ผู้เขียน หัวข้อ: หมดระยะประกันพี่ใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไรกันบ้างครับแล้วเกรดอะไรครับ  (อ่าน 20375 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุ๊ PJS2626

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1

เคยเห็นไหมพี่ปุ๊ โค๊ชฟุตบอลชายทีมชาติไทย  :sd42:

อ้อออออออ  Zic นี่เอง แบบนี้ต้องลองแล้ว  :L2904: :L2904:

:sd42:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
 ใช้ตามพี่ๆในนี้  ;)  ;)  ;)
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ต้องลอง Zic บ้างแล้วรอบต่อไป
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ สนทรรศ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมเลือกใช้ คาสตรอล เอจ ไทเทเนี่ยม    ถึงเครื่องจะดังขึ้นมานิดกว่าตัวอื่นๆแต่ลื่นไว้ใจได้ในรอบสูงๆและทุกระยะ10,000โลครับ   :L2739: :L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
ผมเลือกใช้ คาสตรอล เอจ ไทเทเนี่ยม    ถึงเครื่องจะดังขึ้นมานิดกว่าตัวอื่นๆแต่ลื่นไว้ใจได้ในรอบสูงๆและทุกระยะ10,000โลครับ   :L2739: :L2739: :L2739:
ตัวนี้เปลี่ยนที่ทุก หมื่นโลไม่ครับพี่นะ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ตัวนี้เปลี่ยนที่ทุก หมื่นโลไม่ครับพี่นะ

ขออนุญาตให้ข้อมูลแทนพี่นะไปก่อนนะครับ :L4399: ตัวสังเคราะห์แท้ 100% ทุกยี่ห้อแนะนำเปลี่ยนทุกๆ 10,000 โลครับพี่วิทย์ ส่วนยี่ห้อก็ตามใจชอบเลยครับ เมื่อก่อนเคยใช้ตัวเดียวกับของพี่นะอยู่เป็นแสนโล..ก็ใช้ดีนะ ราคา :L4373: ดีด้วย แต่ตอนนี้ผมลองเปลี่ยนมาใช้ MOTUL 5W-30 ได้ 2 รอบละ ความรู้สึกคือมันก็ลื่นดีแหล่ะครับ ส่วนตัวคิดว่ายี่ห้อที่ใช้มักจะมีผลทางใจมากกว่า แต่ไม่ว่าจะเลือกใช้ยี่ห้อไหนก็ตาม ถ้าเป็นไปได้พยายามเลือกใช้ตัวท็อปเข้าไว้น่าจะปลอดภัยที่สุดครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขออนุญาตให้ข้อมูลแทนพี่นะไปก่อนนะครับ :L4399: ตัวสังเคราะห์แท้ 100% ทุกยี่ห้อแนะนำเปลี่ยนทุกๆ 10,000 โลครับพี่วิทย์ ส่วนยี่ห้อก็ตามใจชอบเลยครับ เมื่อก่อนเคยใช้ตัวเดียวกับของพี่นะอยู่เป็นแสนโล..ก็ใช้ดีนะ ราคา :L4373: ดีด้วย แต่ตอนนี้ผมลองเปลี่ยนมาใช้ MOTUL 5W-30 ได้ 2 รอบละ ความรู้สึกคือมันก็ลื่นดีแหล่ะครับ ส่วนตัวคิดว่ายี่ห้อที่ใช้มักจะมีผลทางใจมากกว่า แต่ไม่ว่าจะเลือกใช้ยี่ห้อไหนก็ตาม ถ้าเป็นไปได้พยายามเลือกใช้ตัวท็อปเข้าไว้น่าจะปลอดภัยที่สุดครับ
ถูกต้องครับ  เลือก spec mี่สูงไว้ก่อน   แต่ถ้าเครื่องยนต์เดิมๆแค่ semi ก็พอครับเปลี่ยนถ่ายทุก 5000โลเลย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ของผมนี่เปลี่ยนทุก 10,000  :sd10: :sd10:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ถูกต้องครับ  เลือก spec mี่สูงไว้ก่อน   แต่ถ้าเครื่องยนต์เดิมๆแค่ semi ก็พอครับเปลี่ยนถ่ายทุก 5000โลเลย
:L2758: ครับ พี่หยก พี่นะ ว่าแต่ คาสตรอน เอจ ที่ตรังราคาแรงมากกก ครับ :sd10:

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
พี่หยก Motul 5w-30 6ลิตรราคาเท่าไหร่ครับ เดิมผมใช้เชลล์ เฮลิค10w-30 ไม่ประทับใจเท่าไหร่เลย

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ล่าสุดมาลองใช้ วาโวลีน ครับ เดี๋ยวไปหารูปก่อน  :L2901: ว่ารุ่นไหนเกรดไหน
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32

ออฟไลน์ กร บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ปามาเนีย
เข้ามาเก็บข้อมูล มีประโยชน์มากครับ :L2900:

• Pa Mania
  • *
พี่หยก Motul 5w-30 6ลิตรราคาเท่าไหร่ครับ เดิมผมใช้เชลล์ เฮลิค10w-30 ไม่ประทับใจเท่าไหร่เลย

ร้านเขาจัดเป็น 4+3 ลิตรราคา 2,700 พร้อมของแถมครับพี่โอ๋ ถ้าเอาแค่ 6 ลิตรอาจจะลดลงได้นิดหน่อยมั้งครับ ลองถามร้านค้าในห้องซื้อขายดูก็ได้ มีแค่ร้านเดียวที่ขาย Motul อีกร้านเขาเลิกขายยี่ห้อนี้นานแล้วครับ :L2904:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
ร้านเขาจัดเป็น 4+3 ลิตรราคา 2,700 พร้อมของแถมครับพี่โอ๋ ถ้าเอาแค่ 6 ลิตรอาจจะลดลงได้นิดหน่อยมั้งครับ ลองถามร้านค้าในห้องซื้อขายดูก็ได้ มีแค่ร้านเดียวที่ขาย Motul อีกร้านเขาเลิกขายยี่ห้อนี้นานแล้วครับ :L2904:
ขอบคุณครับพี่หยก เห็นในห้องซื้อขายแล้วครับ มีโปรโมชั่นอยู่พอดีเลย

ออฟไลน์ บี [SuperDaddy]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • I think, therefore I am :)
ผมใช้คาสตรอล เอจ ไทเทเนี่ยมครับ ก่อนหมดประกันก็ใช้เชลล์สังเคราะห์ของศูนย์
หลังๆนี่ รอบ6หมื่นโล ก็มาใช้คาสตรอล ตลอดเลยครับ เบอร์ 5W-30 ซื้อมากล่องละราวๆ 2000 (6+1ลิตร)

มีรอบนี้จะลองของ PTT SuperCommonrail Fully Syn 5-30 ดูบ้าง พอดีอยากได้ลำโพง JBL Go กะเค้าบ้าง 555 กล่องแบบ(6+1ลิตร) ราคาก็ราวๆ 1950ฝากเพื่อนในปตท. ซื้ออ่ะครับ
Y2012 PajeroSport 2.5GT

• Pa Mania
  • *
ผมใช้คาสตรอล เอจ ไทเทเนี่ยมครับ ก่อนหมดประกันก็ใช้เชลล์สังเคราะห์ของศูนย์
หลังๆนี่ รอบ6หมื่นโล ก็มาใช้คาสตรอล ตลอดเลยครับ เบอร์ 5W-30 ซื้อมากล่องละราวๆ 2000 (6+1ลิตร)

มีรอบนี้จะลองของ PTT SuperCommonrail Fully Syn 5-30 ดูบ้าง พอดีอยากได้ลำโพง JBL Go กะเค้าบ้าง 555 กล่องแบบ(6+1ลิตร) ราคาก็ราวๆ 1950ฝากเพื่อนในปตท. ซื้ออ่ะครับ

ของปตท.นี่ผมสงสัยมานานละว่าเขาขายของเล่นแถมน้ำมันเครื่องหรือเปล่า :L2739:  ยังไงลองใช้แล้วมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับพี่บีว่าผลเป็นยังไง :L2904: :L2754:

ออฟไลน์ ไผ่ jackraphan

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
แล้วถ้าเป็นเครื่อง เบนซิน ใช้แบบไหนยี่ห้ออะไรดีครับ ของผมก็ใกล้ละ

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
แล้วยี่ห้อ "ซิโก้" เป็นงัยบ้าง พี่ๆ ท่านใดเคยใช้บ้าง รบกวนแชร์ข้อมูลหน่อยครับ  :sd23: