ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพความประทับใจจากมิตติ้งซิ่งสายฟ้า ภาค6 @ iFrit 2014-09-28  (อ่าน 70096 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :sd09:  :sd09:  :sd09:
 :sd23:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :L4365: :L4365: :L2732: :L2732:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่ทำให้เจ้าต้วมเตี๊ยมผมแรงส์ สมใจ :sd23:

ขอบคุณ พี่ทุต และพี่ไซ มากๆครับ ที่สละเวลาปล้ำและข่มขืนน้องปาผมจนสามารถติดกล่องคันเร่งได้สำเร็จ  ขอโทษแทนกล่องขนมต่างๆที่ยัดไว้ใต้คอพวงมาลัยเยอะไปนิส เลยทำให้พี่ๆต้องออกแรงเล่นท่ายาก  โดยเฉพาะพี่ไซ ต้องใช้วิชาคลำๆคลึงๆ จนไขออกมาให้พี่ทูตได้ตามไปซ้ำจนเสร็จสมอารมณ์หมาย  แม้สายฝนจะโปรยปราย เปียกปอน แต่น้ำใจของพี่ทั้งสอง ทำให้อบอุ่นครับ ขอบคุณจากใจครับ :sd23:

ขอบคุณพี่แม๊คที่ช่วยให้คำปรึกษาและเปลี่ยนฟิวส์ ขอบคุณพี่ติงลี่สำหรับฟิวส์ตัวเจ้าปัญหานั้นครับ :sd23:

ขอบคุณพี่หมูน้ำตาล ที่ช่วยจัดคิวการเข้าติดกล่องปิ่นโตเป็นไปอย่างเรียบร้อย :sd23:

ขอบคุณพี่ชรินทร์ สำหรับขนมถุงใหญ่มากกก :sd23:

ขอบคุณพี่ปุ๊ และเพื่อนสาวแสนดี ที่ให้ยืมpower bank สำหรับมือถือพี่ทูต ที่หมดไฟเพราะยุ่งอยู่กับรถผมนานนไปหน่อย :sd23:

ขอบคุณพี่นะ สำหรับสูตรจูนคันเร่งไฟฟ้า แตะๆเป็นมา แรงส์จริง :sd23:

ขอบคุณพี่อ้วน ที่สาละวนกับการติดสติกเกอร์ให้พี่ๆสมาชิก พี่อ้วนทับเบิกของเรา :sd23:

ขอบคุณพี่โย สำหรับการให้คำแนะนำเรื่องเครื่องเสียง และให้ลองฟัง เสียงห้าแสนนั้น ฟินจริงๆ :sd23:

ขอบคุณพี่เปี่ยม สำหรับน้ำใจแบ่งปันสายy-link ให้โดยไม่คิดตังค์ เพราะผมดันจะทะลึ่งจะเอาสมาทเกจไปติดบนเพดาน  ฮ่าา :sd23:

ขอบคุณพี่ไซ และ พี่พฎ ที่ช่วยลองรถผม และสอนวิชารินน้ำชา ไม่งั้น ผมคงกดกระจายควันท่วมถนนแน่ๆเลยฮ่าาา  :sd42:

ขอบคุณพี่เต้ย ที่ช่วยแนะนำและเซทค่าสมารทเกจ จนผมใช้เป็นภายใน1นาที :sd23:

และสุดท้าย แต่ไม่ท้ายสุดนี้ เราจะพบกันอีก เพราะเราต่างหลงใหลในมิตรภาพของเรา ปามาเนีย :L4384: :L2897:
ตอนแรกนึกว่าปาพี่เอ วางเครื่องซะแล้ว เห็นพี่พี่ทั้งหลายมุดแล้วมุดอีก พี่ไซเดินออกมาหน้าซีด พี่ทูตต้องเติม037 ส่วนพี่เต้ย แม้จะทานใจ แต่พลังอึดในการจัดการติดตั้งกล่องฯ สุดยอด นับถือๆๆๆ พระคุ้มครองครับพี่เต้ย ส่วนพี่ทูต ผมคุ้มครองด้วยสิ่งที่มากกว่า037ในมิตติ้งหน้าที่พบกันนะพี่ทูต
พี่เอ หลังจากจัดการแล้ว เป็นงัยบ้างพี่ บินได้มั้ยครับ
 :L2758: :L2758: :L2758: :sd23: :sd23:
Pamania so good

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ขอบคุณทีมงานทุกท่านที่จัด meeting ดีๆครั้งนี้  ขอบคุณพี่ชรินทร์ที่เป็นต้นเรื่องในการรวมตัวกันติดตั้งครั้งนี้ ขอบคุณพี่เต้ยที่แนะนำเรื่องเทอร์โบ , พี่นะสำหรับคำแนะนำเรื่องโช้คและสปริง , พี่สจ๊วตที่อุตส่าไปช่วยผมหา OBD และช่วยสอนการใช้และติดตั้ง SMG  , พี่อ็อดที่ทนฟังผมเรื่องกล้องติดท้ายรถ 555 , และพี่ๆทุกคนที่มาร่วมกันในงานครับ  เสียดายที่ต้องกลับก่อนเพราะลูกชายโทรมาตาม เนื่องจากวันอาทิตย์ ผมต้องกลับบ้านที่ระยองเพื่อพาพวกเค้าไปทานอาหารนอกบ้านและเที่ยวเล่นกันเนื่องจากผมทำงานที่สมุทรปราการจะเจอกันอาทิตย์ละครั้งเอง   ดีใจที่ได้พบทุกท่าน 
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ด้วยความยินดี และเต็มใจ ที่ทุกท่านไว้วางใจ ให้ผมรื้อรถ ครับ

ไม่รู้มีรถพี่ๆ ท่านใดน๊อตเกินบ้างไหมครับ

:sd42:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณทีมงานทุกท่านที่จัด meeting ดีๆครั้งนี้  ขอบคุณพี่ชรินทร์ที่เป็นต้นเรื่องในการรวมตัวกันติดตั้งครั้งนี้ ขอบคุณพี่เต้ยที่แนะนำเรื่องเทอร์โบ , พี่นะสำหรับคำแนะนำเรื่องโช้คและสปริง , พี่สจ๊วตที่อุตส่าไปช่วยผมหา OBD และช่วยสอนการใช้และติดตั้ง SMG  , พี่อ็อดที่ทนฟังผมเรื่องกล้องติดท้ายรถ 555 , และพี่ๆทุกคนที่มาร่วมกันในงานครับ  เสียดายที่ต้องกลับก่อนเพราะลูกชายโทรมาตาม เนื่องจากวันอาทิตย์ ผมต้องกลับบ้านที่ระยองเพื่อพาพวกเค้าไปทานอาหารนอกบ้านและเที่ยวเล่นกันเนื่องจากผมทำงานที่สมุทรปราการจะเจอกันอาทิตย์ละครั้งเอง   ดีใจที่ได้พบทุกท่าน
เช่นกันครับพี่โอ๋  :sd23: :sd23: :L2734:

• Pa Mania
  • *
ด้วยความยินดี และเต็มใจ ที่ทุกท่านไว้วางใจ ให้ผมรื้อรถ ครับ

ไม่รู้มีรถพี่ๆ ท่านใดน๊อตเกินบ้างไหมครับ

:sd42:
:sd42: :sd42: หายเหนื่อยยังครับพี่เต้ย ทานเยอะๆๆนะครับพี่  :L4396: :L4396: :sd23: :L2901:

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
เช่นกันครับพี่โอ๋  :sd23: :sd23: :L2734:

พี่เปี่ยม ผมนะ กล้าๆ กลัว ๆ มานานกว่าจะตัดสินใจได้กะ ปิ่นโต  แต่ตอนนี้ชักอยากจะลองหัวฉีดแล้วซิ   :L4396:
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ นึก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
เดียวจะติดใจนะพี่โอ๋  :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่าน
ขอกราบขอบคุณอีกครั้งในน้ำใจจากพี่ๆ สมช. ปาฯ มาเนียครับ
 :sd23: :L4399: :L4384:

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ดีใจกับพี่ๆที่ได้ "พญาม้าแคระ"ติดตั้งในน้องปาครับ ผมพา ผบ.ไปรู้จักพี่ๆเฉยๆก็ไม่วายรบกวนพี่แม็ค ช่วยตัดต่อหน้าจอน้องลิลลี่ให้ดูหนังขณะขับรถได้ ขอบคุณครับ   :L6428:  :L6428:  :L6428: :L2758: รอบหน้าจัด MEETING หัวฉีดเลยดีไหมครับ ก็ขออภัยพี่หลายๆท่านที่ผมจำชื่อไม่ได้ครับ  :L4387: เพราะตัวจริงหล่อกว่าในรูปเยอะครับ เลยสับสน ไม่กล้าเรียกชื่อครับ กลัวพลาด  :sd42:  :sd42:  :sd42:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2014, 20:31:58 โดย เอก-ยองฮิ »
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

• Pa Mania
  • *
พี่เปี่ยม ผมนะ กล้าๆ กลัว ๆ มานานกว่าจะตัดสินใจได้กะ ปิ่นโต  แต่ตอนนี้ชักอยากจะลองหัวฉีดแล้วซิ   :L4396:
อัยยะ ขนาดนั้นเลยเหรอครับพี่โอ๋   :sd42: :sd42: :sd42: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่าน
ขอกราบขอบคุณอีกครั้งในน้ำใจจากพี่ๆ สมช. ปาฯ มาเนียครับ
 :sd23: :L4399: :L4384:
สวัสดีครับพี่ก้อง งานนี้ไม่เจอกัน ติดภาระกิจ  :L4386: โอกาสหน้าคงได้เจอกันครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ขอบคุณพี่กอบ ที่มาช่วยลงคาถานะครับ ความรู้สึกเหมือนรถขับได้เร็วขึ้น เร่งแซงได้ดีขึ้น
อาจเป็นเพราะคาถาพี่กอบนี่เอง 555
ขอบคุณพี่บังมะ  พี่ไซ พี่ลีโจ พี่อ้วน และพี่ๆอีกหลายๆท่านที่มิได้เอ่ยนาม ที่มาร่วมติด type-d. ให้ผมนะครับ :sd23: :sd23: :sd23:

ต้องขอโทษด้วยนะครับ งานออกมาไม่เนียนดังใจเท่าไรนัก ซ้ำแล้วยังติด icon กลับหัวอีกต่างหาก ดีที่ยังแก้ไขได้อยู่

:sd23:  :sd23:  :sd23:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พีท < Pitt Za >

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
 :sd21: :sd21: เสียดายจัง ไม่ได้ไปติดงานตจว. เที่่ยวหน้าเจอกันครับ :L4386: :L4386:
กิจการ : บริการ พรบ., ประกันภัยรถยนต์และต่อภาษี ; ติดต่อตามที่นี่ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3900.0.html
ติดต่อ: พิทยา (Pitt Za) ;Tel  098-6596364 ; Line ID: GRACEANDGUSS ; e-mail: Hi_Daw@hotmail.com

ออฟไลน์ พี่เต้ย (TDS.)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ต้องขอโทษด้วยนะครับ งานออกมาไม่เนียนดังใจเท่าไรนัก ซ้ำแล้วยังติด icon กลับหัวอีกต่างหาก ดีที่ยังแก้ไขได้อยู่

:sd23:  :sd23:  :sd23:
ไม่เป็นไรครับพี่มัติ ยิ่งกว่านี้ก็รับได้ครับผม  :sd42: :sd42:
More Than Design

• Pa Mania
  • *
ดีใจกับพี่ๆที่ได้ "พญาม้าแคระ"ติดตั้งในน้องปาครับ ผมพา ผบ.ไปรู้จักพี่ๆเฉยๆก็ไม่วายรบกวนพี่แม็ค ช่วยตัดต่อหน้าจอน้องลิลลี่ให้ดูหนังขณะขับรถได้ ขอบคุณครับ   :L6428:  :L6428:  :L6428: :L2758: รอบหน้าจัด MEETING หัวฉีดเลยดีไหมครับ ก็ขออภัยพี่หลายๆท่านที่ผมจำชื่อไม่ได้ครับ  :L4387: เพราะตัวจริงหล่อกว่าในรูปเยอะครับ เลยสับสน ไม่กล้าเรียกชื่อครับ กลัวพลาด  :sd42:  :sd42:  :sd42:
จริงครับพี่เอก ตัวจริงเสียงจริงหล่อ
เจแตกเลยเหรอ
เจอ037ไป ผมจะบาปมั้ยเนี่ยพี่ ยุพี่เอกให้จัด037ไปด้วย  :sd23: :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
สวัสดีครับพี่น้อง ปามาเนียทุกคน วันนี้กลับถึงบ้านแล้วครับ ถึงช่วงเย็น วันนี้ขับกลับแวะหลายที่เลยกลับบ้านถึงนค.ช่วงเย็น ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณปามาเนียทุกคนครับ ที่ทำให้มีมิตติ้งดีๆแบบ พี่ๆน้องๆ สนุกมากครับ ดีใจที่ได้เจอรู้จักกับพี่ๆ แต่บางคนผมยังจำชื่อไม่ได้ต้องขอโทษด้วยครับ  ขอบคุณพี่เต้ยที่ติดตั้งกล่องคันเร่ง สมาร์ทเกจ ขอบคุณพี่อ้วนที่ติด สติกเกอร์ให้ครับขอบคุณพี่นะที่พาทดสอบรถ ขอบคุณพี่กิต ที่มอบของที่ระลึกให้กับน้อง  :sd23: ขอบคุณพี่น้องปามาเนีย หลังจากได้ขับกลับบ้าน รู้สึกได้เลยครับว่ารถออกตัวดีเร่งแซงได้ใจลองวิ่งแค่ 160ก็สนุกดีครับต้องศึกษาระยะนึงก่อน การใช้โหมดต่างๆ ขับเร็วมากกว่านี้ไม่ได้เจ้าที่รอเก็บค่าผ่านทางหลายจุด  :L2901:  :L2901:  :L2901:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่น้อง ปามาเนียทุกคน วันนี้กลับถึงบ้านแล้วครับ ถึงช่วงเย็น วันนี้ขับกลับแวะหลายที่เลยกลับบ้านถึงนค.ช่วงเย็น ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณปามาเนียทุกคนครับ ที่ทำให้มีมิตติ้งดีๆแบบ พี่ๆน้องๆ สนุกมากครับ ดีใจที่ได้เจอรู้จักกับพี่ๆ แต่บางคนผมยังจำชื่อไม่ได้ต้องขอโทษด้วยครับ  ขอบคุณพี่เต้ยที่ติดตั้งกล่องคันเร่ง สมาร์ทเกจ ขอบคุณพี่อ้วนที่ติด สติกเกอร์ให้ครับขอบคุณพี่นะที่พาทดสอบรถ ขอบคุณพี่กิต ที่มอบของที่ระลึกให้กับน้อง  :sd23: ขอบคุณพี่น้องปามาเนีย หลังจากได้ขับกลับบ้าน รู้สึกได้เลยครับว่ารถออกตัวดีเร่งแซงได้ใจลองวิ่งแค่ 160ก็สนุกดีครับต้องศึกษาระยะนึงก่อน การใช้โหมดต่างๆ ขับเร็วมากกว่านี้ไม่ได้เจ้าที่รอเก็บค่าผ่านทางหลายจุด  :L2901:  :L2901:  :L2901:
ดีใจด้วยครับ ยินดีที่ได้พูดคุยและรู้จักกับพี่หมูครับ  :sd23: :sd23: :sd23: เตรียม :L6415: :L6415: :L6415: และมามิตติ้งกันอีกนะครับ
พี่มาไกลดีครับ ส่วนตัวผมชอบ จริงใจดีครับ  :L6428: :L6428: :L6428:

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่ก้อง งานนี้ไม่เจอกัน ติดภาระกิจ  :L4386: โอกาสหน้าคงได้เจอกันครับ  :L2736:
สวัสดีครับพี่ต๋องครับ
แอบคิดถึงพี่ต๋องอยู่เหมือนกันครับ
ด้วยความเคารพฯ พี่ต๋องนะครับ
 :L4399: :L4399: :L4399: