ผู้เขียน หัวข้อ: DIY. แล้วผมจะถอด front Alpine อย่างไรหล่ะ? [สำเร็จแล้ว ปิดจ๊อบ]  (อ่าน 32443 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตุ้ย nemesis

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
Re: DIY. แล้วผมจะถอด front Alpine อย่างไรหล่ะ? [สำเร็จแล้ว ปิดจ๊อบ]
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2014, 01:28:16 »
แงะ จากมุมไหนเหรอครับ ลองพยายามแล้ว แต่อาจจะไม่รู้จุด

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: DIY. แล้วผมจะถอด front Alpine อย่างไรหล่ะ? [สำเร็จแล้ว ปิดจ๊อบ]
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2014, 18:53:30 »
แงะ จากมุมไหนเหรอครับ ลองพยายามแล้ว แต่อาจจะไม่รู้จุด

พอดีไม่มีรูปที่ครอบจอแบบเต็มๆ ให้ดูนะครับ เอาเป็นว่าชี้ตำแหน่งที่ผมใช้ไม้เหลือง (ของเล่นของลูก) ก็แล้วกันนะครับ

เนื่องจากผมกดแล้วมันไม่ออกจึงใช้ไม่นั้นแงะบริเวณด้านล่างนะครับ (แยวเส้นเหลือง) แต่สลักสองตัวแรกที่อยู่ด้านหน้านั้นจะอยู่ตรงำแหน่งจุดแดงนะครับ

ประมาณว่าแงะพอให้มันมีระยะเพื่อกดมุมซ้าย-ขวา แล้วดึงเข้าหาตัวนะครับ (ตาม Video ที่พี่อ๊อตอธิบาย) ด้านหน้าหลุดแล้วก็ตามด้วยด้านบนต่อนะครับ

ลองดูครับ

:L2734:  :L2734:  :L2734:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน