ผู้เขียน หัวข้อ: * เสาร์ 29/11/57 เชิญร่วมมิตติ้ง แรง แน่น หนึบ 2014 กันที่หนองมนชลบุรี  (อ่าน 128165 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ขอเป่านกหวีดบอกวันเวลาก่อน

รายละเอียดด้านล่าง   ง่ายๆ

แล้วพบกัน    ง่ายไปไหม ?

:L2754:

OK  เจอกัน  วันเสาร์ที่  29  / 11 /57

-----------------------------------------------------------------------------

จองพื้นที่  1   
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สวัสดีเพื่อนสมาชิกปามาเนีย ทุกท่าน

เนื่องจากสมาชิกปามาเนียหลายท่านมีแผนจะเดินทางเที่ยวช่วงปีใหม่นี้  จึงอยากจะเตรียมset รถ, set ช่วงล่าง , ตรวจเช็ค , ตรวจปรับ  เพื่อความปลอดภัยในการเดินทางท่องเที่ยวช่วงปีใหม่ 2558 นี่ ทางทีมงานจึงขอสนองจัดให้อีกครั้งกับ กิจกรรม   แรง  แน่น  หนึบ  ครั้งที่ 5  ใ่นช่วงท้ายของปีม้านี้  เรามาเจอกันตามนัดหมายที่นี่ เลย

วันที่ : วันเสาร์ที่  29  พฤศจิกายน   2557

เวลา :  8.30  -   18.00

สถานที่ : ร้านน้าปิง(พี่เอ)  TOP POWER  SERVICE

ย่าน  :   หนองมน  จังหวัด ชลบุรี

กิจการ : ร้านบริการช่วงล่างและอุปกรณ์ตกแต่ง  เฉพาะข้างล่างโดยเฉพาะ    ไม่แข็ง   ไม่ขึ้น  ปรึกษาได้เลย

-----------------------------------------------------------------------------------------------
แผนที่ :
*****พิกัด GPS*****
N13.252733 , 100.934014

แผนที่ใหม่(ก่อนสะพานใหม่จากมอเตอร์เวย์จะแล้วเสร็จ)

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
จองพื้นที่  3 

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
งั้นผมก็ตอบแบบง่าย ๆ แบบคิดไม่นาน ว่าแล้วพบกันครับ  :L4398: :L4398:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
แล้วเจอกันครับ  :L2736: :L2734:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ตอบง่ายๆ สั้นๆด้วยคนว่า
ไม่ได้ไปครับ
 :L4386: :L4386: :L4386:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ได้กินข้าวหลามหนองมนกันอีกแล้ว :L4369: :L4369:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
งั้นผมก็ตอบแบบง่าย ๆ แบบคิดไม่นาน ว่าแล้วพบกันครับ  :L4398: :L4398:

งานติดตั้งที่นี่ แก้ปัญหาก็แก้ที่นี่เลยละกันครับพี่อิฐ (เรื่องส่วนตั๊วส่วนตัวนะครับ ไม่เกี่ยวกับช่วงล่างแต่ประการใด)  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
แล้วเจอกันครับ  :L2736: :L2734:

งานนี้ได้สลับสปริงกันซะทีนะครับพี่เหน่ง  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
งานนี้ได้สลับสปริงกันซะทีนะครับพี่เหน่ง  :L2736:
ใช่เลยครับพี่แม็ค วันนี้น่าจะลงตัวที่สุด แต่ผมน่าจะไปแต่เช้านะครับ อาจจะได้กลับอุดรตอนเที่ยง

ขอยืนยันสปริงนิดนะครับ เป็นของ v6 นะครับพี่แม็ค จะได้เตรียมติดไปด้วยครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
 :L2900:

งานนี้เตรียมตัว เตรียมรถก่อนไปงานมอเตอร์โชว์
และก่อนเดินทางช่วงปีใหม่แล้วพบกันนะครับ

ปล.ใครพลาดงานนี้…อดชิมกาแฟนะจ๊ะ

:L4398: :L2900: :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
กลับซะไวเชียวพี่ ..  :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
ยินดีที่จะได้พบกันอีกครั้ง   ไม่ได้กลับเร็วครับพี่ติงแค่บอกเวลาเลิกการแต่งช่วงล่างของรถ  ที่เหลือจากนั้นก็ไปลองช่วงล่างกัน  :sd42:

• Pa Mania
  • *

ทราบเวลาจัดมิตติ้งกระชั้นชิด ไปนิดครับ โชคดีที่ว่าเป็นวันที่จะกลับจากกรุงเทพพอดีเลยแวะได้ ขอวีซ่าไม่ผ่านครับ เวลากล่อมไม่พอ  :sd42: :sd42:

ว่าแต่พี่ติงลี่มีของเล่นอะไรใหม่มาให้ชมหรือเปล่าครับ  :L2739:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
จะรีบกลับได้ไงครับ ต้องรอพี่ติงลี่ก่อน จำได้ว่ารอบที่แล้วมาถึงเกือบ 4 ทุ่ม  :L2739:
แวะนอนอยู่ทางด่วนล่ะสิ  ;)

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ทราบเวลาจัดมิตติ้งกระชั้นชิด ไปนิดครับ โชคดีที่ว่าเป็นวันที่จะกลับจากกรุงเทพพอดีเลยแวะได้ ขอวีซ่าไม่ผ่านครับ เวลากล่อมไม่พอ  :sd42: :sd42:

ว่าแต่พี่ติงลี่มีของเล่นอะไรใหม่มาให้ชมหรือเปล่าครับ  :L2739:

ปามาเนีย ไม่ชอบรำนานครับ   เข้าเรื่องกันเลย  :sd42:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
งานดีๆ มากันอีกแล้วคับ 
      ขอเรียนเชิญ พี่ๆสมาชิกใหม่ ทุกท่าน มาร่วมงานมิตติ้งกันได้น่ะคับ 
           เชิญมาพูดคุยทักทายกันคับ  มาแลกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็นกันคับ 
มานั่งพูดคุยกัน ตามภาษาคนชอบรถคับ มีเเต่เรื่องดีๆ ได้ทุกเรื่อง   คับ 
    มิตติ้งครั้งนี้ จะมีการตรวจเช็ค 
ช่วงล่าง โดยได้รับ การบริการเป็นพิเศษ   เฉพาะ......... PAMANIA   คับผม
    มีสินค้า หลายรายการ ลดราคาพิเศษ  ให้เฉพาะ............ ปามาเนีย 
        บริการอย่างดี ระดับ......... TOP POWER  คับ   
 :sd23:
เชิญพี่ๆ สมาชิกใหม่ มาร่วมงานกันเยอะๆ น่ะคับ 
แค่แวะมาพูดคัยทักทายกัน ก้อดีใจแล้วคับ   :L4384:
และ อาจมีการติดตั้ง DIY อุปกรณ์ต่างๆ  โดยพี่ๆทีมงาน ปามาเนียและพี่ๆสมาชิก (เจ้าพ่อ DIY )
ที่ พี่ๆสมาชิกใหม่ๆอาจ....ดูและนำไปใช้ให้เกิด....ประโยชน์ กับ รถน้องปาได้คับ 
พี่ๆมาจะได้พูดคุยกันทุกเรื่อง เจอกับรถ น้องปาในแนวการแต่งรถ แบบหลากหลาย รูปแบบคับ
ได้ สัมผัส และ ขอทดสอบรถน้องปากับ รถของพี่ๆ ปามาเนีย ด้วยกันคับ 
สะดวก เรียนเชิญ น่ะคับ     :L2734:    :L2734:    :L2734:
 :L2739:  งานนี้ได้ข่าว มาแว่วๆ อาจมี..........????  มาด้วยคับ    :sd42:
                              :L4399:         ขอบคุณคับ     

สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
ปามาเนีย ไม่ชอบรำนานครับ   เข้าเรื่องกันเลย  :sd42:

แหม๋ ขอสัง15-20 ล่วงหน้าก็ยังดีพี่ จะได้อยู่งานได้เต็มที่เหมือนครั้งที่แล้วครับ  :sd42:

งานดีๆ มากันอีกแล้วคับ 
      ขอเรียนเชิญ พี่ๆสมาชิกใหม่ ทุกท่าน มาร่วมงานมิตติ้งกันได้น่ะคับ 
           เชิญมาพูดคุยทักทายกันคับ  มาแลกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็นกันคับ 
มานั่งพูดคุยกัน ตามภาษาคนชอบรถคับ มีเเต่เรื่องดีๆ ได้ทุกเรื่อง   คับ 
    มิตติ้งครั้งนี้ จะมีการตรวจเช็ค 
ช่วงล่าง โดยได้รับ การบริการเป็นพิเศษ   เฉพาะ......... PAMANIA   คับผม
    มีสินค้า หลายรายการ ลดราคาพิเศษ  ให้เฉพาะ............ ปามาเนีย 
        บริการอย่างดี ระดับ......... TOP POWER  คับ   
 :sd23:
เชิญพี่ๆ สมาชิกใหม่ มาร่วมงานกันเยอะๆ น่ะคับ 
แค่แวะมาพูดคัยทักทายกัน ก้อดีใจแล้วคับ   :L4384:
และ อาจมีการติดตั้ง DIY อุปกรณ์ต่างๆ  โดยพี่ๆทีมงาน ปามาเนียและพี่ๆสมาชิก (เจ้าพ่อ DIY )
ที่ พี่ๆสมาชิกใหม่ๆอาจ....ดูและนำไปใช้ให้เกิด....ประโยชน์ กับ รถน้องปาได้คับ 
พี่ๆมาจะได้พูดคุยกันทุกเรื่อง เจอกับรถ น้องปาในแนวการแต่งรถ แบบหลากหลาย รูปแบบคับ
ได้ สัมผัส และ ขอทดสอบรถน้องปากับ รถของพี่ๆ ปามาเนีย ด้วยกันคับ 
สะดวก เรียนเชิญ น่ะคับ     :L2734:    :L2734:    :L2734:
 :L2739:  งานนี้ได้ข่าว มาแว่วๆ อาจมี..........????  มาด้วยคับ    :sd42:
                              :L4399:         ขอบคุณคับ     

มีอะไรเหรอพี่อั๋น ส่ง pm มาบอกก่อนก็ได้นะครับ จะได้เตรียมตังค์ไปเผื่อ  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
แล้วพบกัน   ผมเตรียมตัวเองไว้แบบนี้ (ใครสนใจอะไร ราคาพิเศษ  มาหาาที่งานได้ครับ)

- เปลี่ยนผ้าเบรคหน้า N500
- เปลี่ยนใส่จาน DBA ทอง (ที่แอบไว้)  เอาของในรถขายมือสองในงานเลย+แถมผ้าเบรคที่ถอดออก
- ตรวจหรือเปลี่ยนผ้าเบรคหลัง
- เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรค Dot4 พร้อมไล่ระบบ
- เช็คหรือเปลี่ยน ลูกหมากปีกนกหน้า   ล่าง-บน   (ตอนนี้เริ่มมาแล้วเสียง  แอ๊ด ๆ ๆ ๆ )
- ตั้งศูนย์  ถ่วงล้อ สลับยาง
- หาของเล่นใหม่ในร้าน ในกลุ่ม  เรื่อยเปื่อยครับ

- ของที่ถอดออก  ไม่ใช่หมดอายุนะครับ  เพียงแต่ผมต้องการเฟรชๆ  เพราะมีของใหม่ฝากไว้ที่ร้านเกินปีแล้ว

- และที่สำคัญของที่ฝากกันมีมากกว่า 2 คน    อาจจะมีชุดแบบนี้มากกว่า  3 ชุดในราคาถูกกว่าของใหม่  60 %

- หรือใครจะเอายาง TOYO OPHT 275/55R20 ขอผม   ยางปี 13    แบ่งกันไป 9000*4 =?    ( หรือจะเอาของใหม่ก็เติมไปอีกหลักหมื่น)  ราคาพอๆกับ 265/50R20 ของใหม่เลย 555555

- หรือจะเอาล้อแมวป่า  Rock2  Limited  รุ่นแรกสีพิเศษในไทย   ก็ลองตามมาดูเผื่อผมจะเปลี่ยนของเล่นใหม่อีก

- หรืออื่นๆ   เบาะไรเงี่ย  เพราะผมได้ไปหิ้ว  Recaro SR-6 Super Stark limited  ( ถ้านั่งแล้วรับกับตัวผมได้มีลุ้นนะ  แต่เบื้องต้นมันเล็กกว่า A8 อยู่หลาย ซม.)

ขอยืมภาพเครดิตคุณ nook_fairlady จาก RC Web มาเป็นนายแบบก่อน

• Pa Mania
  • *
มีอะไรเหรอพี่อั๋น ส่ง pm มาบอกก่อนก็ได้นะครับ จะได้เตรียมตังค์ไปเผื่อ  :sd42: :sd42:

พี่อั๋น จะพาเธอมา 555555 

พี่อั๋น  ขอ ID code ด้วยว่าตัวจริงหรือป่าว ................. สตองควิกลี่ ??????