ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศแจ้งเตือนเรื่องสติกเกอร์ Type D ปลอม  (อ่าน 24765 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: ประกาศแจ้งเตือนเรื่องสติกเกอร์ Type D ปลอม
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 18:26:41 »
เข้าใจตามที่พี่ๆว่ากันมา  และมองอีกมุมหนึ่งก็แอบดีใจที่ sticker D type ของพวกเราคงสวยหรือเข้าตาผู้ติดตามจนแอบเอาแบบไปทำเองเพื่อติดตั้งบ้าง

แต่อยากจะบอกว่าสัญลักษณ์พวกนี้  เฉพาะสมาชิกปามาเนียเองแล้วกว่าจะติดตั้งสัญลักษณ์พวกนี้ได้บางคนตั้งใจและถามหาความหมาย หรือบางครั้งมีข้อสงสัยในตัวอักษรที่เล็กใหญ่ไม่เท่ากัน   ถามหาความหมายของแบบ  ถามหาถึงสีที่แตกต่าง  ซึ่งในการออกแบบนั้นคนที่ออกแบบเขาแฝงและใส่ใจรวมถึงการตั้งใจดัดแปลงบางตัวให้ได้มุมมองที่ดีและมีความหมายเฉพาะ  และตอบได้ทันทีว่าของแท้หรือของเทียบ(หากวันหนึ่งบังเอิญ มีคนมาบ้ากับ sticker แนวนี้แบบพวกเรา) และก็มีจริงๆ   และอีกอย่างคือส่วนใหญ่จะมี sticker type A หรือ ฺB ก่อนจะมี D เสมอ

แต่สำหรับคนที่อยากจะได้จริงๆนั้น  อยากให้มาซื้อของแท้ไปเถอะครับส่วนหนึ่งก็ได้บำรงเวปด้วย  และส่วนหนึ่งอย่างน้อยก็ได้รู้จักหน้ากันบ้างเราจะได้รู้ว่าซื้อเพราะอยากได้จริงหรือซื้อไปเพื่อวัตุถประสงค์อื่น เช่น  ติดถังขยะ   แปะโถชักโครก   ติดท้ายสิบล้อ   หรือทดลองฉี่ใส่เพื่อทดสอบประสิทธิภาพการกันน้ำ  เหล่านี้บางทีมันเข้าข่าย PR เราอาจจะให้ฟรีไปใช้งานเลยแต่ช่วยบอกวัตถุประสงค์กันก่อนว่าเอาไปใช้ในเรื่องอะไร    ;)

ผมยกตัวอย่างแบบนี้ :
ผมหมั่นใส้และมีความเกลียดชังปามาเนีย เลยไปให้ร้านตัดสติกเกอร์ติดข้างรถตัวใหญ่ๆ    แล้วอาจจะไปกวนชาวบ้านเล่นเพื่อให้เห็นลีลาต่างๆบนถนน  หรือทำอะไรที่อาจโดนบันทึกภาพมาถามหาการกระทำ  หรือเจตนาเพื่อให้เป็นการสื่อสารตรงประเด็น   วิธีการพวกนี้สามารถทำได้เช่นกัน   นี้แหละเหตุผลที่อยากให้เข้าใจเจตนาของปามาเนียและวัฒนธรรมของพวกเราก่อนที่จะซื้อสติกเกอร์พวกนี้ไปติด    เพราะหลายครั้งการที่ติด sticker อยู่นั้นเวลาจะทำอะไรก็ฝากคิดถึงส่วนรวมด้วยว่าจะมีผลกระทบต่อการกระทำจากตัวเราบ้างหรือป่าว?

ผมขอยกอีกตัวอย่างเกี่ยวกับ Brand หรือ logo ที่ติดข้างรถสร้างผลกระทบที่ไม่ได้เจตนาก่อให้เกิดความเสียหายอะไรได้บ้าง  :
จริงแล้วผมมีวีดิโอเรื่องพวกนี้สอนพนักงานในแผนกอยู่นะ   เรื่องย่อคร่าวๆประมาณนี้ .......มีการเสนอร่วมเจรจาเสนอขายงานของบริษัทหนึ่งสมมุติว่าชื่อ " ทองดีจำกัด "  MDของบริษัททองดีพยายามทุกวิธีทางที่จะสร้างความหมั่นใจและเสนอขายงานลูกค้ารายหนึ่งให้เชื่อมั่นในฝีมือและการส่งมอบของบริษัททองดี   MD พยายามนำเสนอถึงองค์กรที่มีมาตฐาน  องค์กรที่มีการพัฒนาอยู่ตลอดของบริษัททองดี   จนลูกค้ารายนี้เชื่อมั่นมากมายจนบริษัททองดีได้รับคัดเลือกมาจนถึงการประชุมเจรจาต่อรองขั้นสุดท้ายของการขาย     พอเลิกจากประชุม MD ของบริษัททองดีก็ดีใจคิดต่อไปถึงเรื่องแผนงานตลอดจนการส่งมอบที่ต้องตรงต่อเวลากับสัญญาซื้อขายหรือร่วมธุรกิจที่กำลังจะเกิดขึ้นในครั้งนี้      ส่วนผู้มีอำนาจตัดสินใจของบริษัทลูกค้ารายนั้นขณะนั่งรถกลับก็ประทับใจการ presentและข้อมูลต่างๆที่นำเสนอขององค์กรบริษัททองดีและความน่าเชื่อถือของ MD ของทองดีและกำลังจะสั่งการไปที่แผนกจัดซื้อเพื่อทำสัญญาจ้างงานครั้งนี้จากความหมั่นใจ     ทันใดนั้นเอง.......เอี๊ยดดดดดด    พร้อมมีรถกะบะส่งของเปิดกระจกออกมาแล้วด่าเสียงดังด้วยคำหยาบและลงมาท้าต่อยและโวยวายต่างๆนานานอกรถรวมถึงช่างที่นั่งมาในรถก็มีมารยาทที่ไม่ดีเช่นกัน   จนสักพักเขาก็เข้ารถออกตัวล้อฟรีออกไป    แต่ขณะเขากำลังออกไปนั้นทางลูกค้าคนนี้มองไปที่ประตูคนขับข้างรถมี LOGO " บริษัททองดี จำกัด " ..................เพื่อนๆคิดว่าจะเกิดอะไรต่อไปกับการตัดสินใจของลูกค้ารายนี้

แค่แชร์เป็นมุมมองนะครับ
 :L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
Re: ประกาศแจ้งเตือนเรื่องสติกเกอร์ Type D ปลอม
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 18:38:41 »
เสียหายหลายแสนครับงานนี้   :L2747:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 20:31:42 »
ดังใหญ่ละบ้านนี้ มีของปลอมด้วย
กระผมไม่เห็นด้วยกับการลอกเลียนแบบ ดัดแปลง ทำซ้ำ ซึ่งงานวรรณกรรมนี้นะครับ อย่าทำเถอะครับ แม้จะไม่ผิดกฎหมาย แต่เป็นสิ่งที่ไม่ควรทำนะครับ ถึงท่านชอบปามาเนีย ก็ควรจะสอดคล้องกับแนวทางที่ถูกต้องด้วยครับ ปาผมติดtypeDแล้ว พรรคพวกบอกว่า สวยบ้าง เจ๋งดีบ้าง ดูดุบ้าง ผมเลยบอกว่าไปออกปามาเนียมาเลย เด่วผมสั่งให้ครบชุดจากAถึงDเลย พรรคพวกฮ่าๆกระจาย แต่ผมเอาจริงนะ อิอิ :sd23: :sd23:
Pamania so good

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 20:53:29 »
อยากรู้เจตนาเจ้าของรถ ผมมองว่ามีความพยายามทำสติ๊กเกอร์แต่ไม่รู้วัตถุประสงค์เพื่ออะไร..... :L2761: :L2761:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 21:03:54 »
มองในแง่ดี อาจติดไว้ก่อน เดียวค่อยเอาของจริงติดที่หลัง สติกเกอร์ Type D ไม่มีใจไม่กล้าติดแน่ๆ :L6419: :L6419:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 21:10:27 »
มองในแง่ดี อาจติดไว้ก่อน เดียวค่อยเอาของจริงติดที่หลัง สติกเกอร์ Type D ไม่มีใจไม่กล้าติดแน่ๆ :L6419: :L6419:
:L2734: แนวเดียวกันครับพี่ปรี

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 21:34:44 »
ร่วมรณรงค์ให้ใช้ TYPE D ของแท้ครับ และ คุณจะพบมิตรภาพที่แท้จริงและจริงใจจากพวกเราชาว Pamania  :L2734: :L2734: :sd23:

ออฟไลน์ เดียว ณัฐพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • ล้มได้ก็ลุกได้
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 21:41:21 »
ของเทียมยังไงก็เทียมครับ  :L4374:  :L4374:
นอนน้อย แต่ 100%

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 21:44:00 »
หวังว่าสักวันเขาจะมาใช้ของแท้ครับ แต่จริงๆเคยเห็นขับผ่านอยู่ 2-3คันครับ คิดๆก็แปลกดี ทำเพื่อ :L2761:

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 21:47:14 »
จะบอกว่าของแท้นะ สวยกว่าเยอะ  :L2754:  :L2754:  :L2754:
Win Win

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 22:11:27 »
ผมตอบแบบคนไม่รู้จริงนะครับ เดาเอาแบบมองโลกในแง่ดีครับ ประมาณว่า พี่คนนั้นเค๊าคงเคยเห็นรถของพวกเรา แล้วดูว่ามันเท่ดี อาจจะไม่รู้ด้วยซ้ำว่า เป็นชมรม มี website แต่พี่แกชอบ แล้วไม่รู้จะหาซื้อที่ไหน ก็เลยทำเองหรือจ้างเค๊าทำให้ตามที่พอจะจำได้น่ะครับ  :L4399:

ถ้าเจอจะลองถามดูครับ  :L2736:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 22:11:56 »
 :L2888: ไม่รู้ด้วยเหตุผลใด.. :L2761: จะว่าของแท้ราคาแพงก็ใช่ที่..แค่หลักร้อยเอง.. :L4363: หรืออยู่ระหว่างรอรอบส่งของแท้ก็ได้..เลยลองดีไซน์เองมาติดดู.. :L2732: คิดแบบโลกสวยครับ.. แต่อย่างน้อยก็มีใจในปามาเนีย... :L2736: :L2901:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 22:22:39 »
ผมตอบแบบคนไม่รู้จริงนะครับ เดาเอาแบบมองโลกในแง่ดีครับ ประมาณว่า พี่คนนั้นเค๊าคงเคยเห็นรถของพวกเรา แล้วดูว่ามันเท่ดี อาจจะไม่รู้ด้วยซ้ำว่า เป็นชมรม มี website แต่พี่แกชอบ แล้วไม่รู้จะหาซื้อที่ไหน ก็เลยทำเองหรือจ้างเค๊าทำให้ตามที่พอจะจำได้น่ะครับ  :L4399:

ถ้าเจอจะลองถามดูครับ  :L2736:

แต่ผมเชื่อว่าเขาเข้ามาดูในเวปครับ
เพราะดูจากสติ๊กเกอร์แล้วเป็นการเอาโลโก้ที่หัวเวปเราไปทำครับ
เพราะถ้าเอาจากข้างรถที่เคยเห็น มันจะไม่ออกมาแบบในรูปครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 22:36:46 »
แบบนี้ Type D ผมจะเข้าข่ายของปลอมไหมครับ

ของผมมันดันเป็น D8 หรือ D แปลก ก็ไม่รู้เหมื่อนกัน
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 22:51:39 »
แบบนี้ Type D ผมจะเข้าข่ายของปลอมไหมครับ

ของผมมันดันเป็น D8 หรือ D แปลก ก็ไม่รู้เหมื่อนกัน

ของพี่มัติ ไม่เข้าข่าย เพราะเป็นของแท้จากเว็ป แต่เป็นการสั่ง 2 type มารวมกัน เพื่อติดโชว์อวด D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 22:52:16 »

ของพี่มัติ เข้าข่าย ของแท้แบบเทียมๆ

แต่ของพี่คนนั้นเค้าเป็น ของเทียมแบบแท้ๆๆ เลยครับ

:L2739:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 22:55:57 »
ของพี่มัติ เข้าข่าย ของแท้แบบเทียมๆ

แต่ของพี่คนนั้นเค้าเป็น ของเทียมแบบแท้ๆๆ เลยครับ

:L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 23:01:15 »

นั้นอะดิ สีรถ สีสติกเกอร์มาแนวผมเลยอะ หรือเขาไปเห็นรถผมมา แล้วไปเลียนแบบ

:sd42:  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 23:23:13 »
นั้นอะดิ สีรถ สีสติกเกอร์มาแนวผมเลยอะ หรือเขาไปเห็นรถผมมา แล้วไปเลียนแบบ

:sd42:  :sd42:  :sd42:

เจอคันต้นแบบละ  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2014, 10:52:40 »
 :L4399: รับทราบข้อมูลและช่วยในการระแวดระวังการกระทำที่ไม่เหมาะสมของผู้ประสงค์ที่ตั้งใจแอบอ้างครับ ไม่ว่าในกรณีใดๆครับ ไม่น่าที่จะเป็นแบบนี้เลย  :sd21: :sd21:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง