ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาพวงมาลัยติดขัด จาก ลูกปืนประคองแกนพวงมาลัย  (อ่าน 143758 ครั้ง)

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2

ตอนนี้เห็นว่าตัว MY 13 มันมียางหุ้มตรงบริเวรที่น้ำมันหยดใส่นะครับพี่ว่าเราควรไปสั่งมาหุ้มดีมั๊ยครับหรือปล่อยไว้อย่างนี้ก่อนพอมีปัญหาแล้วเคลมอันใหม่มาค่อยหุ้มดีครับ
มีรูปประกอบไหม   ปกติก็มียางหุ้มอยู้แล้วนะครับแต่เปลือยแกน

ผมยังไม่เห็นครับแต่มีคนบอก เดี๋ยวไปเช็ครถอาทิตย์หน้าจะลองขอเซลดูและถ่ายรูปมาครับ
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
Re: ปัญหาพวงมาลัยติดขัด จาก ลูกปืนประคองแกนพวงมาลัย
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 2 กุมภาพันธ์ 2013, 11:15:05 »
ดูซิว่าแกนพวงมาลัยมีรายละเอียดอะไรบ้าง ตัวไหนที่เสีย เปลี่ยนได้เฉพาะตัว
ราคาไม่แพง ถ้าเข้าศูนย์ๆก็จะเปลี่ยนทั้งชุด แกนจะแบ่งออกเป็น 2 ส่วน คือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 มีนาคม 2013, 08:17:21 โดย พี่จ่า jatot »
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ เอ๊ะnakhonpathom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
Re: ปัญหาพวงมาลัยติดขัด จาก ลูกปืนประคองแกนพวงมาลัย
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 2 กุมภาพันธ์ 2013, 11:36:05 »
 :sd23: :sd23: :sd23:

:L6428: :L6428: :L6428:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 2 กุมภาพันธ์ 2013, 20:25:28 »
รอบหน้าต้องพึ่งกระทู้นี้แล้วล่ะ :L6419:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2013, 22:24:24 »
 :L2900: :L2900: :L2900: :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2013, 09:07:10 »

ถามพี่จ่า    ลูกปืนตัวเดิมติดรถ คือตัวที่ไม่มีซ๊ลปิด หรือเปล่าครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2013, 14:04:35 »
ลูกปืนที่ติดรถมาคือตัวนี้

ชุดที่เห็นในรูปนั้นเป็นรถของ "สายชล" เอามาให้ผมรื้อดู และชุดนี้เปลี่ยนลูกปืนใหม่แล้ว
ใช้ได้เป็นปกติ ถ้าเปลี่ยนศูนย์จะเปลี่ยนทั้งชุด
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 16:16:28 »
วันนี้เข้าศูนย์มาเจอหัวหน้าช่างกลับไม่มีเสียงต้องวิ่งอยู่หลายรอบเลย
สรุปช่างบอกให้รอสั่งอะไหล่แล้วจะแจ้งให้เข้ามาเปลี่ยน
ผมสงสัยว่าเวลาศูนย์แจ้งเคลมนี่เคลมทั้งแกนเลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 16:19:53 »
วันนี้เข้าศูนย์มาเจอหัวหน้าช่างกลับไม่มีเสียงต้องวิ่งอยู่หลายรอบเลย
สรุปช่างบอกให้รอสั่งอะไหล่แล้วจะแจ้งให้เข้ามาเปลี่ยน
ผมสงสัยว่าเวลาศูนย์แจ้งเคลมนี่เคลมทั้งแกนเลยใช่ไหมครับ
ใช่ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 17:08:34 »
ถ้ายังอยู่ในประกันก็เปลี่ยนไปเลยทั้งชุด
ถ้าหมดประกันก็ออกไปทำข้างนอกเปลี่ยนลูกปืนเท่านั้นไม่เกิน 2,000.- บาท
เปลี่ยนที่ศูนย์ยกชุดเลย ราคาของประมาณ 8,000.- ไม่รวมค่าแรง 2-3 ชม.และ
Vat 7%

ออฟไลน์ พี่ปริญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ถ้ายังอยู่ในประกันก็เปลี่ยนไปเลยทั้งชุด
ถ้าหมดประกันก็ออกไปทำข้างนอกเปลี่ยนลูกปืนเท่านั้นไม่เกิน 2,000.- บาท
เปลี่ยนที่ศูนย์ยกชุดเลย ราคาของประมาณ 8,000.- ไม่รวมค่าแรง 2-3 ชม.และ
Vat 7%

พอจะแนะนำร้านได้ใหมครับพี่จ่า  :sd23:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
ต้องขอบคุณข้อมูลดีๆจากพี่ๆทุกท่านครับ
ต้องตรวจสอบรถตัวเองตามข้อมูลก่อนละครับ

ข้อมูลดีๆมีประโยชน์ทั้งนั้นเลยครับ :L2900:
 :L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Vat 7%

พอจะแนะนำร้านได้ใหมครับพี่จ่า  :sd23:

ร้านผมก็ไม่รู้นะครับว่าที่ไหนเปลี่ยนได้บ้าง.....แต่รู้ว่าถ้าจะเปลี่ยนผมจะไปหาพี่จ่าที่บ้าน :L2904: :L2897: :L2901:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
Vat 7%

ร้านผมก็ไม่รู้นะครับว่าที่ไหนเปลี่ยนได้บ้าง.....แต่รู้ว่าถ้าจะเปลี่ยนผมจะไปหาพี่จ่าที่บ้าน :L2904: :L2897: :L2901:
ได้ครับ ถ้าของพร้อม ไม่เกินสองชั่วโมงก็เสร็จ
ตอนนี้ ผมมีอยู่หนึ่งชุดเปลี่ยนได้เลย ต้องให้เครดิตพี่สายชล ที่ให้ของไว้ศึกษาและซ่อมเป็นชุดสำรองไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 มีนาคม 2013, 08:25:30 โดย พี่จ่า jatot »

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

ต้องแวะไปเยี่ยมเยียนน้าจ่าบ้างแล้ว...
ไม่เจอแป๊บเดียว เดี๋ยวนี้มีอู่ย่อยๆ ที่บ้านแล้วนะ...

ชิ...

:L4399:
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

tod

• บุคคลทั่วไป
ของผมโชคดี ช่างของศูนย์เปลี่ยนให้ครับ  ฟรีค่าแรง คิดแต่ค่าลูกปืน 200 กว่าบาท
 :L2739:

ออฟไลน์ พี่ปริญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Vat 7%

ได้ครับ ถ้าของพร้อม ไม่เกินสองชั่วโมงก็เสร็จ
ตอนนี้ ผมมีอยู่หนึ่งชุดเปลี่ยนได้เลย ต้องให้เครดิตพี่สายชล ที่ให้ของไว้ศึกษาและซ่อมเป็นชุดสำรองไว้

ไว้ต้องหาเวลาไป แวะหาพี่จ่าซะแล้ววววว  :L2897:

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ว่าแต่เคลมเนี่ยสั่งของคงนานมากไหมครับดูแล้วน่าจะรอกันเป็นเดือนๆ  :L4386: :L4386:
ยังดีที่หมุนแล้วไม่ติดขัด แค่มีเสียงให้รำคาญเท่านั้น :sd06: :sd06:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ว่าแต่เคลมเนี่ยสั่งของคงนานมากไหมครับดูแล้วน่าจะรอกันเป็นเดือนๆ  :L4386: :L4386:
ยังดีที่หมุนแล้วไม่ติดขัด แค่มีเสียงให้รำคาญเท่านั้น :sd06: :sd06:

ไม่ต้องซีเรียสครับ  ปัญหานี้แก้ไขได้ง่ายมาก  พี่จ่าของเราทำทางไว้ให้แล้ว  :L2758:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
สำหรับสมาชิกท่านใดที่ประสบหรือกลัวกับปัญหาแบบนี้   เราเตรียมข้อมูลไว้ให้แล้วและกำลังติดต่อร้านหรืออู่ที่ไว้ใจได้จัดการบริการตรงจุดนี้ให้ครับ

เพื่อเป็นข้อมูล
 :L4399: