ผู้เขียน หัวข้อ: *>* รับสมัครนายแบบ car audio งานปี2  (อ่าน 33761 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: *>* รับสมัครนายแบบ car audio งานปี2
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 18:05:59 »
ผมขออณุญาติแนะนำคุณ sen แบบนี้น่ะครับว่า
เราทำผิดเพราะเราไม่รู้
พอมีคนบอก คนเตือน...เราก็กลับไปอ่านกฎกติกานิสนึง แล้วเริ่มต้นใหม่ ครับผม

ขออภัยพี่โกโก้ที่ทำให้ต้องเสียลูกค้าครับ  :sd23:

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
Re: *>* รับสมัครนายแบบ car audio งานปี2
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 18:42:32 »
ผมยังไม่เคยคิดว่า คนที่ถามเฉยๆคือลุกค้าครับ

สบายใจได้ครับพี่
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 18:44:42 »

เว็บ facebook LINE ทั้ง3อย่างของผม คนถามต้องมีตัวตนเช่นกันครับ
ผมจึงจะคุยด้วย

ถ้ามาแบบเลื่อนลอย ผมก็ทำแบบพี่กิต นี่แหละครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2014, 20:23:30 »
ป่านนี้....คง  :sd21: :sd21: :sd21: :L2879:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2014, 14:49:30 »
สนใจครับ  อยากทราบรายละเอียดและเงื่อนไขครับ  ว่าต้องไปติดตั้งเมื่อไร  เวลาการทำ วันที่โชรถ   มีงบประมาณ  80000+-  เพราะอยู่ที่สุราษฎร์  รบกวนติดต่อ  0877364443  ครับ
:sd23:ขอโทษครับไม่ทราบระเบียบจริงๆครับ ผมแค่กำลังจะทำเครื่องเสียงอยู่พอดี โปรดลบผมออกจากกลุ่ม

สวัสดีครับ  คุณเส้น (อ่านผิดขออภัย เพราะคำแนะนำเรามีไว้เช่นกัน)

จากคำถามแบบนี้ถ้าจะมาทำที่พี่โก้คงคุยกันไม่เข้าใจอีกหลายเรื่อง  หากไม่รีบร้อนที่จะทำเครื่องเสียงลองหาเวลาอ่านเวปชัยนาท  อ่านเวปปามาเนีย  อ่านกฏกติการ  อ่านเรื่องชุด 2 ทางหรือ 3 ทาง    หรือหาโอกาสมาร่วมมิตติ้งเครื่องเสียงให้มากกว่า  3-4 ครั้ง  ก่อนที่จะคิดและตัดสินใจกับสิ่งที่ต้องการ

สิ่งที่ผมแนะนำนี้จะเป็นตัวบอกว่าความต้องการของคุณเส้นต้องการอะไรที่มากกว่าการติดตั้งเครื่องเสียง  และเสียงแบบไหนที่ต้องการได้ยินจากร้านชัยนาทจริงๆ  สำหรับเรื่องงบประมาณที่ตั้งไว้เอาไว้ที่หลังเลยครับ   หาตัวเองให้เจอก่อน

อยากติดเครื่องเสียงเพราะอยากมี  อยากได้  อยากได้แบบที่คนอื่นมี  เพราะสุดท้ายสิ่งที่ได้มาจะไม่มีค่าอะไรเลยกับเงินที่จ่ายไปและหากได้ไม่ตรงใจที่ต้องการแล้วจะพาลมา complain คนแนะนำ  คนติดตั้ง  ร้านติดตั้ง  คนจูนว่าไม่ได้ดังใจหรือที่คาดหวัง

แต่ถ้าสิ่งที่ผมแนะนำและให้ข้อมูลนี้  ยังไม่ใช่แนวของคุณเส้นจริงๆก็รบกวนหาเอาร้านแถวบ้านที่สะดวกและทำให้ได้ดังใจเลยครับ   เพราะหากมาอยู่ปามาเนียคงจะอึดอัดและลำบากใจมากกว่านี้

ขออภัยพี่โก้อีกครั้งที่อาจทำให้โอกาสของลูกค้ารายใหม่มีเคืองเพราะผม
:D
 :sd23:

เห็นรูปโชว์ตัวแล้วจี๊ดดดดด >:(
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2014, 07:56:32 »
สวัสดีครับ  คุณเส้น (อ่านผิดขออภัย เพราะคำแนะนำเรามีไว้เช่นกัน)

จากคำถามแบบนี้ถ้าจะมาทำที่พี่โก้คงคุยกันไม่เข้าใจอีกหลายเรื่อง  หากไม่รีบร้อนที่จะทำเครื่องเสียงลองหาเวลาอ่านเวปชัยนาท  อ่านเวปปามาเนีย  อ่านกฏกติการ  อ่านเรื่องชุด 2 ทางหรือ 3 ทาง    หรือหาโอกาสมาร่วมมิตติ้งเครื่องเสียงให้มากกว่า  3-4 ครั้ง  ก่อนที่จะคิดและตัดสินใจกับสิ่งที่ต้องการ

สิ่งที่ผมแนะนำนี้จะเป็นตัวบอกว่าความต้องการของคุณเส้นต้องการอะไรที่มากกว่าการติดตั้งเครื่องเสียง  และเสียงแบบไหนที่ต้องการได้ยินจากร้านชัยนาทจริงๆ  สำหรับเรื่องงบประมาณที่ตั้งไว้เอาไว้ที่หลังเลยครับ   หาตัวเองให้เจอก่อน

อยากติดเครื่องเสียงเพราะอยากมี  อยากได้  อยากได้แบบที่คนอื่นมี  เพราะสุดท้ายสิ่งที่ได้มาจะไม่มีค่าอะไรเลยกับเงินที่จ่ายไปและหากได้ไม่ตรงใจที่ต้องการแล้วจะพาลมา complain คนแนะนำ  คนติดตั้ง  ร้านติดตั้ง  คนจูนว่าไม่ได้ดังใจหรือที่คาดหวัง

แต่ถ้าสิ่งที่ผมแนะนำและให้ข้อมูลนี้  ยังไม่ใช่แนวของคุณเส้นจริงๆก็รบกวนหาเอาร้านแถวบ้านที่สะดวกและทำให้ได้ดังใจเลยครับ   เพราะหากมาอยู่ปามาเนียคงจะอึดอัดและลำบากใจมากกว่านี้

ขออภัยพี่โก้อีกครั้งที่อาจทำให้โอกาสของลูกค้ารายใหม่มีเคืองเพราะผม
:D

เห็นรูปโชว์ตัวแล้วจี๊ดดดดด >:(

กลับไปหน้านู้นเจอภาพนี้ "คนไม่รู้โดนด่า" แหม๋ เพ่เขาเล่นไม่อ่านไม่ศึกษาอะไรเลย คนไม่อ่าน มันก็น่าให้เขาด่า อยู่อ่ะครับเพ่ :L4368:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2014, 22:19:41 »

กลับไปหน้านู้นเจอภาพนี้ "คนไม่รู้โดนด่า" แหม๋ เพ่เขาเล่นไม่อ่านไม่ศึกษาอะไรเลย คนไม่อ่าน มันก็น่าให้เขาด่า อยู่อ่ะครับเพ่ :L4368:

แบบนี้ก็เข้าทำนอง ไม่รู้กฏหมายแล้วฆ่าคนไม่ผิดใช่รึป่าวครับ พี่เส้น  :L2761:

:L2754: :L2754: :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2014, 23:24:14 »

ไม่น่ายากครับ
โดนด่าเรื่องอะไร เราผิดเรื่องอะไร...เราก็ทำให้ถูกต้องซ่ะ

เมื่อทำถูกต้องตามกฏแล้ว...ดูซิว่าใครจะด่า
--------------------------
กฎกติกา ของแต่ละที่ ก็แตกต่างกันไป
ผมชอบคุยกันแบบรู้จักชื่อ และเห็นหน้าจริง ของคนที่ผมคุยด้วยครับ

ผมนี่เลือกที่นี่เลย

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2014, 00:24:36 »
 :sd23:  พี่...เส้นทำแบบนี้ผมคิดว่าไม่มีอะไรดีขึ้นมาน่ะคับ
กลับกลายเป็น ทำให้เข้าใจ ว่า เจตนาไม่รักษากฎ  กว่าเดิมอีกคับ   :L4374:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2014, 06:30:36 »
ไม่น่ายากครับ
โดนด่าเรื่องอะไร เราผิดเรื่องอะไร...เราก็ทำให้ถูกต้องซ่ะ

เมื่อทำถูกต้องตามกฏแล้ว...ดูซิว่าใครจะด่า
--------------------------
กฎกติกา ของแต่ละที่ ก็แตกต่างกันไป
ผมชอบคุยกันแบบรู้จักชื่อ และเห็นหน้าจริง ของคนที่ผมคุยด้วยครับ

ผมนี่.......เลือกที่นี่เลย

ทันสมัยเช่นกันนะ พี่โก้  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

นึกถึงหน้าพี่โก้ กับการพูดวลีนี้  มันใช่เลย 555555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2014, 15:45:38 »
ให้มันจบๆไปเถอะครับพี่ๆ เดี๋ยวจะไปรบกวนกระทู้ของพี่โก้เปล่าๆ หรือถ้าไม่อยากจบบอกได้นะครับ เดี๋ยวจะไปตั้งกระทู้ใหม่ แล้วจะลากไส้ออกมาให้เห็นชัดๆกว่านี้  :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 27 เมษายน 2015, 22:42:23 »
*
*
*
รับสมัครนายแบบ 2คัน ทำรถแนว SPL เอาไว้เปิดงานปาร์ตี้
เน้นแบบฟังมันส์ เสียงดี

ปล.ขอแบบว่า เมียไม่ดุอ่ะครับ  :sd42:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 28 เมษายน 2015, 05:03:25 »
พี่โก้ ขอแบบเมียไม่ดุ ปามาเนียมีมั๊ย น๊อออ   :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html