ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามพี่ๆหน่อยคับ ย่านชลบุรี ระยอง ปามาเนียเรามีพี่ๆท่านใดบ้างคับ  (อ่าน 44301 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก้-ชลบุรี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 9
เที่ยวกลางวันก็จะมี เกาะล้าน สวนนงนุช ไร่องุ่นซิลเวอร์เลค วิหารแปดเซียน มิโมซ่า สวนน้ำ ฟาร์มจระเข้ โอยยยยเยอะครับพี่โก้ ลองมาเที่ยวดูครับ ;)
   :L2758: :L2734:  ผ.บ. ก็อยากให้พาไป แต่ผมดันกลัวต่างชาติเยอะไปหน่อย เลยไม่ได้เข้าไปสักที  :sd42:
..........".........

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
   :L2758: :L2734:  ผ.บ. ก็อยากให้พาไป แต่ผมดันกลัวต่างชาติเยอะไปหน่อย เลยไม่ได้เข้าไปสักที  :sd42:

กลัวทำไมครับต่างชาติน่ะ คุยกันไม่รู้เรื่องหรอก ไม่ต้องกลัวครับ จริงๆนะ ไม่เชืีอลองทักทายกันแบบนี้ดู "หวัดดีครับ คุณหน้าตาตลกดีนะครับ ขี้เหร้ขี้เหร่ อ้วนก็อ้วนเตี้ยก็เตี้ย ระหว่างพูดก็ทำท่ายิ้มแย้มร่าเริงไว้ครับ รับรองเค้ายิ้มแก้มปริแหละครับ อิคึอิคึอิคึ  :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
กลัวทำไมครับต่างชาติน่ะ คุยกันไม่รู้เรื่องหรอก ไม่ต้องกลัวครับ จริงๆนะ ไม่เชืีอลองทักทายกันแบบนี้ดู "หวัดดีครับ คุณหน้าตาตลกดีนะครับ ขี้เหร้ขี้เหร่ อ้วนก็อ้วนเตี้ยก็เตี้ย ระหว่างพูดก็ทำท่ายิ้มแย้มร่าเริงไว้ครับ รับรองเค้ายิ้มแก้มปริแหละครับ อิคึอิคึอิคึ  :sd42:

สรุปฝรั่งพูดไทยได้
ตัวใครตัวมันนะ
 :L2901: :L2901:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สรุปฝรั่งพูดไทยได้
ตัวใครตัวมันนะ
 :L2901: :L2901:
น่ากลัวน่ะครับ.
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สวัสดีครับพี่แม็ค ผมอยู่ชลบรีมาตั้งหลายปียังไม่เคยเข้าไปเที่ยวพัทยาเลย พัทยามีที่เที่ยวอะไรน่าสนใจครับพี่(ยกเว้นที่เที่ยวยามราตรีนะครับ)  :sd42:
พี่โก้คุยถูกคนเลยครับ. พี่แม็ค...................................................................................................
...
...
.................................สุดยอดครับ. 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ โก้-ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
:L2905: เดี๋ยวจะลองดูนะครับพี่  :sd42:
..........".........

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
บ้านอยู่ชลบุรีซอย9ทำงานปลวกแดงไปกลับทุกวันใช้รถบริษัทประหยัดน้ำมันครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ย่านนี้เขามีนัดกันบ่อยนะครับ  :L4398:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ย่านนี้เขามีนัดกันบ่อยนะครับ  :L4398:

ไม่บ่อยหรอกครับ นานๆถี่  :L2736: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ บี บางแสน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 33
  • เส้นทางชีวิตของเรา ไม่ได้เดินคนเดียว
 :L2894:ผมอยู่แถวเครือสหพัฒน์ครับ ทำงานอยู่อีสเทรินซีบอร์ด

• Pa Mania
  • *
:L2894:ผมอยู่แถวเครือสหพัฒน์ครับ ทำงานอยู่อีสเทรินซีบอร์ด

ระแวกนั้นมีปาหลายคันเลยคับพี่บี โดยเฉพาะชาว LCB และศรีราชา นานๆทีเรานัดกินข้าวต้มที  :L6419: ถ้าสนใจร่วมพบปะสังสรรค์กันก็อินบอกเบอร์โทรมาเลยครับ มีอีเวนท์เมื่อไหร่จะได้ชวนครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog

ทำงานอีสเทิร์นก้อหลายคน หาวันนัดกินข้าวกันได้นะครับ
ผมอยู่สุดซอย 8 ครับ

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
ระแวกนั้นมีปาหลายคันเลยคับพี่บี โดยเฉพาะชาว LCB และศรีราชา นานๆทีเรานัดกินข้าวต้มที  :L6419: ถ้าสนใจร่วมพบปะสังสรรค์กันก็อินบอกเบอร์โทรมาเลยครับ มีอีเวนท์เมื่อไหร่จะได้ชวนครับ  :L2736:

พี่แม็คนัดกินข้าวต้มกลางวันเหรอครับ ระวังปากพองนะครับ 555+

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่แม็คนัดกินข้าวต้มกลางวันเหรอครับ ระวังปากพองนะครับ 555+
ปกติพี่ชัยกินตอนดึกหรอ แล้วหัวค่ำไปทำอะไรมาก่อนล่ะ  :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

ม่ายๆๆๆครับพี่ชัย อีเวนท์พวกเราส่วนใหญ่เร่มตอนสองทุ่ม บางรายอาจจะมีอีเวนท์อื่นอีกยันเช้า  :sd42: :sd42: :sd42:

ปกติพี่ชัยกินตอนดึกหรอ แล้วหัวค่ำไปทำอะไรมาก่อนล่ะ  :L2739:

อิอิอิอิ นั่นดิครับ มีที่แนะนำก็บอกพี่วุธพี่เอด้วยนะครับ  :L2736:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
ผมย้ายจาก กทม. มาอยู่แถวแหลมฉบัง เมื่อไม่นานนี้ครับ ฝากตัวด้วยครับ  :L2753:

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
อืมม เยอะมากเลยยครับโซนนี้   :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ บี บางแสน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 33
  • เส้นทางชีวิตของเรา ไม่ได้เดินคนเดียว
ผมย้ายจาก กทม. มาอยู่แถวแหลมฉบัง เมื่อไม่นานนี้ครับ ฝากตัวด้วยครับ  :L2753:
ยินดีต้อนรับ สู่เมืองอุตสาหกรรมครับ

• Pa Mania
  • *
งี้ต้องมีรับน้องซะแล้ว.......หาที่แช่น้ำใสๆกันดีกว่า  :L2754:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
ยินดีต้อนรับ สู่เมืองอุตสาหกรรมครับ
ครับพี่บี  :sd23:

งี้ต้องมีรับน้องซะแล้ว.......หาที่แช่น้ำใสๆกันดีกว่า  :L2754:
พี่แม็คพาไปแช่น้ำหน่อยครับ ไม่ได้แช่นาน  :sd01: