ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์มิตซูกรุงเทพ 2009 สาขามีนบุรี ช่วยผมได้หลายเรื่อง  (อ่าน 7267 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
จากความเดิมที่เคยเคลมเทอร์โบ ปัญหานี้ได้รับการแก้ไขเป็นที่เรียบร้อย
แต่เนื่องจากรถผมต้องเข้าเช็ค 40,000 โล ผมจึงตั้งใจฝากตัวเองไว้กับศูนย์นี้อีก แต่เห็นพี่ๆให้ความเห็นกับน้ำมันเครื่องที่เหมาะกับเจ้าปา เริ่มเกิดความลังเล ไม่อยากใช้ นมค.ของศูนย์
จึงลองโทรเข้าศูนย์เพื่อนัดหมายและสอบถามเรื่องนำนมค.ไปเอง ปลายสายแจ้งมาว่า พี่สามารถนำนมค.มาเองได้คะ (เสียงสูง) จิงป่าวน้อง ปลายสาย..จิงค่ะ  จากนั้นเริ่มหาแหล่งซื้อ
นมค. ด้วยเหตุไม่เป็นใจ ฝนตกเกือบทุกวันบวกกับความขี้เกียจ จึงไม่ได้ไปหา ตัดใจว่าใช้ของศูนย์ก็ได้ ...เมื่อถึงวันพฤหัสที่ 28/8/57 ที่ผ่านมา นัดช่วงเช้าและใกล้บ้าน ลองไปโฉบแถวเทคนิมีนบุรีดีกว่า มีร้านขายอะไหล่อยู่หลายร้าน เจอร้านแรก ถามCastrol Titanium สังเคราะห์ 100% ตัวที่พี่นะแนะนำ ปรากฏว่าราคาถูกเหลือเชื่อ 1,900 บาทเอง ปากไว...น้อง ลดได้อีกป่าว  คำตอบที่ได้รับมา...แห้วคับ  แต่ถือว่าถูกและรับได้อยู่แล้ว  จัดมาทันที  ออกจากร้านกลับรถวิ่งเข้าศูนย์ระยะทางไม่ถึงโล  เมื่อถึงที่หมาย แจ้งว่าที่นัดเช็คระยะ 40,000 โล แต่พี่หิ้วนมค.มาเองนะ พนักงาน....ครับๆพี่ เชิญครับ  ปรากฏว่าเสร็จสมอารมณ์หมาย  เป็นอีกศูนย์นึงที่จะแนะนำพี่ๆที่อยู่ย่านนี้ว่า ผมพาเจ้าปามาเนียมาแนะนำพี่ๆที่อยู่ย่านนี้ว่า ผมพบแล้วครับพี่น้อง ศูนย์ใกล้บ้านที่สามารถนำนมค.มาเองได้ครับ  หลังจากรถเสร็จ มีอีกหนึ่งปัญหาคือ อาการเสียงกระพือที่เสาด้านคนขับ ให้หัวหน้าช่างลองขับ วิ่งเดินหน้าถอยหลังในศูนยไม่มีเสียง
บอกช่าง....วิ่งออกถนนใหญ่เลย  เลี้ยวออกถนนใหญ่ไม่เกิน 5 เมตร เสียงมาทันที ช่างบอกน่าจะเป็นอาการของฝาครอบเข็มขัดนิรภัยดัง เพราะมีหลายคันที่มาเปลี่ยน  อาการแรกที่ผมดีใจคือ ผมไม่ได้เห็นผีคนเดียวแล้ว  เคยเล่าอาการนี้ให้คนที่โดยสารไปด้วย ทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวว่าเราหูแว่วป่าว  ช่างคนนี้บอก...พี่เดี๋ยวผมทำเรื่องเคลมให้  บระเจ้า ง่ายดีจัง  ช่างคนนี้คือคนเดียวกับที่เคลมเทอร์โบให้ผมเลย  เล่ามาตั้งนาน แค่อยากแชร์สถานที่ๆครั้งหนึ่งเมื่อนานมาแล้ว  ผมกลัวศูนย์นี้มาก แต่กลับกลายว่าเป็นศูนย์ที่ผมตั้งใจจะใช้บริการในครั้งต่อไป(หากไม่เกิดการเปลี่ยนแปลงพนักงานและผู้บริหาร รวมถึงนโยบายที่ประหลาดๆ)  :L2736:

ภาพสถานที่ ดูบ้านนอกๆหน่อย ภายในผมไมได้ถ่ายไว้ครับ แต่ห้องรับรองไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ครับ มีแต่กาแฟและน้ำเย็นให้กินเท่านี้น ทีวีเก่าๆ ไวไฟก้อต่อไม่ได้ แต่ภายในห้องสามารถมองเห็นการทำงานของช่างได้อย่างชัดเจน

นมค.ตัวนี้ครับ 1,900 เท่านั้น

รายการที่เปลี่ยน น้ำมันเบรคไม่ได้เปลี่ยน เนื่องจากได้รับการเปลี่ยนจาก Top power เมื่อครั้งเปลี่ยนจานเบรค DBA
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ขอบพระคุณสำหรับการแชร์ความรู้นี้ครับ ถ้าผมไปทำงานแถวนั้น คงแวะใช้การดูครับ  :L2758: :sd23:
Pamania so good

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่เล็ก :L2758: จากประสบการณ์ตรงของผมศูนย์ไหนที่อนุญาตให้เรานำนมค.ไปเองได้จงระวังศูนย์นั้นให้ดีครับ ด้วยความปรารถนาดี :L4399: :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่เล็ก :L2758: จากประสบการณ์ตรงของผมศูนย์ไหนที่อนุญาตให้เรานำนมค.ไปเองได้จงระวังศูนย์นั้นให้ดีครับ ด้วยความปรารถนาดี :L4399: :L4399:
พี่หยกขยายความด้วยครับ จะได้ระวังได้ถูกครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :L4399:

ออฟไลน์ อิทตี้ ปาเมืองนนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ขอบคุณสำหรับข้อมูลแนะนำครับ :L2753:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
พี่หยกขยายความด้วยครับ จะได้ระวังได้ถูกครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :L4399:

ไว้มีตติ้งเจอกันแล้วจะเล่าให้ฟังครับพี่เล็ก :L2904:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
อยู่ใกล้บ้านเหมือนกันแต่ผมเข้าไทยเอนจิ้งครับพี่เล็ก เด๋วไปลองใช้บริการดูมั่ง  :L2758:

ออฟไลน์ พี่เก่ง (Ken-san)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • วางแผน-ตั้งเป้าหมายให้ดี และอย่าลืม"ทำให้สำเร็จ"
อยู่มีนเหมือนกัน ไปMMC มา2 ครั้งแล้วครับ
ต้องลองศูนย์มีนบ้างละ ใกล้ดี
ขอบคุณข้อมูลครับ
( คนมีนบุรีเยอะเหมือนกันนะ พี่เล็ก พี่บังมะ )

ไป กัน เล้ยยยย

• Pa Mania
  • *
ลองดูคับพี่บังมะ กะพี่เก่ง