ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์ 22/11/57 .......นัดพบคนรักเสียงเพลง ชัยนาทซาวด์ครั้งที่ 7 (ชัยนาทรีสอร์ท)  (อ่าน 10122 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
วันเสาร์ที่ 22 /11 /2557 ทางร้านชัยนาทซาวด์ จัดงานนัดพบลูกค่า ที่นำรถมาทำเครื่องเสียง กับที่ร้าน และสมาชิกพบสมาชิก และผู้ที่สนใจอยากติดเครื่องเสียงมาทดลองฟังจากรถจริง งานเริ่มเที่ยงวันของวันเสาร์ถึงเช้าวันอาทิตย์ ในงานมีรถของลูกค้าที่ทำไปใช้ในชีวิตประจำวันให้ทดลองฟังมากมาย

สถานที่จัดงาน  ชัยนาทรีสอร์ท จังหวัดชัยนาท

ภาพปีที่ผ่านๆมา

สนใจไปด้วยกันได้นะครับออกเดินทางสายๆวันเสาร์
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ Goodboy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Re: นัดพบคนรักเสียงเพลง ชัยนาทซาวด์ครั้งที่ 7
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2014, 18:47:11 »
น่าสนใจมากครับ อยากไป  :sd01: :sd10:  แต่กลัวผบ.ไม่อนุมัติ  :L4386:
Pamania so good

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
Re: นัดพบคนรักเสียงเพลง ชัยนาทซาวด์ครั้งที่ 7
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2014, 19:06:18 »
เอาบรรยากาศมาให้ดู

หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2014, 22:56:13 »
อยากไป ๆ .....
สัญญาว่าจะฟังแต่เครื่องเสียง   :sd10:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2014, 23:12:08 »
อยากไป ๆ .....
สัญญาว่าจะฟังแต่เครื่องเสียง   :sd10:

พี่อิฐ อย่าลืมเอาหูผมไปฟังก่อนครับ เจอกันอีกทีต้องไม่พลาดครัว  :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2014, 23:25:21 »
พี่อิฐ อย่าลืมเอาหูผมไปฟังก่อนครับ เจอกันอีกทีต้องไม่พลาดครัว  :L4399:

ไปบ้านพี่นุกเลยมั๊ย จะได้แถม Wrap รถผมให้ด้วย  :L4396: :L4396:

ล้อเล่นนะตะเองงงง ..  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 00:33:01 »
จะได้เจอน้องที่ไปงานปีไหม
 :sd10: :sd10: :sd10:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 11:42:46 »

ผมจัดมาเป็นปีที่ 7แล้วครับ
ตอนที่จัดปีแรกๆ คนในวงการ งง เพราะไม่มีร้านไหนในประเทศไทย ที่เคยจัดงานให้ความรู้ลูกค้า / เจ้าของรถโดยตรง

*ประโยชน์ที่ได้แน่ๆเลยก็คือ คนทั่วไปจะได้กลับไปถก กับคนที่รู้ทุกอย่าง แต่รถตัวเองไม่เคยมีของจริง / ไม่เคยฟังของจริง
มีเย๊อะครับ คนประเภทที่ใครคุยอะไรรู้หมด แต่ไม่เคยสัมผัสของจริง

งานนี้ท่านจะได้พบของจริง และที่มาที่ไปของคุณภาพเสียง
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 14:32:42 »
จะได้เจอน้องที่ไปงานปีไหม
 :sd10: :sd10: :sd10:

เอ่อ..ไปฟังเครื่องเสียงไม่ใช่หราาา พี่โจ้ ;D 

คิดถึงงานปี ยังเคลิ้มอยู่เลย :-* :L4384: เสียงเค้าขาวดีจริงๆ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 15:15:02 »

ปีที่แล้วครับ

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 16:55:57 »
ปีนี้พลาดอีกตามเคยครับพี่โย ติดเดินทางต่างประเทศ 21-23 ครับ  :L4387: :L4386:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 21:19:35 »
ปีที่แล้วครับ

พี่นะยืนผิดตำแหน่งหรือเปล่า
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2014, 00:00:26 »
กระทู้นี้ไม่มีกระโตงกระตาก   เอาเป็นว่ามาเงียบๆ  ไปเงียบๆ เพราะต้องการสมาธิมากๆสำหรับงานนี้

- พี่โย

- สมาชิกปามาเนีย ผู้สร้างตำนาน  ลับ  ลวง  พราง ?  เอารถมาส่งเพื่อสร้างชุด 3 ทาง  ในงบเกือบ 10 หมื่น

- พี่นะ

- พี่นึก

- พี่สายชล  ลำลูกกา

- พี่เอก Yensira

- พี่หมู  พิษณุโลก และคณะ ??????
-----------------------------------------------
เดินทาง : พรุ่งนี้ 22/11/57   ใครว่างช่วงไหน   ตามกันไปเจอที่งาน  " ชัยนาท  รีสอร์ท "

เวลาจัดงาน   :  เย็นย้ำ  -   เช้าตรู

กิจกรรมในงาน  :  หวือ   หวา    ฮือ    ฮา     สู๊ดดดด  ซีดดดดด   ฟรุ่งฟริ้ง   กรุ่งกริ้ง    ฉิ่งฉับ   ตับ  ตับ  ตึ๊งๆ

ความหรรษา  :  ตามมาเองแล้วกัน   ครั้งนี้จัดในถิ่น   เพื่อนคิดว่าจะหรรษาขนาดไหนละกับเสียงเพลงและความลงตัว

Note : หากคิดจะเล่นกับเสียง   คิดจะควักเงินจ่ายค่าเสียง    เสียเวลากับค่าน้ำมันนิดหน่อยมาฟังกับหู  ดูกับตากันก่อน    ใช่ก็เลือก  ไม่ใช่ก็เลิก    ง่ายๆครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เจอกันนะครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
หลังเที่ยงคืน ขอทุกปีเห็นว่ามีอะไรเด็ดให้ชม  ;D อยากไปให้เห็นกับตาจังเลยครับ ตอนนี้ขอแอบดูก่อนนะครับ :L4365:

สำคัญที่สุด ได้ความรู้ด้านเครื่องเสียง และกลุ่มรักเครื่องเสียงมาคุยกัน แหม่เป็นสวรรค์ของผู้ชายโดยแท้ครับ ขอชมภาพในงานนะครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :L2739:    :L2739:    :L2739:
ฮือ    ฮา     สู๊ดดดด  ซีดดดดด   ฟรุ่งฟริ้ง   กรุ่งกริ้ง    ฉิ่งฉับ   ตับ  ตับ  ตึ๊งๆ
คืออะไรคับเนี้ย  ผมคิดไปไกลแล้วอ่ะคับ    :L4384:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
 :L4365: :L4365: :L4365: :L4365: :L4365:

แวะมาแอบดู
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ เก๋ ธรรมศาสตร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
ปีนี้อดเลยครับ  :sd21: :sd21:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ได้แต่รอชมภาพกิจกรรม ส่งมาให้ดูเยอะเลยนะครับ...ทั้งรถทั้งสาวๆ 555
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
อยู่ในกล้องพี่โย + พี่นะครับ

• Pa Mania
  • *
พี่นะ ดูอะไรอย่างมีความสุข

• Pa Mania
  • *

เหตุการณ์ หลังเที่ยงคืน

ออฟไลน์ นึก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
 :L2906:  :L2906:  :L2897:ครับพีีโก้ ขอยคุณครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
อยู่ในกล้องพี่โย + พี่นะครับ

อุ้ย...........พี่คนนี้  :L2739:   หน้าคุ้นมากคับ   
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *

เห็นจนไม่อยากมองผ่านกล้อง ขอดูด้วยตาป่าวแหล่มกว่าเยอะ 5555

ผมนี่.....XXXXขึ้นเลย   :sd42:

• Pa Mania
  • *
:L2906:  :L2906:  :L2897:ครับพีีโก้ ขอยคุณครับ

ขากลับจากชัยนาท  ผมกับพี่นึกนัดกันขับกลับแบบเรื่อยๆ  ชิวๆนะเพราะอดนอนสายตาไม่ค่อยไหว

แต่พอเช็คความเร็วกลับพี่นึกทราบว่ามากันที่  160 170 180 ตลอดทาง  เลยต้องขอลดความเร็วลงบ้างเหลือสัก 130-150 พอ

:L2739: :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล

:L2900: สุขเลยครับ  :L2901: 
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

• Pa Mania
  • *
กระทู้นี้หน้าพี่นะ บ่งบอกว่า .....  :L2879:

มีความสุขสไตล์ปามาเนียมากครับ  :L4396:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ใบหน้า+ท่าทางของคนเปี่ยมสุขเป็นเยี่ยงนี้นี่เอง :sd42: :sd42: :L2900:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!