ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะ Recaro ของ Aek Yensira by Na design......  (อ่าน 33193 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เบาะ Recaro ของ Aek Yensira by Na design......
« เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 11:18:13 »
พอดีข้อมูลกระจายไปตามโพส  ผมขอมา update ไว้ตรงนี้ให้ดีกว่าจะได้สะดวกต่อการค้นหาและติดตาม

จากกรณีที่หาเบาะ recaro รุ่นนี้ได้มาเพียงตัวเดียว

อ้างอิงกระทู้ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3110.0.html

พี่เอกเลยอยากได้อีกข้างผมเลยเสนอทางออกอีกแบบโดยการให้เอารถมาถอดเบาะไว้ แล้วรอจ่ายเงินอย่างเดียวเดี๋ยวช่วยจัดการให้โดยการปั้นใหม่ทั้งคันด้วย งบประมาณตามตกลง  จึงเริ่มดำเนินการจากวันนั้นถึงวันนี้น่าจะเข้าเดือนที่ 2 แล้ว

เนื่องจากคุยกันแล้วว่า งานนี้ handmade  make to order  ฉะนั้นอย่าเร่งเวลาเดี๋ยวเสียรมณ์ 555 

รออะไหล่บางตัวเพื่อให้เป็นเบาะไฟฟ้าข้างซ้ายสำหรับ recaro และเชฟบางชิ้นที่เอาเบาะเก่ามาตัดต่อ ให้ใกล้เคียงต้นแบบตัวขวา

ส่วนเบาะหลังผมร่างแบบและคุยให้หมดแล้ว  ตอนนี้รื้อไปขุดทรงอยู่ครับ 

เลยมาบอกว่า  รอ  -   ต่อ  -   ไป

:sd10:

--------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนเบาะหลังของผมที่ทิ้งไว้นานแล้วของเชฟ โดยเอาเบาะหลัง RX8 มายำใส่  กลายร่างแล้วเช่นกัน  :L2739: :L2739:

จับมาใส่เบาะหลังเชฟเพื่อให้เข้ากับเบาะชุดหน้าที่เอาไปแล้ว

---------------------------------------------------------------------------------------------------
แต่เจอของดีมาอีกครับ  ผมมีแบบในใจอีกแล้วหากใครสนใจจะแปลง

:L2901: :L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171
Re: เบาะ Recaro ของ Aek Yensira by Na design......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 12:09:31 »
 :L2900:    :L2900:     :L2900:   คุ้มค่าทีรอคอยเลยคับ. 
  แค่ยังไม่หุ้ม ก้อเหมือนยังกับ...แกะ แล้วคับ.  :L2900:
   งานแบบนี้ถ้าไม่ สนิทกันจริงเค้าคงไม่ทำให้มั้งคับ
ดูแล้ว ยาก มากๆ เลยคับ.  เดี๋ยวต้องมาวัดงานเย็บหนังอีกคับ.  :sd21:
คุ้มค่า กับเวลาที่เสียไปมากเลยคับ.    :L2901:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: เบาะ Recaro ของ Aek Yensira by Na design......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 12:28:54 »

-------------------------------------------------------------------------------------------
แต่เจอของดีมาอีกครับ  ผมมีแบบในใจอีกแล้วหากใครสนใจจะแปลง
[/URL]

:L2901: :L2901:

เอ!!! อันนี้น่าสนใจครับพี่นะ เงื่อนไขเป็นยังไงบ้างครับ ตรงเบาะอยากจะปัก Pamania by sparco เสียเหลือเกิน  :sd42: :sd42:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 กันยายน 2014, 12:30:30 โดย นุก (ปทุมธานี) »

ออฟไลน์ เดียว ณัฐพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • ล้มได้ก็ลุกได้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 12:33:40 »
ยุบหนอ พองหนอ  :L4387:
นอนน้อย แต่ 100%

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 12:48:47 »
 :L4365:  :L4365:  :L4365:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 13:15:02 »
:L2900:    :L2900:     :L2900:   คุ้มค่าทีรอคอยเลยคับ. 
  แค่ยังไม่หุ้ม ก้อเหมือนยังกับ...แกะ แล้วคับ.  :L2900:
   งานแบบนี้ถ้าไม่ สนิทกันจริงเค้าคงไม่ทำให้มั้งคับ
ดูแล้ว ยาก มากๆ เลยคับ.  เดี๋ยวต้องมาวัดงานเย็บหนังอีกคับ.  :sd21:
คุ้มค่า กับเวลาที่เสียไปมากเลยคับ.    :L2901:
ทำเอามันส์ครับ  ร้านอื่นคงไล่กลับ 555

งานนี้คนทำ คนออกแบบ ดันชอบหาเรื่องแปลกๆทำเล่นกันจึงเป็นที่มาของการชวนเพื่อนเสียตังค์ไง
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 13:17:23 »
เอ!!! อันนี้น่าสนใจครับพี่นะ เงื่อนไขเป็นยังไงบ้างครับ ตรงเบาะอยากจะปัก Pamania by sparco เสียเหลือเกิน  :sd42: :sd42:
เอาไหมล่ะ เอามาทำแบบนี้   แบบที่ผมเล็งไว้

แต่ก่อนจะทำจริงลองแวะไปนั่งเล่นสัก 1-2 ชม  ก่อนครับว่าโอไหม

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 13:20:26 »
ทำเอามันส์ครับ  ร้านอื่นคงไล่กลับ 555

งานนี้คนทำ คนออกแบบ ดันชอบหาเรื่องแปลกๆทำเล่นกันจึงเป็นที่มาของการชวนเพื่อนเสียตังค์ไง

คนที่ไม่เคยคุกคลีสัมผัสด้วย คนที่ไม่เข้าใจ พี่นะก็จะได้เจอกับข้อหาเดิมๆ แต่คิดว่าพี่นะคงชินแล้วมังครับ  :sd42:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 13:32:02 »
คนที่ไม่เคยคุกคลีสัมผัสด้วย คนที่ไม่เข้าใจ พี่นะก็จะได้เจอกับข้อหาเดิมๆ แต่คิดว่าพี่นะคงชินแล้วมังครับ  :sd42:
ถ้าผมเรียกเก็บค่าคอมมิชชั่นจากร้านและจากตัวแทนต่างๆ  ผมว่าป่านนี้ผมคงมีเงินซื้อรถใหม่เล่นแล้วครับ 555   เพราะที่ผ่านมาไม่รู้กี่คันและแต่ละคันก็หลักหลายบาท   

ส่วนที่ชัดเจนและได้เป็นส่วนลดก็กลับให้เวปและคืนสิทธิ์ให้เพื่อนๆ   เอาเป็นว่าผมเล่นของแต่งในราคาดีๆผมก็อยากให้เพื่อนๆได้ของแต่งในราคาที่ผมได้เช่นกัน  ประมาณว่าแต่งตนเดียวไม่มันส์ครับ  เชื่อว่าถ้าเพื่อนๆมีโอกาสแบบผมก็คงคว้าโอกาสนั้นมาเหมือนกัน

ในหลายกระทู้ก็ให้ข้อมูลกันชัดเจน ต้นทุนเท่าไหร่ เวปเท่าไหร่  รวมเท่าไหร่ โอนเงินไปที่ไหน   ถ้ามองแค่นี้ยังตัดสินใจไม่ได้หรือฟังความจากคนอื่นมาว่าไม่ยุติธรรมไม่จริงใจ  ก็ไม่ต้องควักซิครับ  ปล่อยโอกาสทิ้งไปซ่ะ  เงินก็อยู่ในกระเป๋าอย่างเดิม

ผมเชื่อว่าทุกคนรู้แหละว่าของดี หรือของแพง หรือของที่เคยแพง ดีกว่าของที่ใส่อยู่อย่างไร เพียงแต่ไม่มีโอกาสเท่านั้น   หากเพื่อนๆมีโอกาสและมีปัจจัยหลักๆดังนี้จะเอาไหม ?

- รู้อยู่ว่าดีกว่า
- รู้ว่าโทนสี หรือ design ถูกใจ
- รู้ว่ามีเพื่อนช่วยหาโอกาสที่จะบิ้ว
- รู้อยู่ว่าแพงกว่า
- รู้อยู่ว่าต้องรีบ
- และมีเงินพอที่จะซื้ออยู่ในมือพอดี

* ก็ตัดสินใจกันเองนะครับ    :L2897:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 13:55:21 »
เอาไหมล่ะ เอามาทำแบบนี้   แบบที่ผมเล็งไว้

แต่ก่อนจะทำจริงลองแวะไปนั่งเล่นสัก 1-2 ชม  ก่อนครับว่าโอไหม

งามอย่างแรงครับ
ถ้าทำเอาเป็นแบบนี้ได้ไหม

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 13:57:59 »
งามอย่างแรงครับ
ถ้าทำเอาเป็นแบบนี้ได้ไหม

รอดูของพี่เบส บ้านบึงนะครับ  อิ  อิ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 16:18:19 »
ต้องสะกิดเมียมายลซะหน่อย  :L2754:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 16:51:05 »
อ้างจาก: พี่นะ [Na ratchada

ผมเชื่อว่าทุกคนรู้แหละว่าของดี หรือของแพง หรือของที่เคยแพง ดีกว่าของที่ใส่อยู่อย่างไร เพียงแต่ไม่มีโอกาสเท่านั้น
  หากเพื่อนๆมีโอกาสและมีปัจจัยหลักๆดังนี้จะเอาไหม ?
- รู้อยู่ว่าดีกว่า
- รู้ว่าโทนสี หรือ design ถูกใจ
- รู้ว่ามีเพื่อนช่วยหาโอกาสที่จะบิ้ว
- รู้อยู่ว่าแพงกว่า
- รู้อยู่ว่าต้องรีบ
- และมีเงินพอที่จะซื้ออยู่ในมือพอดี

* ก็ตัดสินใจกันเองนะครับ    :L2897:
:sd23:    :sd23:     :sd23:
- รู้อยู่ว่าต้องรีบสงสัยจะจริงคับ.   :sd42:   พลาดหลายงาน เลยจำขึ้นใจเลยคับ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 17:20:39 »

ครับพี่นะ เดี๋ยวเข้าไปร้านเฮียชัย แล้วจะแจ้งอีกทีครับผม

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 22:36:45 »

ขอเสริมหน่อยครับ ผมอยากบอกว่าความเสียสละของพี่นะ ที่มีให้กับสมาชิกทุกคน ผมเน้นว่าทุกคน นะครับ ให้อย่างไม่หวังผลตอบแทน ให้ด้วยใจ ผมรับรู้จากการสัมผัส พี่นะพาผมไปเลือกเบาะ แนะนำอันไหนดีอย่างไร ให้ทดลองนั่งจนถูกใจ ช่วยออกแบบให้ ต่อราคาให้ ถามว่าพี่นะได้อะไรไหม ไม่เคยเรียกร้องอะไร เสียทั้งเวลา เสียทั้งเหงื่อ ที่ต้องพาผมไปเลือกเบาะ ไม่มีเสียงบ่น มีแต่เสียงหัวเราะ และรอยยิ้ม ที่เป็นเอกลักษณ์ของพ่อหมอ ขอคารวะด้วยใจครับ  :sd23: :sd23:  :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 22:40:56 »
 :sd23:  พี่นะ ทำเพื่อสมาชิกเสมอ. เลยคับ.   :L2900:    :L2900:    :L2900:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 22:45:03 »

พี่นะคับ. งานเล็ก พี่เค้ารับซ่อมไหมคับ พอดีเบาะฝั่งคนขับ. ตะเข็บขาดอ่ะคับ.  :sd21: 

ออฟไลน์ เดียว ณัฐพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • ล้มได้ก็ลุกได้
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 22:46:07 »
ยืนยันอีกคนครับ ผมเป็นคนนึงที่เพิ่งเข้าบ้านนี้ไม่นาน มีตติ้งแรกที่ป้อมพี่ลีโจ พี่นะ(และพี่ๆทุกท่าน)พร้อมให้คำแนะนำผมไม่อิดออดที่จะตอบ(คำถามที่ผมถามผมว่าพี่ๆคงตอบมาหลายร้อยครั้งแล้วครับ  :L4396:) พอมีตติ้งบีบนมพี่ลีโจ พี่นะรวมถึงพี่ๆทุกท่านก็มีแต่คำแนะนำดีๆให้ ไม่มีเรียกเก็บค่าสินไหมทดแทนซักคน  :L4399: :L4399: ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ  :sd23: บ้านนี้มีแต่สิ่งดีๆให้กันล้วนๆ  :L4384: :L4384:
นอนน้อย แต่ 100%

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 22:48:59 »
ขอเสริมหน่อยครับ ผมอยากบอกว่าความเสียสละของพี่นะ ที่มีให้กับสมาชิกทุกคน ผมเน้นว่าทุกคน นะครับ ให้อย่างไม่หวังผลตอบแทน ให้ด้วยใจ ผมรับรู้จากการสัมผัส พี่นะพาผมไปเลือกเบาะ แนะนำอันไหนดีอย่างไร ให้ทดลองนั่งจนถูกใจ ช่วยออกแบบให้ ต่อราคาให้ ถามว่าพี่นะได้อะไรไหม ไม่เคยเรียกร้องอะไร เสียทั้งเวลา เสียทั้งเหงื่อ ที่ต้องพาผมไปเลือกเบาะ ไม่มีเสียงบ่น มีแต่เสียงหัวเราะ และรอยยิ้ม ที่เป็นเอกลักษณ์ของพ่อหมอ ขอคารวะด้วยใจครับ  :sd23: :sd23:  :L2734: :L2734:

:sd23:  พี่นะ ทำเพื่อสมาชิกเสมอ. เลยคับ.   :L2900:    :L2900:    :L2900:

จะบอกว่าคนภายนอกที่ไม่ได้เข้ามาคลุกคลี ไม่ได้เข้ามาพูดคุย ไม่ได้เข้ามาทำความรู้จัก ก็ไม่รู้หรอกครับว่าเป็นยังไง
ไม่ใช่แค่เพียงพี่นะ แต่พี่ๆทุกคนในนี้เลยล่ะครับที่ทำอะไรก็ไม่ใช่แต่เพื่อตัวเอง
ทำเพื่อส่วนรวม ทำเพื่อพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ กันทั้งนั้น
 :L2734: :L2734: :L2734:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 5 กันยายน 2014, 23:02:29 »
 :sd23:  งั้นเดี๋ยวผมเสียสละ คับ พี่โจ้.   :sd23:

ไปติดสติกเกอร์ Type D ให้พี่โจ้ถึงบ้านเลยคับ.   :L2904:    :L2904: