ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพความประทับใจจากมิตติ้งซิ่งสายฟ้า ภาค6 @ iFrit 2014-09-28  (อ่าน 70151 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 25
 :L2734:  :L2900:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

Sticker Limited  8 แฉก  8 ผู้ก่อตั้ง  แฉกทั้ง 8 มีเอกลักษณ์ของแต่คน   :sd27:

มีเฉพาะในงานมิตติ้งที่อาจจะต้องพร้อมใจกันมาของผู้ก่อตั้งมากกว่า 4 คนอาจจะได้เห็นและครอบครอง  :sd42:

วันนั้นมี  ( พี่ตาม   พี่กิต  พี่กอบ  พี่อ็อด   พี่นะ  พี่โย   พี่วี ) มากัน 7 คนแล้ว   ขาดพี่สุติดธุระต่างจังหวัดอีก 1 คนเอง

:L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ นายอ้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ กอบ บางพลัด

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
สมาชิกใหม่ ครับ ซื้อสติกเกอร์ไปหนึ่งอัน จะติดเอง พี่ๆช่วยแนะนำเทคนิค ไม่ให้เสียของหน่อยครับ :sd23: :sd23: :L2759:

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
สวยดี มีนัยยะ แปดแฉก  :L2900:
Win Win

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ผมติดธุระด่วนเลยไม่ได้ไปงานเลย T_T  :sd21: :sd21: :sd21:

พี่พลได้แก้ไขเรื่องฟร้อนท์ยังคับ  :L2761: ถ้ายังละก็ บอกได้นะครับ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
สมาชิกใหม่ ครับ ซื้อสติกเกอร์ไปหนึ่งอัน จะติดเอง พี่ๆช่วยแนะนำเทคนิค ไม่ให้เสียของหน่อยครับ :sd23: :sd23: :L2759:

ทำความสะอาดพื้นผิวที่จะติดก่อนครับ แล้วพรมน้ำเปล่าให้ทั่วๆ ลอกสติ๊กเกอร์แล้วติดเลยครับ จัดแนวพร้อมไล่อากาศให้หมด  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
Sticker Limited  8 แฉก  8 ผู้ก่อตั้ง  แฉกทั้ง 8 มีเอกลักษณ์ของแต่คน   :sd27:

มีเฉพาะในงานมิตติ้งที่อาจจะต้องพร้อมใจกันมาของผู้ก่อตั้งมากกว่า 4 คนอาจจะได้เห็นและครอบครอง  :sd42:

วันนั้นมี  ( พี่ตาม   พี่กิต  พี่กอบ  พี่อ็อด   พี่นะ  พี่โย   พี่วี ) มากัน 7 คนแล้ว   ขาดพี่สุติดธุระต่างจังหวัดอีก 1 คนเอง

ผมกำลังคิดจะตัดสติ๊กเกอร์รูปนี้เอามาติดที่ครอบไฟสปอร์ตไลท์อยู่เลย
ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณเท่าไหร่ครับ
ถ้าพอดีติดได้ จะได้รอสั่งซื้อครับ
ไม่อยากเอาสติ๊กเกอร์ที่มีความหมายแบบนี้มาทำใช้เองครับ
เป็นไปได้ขอสั่งซื้อเอาจะดีกว่าครับ
แต่ถ้าขนาดไม่พอดี คงต้องออกแบบใหม่ละครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17

:sd23:  :sd23: รวม 8คนผู้ก่อตั้ง แต่ละคนมีเอกลักษณ์ ของตนเอง แต่ละคนมีสไตร์ที่แตกต่าง มีบุคลิคไม่เหมือนกัน แต่รวมกันเป็นหนึ่งได้  :L2900:  :L2900:  :L2900:  :L6428:  :L6428:

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36

:L2900: :L2900: :L2900: :L2734: มีโอกาสจะได้แผ่นนี้มาติดบ้างไหมครับนี่

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
:L2900: :L2900: :L2900: :L2734: มีโอกาสจะได้แผ่นนี้มาติดบ้างไหมครับนี่

ได้ครับพี่ตั้ม....พี่โยบอกว่า แผ่นนี้ไม่ส่งทาง ป.ณ. ..........รับได้ตามมีตติ้งเท่านั้น  :L2736:

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
ได้ครับพี่ตั้ม....พี่โยบอกว่า แผ่นนี้ไม่ส่งทาง ป.ณ. ..........รับได้ตามมีตติ้งเท่านั้น  :L2736:
ขอบคุณครับพี่ฑูต เดี๋ยวจะไปติดตามตามงานมิตติ้งครับ :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ขออนุญาตสอบถามพี่นะและพี่ๆ FM ครับ พอดีเคยเห็นผ่านตาไม่ทราบว่าพี่ท่านนี้ก็เป็นหนึ่งในผู้ก่อตั้งด้วยหรือเปล่าครับ :L2761: ถ้าอย่างนั้นผู้ก่อตั้งก็น่าจะมีทั้งหมด 9 คนหรือเปล่าครับ :L4387: :L2759:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 ตุลาคม 2014, 10:46:01 โดย หยก วาฬน้ำเงิน »

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมกำลังคิดจะตัดสติ๊กเกอร์รูปนี้เอามาติดที่ครอบไฟสปอร์ตไลท์อยู่เลย
ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณเท่าไหร่ครับ
ถ้าพอดีติดได้ จะได้รอสั่งซื้อครับ
ไม่อยากเอาสติ๊กเกอร์ที่มีความหมายแบบนี้มาทำใช้เองครับ
เป็นไปได้ขอสั่งซื้อเอาจะดีกว่าครับ
แต่ถ้าขนาดไม่พอดี คงต้องออกแบบใหม่ละครับ

จะมีขนาด 4 นิ้วครับ  เพื่อให้ติดที่มุมกระจกหน้า  เวลาขับสวนกันจะสังเกตุเห็นได้ง่ายครับ

:sd23:  :sd23: รวม 8คนผู้ก่อตั้ง แต่ละคนมีเอกลักษณ์ ของตนเอง แต่ละคนมีสไตร์ที่แตกต่าง มีบุคลิคไม่เหมือนกัน แต่รวมกันเป็นหนึ่งได้  :L2900:  :L2900:  :L2900:  :L6428:  :L6428:
แปลได้ถูกต้องครับพี่หมู  ต่างคนต่างบุคลิก ต่างคนต่างถาตุของอารมณ์ เปรียบเสมือนถาตุทั้ง4 มีทั้ง  ดิน น้ำ  ลม  ไฟ

แต่ในแต่ละถาตุ ยังแบ่งเป็น ถาตุเหนือ ถาตุใต้อีก  ถาตุละ 2 คน

* พี่อ็อด   พี่วี  =     เปรียบได้เสมือนถาตุดิน   ที่สงบ   พื้นฐาน    หนักแน่น   และละเอียดอ่อน

* พี่กอบ   พี่สุ  =   ปรียบได้เสมือนถาตุน้ำ    ที่สุขุม   ใจเย็น   มีสติ   ไตร่ตรอง   และพร้อมชะโลมเพื่อลดความร้อนแรงของไฟ

* พี่นะ   พี่โย    =   เปรียบได้เสมือนถาตุลม    ที่พริ้วไหว   ล่องลอย   รวดเร็ว  วูบวาบ  หวิวๆ   ตามอารมณ์และแรงยุยง

* พี่ตาม   พี่กิต   =   เปรียบได้เสมือนถาตุไฟ   ดุดัน  ร้อนแรง  พร้อมเผาผลาญเพื่อทำลาย  และพร้อมส่องประกายเพื่อแสงสว่าง  เช่นกัน
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาตสอบถามพี่นะและพี่ๆ FM ครับ พอดีเคยเห็นผ่านตาไม่ทราบว่าพี่ท่านนี้ก็เป็นหนึ่งในผู้ก่อตั้งด้วยหรือเปล่าครับ :L2761: ถ้าอย่างนั้นผู้ก่อตั้งก็น่าจะมีทั้งหมด 9 คนหรือเปล่าครับ :L4387: :L2759:

พี่ต่าย หรือป๋าต่าย   เป็นคนแรกที่ผมรู้จักก่อนซื้อรถปาเจโร่ เป็นคนแรกที่โทรมาหาผมและแนะนำตลอดเวลาในวันที่ผมออกรถ และเป็นคนแรกที่ผมรู้จักในนามต่ายพ่อลูก2 ชอบท่องเที่ยว ที่ผมเข้ากลุ่มปาเจโร่  และเราร่วมเป็น presentor ชุดแต่ง Harper รุ่นแรกด้วยกัน     พี่ต่ายเขาคือผู้เชี่ยวชาญจากศูนย์เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และคอมพิวเตอร์แห่งชาติ (National Electronics and Computer Technology Center : NECTEC หรือเนคเทค) คือส่วนหนึ่งในผู้ก่อตั้งที่เรียกว่าผู้ก่อตั้งกิตติมศักดิ์ที่เราแต่งตั้งให้   เพราะให้คำปรึกษาในด้านกฏหมายเวปและข้อมูลทางเรื่องการทำเวปและการก่อตั้ง  โดยขอไม่รับตำแหน่งอย่างเป็นทางการ   แต่ในใจของพวกเราเขามีสิทธิ์เช่นกันในฐานะผู้ก่อตั้งคนหนึ่ง    จึงรวมอยู่ในวงกลมตรงกลางที่แยกออกเสนอออกไปเป็น 8 แฉกของผู้ก่อตั้งจริง  อีกทั้งตรงกลางยังรวมไปด้วยที่ปรึกษาและLM และสมาชิก Full member ด้วยเช่นกัน   ความหมายของ Sticker นี้ออกแบบโดย เจมส์ design ด้วย concept pa mania ครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
* พี่อ็อด   พี่วี  =     เปรียบได้เสมือนถาตุดิน   ที่สงบ   พื้นฐาน    หนักแน่น   และละเอียดอ่อน

* พี่กอบ   พี่สุ   =   ปรียบได้เสมือนถาตุน้ำ    ที่สุขุม   ใจเย็น   มีสติ   ไตร่ตรอง   และพร้อมชะโลมเพื่อลดความร้อนแรงของไฟ

* พี่นะ   พี่โย    =   เปรียบได้เสมือนถาตุลม    ที่พริ้วไหว   ล่องลอย   รวดเร็ว  วูบวาบ  หวิวๆ   ตามอารมณ์และแรงยุยง

* พี่ตาม   พี่กิต   =   เปรียบได้เสมือนถาตุไฟ   ดุดัน  ร้อนแรง  พร้อมเผาผลาญเพื่อทำลาย  และพร้อมส่องประกายเพื่อแสงสว่าง  เช่นกัน

พี่นะลืมพี่สุภัทรครับ :L2739:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
พี่นะลืมพี่สุภัทรครับ :L2739:
ขอบคุณครับ  :L2739:

ออฟไลน์ แมน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
 :L2900:  :L6428:  :L6428:

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
   พี่โย    =   เปรียบได้เสมือนถาตุลม    ที่พริ้วไหว   ล่องลอย   รวดเร็ว  วูบวาบ  หวิวๆ   ตามอารมณ์และแรงยุยง
  :L2739: พริ้วไหว ล่องลอย   :L2739:   :L2761:   :L2761:

ออฟไลน์ กอบ บางพลัด

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ทำความสะอาดพื้นผิวที่จะติดก่อนครับ แล้วพรมน้ำเปล่าให้ทั่วๆ ลอกสติ๊กเกอร์แล้วติดเลยครับ จัดแนวพร้อมไล่อากาศให้หมด  :L2736:
ขอขอบคุณอย่างยิ่งครับพี่แม็ค :L6425: