ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพความประทับใจจากมิตติ้งซิ่งสายฟ้า ภาค6 @ iFrit 2014-09-28  (อ่าน 70147 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
พาผบ.ไปด้วยครับ ดีที่มี ผบ.พี่ๆช่วยดูแล+037 เข้าไปด้วย เลยได้อยู่นานหน่อยครับ  :sd23: เล่นเอาออก j ชั่วคราวเลยครับ  :sd42:  :sd42:  :sd42: กลับมาถึงบ้าน ผบ.ลืมว่าเอา ฮู้มาฝากพวกพี่ๆด้วย  :L4387: ก็ขอผลัดเอา

ไปฝากรอบหน้าแล้วกันครับ ก็ขอขอบคุณพี่ๆที่จัดให้มี meeting ครั้งนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2014, 11:26:38 โดย เอก-ยองฮิ »
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ไปทีหลังไม่มีรูปเหมือนกันครับ   :sd42: :sd42:
จัดให้พี่ติงครับ  :L2754:

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
พี่ๆ ช่วยทีลงรูปไม่ได้ลิงค์ที่จะให้ลงรูปไม่ขึ้นอ่ะคะ.... :L2759:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
พี่ๆ ช่วยทีลงรูปไม่ได้ลิงค์ที่จะให้ลงรูปไม่ขึ้นอ่ะคะ.... :L2759:

ตามนี้ครับพี่ปุ๊

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,317.0.html

• Pa Mania
  • *
 :L4399: ขอบคุณจร้า..พี่ไซ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
     พี่พีราเอาโทรศัพท์ถ่ายมีนิดนึ่ง...
พี่ทูตทุ่มเต็มตัวเลยได้มาครึ่งตัว ;)

พี่เก่งken sen  ช่วยกางร่ม

รูปสุดท้ายใครก็ชวนไปลองรถรวมทั้งพี่พีรา หิวนะ.... ;D นึกว่าพ่อมดอิ่มทิพย์
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่ทำให้เจ้าต้วมเตี๊ยมผมแรงส์ สมใจ :sd23:

ขอบคุณ พี่ทุต และพี่ไซ มากๆครับ ที่สละเวลาปล้ำและข่มขืนน้องปาผมจนสามารถติดกล่องคันเร่งได้สำเร็จ  ขอโทษแทนกล่องขนมต่างๆที่ยัดไว้ใต้คอพวงมาลัยเยอะไปนิส เลยทำให้พี่ๆต้องออกแรงเล่นท่ายาก  โดยเฉพาะพี่ไซ ต้องใช้วิชาคลำๆคลึงๆ จนไขออกมาให้พี่ทูตได้ตามไปซ้ำจนเสร็จสมอารมณ์หมาย  แม้สายฝนจะโปรยปราย เปียกปอน แต่น้ำใจของพี่ทั้งสอง ทำให้อบอุ่นครับ ขอบคุณจากใจครับ :sd23:

ขอบคุณพี่แม๊คที่ช่วยให้คำปรึกษาและเปลี่ยนฟิวส์ ขอบคุณพี่ติงลี่สำหรับฟิวส์ตัวเจ้าปัญหานั้นครับ :sd23:

ขอบคุณพี่หมูน้ำตาล ที่ช่วยจัดคิวการเข้าติดกล่องปิ่นโตเป็นไปอย่างเรียบร้อย :sd23:

ขอบคุณพี่ชรินทร์ สำหรับขนมถุงใหญ่มากกก :sd23:

ขอบคุณพี่ปุ๊ และเพื่อนสาวแสนดี ที่ให้ยืมpower bank สำหรับมือถือพี่ทูต ที่หมดไฟเพราะยุ่งอยู่กับรถผมนานนไปหน่อย :sd23:

ขอบคุณพี่นะ สำหรับสูตรจูนคันเร่งไฟฟ้า แตะๆเป็นมา แรงส์จริง :sd23:

ขอบคุณพี่อ้วน ที่สาละวนกับการติดสติกเกอร์ให้พี่ๆสมาชิก พี่อ้วนทับเบิกของเรา :sd23:

ขอบคุณพี่โย สำหรับการให้คำแนะนำเรื่องเครื่องเสียง และให้ลองฟัง เสียงห้าแสนนั้น ฟินจริงๆ :sd23:

ขอบคุณพี่เปี่ยม สำหรับน้ำใจแบ่งปันสายy-link ให้โดยไม่คิดตังค์ เพราะผมดันจะทะลึ่งจะเอาสมาทเกจไปติดบนเพดาน  ฮ่าา :sd23:

ขอบคุณพี่ไซ และ พี่พฎ ที่ช่วยลองรถผม และสอนวิชารินน้ำชา ไม่งั้น ผมคงกดกระจายควันท่วมถนนแน่ๆเลยฮ่าาา  :sd42:

ขอบคุณพี่เต้ย ที่ช่วยแนะนำและเซทค่าสมารทเกจ จนผมใช้เป็นภายใน1นาที :sd23:

และสุดท้าย แต่ไม่ท้ายสุดนี้ เราจะพบกันอีก เพราะเราต่างหลงใหลในมิตรภาพของเรา ปามาเนีย :L4384: :L2897:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
:L4399: ขอบคุณจร้า..พี่ไซ

พี่ปุ๊รูปใหมเท่ห์เวอร์.....
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
พี่ปุ๊รูปใหมเท่ห์เวอร์.....

:L4399: ขอบคุณจร้าา...เห็นพี่กิตถ่ายรูปมาถามว่า Who is Who...และขอให้ update รูป พออ่านปุ๊บเลยจัดปั๊บเลย...

• Pa Mania
  • *
สำหรับปุ๊... ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 2 สำหรับมิตติ้งซิ่งสายฟ้า บอกได้คำเดียวว่า  :L2900: สำหรับความมีน้ำใจ  ความเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวคือ (Love Pamania เหมือนกัน  :L4384: ) อีกทั้งความรู้มากมายซึ่งเก็บเกี่ยวไม่หมด

(ต้องมามิตติ้งทุกรอบ  ;) ) ความน่ารักและเป็นกันเองของพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิก และผู้ติดตามทุกท่าน  อาหารเครื่องดื่มที่เพียบพร้อมหันไปทางไหนก้อเจอ  โอ้ยยย พรรณาไม่หมด....และที่ขาดไม่ได้สำหรับพี่ที่น่ารักและ

ประทับใจในมิตติ้งครั้งนี้สำหรับปุ๊....ก้อคือ คือ...พี่ท่านนี้้...พี่เต้ย แม่กลอง ขอบคุณคะ  :L4399:  :L2758: สำหรับการติดตั้ง เดินสาย SMG ให้เรียบร้อยสวยงามพร้อมใช้งาน ภาพที่เห็นและได้สัมผัสหลังจากเสร็จรถปุ๊

พี่เต้ยก้อเดินไปต่อด้วยรถคันอื่นๆ ดังน้้นขอ  :L6428:  :L6428:  :L6428: น่ะ...มีอีกท่านซึ่งก้อไม่น้อยหน้านั่นคือ ...พี่ฑูต.... ซึ่งก้อเข้าไปดูแล ติดตั้ง กล่องคันเร่ง SMG และอื่นๆ ตามแต่เพื่อนสมาชิก request มา ขอ

:L6428:  :L6428:  :L6428: ให้ด้วยจร้า ซึ่งทั้่งพี่เต้ย และพี่ฑูต ไม่มีเอ่ยหรือบ่นสักคำว่า ร้อน ทั้งๆ ที่เหงื่อท่วมตัว สุดท้ายขอขอบคุณพี่ๆ ทีมงานทุกท่านที่ร่วมกันเหน็ดเหนื่อยจัดแจง ประสาน จัดงานมิตติ้งดีๆ อย่างนี้

ถ้าให้เอ่ยนามคงไม่หมดซึ่งส่วนใหญ่พี่ๆ สมาชิกก้อรู้จักกันดีอยู่แล้ว จากภาพรีวิวในงานมิตติ้งแต่ละครั้ง  :L4399:  :L4399:  :L2760:

ออฟไลน์ เดียว ณัฐพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • ล้มได้ก็ลุกได้
ดูจากภาพของพี่ๆหลายๆท่าน ได้อารมณ์เหมือนได้ไปอยู่ด้วยเลยครับ  :L4398: :L4398:

ขอบคุณพี่ๆทีมงานที่จัดมีตติ้งดีๆอีกครั้ง   :sd23:
ขอบคุณพี่เหน่ง ที่ช่วยติดตั้งเจ้า SMG ให้ครับ  :L4399:
ขอบคุณพี่แม็คที่ช่วยเรื่องไฟในรถครับ  :L2758:
ขอบคุณพี่ทูตที่มาช่วยฟังและวิเคราะห์เสียงเครื่องยนต์ครับ  :sd01:
ขอบคุณพี่นะพี่มิ้มที่มาเจิมรถผมซะแก๊สตัดเลย  :L4396: :L4396:
และขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับความเป็นกันเองครับผม  :L2753: :L2753:

(ขอบคุณ Memberร้านข้าวต้ม จากพี่ลีโจ พาผมกับพี่อ้วนอิ่มเลยครับ  :L4384: :L4384: :L4384: )

นอนน้อย แต่ 100%

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :L2900: ครับ  :L2900: รอชมอีก รอชมอีก  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
 :L2888:  :L2900: ภาพแห่งความประทับใจ เอามาลงเยอะ ๆ นะครับพี่ ๆ รอชมอยู่ครับ  :L4365:  :L4365:  :L4365:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
น้านๆๆ ว่าแล้ว  พี่ลีโจ พึ่งเลิกเรียนเหรอครับ ผมรอพี่ลีโจไม่ไหวจริงๆๆ ภาระกิจชาติรออยู่  :sd23: :L2901:

ต้องขออภัยด้วยครับ  :L4387: โอกาสหน้าเจอกันนะครับ พี่เปี่ยม  :L4399:

รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ผมแช่ 037 ของพี่พีราไว้ให้ อร่อยไหมพี่ลีโจ  :sd42:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ พี่เต้ย (TDS.)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
เมื่อวานไม่ได้ ติด ตัด แปะ ให้พี่ๆ หลายท่านเลย พอดีหลงทางอยู่กับอีกคันยันเย็น  :sd23:
ขอบคุณพี่กอบ ที่มาช่วยลงคาถานะครับ ความรู้สึกเหมือนรถขับได้เร็วขึ้น เร่งแซงได้ดีขึ้น
อาจเป็นเพราะคาถาพี่กอบนี่เอง 555
ขอบคุณพี่บังมัติ  พี่ไซ พี่ลีโจ พี่อ้วน และพี่ๆอีกหลายๆท่านที่มิได้เอ่ยนาม ที่มาร่วมติด type-d. ให้ผมนะครับ :sd23: :sd23: :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2014, 21:36:53 โดย พี่เต้ย (TDS.) »
More Than Design

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ต้องขออภัยด้วยครับ  :L4387: โอกาสหน้าเจอกันนะครับ พี่เปี่ยม  :L4399:
ครับพี่ลีโจ  รวมถึงพี่อ้วนด้วยนะ มาไวไวหน่อย จะได้กรึมๆๆเร็วๆๆ  :L2905: :L2905: :L2905:
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
ผมแช่ 037 ของพี่พีราไว้ให้ อร่อยไหมพี่ลีโจ  :sd42:

:sd42: ขอบคูณครับพี่หม่องที่แช้ไว้ให้ครับ

037 พี่พีราจัดให้เหรอครับ  :L2758:  :sd23:

ขอบคุณของฝากจากพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ

ผมอาจะทักทายพี่ๆไม่ครบทุกคนต้องของอภัยด้วยนะครับ

ขอขอบคุณทีมงาน iFrit ด้วยนะครับ

รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่กอบ ที่มาช่วยลงคาถานะครับ ความรู้สึกเหมือนรถขับได้เร็วขึ้น เร่งแซงได้ดีขึ้น
อาจเป็นเพราะคาถาพี่กอบนี่เอง 555
ขอบคุณพี่บังมะ  พี่ไซ พี่ลีโจ พี่อ้วน และพี่ๆอีกหลายๆท่านที่มิได้เอ่ยนาม ที่มาร่วมติด type-d. ให้ผมนะครับ :sd23: :sd23: :sd23:

งานไม่เนียเท่าที่ควรต้องขอโทษด้วยนะครับพี่เต้ย 

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ถ้าเป็นสีบรอนด์-เงินอย่าลืมให้พี่กอปลงคาถาช่วยพี่ือ้วนนะครับ  :L2734:

รถผมเนี่ยพี่อ้วนกะพี่กอปเลยครับ  :sd23:
เมื่อวานยังไม่ได้รินน้ำ 037 กะพี่อ้วนเลย  :L4363:

อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..