ผู้เขียน หัวข้อ: 99AUTORUNสำนักซ่อมเฉพาะทาง PAJEROSPORT & Mitsubishi All Model  (อ่าน 606886 ครั้ง)

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
TANK ลมเสริม ...ตามน้านนน... :L2904:

ออฟไลน์ พี่นก-99AUTO

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 24
TANK ลมเสริม ...ตามน้านนน... :L2904:

มาแว้ว มาแว้ว
ติดต่อ:  (พี่นก)  Tel.& Line ID: 0814433912
กิจการ : MITSUBISHIซ่อม&Service  maintenance  ติดตามที่นี่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?action=post;msg=155848;topic=4004.0
[/si

• Pa Mania
  • *
ซื้อดิสเบรคหลังชุดดิ

วางแผนมาเลย  จัดไป 7 วันทำการสำเร็จ :L4387:
ติดต่อ:  (พี่นก)  Tel.& Line ID: 0814433912
กิจการ : MITSUBISHIซ่อม&Service  maintenance  ติดตามที่นี่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?action=post;msg=155848;topic=4004.0
[/si

• Pa Mania
  • *
ลูกใครป่วยหนัก (Admit) ที่ 99AUTORUN  เจ้าของมาเฉลยเองครับ :L4386: :sd21:

:L4400: :L4399:
[/si

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
แหม เล่นลงรูปรถทุกมุม แล้วมาถามว่าลูกใครหว่า พี่ๆปามาเนียคงเดากันไม่ถูกมังครับ  8)

จริงๆรถก็ใช้งานดีไม่ได้มีปัญหาอะไรเป็นพิเศษนะครับ เพียงแต่ครบระยะดูแลก็เลยแวะไปอุดหนุนอู่ที่ให้การสนับสนุนเว็บซะหน่อย (ไกลบ้านน่าดู น่าจะมีค่านํ้ามันให้ลูกค้าบ้างนะ  :L4396:)

แล้วเหตุก็เกิดหลังจากที่เจ้าของอู่เอารถขึ้นฮ้อยพร้อมไฟฉายในมือส่องจับผิดไปทั่วจนได้เรื่อง.....ซีลท้ายเกียร์รั่วซึม  >:(  รถจอดอยู่บ้านดีๆ ก็ไม่เห็นมีนํ้ามันอะไรหยดลงพื้นนะ ผมว่ามันคงซึมเพราะถูกส่องเป็นแน่แท้  :L2905:

สรุปก็เลยต้องทิ้งรถไว้หลายวันเลย เพิ่งไปรับรถกลับเมื่อวาน เจ้าของอู่ก็ดูแลดีเกิน วันอาทิตย์ก็ยังอุตสาห์ทำOTรอส่งมอบรถให้ เดี๋ยวใช้งานแล้วผลเป็นอย่างไรจะรีบมาเหลาต่อให้ฟัง  :L2760:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แหม เล่นลงรูปรถทุกมุม แล้วมาถามว่าลูกใครหว่า พี่ๆปามาเนียคงเดากันไม่ถูกมังครับ  8)

จริงๆรถก็ใช้งานดีไม่ได้มีปัญหาอะไรเป็นพิเศษนะครับ เพียงแต่ครบระยะดูแลก็เลยแวะไปอุดหนุนอู่ที่ให้การสนับสนุนเว็บซะหน่อย (ไกลบ้านน่าดู น่าจะมีค่านํ้ามันให้ลูกค้าบ้างนะ  :L4396:)

แล้วเหตุก็เกิดหลังจากที่เจ้าของอู่เอารถขึ้นฮ้อยพร้อมไฟฉายในมือส่องจับผิดไปทั่วจนได้เรื่อง.....ซีลท้ายเกียร์รั่วซึม  >:(  รถจอดอยู่บ้านดีๆ ก็ไม่เห็นมีนํ้ามันอะไรหยดลงพื้นนะ ผมว่ามันคงซึมเพราะถูกส่องเป็นแน่แท้  :L2905:

สรุปก็เลยต้องทิ้งรถไว้หลายวันเลย เพิ่งไปรับรถกลับเมื่อวาน เจ้าของอู่ก็ดูแลดีเกิน วันอาทิตย์ก็ยังอุตสาห์ทำOTรอส่งมอบรถให้ เดี๋ยวใช้งานแล้วผลเป็นอย่างไรจะรีบมาเหลาต่อให้ฟัง  :L2760:

ขอเน้นจับอาการให้ 2 จุดนะ

- บูชปีกแองเจิ้ลยูริเทรน
- ยางรองบอดี 19 ตัว (คืน 1 )

:L2739: :L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
ขอเน้นจับอาการให้ 2 จุดนะ

- บูชปีกแองเจิ้ลยูริเทรน
- ยางรองบอดี 19 ตัว (คืน 1 )

:L2739: :L2739: :L2739:

แหม ว่าจะค่อยๆปล่อยของ มาเร่งซักงั้น  >:(

จัดไปเลยแล้วกัน.....

ตอนนำรถเข้าเช็คระยะ ได้แจ้งอาการเพิ่มเติมไปอีกหนึ่งรายการ คืออาการเกิดเสียงดัง"กึก"เบาๆ รู้สึกได้ผ่านพวงมาลัยในขณะรถเริ่มออกตัวและรถใกล้หยุด แต่อาการไม่ชัดเจน รู้สึงบ้างไม่รู้สึกบ้าง  :sd06:
เจ้าของอู่รับปากว่าจะช่วยหาตัวการให้ พร้อมทั้งสันนิษฐานตัวการเบื้องต้นไปที่แร็คพวงมาลัย  :L2739: ไอ้เราก็เริ่มใจเสีย เพราะพอรู้ค่าตัวของมันอยู่  :L6415:
แต่สุดท้ายพ่อหมอมาชี้เป้าไปที่"บูชปีกแองเจิ้ลยูริเทรน" ใจนึงก็คิดว่ามั่วเปล่าวะ ตัวเองเปลี่ยนแล้วเลยจะให้เราเปลี่ยนตาม  :L2750: อีกด้านก็แอบดีใจว่าถ้าเป็นที่บูชจริงก็ดีสิ ค่าซ่อมน่าจะถูกลง  :sd10: หารู้ไม่ว่าเจอปีกนกยัดไส้สูตรพิเศษใส่ไข่ของพ่อหมอเข้าไป กลับตาลปัดเลย  :L4386:  :L6415: :L6415: :L6415: ก็ยังดีที่การใช้งานควงพวงมาลัยได้เนียนนุ่มเบามือขึ้น แรงสั่นสะเทือนที่ส่งผ่านพวงมาลัย ก็ดูเหมือนจะเบาบางลง แต่เสียงจะหายไปด้วยหรือเปล่าก็คงต้องขอใช้งานดูอีกพักนึง :L2736:

ไว้มาต่อ.....

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
"บูชปีกแองเจิ้ลยูริเทรน"

หน้าตาเป็นยังไง อยู่ตรงไหนอ่ะ ไม่รู้จักจริงๆ ขอดูรูปหน่อยครับ พี่กิต

• Pa Mania
  • *
"บูชปีกแองเจิ้ลยูริเทรน"

หน้าตาเป็นยังไง อยู่ตรงไหนอ่ะ ไม่รู้จักจริงๆ ขอดูรูปหน่อยครับ พี่กิต

มาอ่อยเหยื่อ Pajero 3200 สีดำที่จอดอยู่ตึก MODERNFORM ชั้น8   

:L4363: :L2739: :sd23:
[/si

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
อ้อ  เข้าใจแระ

เค้าเรียก"บูชปีกนก" ว่า "บูชแองเจิ้ล"  เฮ้ออออ ตรูโง่เอง   555

ออฟไลน์ การ์ณ-T.Karn

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ผมนึกว่า บูชนางฟ้า (บูชแองเจิ้ล)

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

เค้าเรียก"บูชปีกนก" ว่า "บูชแองเจิ้ล"  เฮ้ออออ ตรูโง่เอง   555

ผมนึกว่า บูชนางฟ้า (บูชแองเจิ้ล)

เค้าเรียกว่า "บูชปีกแองเจิ้ล" ต่างหาก :L2739: :L2901:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *

เข้าใจง่ายๆก็ไม่น่าสนใจสิครับพี่สจ๊วต  :sd42:  ว่าแต่จะรับซักชุดมั๊ยครับ   :L6419:

• Pa Mania
  • *
วันนี้มาว่ากันต่อกับรายการที่อยากจะทำ แต่คิดว่าคงไม่ได้ทำ แต่สุดท้ายแล้วก็ได้ทำ......... :sd06:

มาเป็นถุงเลยครับ  "ลูกยางรองตัวถัง"   :sd01:
เหตุผลที่คิดว่าคงไม่ได้ทำ เพราะที่ผ่านมาได้มีรถของพี่ๆศิษย์ชัยนาททำการจะเปลี่ยนเช่นกัน แต่ติดปัญหาตรงจุดที่มีการติดตั้งตู้ซับด้านท้ายรถไม่สามารถเปลี่ยนได้ เนื่องจากว่า"ถอดตู้ซับไม่ได้"  :L2739:  หลายคนอาจคิดว่าเป็นไปได้ไง อะไรจะขนาดนั้น แต่เจ้าของอู่นอนยันว่า ตู้ซับเขาติดตั้งมาทั้งเนียนทั้งแน่นหนาเป็นที่สุด ขนาดจุดยึดน๊อตยังต้องหาอยู่ตั้งนานเพราะถูกพอกปิดไว้ ยกธงขาวไม่กล้ารื้อเลยครับ  :L4387:
สุดท้ายรู้สึกว่าได้ขับรถไปให้พี่โก้รื้อให้ แล้วค่อยขับกลับมาเปลี่ยน แล้วค่อยขับกลับไปติดตั้งใหม่ พี่ๆบ้านนี้มีความพยายามสูงมากครับ นับถือเลย  :L4399:
ส่วนรถของผม ศิษย์ชัยนาทเช่นกัน คงไม่จำเป็นต้องเสียเวลาลองของ แต่บังเอิญเจ้าของอู่แจ้งว่า I CAN DO   :L2756:
DO ยังไงเหรอ  :L2761:  ก็อย่างที่พี่นะเกริ่นไว้ หนึ่งถุงคืนหนึ่งตัว ทำป่าวละ :L4396:  ผมไม่คิดมากครับ จัดไป  :L6425: :L6415:

เดี๋ยวค่อยมารีวิวผลหลังเปลี่ยนให้ทราบอีกทีนะครับ พอดีถูกไล่ที่ครับ.........

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
.

มาคอนเฟิร์ม 100000 โล 28-01-16 คับพี่นก
เปลี่ยนตามสูตร มีอะไรเพิ่มเติม วิเคราะห์หน้างานคับ

ปูลู : ว่าแต่... ไปทางใหนอ่ะ เอิ๊กเอิ๊ก
.

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
.

มาคอนเฟิร์ม 100000 โล 28-01-16 คับพี่นก
เปลี่ยนตามสูตร มีอะไรเพิ่มเติม วิเคราะห์หน้างานคับ

ปูลู : ว่าแต่... ไปทางใหนอ่ะ เอิ๊กเอิ๊ก
.
ขึ้นทางด่วนตรงยมราช แล้วไปลง ดินแดง ขับไปเรื่อยๆเจอหลักสี่ ค่อยกลับรถ อย่าเลยไปถึงรังสิตละ ไม่งั้นต้องไปกลับรถ
ที่ลพบุรี  :L2739: :L2901:

• Pa Mania
  • *
มาต่อเรื่องลูกยางรองตัวถังนะครับ.....
อย่างที่บอกครับ หนึ่งถุงคืนมาหนึ่งชิ้น ผมไม่คิดมากครับ ก็เปลี่ยนใหม่ตั้ง95% เหลือแค่5%ที่ไม่ได้เปลี่ยน (เหลือชิ้นที่อยู่ตรงตำแหน่งติดตั้งตู้ซับ ซึ่งทางเจ้าของอู่ยังไม่สามารถหาทางเข้าถึงได้โดยไม่รื้อตู้ซับครับ) ยังไงมันก็คงต้องดีกว่าเดิมมังครับ   :L2736:
ยิ่งถอดของเก่าออกมาเทียบกับของใหม่ให้เห็นถึงความแตกต่าง  ก็รู้ว่าตัดสินใจไม่ผิดครับ   :sd27:
แล้วความจริงก็เป็นไปอย่างที่คิด  ความตึงตังเมื่อขับผ่านรอยต่อถนนเอย ฝาท่อเอย ทางไม่เรียบทั้งหลาย ลดลงอย่างรู้สึกได้ หลายๆจังหวะสามารถสัมผัสได้ถึงความนุ่ม  แบบว่าเหมือนกับเอาหมอนมาหนุนที่นั่งอีกที รายการนี้ถือว่าคุ้มค่ากับการลงทุนครับ   :L2734:

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
ถึงขั้นต้องขับไปชัยนาทเพื่อถอดตู้นี่นะ แล้วกลับมาใส่ยางรองที่อ่อนนุช เสร็จแล้ววิ่งไปชัยนาทเพื่อใส่ตู้คืนอีกรอบ อะไรจะขนาดนั้นครับท่านพี่ Admin   :L2739:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
มาต่อเรื่องลูกยางรองตัวถังนะครับ.....
อย่างที่บอกครับ หนึ่งถุงคืนมาหนึ่งชิ้น ผมไม่คิดมากครับ ก็เปลี่ยนใหม่ตั้ง95% เหลือแค่5%ที่ไม่ได้เปลี่ยน (เหลือชิ้นที่อยู่ตรงตำแหน่งติดตั้งตู้ซับ ซึ่งทางเจ้าของอู่ยังไม่สามารถหาทางเข้าถึงได้โดยไม่รื้อตู้ซับครับ) ยังไงมันก็คงต้องดีกว่าเดิมมังครับ   :L2736:
ยิ่งถอดของเก่าออกมาเทียบกับของใหม่ให้เห็นถึงความแตกต่าง  ก็รู้ว่าตัดสินใจไม่ผิดครับ   :sd27:
แล้วความจริงก็เป็นไปอย่างที่คิด  ความตึงตังเมื่อขับผ่านรอยต่อถนนเอย ฝาท่อเอย ทางไม่เรียบทั้งหลาย ลดลงอย่างรู้สึกได้ หลายๆจังหวะสามารถสัมผัสได้ถึงความนุ่ม  แบบว่าเหมือนกับเอาหมอนมาหนุนที่นั่งอีกที รายการนี้ถือว่าคุ้มค่ากับการลงทุนครับ   :L2734:

รักจริงๆๆครับ สวดยอด
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ถึงขั้นต้องขับไปชัยนาทเพื่อถอดตู้นี่นะ แล้วกลับมาใส่ยางรองที่อ่อนนุช เสร็จแล้ววิ่งไปชัยนาทเพื่อใส่ตู้คืนอีกรอบ อะไรจะขนาดนั้นครับท่านพี่ Admin   :L2739:

แอดมินหรือใครครับ แหมมมม  :sd42: :sd42: :sd42: