิตรทรยศครับ"

ขอบคุณครับ

หวัดดีครับพี่หนึ่ง บูรพา ยินดีต้อนรับครับ คำลงท้ายที่คมกริ๊บเลยนะครับ

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 08:26:32 »
ยินดัต้อนรับครับ พี่หนึ่ง  :L2753:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 08:37:40 »
ยินดีต้อนรับครับพี่หนึ่ง
ปามาเนียแถบโซนตะวันออกมีเยอะเลยครับ
เจอเมื่อไหร่บีบแตรไล่ได้เลยนะครับ ;) ;) ;)
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 08:47:53 »
ยินดีต้อนรับครับพี่หนึ่ง
ปามาเนียแถบโซนตะวันออกมีเยอะเลยครับ
เจอเมื่อไหร่บีบแตรไล่ได้เลยนะครับ ;) ;) ;)

บีบแตรไล่? ทำไมไม่บีบแตรรถ...ละครับ พี่โจ้  ;)  ;D

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 08:55:23 »
บีบแตรไล่? ทำไมไม่บีบแตรรถ...ละครับ พี่โจ้  ;)  ;D

:sd30: :sd30: :sd30:
 :sd07: :sd07: :sd07: :sd07:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 08:59:15 »

ออฟไลน์ หนึ่ง มารบูรพา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 11:11:08 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่เข้ามาต้อนรับกันอย่างอบอุ่น แหมมมม ...ช่างมีความสุขดีแท้ๆเลย :sd01:
มิตรภาพเริ่มต้นที่ความจริงใจ แต่อสรพิษยังดีกว่ามิตรทรยศ

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 11:13:09 »
...........สวัสดีครับพี่หนึ่ง ยินดีต้อนรับครับ .......และยินดีล่วงหน้าเข้าสู่แก้งกระเป๋าแหกครับ(แต่ละอันเกรดสะสม... :sd42:) ที่นี่อบอุ่น พี่ๆใจดีทุกคนมีทุกคำตอบ
ส่วนตัวผมเรียกอาจารย์เพราะพี่ๆให้แต่ความรู้ที่ผมไม่รู้ ขนาดบางทีถามบริษัทตัวแทนจำหน่ายแล้วไม่ได้คำตอบ ต้องมาดูคำตอบที่พี่ๆที่นี่ได้ตอบเอาไว้ถึงบางอ้อทุกที ผมเคยพูดไว้ว่าผมซื้อปาเจโร่เพราะเวปนี้ และยังยืนยันคำเดิมครับ.....อย่าหลงมาอยู่แก้งกระเป๋าแหกนะครับ เพราะพี่หนึ่งจะกู่ไม่กลับอีกเลย......
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 11:40:21 »
สวัสดีและยินดีต้อนรับครับพี่หนึ่ง มารบูรพา นามสกุลพี่นี่มีที่มามั้ยครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 11:57:59 »
...........สวัสดีครับพี่หนึ่ง ยินดีต้อนรับครับ .......และยินดีล่วงหน้าเข้าสู่แก้งกระเป๋าแหกครับ(แต่ละอันเกรดสะสม... :sd42:) ที่นี่อบอุ่น พี่ๆใจดีทุกคนมีทุกคำตอบ
ส่วนตัวผมเรียกอาจารย์เพราะพี่ๆให้แต่ความรู้ที่ผมไม่รู้ ขนาดบางทีถามบริษัทตัวแทนจำหน่ายแล้วไม่ได้คำตอบ ต้องมาดูคำตอบที่พี่ๆที่นี่ได้ตอบเอาไว้ถึงบางอ้อทุกที ผมเคยพูดไว้ว่าผมซื้อปาเจโร่เพราะเวปนี้ และยังยืนยันคำเดิมครับ.....อย่าหลงมาอยู่แก้งกระเป๋าแหกนะครับ เพราะพี่หนึ่งจะกู่ไม่กลับอีกเลย......
ขอบคุณพี่สุนทรที่แนะนำครับ แต่กว่าจะได้กระเป๋าแหกคงอีกนานครับ เพราะต้องรีบปั๊มกระทู้ก่อน แต่จะปั๊มเพื่อเอากระทู้อย่างเดียวคงไม่ไหวครับ แต่จะพยายามน่ะครับ
มิตรภาพเริ่มต้นที่ความจริงใจ แต่อสรพิษยังดีกว่ามิตรทรยศ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 12:02:14 »
สวัสดีและยินดีต้อนรับครับพี่หนึ่ง มารบูรพา นามสกุลพี่นี่มีที่มามั้ยครับ
พอมีบ้างนิดหน่อยครับ 5555
จริงๆชอบคำนี้ครับ คำว่า บูรพา มาจาก ผมอยู่จ.ระยองและเป็นฝั่งภาคตะวันออกของไทยครับ
ส่วนคำว่า มาร เนี่ย....... ผมเคยไปตรวจงานน้องๆที่ทำงานร่วมกัน น้องมันบ่นเวลาผมตรวจงานเคี่ยวๆน้องเลยเรียก ผมว่า มารจริงๆเลย ไอ้บ้านี่ 5555
ผมเลยนำมารวมกัน ว่า มารบูรพา น่ะครับ
ยินดีที่มีโอกาสได้รู้จัก ได้ทักทาย น่ะครับ พี่บัง มะ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 12:56:47 »
สวัสดีครับพี่หนึ่ง ไม่แน่ใจว่าเคยทักทายกันแล้วหรือยัง ยังไงก็ขอให้มีความสุขในอาณาจักรปามาเนียนะครับ :L2753:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ เจ๊ก สุวรรณภูมิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ที่นี่ประเทศไทย
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 16:09:55 »
สวัสดีครับพี่หนึ่ง ยินดีที่ได้รู้จักครับ :L2753:

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 17:12:11 »
สวัสดีและยินดีต้อนรับครับพี่หนึ่ง มารบูรพาครับ  :sd23:  คนจังหวัดเดียวกัน

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 23:47:56 »
 :L4399: สวัสดีและยินดีต้อนรับ พี่หนึ่ง มารบูรพา สู่ครอบครัวปามาเนี่ย  คร้าบบบบ :L4373:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2014, 12:07:31 »
สวัสดีครับพี่หนึ่ง ไม่แน่ใจว่าเคยทักทายกันแล้วหรือยัง ยังไงก็ขอให้มีความสุขในอาณาจักรปามาเนียนะครับ :L2753:
สวัสดีครับ พี่หยก ผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่ทักหลายครั้งดีกว่าครั้งเดียวแน่นอนครับ อิอิ

สวัสดีและยินดีต้อนรับครับพี่หนึ่ง มารบูรพาครับ  :sd23:  คนจังหวัดเดียวกัน
สวัสดีและยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ พี่นฤพนธ์ พี่อยู่แถวไหนหรอครับ ผมอยู่บ้านฉาง เนินกระปรอกครับ ทางลงหาดน้ำรินครับ

สวัสดีครับพี่หนึ่ง ยินดีที่ได้รู้จักครับ :L2753:
สวัสดีและยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ พี่เจ๊ก
:L4399: สวัสดีและยินดีต้อนรับ พี่หนึ่ง มารบูรพา สู่ครอบครัวปามาเนี่ย  คร้าบบบบ :L4373:
สวัสดีและยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ พี่ ดิน ไม่แน่ใจว่าเรียกถูกไหมครับ