ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครติดที่โหนตรงเสาหน้ารถบ้างครับ  (อ่าน 86803 ครั้ง)

ออฟไลน์ เฟริส (zero_0re)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
Re: มีใครติดที่โหนตรงเสาหน้ารถบ้างครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 10:35:42 »
 :L4365: :L4365: น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Re: มีใครติดที่โหนตรงเสาหน้ารถบ้างครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 10:42:51 »
 :L4365: อยากติดเหมือนกันครับ เพราะพ่อแม่ขึ้นลงลำบากมาก  :L4386:

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 10:51:58 »
เอาด้วย :L2900:
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

ออฟไลน์ ใหญ่_Yai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 11:03:00 »
 :L4365: :L4365:

ลงชื่อด้วยครับ

:L4373: :L4373:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 11:26:33 »
พี่ๆๆ ครับมีใครพอจะแนะนำบ้างครับว่าไปติดที่ไหน ราคาเท่าไรครับ
 :L6415: :L6415: :L6415:

มีคำถามนิดนึงครับ
เนื่องจากรูปที่ลงมาเป็นของรถอะไรผมไม่แน่ใจ
แต่คาดว่าตรงที่ยึดกับที่จับ น่าจะมีที่ยึดน๊อตที่ติดกับโครงรถด้วย
แต่ของปาเรา เสา A มันแค่เอ่มีแกะๆก็ออกแล้ว
ถ้าไม่มีที่จับยึดน็อตที่ติดกับโครงรถ
เกรงว่าแค่โหนจะขึ้นรถ เสา A ก็คงหลุดออกมาแล้วครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 12:35:08 »
นั่นนะสิทำไม Pa เราถึงไม่ทำมาให้นะ อยากจะติด จังมีใครแนะนำอะไรได้ไหมครับ  :L6415: :L6415: :L6415:

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 12:38:09 »
มีคำถามนิดนึงครับ
เนื่องจากรูปที่ลงมาเป็นของรถอะไรผมไม่แน่ใจ
แต่คาดว่าตรงที่ยึดกับที่จับ น่าจะมีที่ยึดน๊อตที่ติดกับโครงรถด้วย
แต่ของปาเรา เสา A มันแค่เอ่มีแกะๆก็ออกแล้ว
ถ้าไม่มีที่จับยึดน็อตที่ติดกับโครงรถ
เกรงว่าแค่โหนจะขึ้นรถ เสา A ก็คงหลุดออกมาแล้วครับ

พี่ Jojo (โจ้) ครับในรูปเป็น Mazda ครับ ส่วนในรถเราผมไม่แน่ใจว่ามันมีที่ยึดน๊อด หรือเปล่าครับ ตอนนี้ก็รอพี่ๆๆ มีอะไรแนะนำให้  :L6415: บ้างครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 12:54:29 »
พี่ Jojo (โจ้) ครับในรูปเป็น Mazda ครับ ส่วนในรถเราผมไม่แน่ใจว่ามันมีที่ยึดน๊อด หรือเปล่าครับ ตอนนี้ก็รอพี่ๆๆ มีอะไรแนะนำให้  :L6415: บ้างครับ

อ้างอิงรูปจากกระทู้นี้นะครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?topic=180.0

ดูแล้วเหมือนมีรูยึดอยู่ แต่ไม่แน่ใจว่าใช้ได้หรือเปล่า
และแอบไปดูข้อมูลจากบอร์ดของ Vigo มาเขาติดประมาณนี้ครับ

http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=175520.0

แต่ตัวที่ครอบเสาของเขามันมีสำหรับที่จับให้เลย
ของปาเราไม่แน่ใจว่าถ้าเจาะรูใส่ที่จับเลยจะเนียนหรือเปล่าครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 13:37:44 »
ถ้าอยากได้จริงๆสงสัยคงต้องเอาของโตต้ามาติด :L2756:

ผมซื้อมานานแล้วแต่ยังไม่ได้ติดเสียที

ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น ถ้ามี ตรงเสา A มีจะเว้าให้ด้วย ทำให้ดูสวยงามกว่า

ตรงนี้ก็เป็นปัญหานึงที่ทำให้ยังไม่ได้ติดเสียที สงสัยต้องหล่อเสา A ใหม่ แต่ดูๆท่าจะบานปลาย  :sd42:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 14:06:26 »
:L2739: อ้าว.....รถพี่ๆไม่มีกันเหรอครับ  :L2761:  :sd42:  :L2901:
อ้าว.....รถพี่เเม็กมีหรอครับ จิงดิ  :L2901:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 16:18:21 »
 :sd23:  เคยเอารถกระบะไปทำมาอ่ะคับ.
เป็นร้าน ที่เค้าแต่งเครื่องเสียงคับ ร้านนี้เค้าจะรับหล่อเสาเอ , หล่อ ลำโพงเข้ารูปติดตัวรถ คับ
ตอนแรกทางร้าน จะมี 2 แบบให้เลือกคับ
      -   ไปหาซื้อมือจับทรงที่ถูกใจมาคับ   แล้วก้อใช้น๊อตเกลียวปล่อย ยิงผ่านเสาไปเลยคับ.
          ราคามือจับ อันล่ะ 150 บาทคับ จบ. มือจับประมาณรูปพวกนี้ทำได้หมดเลยคับ.

แบบที่ 2 คือ เอามือจับ กับ พลาสติกที่ครอบเสาเอ มาหล่อใหม่คับ.  จะทำแบบมีลำโพงหรือไม่มีลำโพงก้อได้คับ
    ราคา ต่อข้าง5-7xxx  ขึ้นไปคับแล้วแต่ชิ้นงานคับ. พร้อมหุ้มหนังคับ.  ประมาณรูปนี้คับ

ตอนนั้นผมเลยเลือกยิงน้อต เกลียวปล่อยเฉยๆคับ. งบ 150 บาท. น้อตอีก 2 ตัวคับ  :sd42:
ใช้ไปใช้มาตอนหลังๆ โยกได้คับ สุดท้าย เกรียวรูดออกมาคับ.  :sd21:
เลยใช้วิธีเชื่อมน็อตตัวเมียที่เสาเอคับ จะได้มีอะไรเอาไว้ยึดแน่นๆเวลาดึงตัวขึ้นรถคับ เปลี่ยนเป็นน็อตตัวใหญ่ขึ้นคับ
 ปรากฎว่าตอนให้เค้าเชื่อมน้อตลืมเรื่องสีนอกตัวรถคับสีพองหมดเลยคับ  :sd21:
สุด ท้ายมือโหน เสร็จเเบบ ไม่สวยคับ ด้านนอกต้องแว้ปสติกเกอร์ติดเอาไว้คับ.
   พอนานๆเข้ามือโหนไม่ค่อยใช้คับถอดออก และ มือโหนตากแดด เหลืองหมดเลยคับ
ไม่เอาแล้วคับถอดออกๆคับ เอาเรียบๆดีกว่าคับเอาพลาสติกเสาเอ ไปทากาว หุ้ม หนัง ให้เรียบๆ เหมือนเดิมคับสวยสุดคับ
        อันนี้คือความอยากที่จะเปลี่ยนมือจับมือโหนคับ(ในกรณีดัดแปลงไม่ตรงรุ่นน่ะคับ).
ถ้ามีตรงรุ่นหรือ มีตำแหน่งให้ยึดน้อตแน่นและแข็งเเรงพอ ลองดูคับ. 
        สิ่งเหล่านี้คือปัญหาที่ผมได้เจอกับรถกระบะ ของผมคับ.
แต่ถ้าพี่ๆท่านไหนลองกับน้องปาแล้ว ผมขอ คำแนะนำด้วยคับเผื่อเป็นแนวทางอีกคนคับ
                    . ขอบคุณมากๆคับ

สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 16:26:05 »
ขอบคุณครับพี่อั๋นที่เป็นหนูมาแล้ว ก็เป็นอีกแนวทางหนึ่งสำหรับพี่ๆ  :L2900:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 17:09:09 »
:sd23:  เคยเอารถกระบะไปทำมาอ่ะคับ.
เป็นร้าน ที่เค้าแต่งเครื่องเสียงคับ ร้านนี้เค้าจะรับหล่อเสาเอ , หล่อ ลำโพงเข้ารูปติดตัวรถ คับ
ตอนแรกทางร้าน จะมี 2 แบบให้เลือกคับ
      -   ไปหาซื้อมือจับทรงที่ถูกใจมาคับ   แล้วก้อใช้น๊อตเกลียวปล่อย ยิงผ่านเสาไปเลยคับ.
          ราคามือจับ อันล่ะ 150 บาทคับ จบ. มือจับประมาณรูปพวกนี้ทำได้หมดเลยคับ.

แบบที่ 2 คือ เอามือจับ กับ พลาสติกที่ครอบเสาเอ มาหล่อใหม่คับ.  จะทำแบบมีลำโพงหรือไม่มีลำโพงก้อได้คับ
    ราคา ต่อข้าง5-7xxx  ขึ้นไปคับแล้วแต่ชิ้นงานคับ. พร้อมหุ้มหนังคับ.  ประมาณรูปนี้คับ

ตอนนั้นผมเลยเลือกยิงน้อต เกลียวปล่อยเฉยๆคับ. งบ 150 บาท. น้อตอีก 2 ตัวคับ  :sd42:
ใช้ไปใช้มาตอนหลังๆ โยกได้คับ สุดท้าย เกรียวรูดออกมาคับ.  :sd21:
เลยใช้วิธีเชื่อมน็อตตัวเมียที่เสาเอคับ จะได้มีอะไรเอาไว้ยึดแน่นๆเวลาดึงตัวขึ้นรถคับ เปลี่ยนเป็นน็อตตัวใหญ่ขึ้นคับ
 ปรากฎว่าตอนให้เค้าเชื่อมน้อตลืมเรื่องสีนอกตัวรถคับสีพองหมดเลยคับ  :sd21:
สุด ท้ายมือโหน เสร็จเเบบ ไม่สวยคับ ด้านนอกต้องแว้ปสติกเกอร์ติดเอาไว้คับ.
   พอนานๆเข้ามือโหนไม่ค่อยใช้คับถอดออก และ มือโหนตากแดด เหลืองหมดเลยคับ
ไม่เอาแล้วคับถอดออกๆคับ เอาเรียบๆดีกว่าคับเอาพลาสติกเสาเอ ไปทากาว หุ้ม หนัง ให้เรียบๆ เหมือนเดิมคับสวยสุดคับ
        อันนี้คือความอยากที่จะเปลี่ยนมือจับมือโหนคับ(ในกรณีดัดแปลงไม่ตรงรุ่นน่ะคับ).
ถ้ามีตรงรุ่นหรือ มีตำแหน่งให้ยึดน้อตแน่นและแข็งเเรงพอ ลองดูคับ. 
        สิ่งเหล่านี้คือปัญหาที่ผมได้เจอกับรถกระบะ ของผมคับ.
แต่ถ้าพี่ๆท่านไหนลองกับน้องปาแล้ว ผมขอ คำแนะนำด้วยคับเผื่อเป็นแนวทางอีกคนคับ
                    . ขอบคุณมากๆคับ

เป็นประสพการณ์ตรงที่ใครคิดจะทำต้องทบทวนให้รอบคอบก่อนนะครับ
ผมเองไปซื้อมือจับมาแล้วยังไม่ได้ทำเลย ยิ่งมาอ่านข้อมูลจากพี่อั๋นยิ่ง  :L4391: เข้าไปใหญ่เลยครับ  :sd42:

ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆที่มาแบ่งปันกันครับ  :sd23:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ เหน่ง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • กว่าจะได้มาต้องลงทุน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 20:17:42 »
ขอบคุณพี่อั๋น เคยคิดอยู่เหมือนกันว่าจะติด แต่จากนี้ไปไม่คิดแล้ว
เสมอต้น..เสมอปลาย..อาจไม่เสมอไป

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 20:29:59 »
กลายเป็นงานช้างไปเลย  :L2904:
Win Win

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 20:31:11 »
 :sd23:  อย่าเข้าใจผิดน่ะคับพี่ๆที่เคารพคับผม.
  กรณีของผมเหมือนการนำของที่ไม่ตรงรุ่นมาดัดแปลงคับ.
ถ้าพี่ๆ ได้ของตรงรุ่นที่สามารถติดตั้งได้ หรือ สามารถดัดแปลงได้ ก้อจัดเลยคับผม   
 :sd23:   ขออภัยด้วยคับ. 
ถ้าพี่ๆท่านไหนสนใจ ติดตั้งอยู่แล้วเอาปัญหาของผมเป็นจุดแก้ไข จุดนึงพอคับผม.   :sd23:
 :sd42:        :L4387:       :L4387:         :L4387:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 20:36:23 »
:sd23:  อย่าเข้าใจผิดน่ะคับพี่ๆที่เคารพคับผม.
  กรณีของผมเหมือนการนำของที่ไม่ตรงรุ่นมาดัดแปลงคับ.
ถ้าพี่ๆ ได้ของตรงรุ่นที่สามารถติดตั้งได้ หรือ สามารถดัดแปลงได้ ก้อจัดเลยคับผม   
 :sd23:   ขออภัยด้วยคับ. 
ถ้าพี่ๆท่านไหนสนใจ ติดตั้งอยู่แล้วเอาปัญหาของผมเป็นจุดแก้ไข จุดนึงพอคับผม.   :sd23:
 :sd42:        :L4387:       :L4387:         :L4387:

ก็เพราะของตรงรุ่นมันไม่น่าจะมีสิครับพี่อั๋น
ถ้าจะดัดแปลงดูแล้วก็ไม่น่าจะคุ้มสักเท่าไหร่ด้วย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 20:43:48 »
ก็เพราะของตรงรุ่นมันไม่น่าจะมีสิครับพี่อั๋น
ถ้าจะดัดแปลงดูแล้วก็ไม่น่าจะคุ้มสักเท่าไหร่ด้วย
[/quote
กะบะไตรตัน ก้อไม่มีหรอคับพี่โจ้คับ.   :L4387:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 21:59:06 »
ใช้มือจับตรงหัวดีสุดครับ ..   :L2736: :L2736:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 2 กันยายน 2014, 22:10:45 »
ใช้มือจับตรงหัวดีสุดครับ ..   :L2736: :L2736:

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ  :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ