ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศแจ้งเตือนเรื่องสติกเกอร์ Type D ปลอม  (อ่าน 24769 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สืบเนื่องจากได้มีสมาชิกพบเห็นรถปาเจโร่สปอร์ตที่มีการติด สติกเกอร์ Type D แต่เมื่อสังเกตุดูดีๆ ได้เห็นถึงความเหมือนที่แตกต่าง จนสรุปได้ว่าไม่ใช่ สติกเกอร์ Type D ที่ทางเว็บจัดทำและจำหน่าย

ขณะเดียวกันได้มีอีกกรณีหนึ่ง ที่เจ้าของรถปาเจโร่สปอร์ตอ้างว่าได้สมัครสมาชิกปามาเนียแล้ว”แต่ยังไม่ได้แสดงตัวตน” ออกมายอมรับว่าไม่ได้สั่ง สติกเกอร์ Type D “ของแท้” มาติดกับรถของตัวเอง

เมื่อทางผู้บริหารเว็บได้รับทราบถึงข้อเท็จจริงในเรื่องนี้ จึงไม่สามารถนิ่งนอนใจได้ ด้วยว่าจุดยืนของทางเว็บปามาเนียที่มีมาตั้งแต่ก่อตั้งคือเรื่องของความโปร่งใส ชัดเจน และไม่ยอมรับการกระทำของบุคคลที่แอบอ้างหรือลอกเลียนแบบโดยไม่ให้เกียรติและเครดิตกับเจ้าของความคิดหรือผลิตภัณฑ์

อีกทั้งยังเป็นที่รู้ดีกันในมวลหมู่สมาชิกปามาเนียอย่างแพร่หลายว่า สติกเกอร์ Type D นอกจากจะเป็นสัญลักษณ์ในการยืนยันความเป็นตัวตนที่แท้จริงของสมาชิกปามาเนียแล้ว ยังเป็นความภาคภูมิใจของสมาชิกที่ได้ตัดสินใจสั่งซื้อหามาติดตั้งด้วย และบ่อยครั้งที่สมาชิกที่มี สติกเกอร์ Type D ก็จะได้รับสิทธิ์พิเศษบางอย่างในบางโอกาสด้วย

ด้วยเหตุและผลที่ได้กล่าวแจ้งมาตามข้างต้นนี้ ทางเว็บปามาเนียจึงขอประกาศไม่เห็นด้วยและไม่ยอมรับกับการกระทำดังกล่าวของบุคคลทั้งที่เป็นหรือไม่ได้เป็นสมาชิกของปาเจโร่สปอร์ตมาเนียเหล่านั้น และขอเรียกร้องให้บุคคลเหล่านั้นลอกสติกเกอร์ Type D "ปลอม"ออกด้วย

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
Re: ประกาศแจ้งเตือนเรื่องสติกเกอร์ Type D ปลอม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 15:41:23 »
มีตัวอย่างให้ดูมั๊ยครับ พี่กิต  :sd06:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
Re: ประกาศแจ้งเตือนเรื่องสติกเกอร์ Type D ปลอม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 15:46:12 »
 :sd23:  แสดงว่ามาแนวเดียวกันแล้วคับ
      :sd23:    แค่เปลี่ยนสติกเกอร์ เป็นของ.....แท้คับ  น่าจะดีกว่าคับ   
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 15:48:07 »
มีเหตุผลอะไรครับ อยากได้สติ๊กเกอร์บ้านนี้แล้วไม่ได้มีปฏิสัมพันธ์กับบ้านหลังนี้ Type D คือความภาคภูมิใจในความเป็นเราชาวปามาเนียนะครับ หลายๆคนที่เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ยังไม่เปิดใจเรื่อง Type D เพราะว่ามันใหญ่ เห็นชัดเจนมาก จนอยู่บ้านนี้ไปสักพัก ได้เห็นความเป็นเรามากขึ้น ได้พบปะกันบ่อยขึ้น เห็นมิตรภาพที่ชัดเจนมากขึ้น ถ้าไม่ติดปัญหาส่วนตัว รับรองว่าอยากติดกันทุกคนครับ เพราะสติ๊กเกอร์ Type D มันเท่ห์มาก จนเกิดของปลอมของเลียนแบบขึ้น ยังงัยก็มาร่วมกันรณรงค์สติ๊กเกอร์แท้เท่านั้นครับ และถ้าคิดจะติด Type D ก็ขอให้เกิดจากความศรัธาในบ้านนี้จริงๆครับ ไม่ใช่ว่าติดเพราะอยากเท่ห์แต่ไม่รู้จักเพื่อนสมาชิกสักคน เวลาเจอกันทักกันก็คุยกันไม่รู้เรื่องเปล่าๆครับ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 15:50:32 »
จะติดทั้งทีก็ติดของแท้ๆดีกว่าครับ
และขอดูรูปของปลอมหน่อยครับพี่กิตว่าเหมือนหรือต่างกันตรงไหน

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 15:52:12 »
เช่น....
การกระทำของบุคคลดังกล่าว ไม่ว่ากรณีใดๆไม่เกี่ยวข้องกับเว็บปามาเนีย

***อ้างอิงภาพจาก พี่เหน่ง V6
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,886.320.html

ออฟไลน์ เบียร์ พันท้ายฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 15:54:17 »
สำหรับตัวผมเองมีความภูมิใจกับสติกเกอร์ Type D ของบ้านหลังนี้มากๆ
จะบอกได้ว่าเป็นของแต่งรถชิ้นเเรกสำหรับรถผมเลยก็ว่าได้
สั่งมาติดตั้งเเต่รถยังเป็นป้ายเเดงอยู่เลย แต่อาจจะไม่เคยนำภาพมาให้พี่ๆดู
ติด Type D เเล้วมีความภูมิใจ + ความอบอุ่นที่ได้รับจากพี่ในบ้านหลังนี้ครับ :sd23:
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 15:59:09 »
นี่...ของบ้านเราดัง ถึงขนาดมีคนปลอมเชียวหรือครับนี่  ???
อยากเห็นเหมือนกันครับ พี่กิต ว่าหน้าตาเป็นงัย  :L2761:

ผมคิดว่า...คนที่ปลอมเขาคง ทำเอง หรือให้ร้านใกล้บ้านทำ และคิดว่าราคาถูกกว่า  >:(

ส่วนตัวผมคิดว่า....สติ๊กเกอร์บ้านเรา หรือ ของ Limited อื่นๆ
มันเหมือนลายเซ็น มันคือสิ่งที่...สำหรับคนที่เข้ามาด้วยใจ รู้สึกภาคภูมิใจ ที่ได้มาครอบครอง   :-*

หากเซ็นเอง หรือทำขึ้นเอง ถึงจะเหมือนแค่ไหน แต่...เราก็รู้อยู่แก่ใจ ว่ามันไม่ใช่
มันไม่ภูมิใจหรอกครับ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 16:06:59 »
อีกไม่นานเราก็จะมีของแท้กับเขาแล้ว
 :sd10: :sd10: :sd10:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 16:14:23 »
...... พี่ๆครับ เอาออกเหอะของปลอม ใส่ของแท้ดีกว่าครับ เจ๋ง...... แต่ผมยังไม่ได้ติดรุ่นดีครับ ติดแต่รุ่นเล็กๆ เหตุผลเพราะผมขับรถได้เลวมาก กลัวทำให้สมาชิกท่านอื่นๆเสียหายไปด้วย
หากผมไปโผล่ที่คลิปไหนก็ขอเรียนให้ทราบว่า เป็นความเสื่อมส่วนบุคคลไม่เกี่ยวข้องกับเวปแห่งนี้หรือสมาชิกท่านอื่นๆครับ..... :sd23: :sd23: :sd23:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 16:44:31 »
อีกไม่นานเราก็จะมีของแท้กับเขาแล้ว
 :sd10: :sd10: :sd10:

:L2761: :L2761: :L2761:

อย่าบอกนะว่านายแบบคือ พี่โจ้

:L2739: :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 16:49:03 »
:L2761: :L2761: :L2761:

อย่าบอกนะว่านายแบบคือ พี่โจ้

:L2739: :L2739: :L2739:

ป่าวครับพี่ไซ
ผมหมายถึงอีกไม่นาน ผมอาจจะมี D บ้างแล้วไงครับ
 :sd01: :sd01: :sd01:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 16:51:03 »
ขึ้นชื่อว่า "ของปลอม" ยังไงมันก็ "ปลอม" อยู่วันยังค่ำแหล่ะครับ ถ้าอยากจะเปิดเผยตัวตนว่าเป็นสมาชิกปมาเนียทำไมไม่กล้าสั่งสติ๊กเกอร์ปามาเนียของจริงไปติดล่ะครับ มีจุดประสงค์อื่นที่เปิดเผยไม่ได้แอบแฝงหรือเปล่า :L2761:

การที่อ้างว่าสมัครเป็นสมาชิกปามาเนียแล้วแต่ยังไม่ได้เปิดเผยตัวตน ไม่ทราบว่ามีเหตุผลอะไรหรือครับ :L2761: ไม่กล้าเปิดเผยตัวตนกับกลุ่มที่ตัวเองเป็นสมาชิกและเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์สติ๊กเกอร์ Type D ที่ตัวเองติด "ของปลอม" หรา...อยู่ แต่กล้าที่จะวิ่งไปในท้องถนนและเปิดเผยตัวตนต่อสาธารณะ ผมไม่เข้าใจจริงๆครับ :sd06: :sd06:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 17:01:43 »
เช่น....
การกระทำของบุคคลดังกล่าว ไม่ว่ากรณีใดๆไม่เกี่ยวข้องกับเว็บปามาเนีย

***อ้างอิงภาพจาก พี่เหน่ง V6
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,886.320.html
พี่ๆว่าภาพบน กับภาพล่าง แตกต่างกันตรงไหน. เราดูที่เจตนา. นะครับ.  :L2754: แบบขำกัน แบบไม่ซีเรียส

***ขออนุญาติปิดเบอร์มือถือและที่อยู่ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 17:11:26 »
พี่ๆว่าภาพบน กับภาพล่าง แตกต่างกันตรงไหน. เราดูที่เจตนา. นะครับ.  :L2754: แบบขำกัน แบบไม่ซีเรียส

***ขออนุญาติปิดเบอร์มือถือและที่อยู่ครับ

ภาพล่างผมก็เห็นมาเหมือนกันครับ
เห็นว่าขายล้ออยู่
ยังสงสัยว่าขายล้อ ทำไมขายแต่ที่นั่น ไม่มาขายที่นี่
พอดูไปดูมา Font ไม่ใช่แฮะ
ต่างกันนิดหน่อย แต่ไม่ขอบอกนะครับว่าต่างกันตรงไหน
เดี๋ยวคน Copy จะรู้จุดผิด แล้วเอาไปทำให้เนียนยิ่งขึ้น

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 17:30:08 »
บางทีแบรนด์ปามาเนีย อาจจะติดตลาดหรือเป็นที่น่าสนใจ เลยมีการลอกเลียนแบบ  :L2739:
มองในแง่ดีแสดงว่า ปามาเนีย กำลังโด่งดังเป็นที่น่าสนใจ
ดูอย่างสินค้า แบรนด์ดัง ๆ หลากหลายยี่ห้อ ยังมีของลอกเลียนแบบ แต่ของเลียนแบบยังไงก็เลียนแบบครับ  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 17:38:48 »
ดูออกเลยว่าเป็นของปลอม ยังไงก็แกะออกแล้วติดของแท้ด้วยครับหรือจะให้พี่ๆช่วยกันแกะยินดีครับ  :L2736:

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 17:40:26 »
คิดว่าเจ้าของรถคงอยากจะติดแบบปามาเนียนี่แหละครับแต่อาจจะใจร้อนไปหน่อย (มองแบบเข้าใจพี่เขานะ)
ฝากถึงพี่เจ้ารถนะครับถ้าคิดดีทำดี คิดว่าสังคมคงให้อภัยครับ  สมัคสมาชิคแล้วสั่งสติกเกอร์แบบถูกต้อง(ของจริง)ดีกว่าครับ
ติดแล้วความภาคภูมิใจมันผิดกันครับ เชือผมเถอะครับ พวกเรายังรอต้อนรับพี่อยู่ครับ

ปล. ขอให้พี่ๆทุกคนใจเย็นๆนะครับ  อย่าคิดในสิ่งที่เห็น  รอให้เจ้าตัวมาให้ความเห็นดีกว่าครับ
 :sd23:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 17:46:14 »

รู้ๆว่า ติ้กเกอร์ รูปแบบด้านข้าง มีเอาไปเรียนแบบกัน ต่างชื่อ ก็ยังไม่เท่าไหร่ เพราะรถยี่ห้ออื่นๆ ก็มี
แต่ ที่เอารูปมาลงนี่ มันหน้าเกียจมากๆเลย ถามจริงๆเพราะ อะไร
ไม่สวย หรือ ไม่เท่ห์ 
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 18:00:37 »
แบบนี้คิดเองไม่เป็นแต่ชอบแน่ๆๆ