ผู้เขียน หัวข้อ: *>* รับสมัครนายแบบ car audio งานปี2  (อ่าน 33700 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
Re: *>* รับสมัครนายแบบ car audio งานปี2
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2014, 23:05:25 »

สายชล
มาเคลียหน่อยดิ

ชูนิ้ว อะไร

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
Re: *>* รับสมัครนายแบบ car audio งานปี2
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2014, 23:11:30 »
นายแบบคนที่ 3 มาแล้วววว
 :sd01: :sd01: :sd01:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2014, 00:23:55 »
มาแล้วๆๆ :L2900:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2014, 00:46:48 »

คุณ สายชล ยังไม่ใช่นายแบบคนที่ 3 น่ะครับ
แค่ผ่านมาจูนเสียง เพื่อเตรียมไปงานปี 2 ครับผม
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2014, 02:46:31 »
อ้าวใครที่อยากเป็นนายเเบบคนที่ 3 อย่ารอช้าครับ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2014, 07:15:34 »
อยากไปเป็นนายแบบครับ
แต่ไม่มีงบ ..  :sd42: :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ ตี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2014, 07:27:02 »
ได้แต่อิจฉา...ได้แต่อิจฉา...ทุกครั้งที่เข้ามา 555

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2014, 11:04:03 »
ชู 1 นิ้ว คือ นายเเบบ ปี 1
พี่นึก 2 นิ้ว คือ นายแบบ ปี 2
ครับ พี่ๆๆ
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2014, 19:49:40 »
สวัสดีครับพี่ๆ คนชอบเครื่องเสียง  :L2904: อ่านเรื่องเครื่องเสียงที่พีโกโก้ลงไว้อยากจะติดใส่รถปาขาวของผมจังเลยครับ ชอบฟังเพลงเหมือนกันครับแต่ยังไม่มีเครื่องเสียงชุดดีๆเป็นของตัวเองซักที มีโอกาสผมคงได้ฟังเครื่องเสียงรถพี่ๆตามงานมิตติ้งต่างๆแน่นอน เคยไปฟังรถที่เขาแต่งมาส่วนมากมีแต่หนักไปทางเสียงเบสซะมากกว่าเรื่องเครื่องเสียงผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่หรอกครับมีแต่ฟังเขาคุยกันมาบ้างไปฟังตามงานต่างๆบ้าง ได้อ่านตามหนังสือบ้าง แต่ในใจชอบฟังเพลงมาก ได้เข้ามาอ่านในกะทู้นี้เห็นพี่ๆแต่งเครื่องเสียงกันน้ำลายหกไปหมดเลย  :L2888:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 12:34:42 »

มีคนโทรถามมากครับ
90% ต้องการรู้อย่างละเอียด ว่าจะได้อะไรบ้าง ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ติดยังงัย

ผมตอบไปว่า จะรู้อย่างละเอียด ไปเพื่ออะไรครับ

คนถาม-ส่วนใหญ่จะวางสายไปเลย-
555

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 12:41:27 »

ผมอยากแนะนำคนที่ผ่านมาอ่าน แล้วจะถามรายละเอียดสินค้า+การติดตั้ง
ถ้าคุณอ่านจากที่นี่ คุณก็เช็คประวัติ+ผลงานของผมจากเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ในนี้ได้ครับว่าเค้าพอใจในคุณภาพเสียง คุณภาพงานของผมหรือป่าว

แต่ถ้าคุณสนใจแค่ยี่ห้อ รุ่นสินค้า
ผมคิดว่าถามร้านอื่นก้ได้ครับ ที่เค้าเน้นยี่ห้อ

แต่ผมเน้นงานด้านเทคนิค จึงตอบปัญหาเชิงเทคนิค (บางคนไม่อยากรุ้) บางคนอยากรู้แต่ยี่ห้อ รุ่น กี่ตัว กี่ดอก กี่วัตต์...เค้าก้ไปร้านที่เขาชอบในการตอบคำถาม

คนที่ชอบคุณภาพเสียง เค้าก็ไปชัยนาท
นานาจิตตัง

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 12:55:17 »
เพิ่มเติมจากพี่โก้
ผมอยากแนะนำคนที่ผ่านมาอ่าน แล้วจะถามรายละเอียดสินค้า+การติดตั้ง
ถ้าคุณอ่านจากที่นี่ คุณก็เช็คประวัติ+ผลงานของผมจากเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ในนี้ได้ครับว่าเค้าพอใจในคุณภาพเสียง คุณภาพงานของผมหรือป่าว

แต่ถ้าคุณสนใจแค่ยี่ห้อ รุ่นสินค้า
ผมคิดว่าถามร้านอื่นก้ได้ครับ ที่เค้าเน้นยี่ห้อ

แต่ผมเน้นงานด้านเทคนิค จึงตอบปัญหาเชิงเทคนิค (บางคนไม่อยากรุ้) บางคนอยากรู้แต่ยี่ห้อ รุ่น กี่ตัว กี่ดอก กี่วัตต์...เค้าก้ไปร้านที่เขาชอบในการตอบคำถาม

คนที่ชอบคุณภาพเสียง เค้าก็ไปชัยนาท
นานาจิตตัง
สิ่งนี้คือของแต่งรถชิ้นแรกที่ผมไม่ได้สนใจยี้ห้ออุปกรณ์  เพราะผมต้องการเสียง,ผมต้องการใส่แผ่นเพลงเข้าไปแล้วมีเสียงดังตามที่ผมอยากได้อยากมี,และผมก็ได้สิ่งนั้นจากชัยนาทซาวด์จริงๆ   ผมถึงบอกว่าผมซื้องานผมไม่ได้ซื้อของและผมก็ยังพอใจกับชุดที่ติดตั้งมาอยู่

ผ่านเวาลา 1 ปียังไม่เคยถอดเบาะดูใต้เบาะให้ละเอียดเลยว่าได้แอมป์รุ่นไหนแค่มองเห็นว่า DLS    เห็นลำโพงTWหน้ามีเขียนว่าProac   ลำโพงข้างประตูไม่เห็นยี้ห้อไม่เห็นรุ่นก็ไม่เคยอยากจะถอดหรือรื้อมาดู  สายลำโพงยี้ห้ออะไรก็ไม่ได้อยากเปิดดูเพราะผมมองว่าทั้งหมดนี้คือการ mix&match + ประสบการการจูน ของร้านจริงๆ

ล่าสุดทำน็อตตกลงไปที่ฝาครอบเสา B (ไม่แน่ใจว่าเรียกถูกไหม)    เสากลางรถข้างคนขับที่ปิดสายเข็มขัดอยู่   เปิดออกมาพบว่ามีการแดมป์ชิ้นนี้มาทั้งชิ้นจนหนักเลย  และเปิดใต้พรมบางจุดก็เห็นการแดมป์พื้นเป็นช่วงๆ    ก็เข้าใจคำว่าเทคนิคที่ไม่ได้พูดหรือโฆษณาไว้ว่าจะทำให้ตรงนี้ตรงนั้น

ถ้าเพื่อนสมาชิกสนใจและอยากได้เสียงจากงานชัยนาทจริงๆลองพิจารณาและนำรถไปจอด 1 week  รับรองว่าเพื่อนๆจะมีความรู้สึกเดียวกับผมครับ
 :L2734:

ถ้ากระทู้นี้เป็นเหมือนการเชียร์.......ผมกล้าขอรับว่าผมเชียร์ให้ไปที่นี่ครับ

หรือลองมาชมตัวอย่างบางส่วนของคันผมได้ที่นี่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2402.120.html
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 17:36:49 »

สองรูปนี้ไม่เกี่ยวอะไรกับเครื่องเสียงนะครับ แล้วเกี่ยวกับอะไร.......... :L2761:

รูปแรก ถ่ายหลังรับรถกลับมา เปิดที่เก็บของท้ายรถเพื่อจัดเก็บของเข้าที่ ไม่ได้ request อะไรเลย เพียงแต่เปรยๆไว้ตอนคุยกับพี่โก้ว่า "ติด sub แล้วแม่แรงผมจะไปไว้ไหน" แกคงคิดในว่าจะห่วงแม่แรงไปทำไม  :sd42:

รูปที่สอง มาเจอตอนจะเก็บของเข้าลิ้นชักหน้าเช่นกัน เรื่องมีอยู่ว่า พี่โก้โทรมาหาพร้อมแจ้งปัญหาไฟเครื่องโชว์ (ผมเดาว่าพี่โก้น่าจะมีการนำรถออกไปทดสอบหลังติดตั้งว่าทุกอย่างแน่นหนาดีหรือไม่ เพราะเคยได้ยินพี่โยเล่าให้ฟังอยู่) ผมเลยให้พี่โก้ลองตรวจดูว่ากล่องปิ่นโตยังมีไฟติดอยู่หรือไม่ ปรากฏว่าไม่มี จึงให้พี่โก้กดเปิด พร้อมกับบ่นว่ากรณีนี้ผมเองก็เคยเจอเนื่องจากปุ่มปรับมันยื่นออกมา บางครั้งเมื่อรถวิ่งผ่านทางขรุขระจึงอาจมีการกระแทกถูกปุ่มทำให้กล่องปิ่นโตดับไป พี่แกก็ครับแล้ววางสายไป รถกลับมาก็เป็นอย่างที่เห็น  :L2736:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 17:57:22 »

ชอบ IDEA นี้มากๆเลยครับ  คิดหาวิธีการต่างๆนาๆมาจบเพราะ IDEA พี่โก้ง่ายๆเลย   :L2900: :L2900: :L2900: :L2900:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ sen

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 16:20:14 »
สนใจครับ  อยากทราบรายละเอียดและเงื่อนไขครับ  ว่าต้องไปติดตั้งเมื่อไร  เวลาการทำ วันที่โชรถ   มีงบประมาณ  80000+-  เพราะอยู่ที่สุราษฎร์  รบกวนติดต่อ  0877364443  ครับ

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 16:40:24 »
สนใจครับ  อยากทราบรายละเอียดและเงื่อนไขครับ  ว่าต้องไปติดตั้งเมื่อไร  เวลาการทำ วันที่โชรถ   มีงบประมาณ  80000+-  เพราะอยู่ที่สุราษฎร์  รบกวนติดต่อ  0877364443  ครับ

พี่ไม่คิดจะอ่านรายละเอียดอะไรบ้างเลยเหรอ รวมถึงกฏระเบียบของบ้านนี้ด้วย  :sd06:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 16:45:12 »
พี่ไม่คิดจะอ่านรายละเอียดอะไรบ้างเลยเหรอ รวมถึงกฏระเบียบของบ้านนี้ด้วย  :sd06:

สงสัย พี่ SEN เป็นชายแท้แน่นอนครับพี่กิต  เข้ามาปุ๊ป จ้องจะอาวววเลยครับ (เห็น post กระทู้แรก)
 :sd42: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ sen

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 17:45:04 »
 :sd23:ขอโทษครับไม่ทราบระเบียบจริงๆครับ ผมแค่กำลังจะทำเครื่องเสียงอยู่พอดี โปรดลบผมออกจากกลุ่ม

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 18:03:54 »

ผมขออณุญาติแนะนำคุณ sen แบบนี้น่ะครับว่า
เราทำผิดเพราะเราไม่รู้
พอมีคนบอก คนเตือน...เราก็กลับไปอ่านกฎกติกานิสนึง แล้วเริ่มต้นใหม่ ครับผม

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 18:05:03 »
:sd23:ขอโทษครับไม่ทราบระเบียบจริงๆครับ ผมแค่กำลังจะทำเครื่องเสียงอยู่พอดี โปรดลบผมออกจากกลุ่ม

ลิงค์ของกฏระเบียบได้แนบไปให้รับทราบในอีเมล์ตอบรับการสมัคร full member ของพี่ครับ แต่พี่ไม่อ่าน

เงื่อนไขพิเศษที่พี่โกโก้ ชัยนาทให้ไว้สำหรับสมชปามาเนียเนื่องในโอกาสครบรอบ2ปีของบ้านปามาเนียในกระทู้นี้ก็หมดเขตไปแล้ว ซึ่งพี่ก็ไม่อ่าน

ในเมื่อพี่ไม่ชอบอ่าน ไม่สนใจที่จะทำความรู้จักกับคนในบ้าน เข้ามาหวังแค่ผลประโยชน์ส่วนตัว ผมก็ขอทำตามเจตนาของพี่ที่ให้ลบพี่ออกจากกลุ่มครับ 
:L4399: