ผู้เขียน หัวข้อ: 99AUTORUNสำนักซ่อมเฉพาะทาง PAJEROSPORT & Mitsubishi All Model  (อ่าน 606915 ครั้ง)

ออฟไลน์ มอน 2.4 เบนซิล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 6
หายหน้าไปนานเลยนะครับพี่มอน  :L2897:
ขอบคุณครับพี่แม๊คที่ยังจำกันได้ ผมไม่ได้ไปไหนครับแวะเข้ามาอ่านตลอดคับเพียงแต่ไม่ได้โพสอะไรเลยแต่อ่านก็เพลินแล้วครับ
จงคิดทุกคำที่พูด แต่อย่าพูดทุกคำที่คิด

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
แวะไปจัดเปลี่ยน 50,000กม. มา เจอพี่ภูดิท ดอนเมืองพอดี ไม่เจอกันซะนาน
ขอบคุณพี่นกครับ
วันหลังเดี๋ยวค่อยเข้าไปศูนย์

manhorse

• บุคคลทั่วไป
แวะไปจัดเปลี่ยน 50,000กม. มา เจอพี่ภูดิท ดอนเมืองพอดี ไม่เจอกันซะนาน
ขอบคุณพี่นกครับ
วันหลังเดี๋ยวค่อยเข้าไปศูนย์
ผมไปไม่ทัน พี่ตุ้ย ผมไปถึงพี่ตุ้ยกลับไปแล้ว  :L2901:

• Pa Mania
  • *
ผมไปไม่ทัน พี่ตุ้ย ผมไปถึงพี่ตุ้ยกลับไปแล้ว  :L2901:

มีงานด่วนครับพี่ปุ้ย
ไว้เจอกันโอกาสหน้านะครับ

ออฟไลน์ ณธี บางใหญ่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
พอดีไปติด oil gear เมื่อวันจันทร์ เจอพี่ภูดิษ พี่ใหญ่ ได้คำแนะนำดีเยอะมาก ต้องขอบคุณครับ ส่วนการติดตั้งอุปกรณ์ต้องขอบคุณพี่นก อย่างยิ่ง  :L4399: :L4399:

อุปกรณ์ Oil Gear

หลังจากถอดกระจังหน้า กันชนหน้า และ inter เพื่อให้การติดตั้งง่าย และสมบูรณ์

จะเห็นว่ามีรูยึดตรงไม่ต้องเจาะใหม่ ทำไม option นี้ MMTH ไม่แถมมาให้นะ  >:( >:(

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
พี่ๆเข้าไปหาพี่นก กันบ่อยๆ คงจะเจอหน้ากันทุกวันเลยน่ะ ครับ. 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
พอดีไปติด oil gear เมื่อวันจันทร์ เจอพี่ภูดิษ พี่ใหญ่ ได้คำแนะนำดีเยอะมาก ต้องขอบคุณครับ ส่วนการติดตั้งอุปกรณ์ต้องขอบคุณพี่นก อย่างยิ่ง  :L4399: :L4399:

อุปกรณ์ Oil Gear

หลังจากถอดกระจังหน้า กันชนหน้า และ inter เพื่อให้การติดตั้งง่าย และสมบูรณ์

จะเห็นว่ามีรูยึดตรงไม่ต้องเจาะใหม่ ทำไม option นี้ MMTH ไม่แถมมาให้นะ  >:( >:(

พี่ ณธี ลุยแหลก แซงทางโค้งพี่ๆ หลายท่านเลยครับ :L6415: :L6415: :L6415:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ ณธี บางใหญ่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ครับพี่สุภัทร ค่อยๆตามไป   :L6419:

• Pa Mania
  • *
Oil Gear ดีอย่างไร ทำไมถึงติดครับฯลฯ

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
Oil Gear ดีอย่างไร ทำไมถึงติดครับฯลฯ

พี่ตุ้ย มาจากกระทู้นี้ครับ  http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3623.0.html

หนูขาวเข้าห้องทดลอง ... ตอน Transmission Oil Cooler

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
พี่ตุ้ย มาจากกระทู้นี้ครับ  http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3623.0.html

หนูขาวเข้าห้องทดลอง ... ตอน Transmission Oil Cooler

หลังจากเปิดกระทู้นี้อ่านแล้ว ได้เสนอบันทึกขออนุมัติ ไปยัง ผบ. บันทึกไม่ถูกตีกลับ รอผลอนุมัติครับ อนุมัติเมื่อไหร่ได้ให้พี่นกดูแลแน่ๆ ครับผม :sd10: :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
พรุ่งนี้ ต้องไปเมืองกาญจน์แต่เช้า เกียร์4 ก็ยังกระพรับตลอดเวลาที่ใช้ จึงไปหาพี่นกให้ช่วย
โชคดีแค่สกปรก พี่นกให้ช่างล้างทำความสะอาดเรียบร้อยครับ บริการดีเยี่ยมเช่นเคย
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
เนื้อหามันยาวมากครับพี่ดุ่ย55
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เต้ ปาน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ขอบคุณครับ

ติดมาแล้วคับ ตัดกังวลใจเรื่องเกียร์ล็อคเวลาเดินทางไกลหรือเล่นเกียร์มากๆ
 แนะนำพี่ตุ้ยติดเลยคับ ติดวันไหนแจ้งผมด้วย ผมจะได้ไปเอาบันไดพี่ตุ้ย พี่นกจะได้ถอดและติดตั้งไปด้วยกันเลย อิอิ :L2897:

• Pa Mania
  • *
ติดมาแล้วคับ ตัดกังวลใจเรื่องเกียร์ล็อคเวลาเดินทางไกลหรือเล่นเกียร์มากๆ
 แนะนำพี่ตุ้ยติดเลยคับ ติดวันไหนแจ้งผมด้วย ผมจะได้ไปเอาบันไดพี่ตุ้ย พี่นกจะได้ถอดและติดตั้งไปด้วยกันเลย อิอิ :L2897:

V1 ใช่ไหมครับพี่เต้
รอV2 คลอดอยู่ครับ

• Pa Mania
  • *
V1 ใช่ไหมครับพี่เต้
รอV2 คลอดอยู่ครับ

คับพี่ตุ้ย ระหว่างพี่ตุ้ยติดออยเกียร์กับพี่นก ก้อถอดบันไดV1 มาใส่รถผมก้อสะดวกดีนะคับ :L2904:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
หลังจากเปิดกระทู้นี้อ่านแล้ว ได้เสนอบันทึกขออนุมัติ ไปยัง ผบ. บันทึกไม่ถูกตีกลับ รอผลอนุมัติครับ อนุมัติเมื่อไหร่ได้ให้พี่นกดูแลแน่ๆ ครับผม :sd10: :sd10: :sd10:

:L2900:   ดีใจด้วยกับพี่ป๊อบครับ  :L2897:

ขอบคุณครับ

ครับพี่ตุ๊ย มันยาวมากๆๆๆๆ    แต่โดยหลักการแล้วเพื่อเพิ่มการระบายความร้อนของ นมก. ครับ
ในรถยนต์เกียร์ออโต้ ปกติทั่วไปก็เอา นมก.มาฝากหมุนเวียนที่ในแผงหม้อน้ำนะครับ ซึ่งอุณหภูมิ นมก. ที่ออกไปก็จะเท่ากับหม้อน้ำ
ในรถยนต์บางรุ่น ก็จะมีการใส่ Oil cooler gear เพิ่มมาอีก 1 ตัว ในวงจรการไหลเวียน ก็จะช่วยลดความร้อนที่มากับ นมก. ได้เพิ่มขึ้นอีก

น้องปา ของพี่ๆหลายท่าน เคยมีปัญหา เกียร์ล็อคซึ่งก็พบได้ช่วงที่เราขับในเส้นทางไม่ปกติ และจากรายงาน หนูขาวก็ให้ผลในทางที่ดีขึ้น
ประกอบกับช่วงนี้มี Part Oil cooler gear ที่ราคาไม่แพงเกินเอื้อม พี่ๆหลายๆท่านก็เลยให้ความสนใจไปติดตั้งกันครับ จึงเกิดกระแสนี้ขึ้นในช่วงนี้นั่นเอง

• Pa Mania
  • *
:L2900:   ดีใจด้วยกับพี่ป๊อบครับ  :L2897:

ครับพี่ตุ๊ย มันยาวมากๆๆๆๆ    แต่โดยหลักการแล้วเพื่อเพิ่มการระบายความร้อนของ นมก. ครับ
ในรถยนต์เกียร์ออโต้ ปกติทั่วไปก็เอา นมก.มาฝากหมุนเวียนที่ในแผงหม้อน้ำนะครับ ซึ่งอุณหภูมิ นมก. ที่ออกไปก็จะเท่ากับหม้อน้ำ
ในรถยนต์บางรุ่น ก็จะมีการใส่ Oil cooler gear เพิ่มมาอีก 1 ตัว ในวงจรการไหลเวียน ก็จะช่วยลดความร้อนที่มากับ นมก. ได้เพิ่มขึ้นอีก

น้องปา ของพี่ๆหลายท่าน เคยมีปัญหา เกียร์ล็อคซึ่งก็พบได้ช่วงที่เราขับในเส้นทางไม่ปกติ และจากรายงาน หนูขาวก็ให้ผลในทางที่ดีขึ้น
ประกอบกับช่วงนี้มี Part Oil cooler gear ที่ราคาไม่แพงเกินเอื้อม พี่ๆหลายๆท่านก็เลยให้ความสนใจไปติดตั้งกันครับ จึงเกิดกระแสนี้ขึ้นในช่วงนี้นั่นเอง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่ดุ่ย
ไม่มีเวลาอ่านเนื้อหาครับพี่

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :L4398: วันนี้แวะเอา HKS HIPOWER ขึ้นประจำการ โดยพี่ นก 99AUTO
ขอขอบคุณพี่ นก มากคับที่ควมคุมการติดตั้งและดูแลให้เป็นอย่างดี
 :L2734: ขอยืนยันอีกเสียงคับได้พลัง ทุ้ม นุ่ม ลึก จริงๆ  :L4373:

• Pa Mania
  • *
:L4398: วันนี้แวะเอา HKS HIPOWER ขึ้นประจำการ โดยพี่ นก 99AUTO
ขอขอบคุณพี่ นก มากคับที่ควมคุมการติดตั้งและดูแลให้เป็นอย่างดี
 :L2734: ขอยืนยันอีกเสียงคับได้พลัง ทุ้ม นุ่ม ลึก จริงๆ  :L4373:

สุดยอดเลยคับพี่ซูกิ-เอ สวยงาม :L2900: