ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญพี่น้องนัทเข้ามาชี้แจงข้อเท็จจริงซักนิดครับ (ลงมติปิดคดีเรียบร้อยครับ)  (อ่าน 45145 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ขออนุญาติสรุปสำนวนปิดคดีนะครับ

เรื่องราวมีอยู่ว่า ผมได้รับแจ้งจากพี่ท่านหนึ่งว่ามีบุคคลหนึ่งกล่าวพาดพิงถึงอุปกรณ์ตกแต่งรถ Version พิเศษที่ออกแบบโดยพี่นะสำหรับสมาชิกปามาเนีย โดยใช้ถ้อยคำที่ไม่เหมาะสม และได้รับทราบมาว่าบุคคลดังกล่าวนั้นเป็นสมาชิกบ้านปามาเนียเราด้วย

หลังจากได้รับหลักฐานมาแล้ว ดังนี้ (เพื่อไม่ให้มีผลกระทบถึงบุคคลที่ 3 ผมขออนุญาติตัดเฉพาะประโยคที่กล่าวจากบุคคลต้องสงสัยนะครับ)

หลังจากได้รับหลักฐานมาแล้วผมได้ร่วมกับพี่กิตติในฐานะ Admin และทีมงาน Moderator ทำการตรวจสอบข้อเท็จจิรง โดยทำการตรวจสอบจากภาพหน้า และชื่อที่ใช้ ... จากการตรวจสอบข้อเท็จจริงในเรื่องของชื่อ โดยชื่อที่บุคคลต้องสงสัยใช้ในการโพสข้อความใน Line คือ Donuts ซึ่งผมได้ทำการตรวจสอบแล้วพบว่ามีส่วนคล้ายกับ email ที่ใช้สมัครสมาชิกในบ้านปามาเนียเรา โดยสมาชิกท่านนั้นคือพี่น้องนัท โดยใช้ email ว่า Donuts_xx@hotmail.com

แต่การตรวจสอบจากรูปภาพไม่สามารถสรุปได้ว่าเป็นพี่น้องนัท และเนื่องจากมีการเปิดกระทู้ให้จองซื้อแป้นพักเท้า Version 2 ซึ่งเป็นผลงานการออกแบบของทีมงานปามาเนียนำโดยพี่เจมส์ ซึ่งทีมงานต้องการให้เป็นสินค้าสำหรับผู้ที่มีใจรักปามาเนียเราอย่างแท้จริงเท่านั้น เมื่อพี่น้องนัทมาทำการจอง จึงทำให้ผม พี่กิตติ และทีมงาน Moderator เกิดข้อสงสัยในความจริงใจ และใจที่รักปามาเนีย เนื่องจากยังเป็นผู้ต้องสงสัยในกรณีกล่าวถ้วยคำที่ไม่เหมาะสมนี้อยู่

นั่นจึงเป็นที่มาที่ผมจึงต้องโพสของ Pending สิทธิในการจองของพี่น้องนัท พร้อมทั้งขอให้พี่น้องนัทชี้แจงข้อเท็จจริงเกี่ยวกับประเด็นการใช้วาจาไม่เหมาะสมก่อน เพราะหลักฐานยังไม่สามารถสรุปได้ว่าเป็นพี่น้องนัทจึงต้องขอให้พี่น้องนัทมาชี้แจงเผื่อเป็นความเข้าใจผิด

กระทู้ที่ผมโพสถามไว้ในครั้งแรกในกระทู้ด้านล่างนี้นะครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3910.msg149678.html#msg149678
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
การโพสถามในครั้งแรกนั้นไม่ได้รับการตอบรับจากพี่น้องนัท ทั้งๆที่ผมได้ PM ไปเชิญให้เข้ามาตอบแล้ว และพี่น้องนัทได้ออนไลน์แล้ว แต่ก็ไม่ได้เข้ามาตอบ

ผมจึงดึงประเด็นนี้ออกมาตั้งเป็นกระทู้นี้ขึ้นมา จึงได้รับคำตอบจากพี่น้องนัท ซึ่งตลอดเวลาที่สอบถามผ่านทางหน้ากระทู้นี้ พี่น้องนัทก็พยายามติดต่อกับผมผ่านทาง PM และผมได้แจ้งว่าให้โพสที่หน้ากระทู้นี้ได้เลย การดำเนินการทุกอย่างของผม พี่กิตติ และทีมงาน Moderator ไม่มีสิ่งใดต้องปิดบัง เราทำการตรวจสอบอย่างโปร่งใส และหากผลออกมาเป็นความเข้าใจผิดเราก็ยินดีขอโทษทางหน้ากระทู้ได้เลย

นี่คือ PM ที่ได้รับมาระหว่างที่สอบถามกันผ่านทางหน้ากระทู้

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
จากที่ได้สอบถามพี่น้องนัท พี่น้องนัทบอกว่าไม่ทราบเรื่องมาตลอด และไม่เคยรู้จัก "กรงแมว" ว่าคืออะไร จนกระทั่งพี่นะเอารูปมาโพสให้ดู

ผมจึงได้สอบถามเพื่อให้พี่น้องนัทยืนยันรูปที่อยู่ในหลักฐาน ก็ได้รับคำยืนยันว่าเป็นรูปของพี่น้องนัทจริง แต่เป็นรูปใน Line ของผบ. พี่น้องนัท ซึ่งไม่ใช่ Line ที่พี่น้องนัทเล่นเป็นประจำ หรือมี ผบ. มาร่วมใช้ใน Line นี้ด้วย

ผมจึงได้โพสให้พี่น้องนัทชี้แจงเกี่ยวกับภาพนี้

แต่ไม่ได้รับคำชี้แจงอย่างกระจ่างชัด (อ่านไม่ค่อยเข้าใจ) จับใจความได้ว่า เวลาในการโพสคือประมาณ  5 ทุ่มกว่า พี่น้องนัทน่าจะนอนแล้ว และ Line นั้นใช้กับเครื่องคอมที่บ้าน พี่น้องนัทไม่ค่อยได้กลับบ้าน ... ประมาณนี้

• Pa Mania
  • *
จากข้อเท็จจริงทั้งหมด ผม พี่กิตติ และทีมงาน Moderator ลงความเห็นว่า

เนื่องจากภาพที่อยู่ในหลักฐานเป็นภาพของพี่น้องนัทที่ใช้ใน Line จริง ซึ่งตรงกับข้อเท็จจริงที่ว่าคำกล่าวปัญหานั้นก็มาจาก Line จึงเป็นการปฏิเสธได้ยากว่าข้อความดังกล่าวไม่ได้โพสจาก line ของพี่น้องนัท

ในประเด็นที่พี่น้องนัทแจ้งว่ามีผบ. ใช้ร่วมด้วยนั้น ได้พิจารณาแล้วเห็นว่าภาษาที่ใช้ไม่น่าจะเป็นภาษาที่โพสโดยผู้หญิง อีกทั้งผู้ที่โพสโต้ตอบกับพี่น้องนัทนั้น (ขออนุญาติไม่เปิดเผยชื่อ) ก็มีความสนิทสนมกับพี่น้องนัทเป็นอย่างดี จึงไม่น่าจะเป็นไปได้ที่ ผบ. จะเข้ามาโพสข้อความแทนพี่น้องนัท พิจารณาแล้วเห็นว่ามีความเป็นไปได้ที่พี่น้องนัทจะเป็นผู้โพสเองมากกว่า

ในประเด็นที่พี่น้องนัทกล่าวอ้างว่าไม่รู้จักกรงแมวนั้น ได้พิจารณาแล้วเห็นว่า "กรงแมว" เป็นคำที่พูดกันมากในบ้านปามาเนียเรา เฉพาะกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับสินค้าตัวนี้ก็มีอยู่หลายกระทู้ เป็นขึ้นเป็นกระทู้ลำดับแรกๆอยู่เป็นเวลานาน ยิ่งไปกว่านั้นคำว่า "กรงแมว" นี้ยังได้ถูกพูดถึงอีกอย่างมากในอีกหลายๆกระทู้ รวมถึงกระทู้ Meeting ที่ติดตั้งกัน จึงเป็นไปได้ยากมากที่สมาชิกบ้านปามาเนียเราที่ออนไลน์อยู่เรื่อยๆอย่างพี่น้องนัทจะไม่รู้จักคำว่า "กรงแมว" นี้เลย

ประกอบกับการโพสข้อความที่ไม่สุภาพนั้นน่าจะเป็นพี่น้องนัทเป็นผู้โพสด้วยตนเอง หรือต่อให้ผบ. เป็นผู้โพส ก็ไม่สามารถปฏิเสธได้ว่าไม่รู้จักคำว่า "กรงแมว" นี้ได้ (ถ้าผบ. เป็นผู้โพส แสดงว่าผบ. รู้จัก แล้วพี่น้องนัทจะไม่รู้จักได้อย่างไร)

• Pa Mania
  • *
สรุปความตามการพิจารณาข้อเท็จจริงได้ดังนี้

การที่พี่น้องนัทนำอุปกรณ์ที่ออกแบบโดยทีมงานปามาเนีย เพื่อสมาชิกปามาเนีย ไปว่ากล่าวด้วยวาจาดูถูก ดูหมิ่นลับหลัง ถึงจะเป็นพฤติกรรมที่ไม่ดี แต่เราก็ยังถือได้ว่าเป็นสิทธิส่วนบุคคลที่จะสามารถนำไปพูดถึงได้ ส่วนการจะใช้คำพูดอย่างไรก็เป็นการแสดงให้เห็นถึงธาตุแท้ของคนๆนั้น

แต่พฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมยิ่งกว่าคือการไม่พูดความจริง การบอกว่าไม่รู้จัก "กรงแมว" จนไปถึงการบอกว่าไม่ได้โพสข้อความนั้น เป็นการไม่พูดความจริง ซึ่งเป็นพฤติกรรมที่ขัดกับค่านิยมของบ้านปามาเนียเราที่เน้นการเปิดเผย และความจริงใจ ซึ่งเมื่อจำนนต่อหลักฐานแล้ว ก็ยังไม่ยอมรับในการกระทำของตนที่ได้ทำลงไปแล้ว ซึ่งทำให้บุคคลคนนี้อาจจะไม่เหมาะที่จะอยู่ในสังคมของบ้านปามาเนียเรา

• Pa Mania
  • *
ระหว่างที่ผมร่างการปิดสำนวนอยู่นี้ พี่น้องนัทได้ส่ง PM นี้มาให้ผม โดยไม่ได้ชี้แจงตามหลักฐานที่ผมได้ขอให้ชี้แจง

ผมจึงสรุปสำนวน ส่งให้คณะ Founder Member ได้พิจารณาเพื่อดำเนินการในขั้นต่อไปครับ

:sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
ต้องขออภัยที่ผมต้องล็อคกระทู้ไว้ชั่วคราว เพื่อสรุปปิดสำนวนให้จบครับ

ตอนนี้ผมปลดล็อคกระทู้เรียบร้อยแล้วครับ

:sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 78
เรึ่มไม่โอเค  :L2761: พี่ตามขอให้ชี้แจงเหตุผลครับ  :sd06: ไม่ใช่หมดทางแถแล้วตัดบทแบบนี้   :sd06:

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
คงไม่กลับมาแถแล้วละมั้ง หลักฐานชัดเจนซะขนาดนั้น

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

--- ป่านนี้ ยกซดไปแล้วหล่ะ ---
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
งงงงงงงง
เข้ามางงงงงง
เป็นสมาชิกปามาเนี่ย
รู้จักปิ่นโต
แต่ไม่รู้จักกรงแมว
แถสุดๆเลยยยย
ไอเทมออกจะฮอตฮิตขนาดนั้น
 :sd07: :sd07: :sd07:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ขาดนัดพิจารณาไปแล้วครับ  :L2901: :L2901: :L2901:
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
งงงงงงงง
เข้ามางงงงงง
เป็นสมาชิกปามาเนี่ย
รู้จักปิ่นโต
แต่ไม่รู้จักกรงแมว
แถสุดๆเลยยยย
ไอเทมออกจะฮอตฮิตขนาดนั้น
 :sd07: :sd07: :sd07:
ผมกรงแมวรู้จักครับ แต่ปิ่นโตนั้น ผมไม่รู้จักครับ ผมรู้จักแต่ซิ่งสายฟ้า ครับ  :sd27: :sd27: :sd27:
ป.ล.ผมให้อภัยคุณครับ  :sd23:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :sd23: ขอบคุณพี่ตาม และเจ้าหน้าที่ที่ดูแลทุกส่วนครับในการชี้แจงข้อมูลทุกสิ่ง

สำหรับผม ความจริงใจ สำคัญต่อสิ่งที่เรามีส่วนร่วมครับ

ติดตามอ่านดูแล้ว ทางทีมงานกระทำสิ่งที่ดีที่สุดแล้วครับ เพราะของแต่ละสิ่ง มาจากความคิด ความใส่ใจและรวมไปถึงคุณประโยชน์ คุณค่าทางใจสูงนะครับ คำพูดเอาสนุกปากแค่สั้นๆอาจทำลายความใส่ใจและเวลาที่ได้กระทำแต่ละสิ่งเพื่อสมาชิกและพี่น้องในครอบครัวนี้ได้

"ผิดยอมรับ ยืดอกแบบสุภาพบุรุษ" เป็นสิ่งที่จะคลี่คลายและสามารถนำมาสู่การให้อภัยได้ไม่ควรมองข้ามนะครับ

ผมอาจไม่ได้มีส่วนร่วมอะไรมากนักในทุกมีตติ้งหรือการพบปะ หรือของแต่งในบางชิ้น แต่ใจเกินร้อยนะครับบอกเลยกับบ้านหลังนี้

ไม่ได้พูดเอาหรู หรือประจบประแจงนะครับ แต่บางทีมันก็ไม่ไหวครับกับการกระทำต่อสังคมที่เรารักและพยายามมีส่วนที่จะสร้างมันขึ้นมาเพื่อให้เกิดสิ่งดีๆต่อไปกับสมาชิกที่จะเข้ามาในสังคมนี้  :L4399:

ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
:sd23: ขอบคุณพี่ตาม และเจ้าหน้าที่ที่ดูแลทุกส่วนครับในการชี้แจงข้อมูลทุกสิ่ง

สำหรับผม ความจริงใจ สำคัญต่อสิ่งที่เรามีส่วนร่วมครับ

ติดตามอ่านดูแล้ว ทางทีมงานกระทำสิ่งที่ดีที่สุดแล้วครับ เพราะของแต่ละสิ่ง มาจากความคิด ความใส่ใจและรวมไปถึงคุณประโยชน์ คุณค่าทางใจสูงนะครับ คำพูดเอาสนุกปากแค่สั้นๆอาจทำลายความใส่ใจและเวลาที่ได้กระทำแต่ละสิ่งเพื่อสมาชิกและพี่น้องในครอบครัวนี้ได้

"ผิดยอมรับ ยืดอกแบบสุภาพบุรุษ" เป็นสิ่งที่จะคลี่คลายและสามารถนำมาสู่การให้อภัยได้ไม่ควรมองข้ามนะครับ

ผมอาจไม่ได้มีส่วนร่วมอะไรมากนักในทุกมีตติ้งหรือการพบปะ หรือของแต่งในบางชิ้น แต่ใจเกินร้อยนะครับบอกเลยกับบ้านหลังนี้

ไม่ได้พูดเอาหรู หรือประจบประแจงนะครับ แต่บางทีมันก็ไม่ไหวครับกับการกระทำต่อสังคมที่เรารักและพยายามมีส่วนที่จะสร้างมันขึ้นมาเพื่อให้เกิดสิ่งดีๆต่อไปกับสมาชิกที่จะเข้ามาในสังคมนี้  :L4399:

:L2900: :L2900: :L2900:
 :L6428: :L6428: :L6428: :L6428:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
ขาดนัดพิจารณาไปแล้วครับ  :L2901: :L2901: :L2901:

ขาดนัดแบบนี้ ลงเลยได้มั๊ยครับพี่เปี่ยม  :L4395:

• Pa Mania
  • *

:L6428: :L6428:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

:L6428: ให้ครับพี่ธี  :L2736:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
ขาดนัดแบบนี้ ลงเลยได้มั๊ยครับพี่เปี่ยม  :L4395:
จัดการตามเสนอครับพี่ตาม  :L2905: :L2905: :L2905: