ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งทราบเรื่อง PM เพื่อถามข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับน้องปา  (อ่าน 21028 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 25
:L4365: :L4365: :L4365: :L2739: :L2739: :L2739:

พี่หนูเมื่อวันเสาร์รถเรียบร้อยไหมคะ...ขากลับเจอฝนอ่ะเปล่า (คือถามตรงนี้เลย  :L2739: ) ส่วนของปุ๊ไม่ happy  :L4386:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
พี่หนูเมื่อวันเสาร์รถเรียบร้อยไหมคะ...ขากลับเจอฝนอ่ะเปล่า (คือถามตรงนี้เลย  :L2739: ) ส่วนของปุ๊ไม่ happy  :L4386:
เรื่องรถเรียบร้อยครับ ของผมแค่เช็คพันโลกับแก้พวงมาลัยไม่ตรง
เข้าใจอารมณ์พี่ปุ๊ วันนั้น เช่นกันครับ ถึงผมจะไม่เคยมีร้านหรือธุรกิจเป็นของตัวเองแต่ก็เข้าใจครับว่าบางอย่าง ควรจะคุยกับลูกค้าอย่างไรดี
พอดีผมมีประชุมตอนบ่ายโมงครึ่ง เลยต้องรีบออกมา (สายไป 10 นาที) ถ้าไม่ติดประชุมก็ว่าจะอยู่เป็นเพื่อนพี่ปุ๊จนเสร็จเหมือนกัน
ขากลับตลอดทางเลย เหมือนยังไม่ได้ล้างเลยครับ คราวหน้าถ้าจะแวะไปหาพี่โต้งต้องดูวันที่ไม่มีภารกิจอื่นๆ อย่างน้อยจะได้จอดไว้ชื่นชมสักวันสองวัน ^__^!!!
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
เรื่องรถเรียบร้อยครับ ของผมแค่เช็คพันโลกับแก้พวงมาลัยไม่ตรง
เข้าใจอารมณ์พี่ปุ๊ วันนั้น เช่นกันครับ ถึงผมจะไม่เคยมีร้านหรือธุรกิจเป็นของตัวเองแต่ก็เข้าใจครับว่าบางอย่าง ควรจะคุยกับลูกค้าอย่างไรดี
พอดีผมมีประชุมตอนบ่ายโมงครึ่ง เลยต้องรีบออกมา (สายไป 10 นาที) ถ้าไม่ติดประชุมก็ว่าจะอยู่เป็นเพื่อนพี่ปุ๊จนเสร็จเหมือนกัน
ขากลับตลอดทางเลย เหมือนยังไม่ได้ล้างเลยครับ คราวหน้าถ้าจะแวะไปหาพี่โต้งต้องดูวันที่ไม่มีภารกิจอื่นๆ อย่างน้อยจะได้จอดไว้ชื่นชมสักวันสองวัน ^__^!!!

:L2758: ขอบคุณคะพี่หนู...ไม่เป็นไรคะพอดีปุ๊มีญาติมาด้วย...คือยังไม่ค่อยได้คุยอะไรกันเลยไว้มีโอกาสมิตติ้งคงได้เจอกันอีกน่ะ...สำหรับเหตุการณ์วันนั้นถ้าพี่เออยู่ก้อคงไม่เกิดเพราะพี่เอจะไม่ให้พนักงานคนอื่น

จับรถลูกค้านอกจากพนักงานชื่อน้องดิส...และพี่เอจะเป็นผู้ดูแลให้คำปรึกษากับลูกค้าเป็นอย่างดี นี่เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ปุ๊ต้องเดินทางไกลไปถึงที่นั่น แต่เสียความรู้สึกม๊ากๆๆ กับพนักงานคนหนึ่งซึ่งทำให้ร้านเสียชื่อ

ได้โดยไม่รู้จักคำว่า  "การบริการ"  :sd27:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
555 เรามาแย่งซีนพี่แมค หรือเปล่า  :L2739:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
 :L4399:  ขอโทษคะพี่แม็ค... :L4388:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
แหมพี่หนู พี่ปุ๊มาทันได้เป็น case study เลย

บังเอิญไปใช้บริการที่ร้านค้าเดียวกันในวันเวลาเดียวกัน ก็ถือว่าเป็นการสอบถามความพึงพอใจซึ่งกันและกันเกี่ยวกับการเข้ารับบริการ  :L2736:

ป.ล. เบื้องต้น Mod อิฐ ได้ช่วยทำลิงค์ไว้ในกระทู้ของร้านค้า เพื่อให้ร้านค้ารับทราบถึง feedback ของสมชปามาเนียแล้วครับ  :L4399:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:L2758: ขอบคุณคะพี่หนู...ไม่เป็นไรคะพอดีปุ๊มีญาติมาด้วย...คือยังไม่ค่อยได้คุยอะไรกันเลยไว้มีโอกาสมิตติ้งคงได้เจอกันอีกน่ะ...สำหรับเหตุการณ์วันนั้นถ้าพี่เออยู่ก้อคงไม่เกิดเพราะพี่เอจะไม่ให้พนักงานคนอื่น

จับรถลูกค้านอกจากพนักงานชื่อน้องดิส...และพี่เอจะเป็นผู้ดูแลให้คำปรึกษากับลูกค้าเป็นอย่างดี นี่เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ปุ๊ต้องเดินทางไกลไปถึงที่นั่น แต่เสียความรู้สึกม๊ากๆๆ กับพนักงานคนหนึ่งซึ่งทำให้ร้านเสียชื่อ

ได้โดยไม่รู้จักคำว่า  "การบริการ"  :sd27:
อ้าวพี่ปุ๊ ไปเจออะไรมาครับ ช่วยเล่าให้ละเอียดได้ไหม  เราจะได้ช่วยหาแนวทางแก้ไขกัน   เรื่องงานบริการมันต้องมาจากพนักงานที่เต็มใจบริการครับ
แต่หากได้รับการบริการที่ไม่ประทับใจตามที่ปามาเนียแนะนำ  ผมก็รู้สึกผิดหวังกับ feedback ที่ได้ยินช่วยแชร์แบบชัดๆในนี้เลยครับ

ระยะทางไกล  ค่าน้ำมัน ค่าเสียเวลา  และสินค้าราคาตามเกณฑ์ที่ร้านตั้งไว้    ใครพบสิ่งพวกนี้กับตัวเองจะรู้สึกผิดหวังมากกว่าเคสปกติแน่นอนครับ   จึงรบกวนพี่ปุ๊ช่วยแชร์รายละเอียดให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ น้าปิง/พี่เอ ท็อปเพาเวอร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • ขอพระเจ้าอวยพรทุกท่าน
    • www.toppowerservices.com
กำลังจะขึ้นเครื่องครับ พี่ปุ๊แจงรายละเอียดเลยครับผม น้อมรับฟังทุกกรณีครับพี่ปุ๊
Mr.Rangsit Fueangpian โทร. 0809472777

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
กำลังจะขึ้นเครื่องครับ พี่ปุ๊แจงรายละเอียดเลยครับผม น้อมรับฟังทุกกรณีครับพี่ปุ๊
ขอบคุณครับน้าปิง  รอพี่ปุ๊มาบรรยายก่อนเข้าใจว่าอาจจะพบกับการไม่ใส่ใจลูกค้าหรือการบริการที่ไม่ประทับใจที่เกิดจากลูกน้องและทีมงาน   แต่หากเจ้าของร้านมาแสดงตัวแบบนี้เรายินดีช่วยหาทางออกร่วมกันครับ   ผิดผลาดส่วนใดก็แก้ไขปรับปรุงเพื่อพัฒนาให้ดียิ่งขึ้นหรือหาแนวทางป้องกันไม่ให้เกิดขึ้นอีกหรือมีโอกาสที่น้อยมากๆ  แต่เรื่องงานบริการมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนกับลูกค้าครับ   ทางปามาเนียฝากดูแลรถสมาชิกของปามาเนียทุกคันด้วยนะครับเพราะหลายท่านหนีความจำเจในเมืองเพื่อแสวงหาสิ่งใหม่กับงานบริการ   หลายท่านคาดหวังกับความประทับใจจนตัดสินใจเดินทางกันมาใช้บริการ  มากกว่าเรื่องการเปรียบเทียบราคา  ฉะนั้นเวลามีเหตุอะไรเกิดขึ้นย่อมกระทบความรู้สึกอย่างแน่นอนครับ

ขอขอบคุณที่ช่วยเหลือกันมาตลอดครับ
 :L2759:

พบกันโอกาสหน้า  แรง แน่น หนึบ (ครั้งที่ 6 แล้วมั่ง)
 :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

:L2888:  :L2888:  :L2888: ไม่คาดว่าจะได้รับการตอบรับจากน้าปิงไวปานนี้ อุตสาห์พาครอบครัวไปเที่ยวพักผ่อนเกาหลีทั้งทียังเกาะติดสถานะการณ์ตลอด  :L2900:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
!!! ผมพึ่งไปมาตอนเที่ยงวันนี้เอง  :L2739: แต่สำหรับผมยังok :L2736: อยู่ครับ
ให้กำลังใจพี่ปุ๊ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ตุลาคม 2014, 18:11:14 โดย เปี่ยม Goodboy »
Pamania so good

ออฟไลน์ น้าปิง/พี่เอ ท็อปเพาเวอร์

• Pa Mania
  • *
  • ขอพระเจ้าอวยพรทุกท่าน
    • www.toppowerservices.com
พี่ปุ๊เท้นท์ได้เลยนะครับ
Mr.Rangsit Fueangpian โทร. 0809472777

ออฟไลน์ พี่ลิต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
เนื่องด้วย ผมได้รับข้อความส่วนตัว ซึ่งส่วนใหญ่จะเป้นการถามถึงข้อมูลเชิงเทคนิค และปัญหาต่างๆ ซึ่งผมเห็นพ้องกับพี่ๆท่านอื่นว่า ปัญหาที่พี่ๆกำลังอยากได้คำตอบนั้น อาจจะมีประโยชน์กับพี่ๆท่านอื่นด้วย อีกทั้งยังเป็นการระดมความรู้จากพี่ๆที่สันทัดในเรื่องนั้นๆ และยังเป็นการทำให้เวปปามาเนียของเราเป็นแหล่งค้นคว้าข้อมูลที่สะสมพอกพูนขึ้นเรื่อยๆ ไม่ใช่ว่าผมไม่อยากจะตอบในข้อความส่วนตัวนะครับ แต่ผมเห็นว่าหลายๆคำถามเป็นคำถามทั่วๆไป ที่หลายๆคนก็ยังไม่รู้ หากว่าได้ถามตอบผ่านหน้าเวป จะมีประโยชน์ในเชิงกว้างมากกว่า อีกทั้งยังตัดปัญหาเรื่องตอบกลับไปหาผู้ส่งข้อความไม่ได้เนื่องด้วยกล่องข้อความเต็ม (ยกตัวอย่างพี่ลิต ที่ผมก็ไม่รู้จะตอบพี่ยังงัย ตั้งแต่ข้อความแรกที่พี่ส่งมาแล้ว แต่กล่องข้อความของพี่เต็มทำให้ผมไม่สามารถตอบกลับได้)

พี่ๆท่านอื่นที่ส่งข้อความมาหาผมก็เช่นกันครับ ไม่ต้องกลัวหรืออายที่จะถามคำถามที่อยากรู้ เพราะผมก็ไม่ได้รอบรู้ทั้งหมด ในทางตรงกันข้าม ถ้าถามผ่านหน้าเวปบอร์ดแล้ว ผู้ที่รู้จริง รู้มากกว่า จะได้เข้ามาให้ข้อมูล และผมก็จะได้รับรู้สิ่งที่ไม่เคยรู้ด้วย ไม่ใช่ว่าผมไม่รู้ก็จบที่ผมและพี่เพียงแค่สองคน โดยที่ความจริงแล้วคำถามหลายๆคำถามผมเชื่อว่ายังมีหลายๆคนที่ยังไม่รู้ เผื่อถ้าผ่านมาเจอ ก็จะได้เก็บไว้เป็นความรู้เพิ่มเติม

ผมยังยินดีที่จะตอบข้อความส่วนตัวทุกท่านนะครับ แต่ขอให้เป็นเรื่องส่วนตัวจริงๆครับผม

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ และปฏิบัติในแนวทางเดียวกันครับ  :L4399:
อ๋อ เข้าใจแล้วครับพี่แม็ค ผมก็ไม่ทราบว่า มือถือของผมมีปัญหาหรือไม่ ok ครับ

ออฟไลน์ ตี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
 :L4365: :L4365: ติดตามอย่างต่อเนื่อง เนื่องจากมีหลายประเด็นที่น่าสนใจ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
อ๋อ เข้าใจแล้วครับพี่แม็ค ผมก็ไม่ทราบว่า มือถือของผมมีปัญหาหรือไม่ ok ครับ

เครื่องพี่ลิตไม่มีปัญหาครับ ผมได้รับทุกข้อความครับ แต่ตอบกลับไม่ได้เลย  :L4387: แล้วก็คำถามที่พี่ถามผมไว้ ถ้ามีเวลาพี่ตั้งกระทู้ใหม่ได้เลยครับ ในห้อง DIY รับรองได้คำตอบแน่นอนครับ เพราะมีหลายคนที่ชำนาญเรื่องร้อยสายไฟเข้าตัวรถแน่นอนครับ อย่างน้อยก็ผมละหนึ่งคนครับ  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับน้าปิง  รอพี่ปุ๊มาบรรยายก่อนเข้าใจว่าอาจจะพบกับการไม่ใส่ใจลูกค้าหรือการบริการที่ไม่ประทับใจที่เกิดจากลูกน้องและทีมงาน   แต่หากเจ้าของร้านมาแสดงตัวแบบนี้เรายินดีช่วยหาทางออกร่วมกันครับ   ผิดผลาดส่วนใดก็แก้ไขปรับปรุงเพื่อพัฒนาให้ดียิ่งขึ้นหรือหาแนวทางป้องกันไม่ให้เกิดขึ้นอีกหรือมีโอกาสที่น้อยมากๆ  แต่เรื่องงานบริการมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนกับลูกค้าครับ   ทางปามาเนียฝากดูแลรถสมาชิกของปามาเนียทุกคันด้วยนะครับเพราะหลายท่านหนีความจำเจในเมืองเพื่อแสวงหาสิ่งใหม่กับงานบริการ   หลายท่านคาดหวังกับความประทับใจจนตัดสินใจเดินทางกันมาใช้บริการ  มากกว่าเรื่องการเปรียบเทียบราคา  ฉะนั้นเวลามีเหตุอะไรเกิดขึ้นย่อมกระทบความรู้สึกอย่างแน่นอนครับ

ขอขอบคุณที่ช่วยเหลือกันมาตลอดครับ
 :L2759:

พบกันโอกาสหน้า  แรง แน่น หนึบ (ครั้งที่ 6 แล้วมั่ง)
 :L2734:
หลังงานปีผมว่าจะก่อหวอดดีมั้ยยหน้อ เเรงเเน่นหนึบsea food  :L6428:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *

เข้ามาเเชร์ความรู้สึกได้เลยคับพี่ปุ๊  ร้านนี้ผมถือว่าเป็นเพื่อนสมช. ของเราคับมีอะไรเเนะนำ ติชม หรือเเม้กระทั้งตำหนิ จากที่เคยสัมผัส ผมว่าพี่เอเเก่จะน้อมรับ  เเละปรับปรุงโดยด่วนคับ ปล.ผมมิได้มีส่วยได้ส่วนกันทางร้านอย่างเเน่นอนนะคับ เเต่ถ้าร้านไหนทำไม่ดีหรือว่าไม่ถูกใจผมติเเหลกคับ 555   :L2897:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
         ผมว่า อีกอย่างนะครับ ก่อนจะตั้งคำถาม ลองเสริชหาหรือไล่อ่านกระทู้ในบ้านเราก่อนมั๊ย ที่จะตั้งคำถาม  :L2761:
เพราะส่วนใหญ่จะมีคำตอบอยู่แล้วนะครับ จากพวกพี่ๆเรานี่แหละ ทั้งรีวิวทั้งซ่อม แก้ปัญหา แยอะแยะ  :L2734:
      ถ้าไม่เจอ หรือไม่ตรงจุดกับปัญหาที่เราเจอ ค่อยว่ากัน ถ้าเร่งด่วนเฉพาะหน้าก็โทรถามพี่ๆเลย ถ้าไม่รีบ ก็ตั้งคำถามมา พี่ๆบ้านนี้พร้อมช่วยมากมาย

อย่าขี้เกียจอ่าน บ้านนี้มีแต่ความรู้   :L2904:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
         ผมว่า อีกอย่างนะครับ ก่อนจะตั้งคำถาม ลองเสริชหาหรือไล่อ่านกระทู้ในบ้านเราก่อนมั๊ย ที่จะตั้งคำถาม  :L2761:
เพราะส่วนใหญ่จะมีคำตอบอยู่แล้วนะครับ จากพวกพี่ๆเรานี่แหละ ทั้งรีวิวทั้งซ่อม แก้ปัญหา แยอะแยะ  :L2734:
      ถ้าไม่เจอ หรือไม่ตรงจุดกับปัญหาที่เราเจอ ค่อยว่ากัน ถ้าเร่งด่วนเฉพาะหน้าก็โทรถามพี่ๆเลย ถ้าไม่รีบ ก็ตั้งคำถามมา พี่ๆบ้านนี้พร้อมช่วยมากมาย

อย่าขี้เกียจอ่าน บ้านนี้มีแต่ความรู้   :L2904:

:L2734: :L2734: :L2734: :L2736: :sd23: :L2897: :L2901:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
หลังงานปีผมว่าจะก่อหวอดดีมั้ยยหน้อ เเรงเเน่นหนึบsea food  :L6428:
ครั้งนี้คงต้องเอาอาหารมาอุดปากพวกเราเยอะๆ  ให้ไม่มีเวลามาถามเรื่องที่เกิดขึ้น  มิเช่นนั้นรับรองตอบไม่ทัน   :sd42:

:L2761: :L2761: :L2761: :L2761:  ว่าแต่จะโดนข้อหาอะไรอีกป่าว  กับวิธีนี้  :L2901: