ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania 2nd Anniversary: ขอบคุณผู้สนับสนุนงาน 2ปี และรวมภาพประทับใจ  (อ่าน 115958 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
จบแล้วนะครับสำหรับงานครบรอบ 2 ปี ปามาเนีย งานทั้งหมดจัดขึ้นตาม Concept ของบ้านปามาเนียเรา นอกจากจะสนุกสนาน มีทานอาหารร่วมกัน มีของรางวัล ทุกครั้งจะต้องมีการจัดกิจกรรมร่วมกันเหมือนเช่นในปีแรกที่เราจัดกิจกรรมปลูกปะการัง และดำน้ำกันที่สัตหีบ มาปีนี้ถึงแม้ Location จะเปลี่ยนไปแต่ทีมงานก็ยังคงค้นหาและจัดกิจกรรมให้พวกเราเช่นเดิม เปลี่ยนจากฐานทัพเรือสัตหีบในปีที่ 1 ปีนี้เราไปทำกิจกรรมกันที่ค่ายธนะรัชต์ โดยทีมงานได้ร่วมกับสำนักงานท่องเที่ยว ค่ายธนะรัชต์ จัดกิจกรรม ผ่านด่านทดสอบสมรรถภาพ 9 ด่าน ซึ่งเป็นด่านที่ต้องมีการทำงานเป็นทีม มีการช่วยเหลือกัน มีการวางแผนแบ่งงานกันจึงจะผ่านไปได้อย่างรวดเร็ว และกิจกรรมดังกล่าวก็บรรลุวัตถุประสงค์ของทีมงานเป็นอย่างดี คือทำให้พวกเราได้รู้จักกันมากขึ้น สนิทกันมากขึ้น พี่ๆหลายๆคนที่ไม่เคยได้คุยกัน หรือแทบไม่เคยเจอกัน ได้พูดคุย ทักทาย ทำงานร่วมกัน หลังจากผ่านกิจกรรมมาด้วยกัน เหมือนรู้จักกันมานาน

จากนั้นเราจึงได้เดินทางต่อไปยังที่พักที่ Golden Resort Pranburi ซึ่งทีมงานก็ได้จัดกิจกรรมไว้รอพวกเราอยู่ใน concept ของ PaMania Family Meeting โดยครั้งนี้มีการจัดซุ้มเล่นเกมส์ ยิงปืน ปาลูกโป่ง ช้อนไข่ โยนห่วง ชิงรางวัล ทั้งพวกเรา เหล่าผบ. และเด็กๆ ต่างสนุกสนานร่วมกัน ถือเป็นกิจกรรมในแบบ Family Fun Fair ที่ทีมงานจัดขึ้นโดยเฉพาะ นอกจากนั้นยังมีบ้านลมสำหรับเด็กๆ จนไปถึงยามค่ำคืนที่มีงานเลี้ยงอาหารค่ำ ภายในงานมีรางวัลจากผู้สนับสนุนมากมาย มากมายจริงๆครับ มากจนคนแจก คนจับฉลากยังเหนื่อย แจงยังไงก็ไม่หมดซะที พี่ๆที่ไปร่วมงานเลยได้ขนของรางวัลกลับบ้านกันไปคนละหลายชิ้น ของรางวัลเรามีหลากหลายประเภทมีทั้งรางวัลให้สำหรับเด็กๆ รางวัลสำหรับผบ. และรางวัลสำหรับสมาชิก Happy กันไปทั่วกัันครับ

สำหรับงานครบรอบ 2 ปีในครั้งนี้จะขาดไม่ได้ที่จะต้องขอขอบคุณผู้ร่วมสนับสนุนทุกๆท่าน งานในครั้งนี้เรามีผู้ร่วมสนับสนุนเยอะมากๆนะครับ

ขอขอบคุณบริษัท Mitsubishi Motors (ประเทศไทย) (MMTh) ที่ร่วมสนับสนุนของรางวัล และของชำร่วยสำหรับสมาชิกที่เข้ามาร่วมงาน

ขอขอบคุณน้าปิงหรือพี่เอ จากร้าน Toppower ที่ช่วยประสานงานให้กับเราได้ติดต่อกับผู้ให้สนับสนุนรายอื่นๆ รวมถึงร่วมสนับสนุนของรางวัลกับบริษัท AJ Automotive สนับสนุนล้อ Fuel เป็นของรางวัล

ขอบคุณคุณลัก จากบริษัท AJ Automotive สำหรับรางวัลล้อ Fuel 16" 1ชุด พร้อมทั้งสติกเกอร์ Fuel สำหรับติดรถอีกจำนวนมาก

ขอบคุณบริษัท ARB ที่ร่วมสนับสนุนรางวัลชุดช่วงล่าง Old Man Emu เป็นรางวัลภายในงาน

ขอบคุณพี่ปอนด์ IFRIT ที่ร่วมสนับสนุนรางวัล กล่องคันเร่งไฟฟ้า และกล่องสัญญาณ EGR จำนวนหลายรางวัล

ขอบคุณพี่ทวน TN Auto ที่ร่วมสนับสนุนรางวัล คาดเอวน้องปา ทำสีมาเสร็จเรียบร้อยพร้อมติดตั้ง

ขอบคุณพี่โกโก้ ชัยนาท Sound ที่พาน้องพริตตี้สาวสวยมาช่วยงานบนเวที พร้อมทั้งสนับสนุนรางวัล "เสา A" จำนวนหลายรางวัล นอกจากนั้นยังมาให้ความรู้เกี่ยวกับเครื่องเสียงรถยนต์อย่างเต็มที่ ทำให้พวกเราต้องอยู่กันเกือบเช้า

นอกจากนี้แล้วยังมีพี่ๆอีกหลายๆท่านที่ร่วมสนับสนุนของรางวัลภายในงานครับ พี่โต้ง Wash Concept พี่นก 99 Autorun พี่โย Y&N พี่เจมส์ Siamese พี่กิตติ Jas-Look พี่พีท G&G Insure และพี่วี นมโจ ขอขอบคุณทุกๆท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

นอกจาก Sponsor ที่สนับสนุนการจัดงานครั้งนี้แล้ว ยังมีพี่ๆสมาชิกที่ไม่ได้ออกตัวเป็น Sponsor แต่ก็หาของรางวัลมาให้เราสำหรับนำไปแจกจ่ายสมาชิก ต้องขอขอบคุณ พี่วุธ ศรีราชา พี่สจ๊วต พี่จิรศิษฎ์ พี่ยง พี่นึก พี่ต๋อง พี่พฏ พี่เอ(A-Ukrit) พี่โบ๊ท พี่อั๊น และพี่ตุ้ย ขอบคุณสำหรับน้ำใจของพี่ๆทุกท่านที่ร่วมสนับสนุนของรางวัลมาให้กับเหล่าสมาชิกครับ

และที่ต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษด้วยคือ พี่ก้อง ณัฐจิรพัส ที่สนับสนุนน้ำเปล่ามาให้กับพวกเราได้ดื่มกันระหว่างเดินทาง แถมยังมาช่วยเคลียร์เรื่องสถานที่นัดพบให้อีกด้วย (เพราะพี่ก้องมาเป็นคนแรกเลยตอนที่นัด) และอีกหนึ่งท่านคือ พี่แอน ปองพล ซีฟู๊ด ที่อุตสาห์ทำ Sandwich มาแจกพวกเราได้รองท้องเป็นอาหารเช้าครับ ที่ซึ้งน้ำใจพี่ทั้ง 2 มากๆ เพราะพี่ทั้ง 2 ท่านติดธุระ ไม่สามารถไปร่วมงานกับเราได้ แต่ก็ยังขับรถมาส่งพวกเราถึงจุดนัดพบ นำน้ำ นำแซนวิชมาส่งให้กับสมาชิกทุกคน ขอบคุณมากๆครับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ในงานปีที่ 2 ที่จัดผ่านไปนี้ เป็นงานที่ใหญ่โตขึ้นกว่างานในปีแรกอย่างมาก สถานที่ใหญ่โตมากขึ้น เวทีใหญ่มากขึ้น จำนวนสมาชิกก็มากขึ้น แต่การจัดงานทุกอย่างยังเป็นไปได้อย่างราบรื่น เพราะมีสิ่งหนึ่งที่เพิ่มขึ้นมาเช่นกันคือ ทีมงานผู้จัดงาน จากในปีแรกที่ทีมจัดงานส่วนใหญ่จะเป็น Founder Member และ Leader Member อีกจำนวนหนึ่ง ทีมงานจัดงานมีกันเพียงไม่กี่คน แต่ในปีนี้เรามีทีมงานที่มากขึ้น มีพี่ๆมาร่วมจัดงานกับเรามากขึ้น บางท่านก็มาช่วยออกไอเดีย ในนามของ Founder Member ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอขอบคุณ พี่ม่อน พี่ต๋อง พี่ลีโจ สำหรับการเตรียมงานกิจกรรม การจัดเตรียมเรื่องของรางวัล จนไปถึงการดำเนินการแจกรางวัลต่างๆ

ขอขอบคุณ พี่อ้วน พี่เจมส์ พี่หยก สำหรับการจัดเตรียมในเรื่องของเวที แสงสีเสียง รวมถึง Sequent ในการดำเนินงานบนเวที และดนตรีที่มาบรรเลงขับกล่อมภายในงาน

ขอขอบคุณ พี่ป้อมและผบ. พี่เอิร์ทและผบ. พี่ต้น สำหรับการ Survey เส้นทาง กำหนดจุดพักระหว่างเดินทาง การจัดกลุ่มการเดินทาง รวมถึงการจัดห้องพัก

ขอขอบคุณ พี่อิฐ พี่พฏ พี่น้องเอก สำหรับการจัดการเรื่องการเงินทั้งหมด และการประสานงานกับหน่วยงานอื่นๆที่เกี่ยวข้องทั้งหมด

ขอขอบคุณ พี่นุก พี่แม็ค พี่ปรี พี่วุธ พี่ปุ๊ พี่ตั้ม สำหรับการเป็นตากล้องอาสา ตากแดดตากฝน ถ่ายภาพประทับใจไว้ให้พวกเราได้ชมกัน

นอกจากนี้ยังขอขอบคุณพี่ๆที่ไม่ได้ร่วมเดินทางไป แต่ช่วยเหลือพวกเราในการวางแผนตลอดมา พี่หนึ่ง พี่ใหม่ พี่ไซ พี่พงษ์ พี่ยง พี่ฑูต พี่โจโจ้ และอีกหลายๆๆๆๆๆท่านมากๆที่ผมไม่สามารถกล่าวถึงได้ทั้งหมด

และสุดท้าย ขอขอบคุณสมาชิกบ้านปามาเนียทุกท่าน ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

:sd23: :sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ขอนำภาพรวมมิตรกิจกรรมกลางวันมาให้ชมกันก่อนนะครับ

ต้องขอขอบคุณภาพถ่ายจากฝีมือตากล้องทั้งหลาย พี่แม็ค พี่นุ๊ก พี่ปุ๊ พี่วุธ พี่ปรี พี่ป้อม พี่น้องเอก ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=4zsR_4f9Y_0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=4zsR_4f9Y_0</a>

• Pa Mania
  • *
ขอเชิญพี่ๆทุกท่านที่มีภาพประทับใจจากงาน PaMania 2nd Anniversary เชิญนำมาลงเพื่อแชร์กันได้ที่กระทู้นี้เลยนะครับ

:sd23: :sd23:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
มารอชมภาพประทับใจครับ :L2759:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L2894: มารอเป็นเพื่อนพี่หยกด้วยคนครับ  :L4398:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
 :L4365:

มารอชมด้วยอีกคนครับ
ต้องขอบคุณ
พี่ตาม พี่ปรี พี่วุธ พี่ม่อน พี่น้องเอก
พี่ป้อม พี่ปุ๊ พี่นุ๊ก พี่แมค และพี่นะ
ด้วยอีกคนที่คอยเก็บภาพแทนพวกเรา
รอชมครับ รอชม
ขอบคุณครับ

:sd23: :L2758:
 :L4384: :L4384: :L4384:
 :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ ชาย Ekamai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
แวะข้ามาบ่อยมาก รอว่าเมื่อไหร่พี่ๆเค้าจาเอารูปมาลงน๊า

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
รอชมภาพด้วยคร๊าบบบบ :L2904:
สวัสดีครับ

• Pa Mania
  • *
ขอนำภาพรวมมิตรกิจกรรมกลางวันมาให้ชมกันก่อนนะครับ

ต้องขอขอบคุณภาพถ่ายจากฝีมือตากล้องทั้งหลาย พี่แม็ค พี่นุ๊ก พี่ปุ๊ พี่วุธ พี่ปรี พี่ป้อม พี่น้องเอก ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=4zsR_4f9Y_0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=4zsR_4f9Y_0</a>

เอารวมมิตรภาพประทับใจภาคกลางวันมาให้ชมไปพลางก่อนนะครับ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ต้องขอขอบคุณพี่ตามที่ตัดต่อภาพจนพวกเราได้ชมกันในคืนนั้นจนข้าวปลาไม่ได้กิน  :sd23:  :L2900:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
มารอชมด้วยคนนะคร้าบ  :L4399:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สนุกมากครับ จะหาเวลามาแจมลงภาพกับพี่บ้าง  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
มารอชมภาพประทับใจด้วยคนครับ  :L2736: :L2736:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ต่อต่อ คัดเลือกรูปก่อนนะครับ
ไม่รู้จะเอารูปไหนออก ไม่อยากเอาออกเลย ถ้าไม่เอาออก รูปก็เยอะมาก หรือจะเอาลงหมดพันกว่ารูปเอง  :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
ต่อต่อ คัดเลือกรูปก่อนนะครับ
ไม่รู้จะเอารูปไหนออก ไม่อยากเอาออกเลย ถ้าไม่เอาออก รูปก็เยอะมาก หรือจะเอาลงหมดพันกว่ารูปเอง  :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

จัดเต็มไปเลยครับ พี่ปรี  :L2734: :L2754:

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
มาปูเสื่อ รอชมภาพสวยๆหล่อ และประทับใจ จากพวกพี่ๆ ครับ   :sd42:
" You Will Never Work Alone "

• Pa Mania
  • *
ต้องขอขอบคุณพี่ตามที่ตัดต่อภาพจนพวกเราได้ชมกันในคืนนั้นจนข้าวปลาไม่ได้กิน  :sd23:  :L2900:

สำหรับการตัดต่อ VDO ชุดนี้ ต้องขอขอบคุณพี่น้องเอก สำหรับการจัดส่ง 037 และกับแกล้มแบบ "ถั่วๆ"  :sd42: :sd42:

ขอบคุณพี่แม็ค สำหรับ 037 ที่เอามาสมทบ และนั่งอยู่เป็นเพื่อนจนไม่ได้ไปร่วมแจมโต๊ะจีนกะพี่ๆเลย  :L2758: :L2758:

ขอบคุณ ผบ. พี่เอ วัชรพล ที่เดินเอา "ข้าวราดแกง" มาเสริฟให้ถึงที่ครับ ไม่งั้นอดกินแน่ๆ
  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
กิจกรรมช่วงเช้า....
ตอนแรก....ลูกทีม เพียบ  :L2754:

ตอนสอง ก่อนแข่ง....ไหงเหลือ แค่นี้กันนนะ  :L2761:  :sd42:

ผ่านฉลุยทุกด่าน ยกเว้น...บ่อน้ำ  :'(
พี่นะ นั่นแระ ทำตัวอย่างให้ผมดู....ผมเลย โหนลงน้ำ ตามแบบ พี่นะ ซะเลย  :sd42: