ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งทราบเรื่อง PM เพื่อถามข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับน้องปา  (อ่าน 21037 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำเชียงใหม่

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปาดำ v6 เชียงใหม่
หนุ่มเชียงใหม่

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
 :L2900: ครับพี่เอ

ออฟไลน์ ตี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
เคารพในการตัดสินใจของพี่เอครับ  :L4399:

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
 :L4399: ต้องขอขอบคุณพี่เออีกครั้งน่ะคะสำหรับ spirit และ sincerity ที่มีให้ปุ๊

ขอบคุณครับน้าปิงสำหรับการแสดงความรับผิดชอบและการแก้ไขเพื่อปรับปรุงให้ดีขึ้น   ส่วนการลงโทษพนักงานท่านนั้นขึ้นอยู่กับดุลพินิจของเจ้าของกิจการเพราะทางเราไม่ทราบได้ว่าเขามีประวัติหรือข้อบกพร่องส่วนตัวอย่างไรหรือมีอะไรที่ส่งผลต่องานที่เขาทำประจำ   แต่การแสดงออกของเขาต่อลูกค้า ลูกค้าจะรับรู้ในนามของร้านtop powerเกี่ยวกับการบริการที่ได้รับเท่านั้น    ขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับการแก้ปัญหาที่รวดเร็วสำหรับงานบริการ

การลงโทษถึงขั้นเด็ดขาดนั้นบางครั้งอาจจะสร้างความเดือนร้อนให้แก่เขาในทันทีหรือป่าว   หรือมีแนวทางอื่นไหม? ที่ไม่ให้เขารับผิดชอบตรงส่วนนี้ (กรณีสามารถหาทางเลือกอื่นให้เขาได้)     เพราะจากเหตุการณ์ลักษณะแบบนี้ลูกค้าบางท่านอาจจะคิดถึงจุดนี้เรื่องการลงโทษที่เด็ดขาดจนไม่กล้าบอกเรื่องที่เกิดขึ้นทั้งหมดได้เพราะเกรงว่าจะจบแบบนี้  และเช่นเดียวกันหวังว่าพี่ปุ๊คงจะเข้าใจเรื่องงานบริการดีคือถ้าพูดอาจมีผลต่อช่างชัย ถ้าไม่พูดก็อาจจะเคลงใจและเกรงว่าคนอื่นจะได้รับผลกระทบถ้าไม่บอก  ผมเข้าใจความรู้สึกของพี่ปุ๊ดีครับ

ถ้ามองในแง่งานบริการก็ถูกต้องแล้ว   ถ้ามองในเรื่องความสงสารก็สุดแล้วแต่น้าปิงครับ   

ขอบคุณสำหรับการชี้แจงและการดูแลสมาชิกแบบเพื่อนและพี่ๆน้องๆครับ
 :L4399:

อยากบอกว่าพี่นะเหมือนมานั่งในใจปุ๊เลย (ไม่ใช่แบบที่คิดน่ะ  ;) ) จากการอ้างถึงคำพูดข้างต้นที่ว่า "การลงโทษขั้นเด็ดขาดอาจจะสร้างความเดือนร้อนให้แก่เขาหรือ

เปล่า ซึ่งตัวปุ๊เองก้อไม่อยากให้เป็นเช่นนั้นเลย แต่จากการตัดสินใจของพี่เอที่ไม่ใช่แค่ case ของปุ๊คนเดียว ทำให้ความรู้สึกดังกล่าวดีขึ้นมาหน่อยที่ไม่ได้เป็นคนทำให้

เขาต้องโดนออกจากงาน  :L4390: และขอ  :L6428:  :L6428: ให้กับพี่เอสำหรับคำพูดที่พูดกับปุ๊ทางโทรศัพท์ที่ว่า " พี่ปุ๊ และพี่ๆ ในปามาเนียทุกคนไม่ใช่แค่ลูกค้าแต่

เป็นเหมือนพี่น้อง ซึ่งหากพี่ๆ มีปัญหาหรือไม่สบายใจ ผมเองก้อไม่สบายใจไปด้วย" ขอบคุณด้วยใจจริงคะ.... :L4399:  :L2758:  :L2897:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
:L4399: ต้องขอขอบคุณพี่เออีกครั้งน่ะคะสำหรับ spirit และ sincerity ที่มีให้ปุ๊

อยากบอกว่าพี่นะเหมือนมานั่งในใจปุ๊เลย (ไม่ใช่แบบที่คิดน่ะ  ;) ) จากการอ้างถึงคำพูดข้างต้นที่ว่า "การลงโทษขั้นเด็ดขาดอาจจะสร้างความเดือนร้อนให้แก่เขาหรือ

เปล่า ซึ่งตัวปุ๊เองก้อไม่อยากให้เป็นเช่นนั้นเลย แต่จากการตัดสินใจของพี่เอที่ไม่ใช่แค่ case ของปุ๊คนเดียว ทำให้ความรู้สึกดังกล่าวดีขึ้นมาหน่อยที่ไม่ได้เป็นคนทำให้

เขาต้องโดนออกจากงาน  :L4390: และขอ  :L6428:  :L6428: ให้กับพี่เอสำหรับคำพูดที่พูดกับปุ๊ทางโทรศัพท์ที่ว่า " พี่ปุ๊ และพี่ๆ ในปามาเนียทุกคนไม่ใช่แค่ลูกค้าแต่

เป็นเหมือนพี่น้อง ซึ่งหากพี่ๆ มีปัญหาหรือไม่สบายใจ ผมเองก้อไม่สบายใจไปด้วย" ขอบคุณด้วยใจจริงคะ.... :L4399:  :L2758:  :L2897:

:L2734: :L4384: :L4398:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
เรื่องการลงโทษแล้ว ปกติ เราจะมีการเรียกพนักงานมาตักเตือนและมีการประชุมอยู่ อย่างน้อยๆเลย 1 เดือน หรือ 2 สัปดาห์ต่อครั้ง ให้พนักงานทุกคน รักษามารยาทกับลูกค้า ถึงแม้ช่างบางคนอาจจะทำงานไม่เก่ง แต่ขอให้ขยัน สุภาพ อ่อนน้อมต่อลูกค้าครับ นี่คือสิ่งที่ผมอบรมพนักงานเสมอมา และเคยเรียกมาตักเตือนแล้ว ซึ่งครั้งนี้ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมให้โอกาส และนิสัยส่วนตัวผมแล้ว ถ้าไม่ใช่เคสต์รุนแรง เราจะไม่ถึงขั้นเด็ดขาดครับ เช่น มีเรื่องชกต่อยกัน แบ่งพรรคพวกในที่ทำงาน (ไม่สามัคคีกัน) งานที่ออกมาก็จะไม่ดี มีผลกระทบ "ผมให้ออกสถานเดียวครับ" ซึ่งทุกคนรับทราบ และทางช่างชัยเอง หลังจากคุยกันเค้าก็มีการเถียงกับผมตลอดเวลา และเค้าเองก็อยากจะไปเปิดอู่เองอยู่แล้วด้วย ซึ่งก็ไม่เป็นไรครับ จูนไม่ได้ก็จบแค่นั้น ผมให้ออกครับ ถามว่ารุนแรงไหม สำหรับผม? ตอบได้ทันทีว่า "ไม่ครับ" เพราะสิ่งที่เค้าทำกับลูกค้าผม ถือว่าใช้ไม่ได้  เอาเป็นว่าผมจัดการแล้วและไม่ใช่เคสต์ที่พี่ปุ๊ทำให้เค้าต้องโดนออกจากงาน แต่มันหลายครั้งหลายคราแล้วครับ มาจนวันนี้ก็คงจบแบบนี้ดีที่สุดครับผม
*** กรณีถ้าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ เจอปัญหาแบบไหน ไม่ต้องเป็นกังวลว่าจะเกิดเคสต์แบบนี้ทุกครั้งไปนะครับ เพราะผมต้องการทำให้ดีที่สุด ที่สำคัญ เพื่อนกันต้องบอกให้ผมรับทราบถึงปัญหาที่เกิดจะได้แกัไขได้ทันท่วงทีครับผม อย่าเกรงใจ เพราะทุกคนคือเพื่อน พี่น้อง ของผม ขอบคุณครับ

ขอบคุณคับพี่เอ
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ผิดครั้งแรกให้อภัยแต่บ่อยครั้งก็ไม่ใหวเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้พี่เอครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
พี่เอครับ เหมือนของผมเลย พี่นะ พี่เจมส์ เจอมาแล้ว ที่ร้านผม

เราทำมาหากินครับ ที่อยู่ได้ ก็เพราะลูกค้ามาใช้บริการ ข้อนี้มาจากไหน
- มาจาก พนักงาน
- มาจาก ความเชื่อใจ
- มาจากราคา
- มาจากการบริการ

ทั้งหมดเป็นการประสานร่วมกัน บกพร่องอย่างใดอย่างหนึ่งไม่ได้
ผมให้โอกาสครับ และ ก็เกิดอีก ผมก็โช็ะ...เลย

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ผมคิดตรงกันข้ามกับที่พี่ปุ๊คิดแหละ :sd42:   ขอขอบคุณที่ทุกท่านให้ข้อมูลและช่วยหาทางป้องกันแก้ไขกันเป็นอย่างดีโดยเอาผลประโยช์นส่วนรวมและเน้นการบริการเป็นหลัก   

*ความผิดพลาดไม่ได้ทำให้ธุรกิจเสียหายในทันทีแต่หากเราพบโอกาสในวิกฤตนั้นความผิดผลาดจะกลายเป็นสิ่งกระตุ้นให้เกิดการเปลี่ยนแปลงที่ดีในทันทีเช่นกัน แล้วพบกันงานหน้าที่ Meeting Top power หนองมน ก่อนสิ้นปี

ขอขอบคุณน้าปิงและพี่ปุ๊รวมถึงเพื่อนสมาชิกปามาเนียครับ
 :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ น้าปิง/พี่เอ ท็อปเพาเวอร์

• Pa Mania
  • *
  • ขอพระเจ้าอวยพรทุกท่าน
    • www.toppowerservices.com
ผมคิดตรงกันข้ามกับที่พี่ปุ๊คิดแหละ :sd42:   ขอขอบคุณที่ทุกท่านให้ข้อมูลและช่วยหาทางป้องกันแก้ไขกันเป็นอย่างดีโดยเอาผลประโยช์นส่วนรวมและเน้นการบริการเป็นหลัก   

*ความผิดพลาดไม่ได้ทำให้ธุรกิจเสียหายในทันทีแต่หากเราพบโอกาสในวิกฤตนั้นความผิดผลาดจะกลายเป็นสิ่งกระตุ้นให้เกิดการเปลี่ยนแปลงที่ดีในทันทีเช่นกัน แล้วพบกันงานหน้าที่ Meeting Top power หนองมน ก่อนสิ้นปี

ขอขอบคุณน้าปิงและพี่ปุ๊รวมถึงเพื่อนสมาชิกปามาเนียครับ

ขอบคุณทุกคนนะครับ ผมเองคิดว่าทุกคนคือ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆทุกคน อะไรที่ทำให้ไม่สบายใจ ผมเองก็ไม่สบายใจเช่นกัน ทั้งนี้ กรณีที่ผมไม่สามารถอยู่ร้านได้เต็มวันในบางวัน เพราะต้องให้เวลากับลูกมากขึ้น ต้องขออภัยด้วยจริงๆ แต่จะพยายามชดเชยสิ่งที่ขาด และพยายามจะให้พนักงานทุกคนที่ร้าน เป็นเหมือนน้องๆที่เราสามารถดุด่าว่ากล่าว ตักเตือนในการทำงานได้ทุกๆคนครับ เพื่อนสมาชิกสามารถตักเตือนทุกๆคนได้  ส่วนช่วงปิดเทอมนี้ ผมอยู่เกือบตลอดเดือน มีอะไรให้รับใช้ยินดีครับ :sd23:
Mr.Rangsit Fueangpian โทร. 0809472777

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

:L6415:  :L4386: อีกแว้วหรา แต่ได้ข่าวว่า พี่กิต. กำลัง wanted

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่

ขอบคุณทุกคนนะครับ ผมเองคิดว่าทุกคนคือ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆทุกคน อะไรที่ทำให้ไม่สบายใจ ผมเองก็ไม่สบายใจเช่นกัน ทั้งนี้ กรณีที่ผมไม่สามารถอยู่ร้านได้เต็มวันในบางวัน เพราะต้องให้เวลากับลูกมากขึ้น ต้องขออภัยด้วยจริงๆ แต่จะพยายามชดเชยสิ่งที่ขาด และพยายามจะให้พนักงานทุกคนที่ร้าน เป็นเหมือนน้องๆที่เราสามารถดุด่าว่ากล่าว ตักเตือนในการทำงานได้ทุกๆคนครับ เพื่อนสมาชิกสามารถตักเตือนทุกๆคนได้  ส่วนช่วงปิดเทอมนี้ ผมอยู่เกือบตลอดเดือน มีอะไรให้รับใช้ยินดีครับ :sd23:

ขอบคุณครับพี่เอ  :L2900:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ปลายปีนี้   :L6415: :L6415: :L6415: แน่นหนึบอีกแล้ว :L4386: :L4386:  :L2901: :L2901:
Pamania so good

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
มาอีกแล้วครับรายการ  :L6415: พิมพ์แบงค์ไม่ทันเลย  :L4398:
Win Win

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
มาอีกแล้วครับรายการ  :L6415: พิมพ์แบงค์ไม่ทันเลย  :L4398:
ไม่ทันก็รูดได้นัครับพี่  :sd42:

ออฟไลน์ พีท < Pitt Za >

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
กิจการ : บริการ พรบ., ประกันภัยรถยนต์และต่อภาษี ; ติดต่อตามที่นี่ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3900.0.html
ติดต่อ: พิทยา (Pitt Za) ;Tel  098-6596364 ; Line ID: GRACEANDGUSS ; e-mail: Hi_Daw@hotmail.com

ออฟไลน์ พี่หนุ่ม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
อยากแรงแบบพอเพียง

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901: