ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มไฟถอย Led 3 watt. สำหรับผู้ที่ไปเปลี่ยนไฟทับทิมมาครับ  (อ่าน 34266 ครั้ง)

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 24
PM ไปให้แล้วครับ  :L2736:

พี่ตู่ครับ ผมรบกวนชี้เป้าให้ผมด้วยครับ ขอบคุณครับ
The Black Pearl

ออฟไลน์ (เก่ง) Keng ケン

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
เข้ามาเก็บข้อมูลครับ  :sd23:

ออฟไลน์ นันทวิทย์

• Pa Mania
  • *
เพิ่มเติมให้ครับ หลอด LED รุ่นนี้มีถึงขนาด 9W เลยครับ สำหรับพี่ๆที่ต้องการให้สว่างมากๆครับ (ผมเอารุ่น 9W ติดเป็น DRL 6 ดวงครับ)

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
เพิ่มเติมให้ครับ หลอด LED รุ่นนี้มีถึงขนาด 9W เลยครับ สำหรับพี่ๆที่ต้องการให้สว่างมากๆครับ (ผมเอารุ่น 9W ติดเป็น DRL 6 ดวงครับ)

:L2734:  9W ราคาเท่าไหร่ครับ และซื้อได้ที่ไหนครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ นันทวิทย์

• Pa Mania
  • *
:L2734:  9W ราคาเท่าไหร่ครับ และซื้อได้ที่ไหนครับ
สวัสดีครับพี่ตู่ ผมซื้อผ่าน eBay ครับ ซื้อแบบชุดละ 6 ดวง ราคาตกดวงละไม่ถึง 50 บาทครับ พวกอุปกรณ์ที่ผมซื้อมาตกแต่งรถเกือบทั้งหมดจะซื้อผ่าน eBay เพราะถูกดีครับ เวลาเจอปัญหาเล็กๆน้อยๆที่ตัวสินค้า พอแจ้ง seller กลับไปเค้าก็ส่งของใหม่มาให้แบบไม่ต้องคืนของที่มีปัญหาด้วยครับ เสียอย่างเดียวต้องรอนานหน่อยเฉลี่ยก็ 20 วันครับ
ปล, ผมส่งหน้า eBay กับรูปรถผมตอนไฟทำงานมาให้ดูด้วยครับ (ตัว DRL ผมติดตั้งแบบพอเปิดไฟหรี่แล้วมันจะดับเองนะครับ เพราะถ้าให้ติดตอนกลางคืนด้วยจะโดนคันที่สวนมาด่าบรรพบุรุษเอา แถมอาจจะโดนหาว่าติดแบบโง่ๆแบบที่พันทิปเค้าชอบโพสท์ด่ากันอ่ะครับ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับ ผมก็เสริชไปเจอที่ Aliexpress ครับ มีหลายสีด้วยครับ แต่ราคาดวงละประมาณ 180 บาท ส่งให้ฟรีเหมือนกันครับ

http://th.aliexpress.com/item/100pcs-9W-High-Power-LED-Larger-Lens-Ultra-thin-car-led-Eagle-Eye-Tail-light-Backup/703479234.html

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
แจ่มๆกันไปเลย อยากจะโดนซะแล้วสิ  :sd42: :sd42: :sd42:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับ ผมก็เสริชไปเจอที่ Aliexpress ครับ มีหลายสีด้วยครับ แต่ราคาดวงละประมาณ 180 บาท ส่งให้ฟรีเหมือนกันครับ

http://th.aliexpress.com/item/100pcs-9W-High-Power-LED-Larger-Lens-Ultra-thin-car-led-Eagle-Eye-Tail-light-Backup/703479234.html

ตกลงราคาเป็น คู่ นะครับ ผมดูผิดไป  :L4399:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
 :L2900:  :L2900: เยี่ยมเลยถ้าได้ไปติดน่ะ จะติดซัก  6 ดวง ด้านหลัง  :sd01:

ออฟไลน์ ศิระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
สนใจเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ เก๋ ธรรมศาสตร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
เสร็จไปอีก1โปรเจคตามแบบฉบับพี่ตู่ครับ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
 :sd10: สวยงามครับพี่เก๋

ออฟไลน์ il mare

• Pa Mania
  • **
  • Like: 0
เก็บไว้เป็นข้อมูล

ออฟไลน์ neng เหน่ง พระรามเก้า45

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • มือใหม่หัดขับ 4 WD
แจ่มเลยครับ ต้องไปตามการบ้านบ้างแล้ว
Love in Pajero Sport 3.2 4WD
รถกระบะคันแรกของผม

New Pajero GT 2.4 4WD Y2018
รถป้ายแดงคันแรกของผม

• Pa Mania
  • *
และแล้วก็จัดไปกับเขาบ้างแล้วครับ ช่วยได้จริงๆด้วย แสงสว่างเวลาถอย  :L2758: ไอเดียพี่ตู่ครับ
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
และแล้วก็จัดไปกับเขาบ้างแล้วครับ ช่วยได้จริงๆด้วย แสงสว่างเวลาถอย  :L2758: ไอเดียพี่ตู่ครับ

ไม่มีหางเต่ากับเขาก็ติดไฟแทนไปก่อน

Sent from my SM-A500F using Tapatalk

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
อือ  :L2900: ครับพี่ตู่ :L2904:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ไม่มีหางเต่ากับเขาก็ติดไฟแทนไปก่อน

ติดตรงกลางเลยเหรอครับพี่อาท ::) ::) อย่างนี้เวลาเกิดอยากจะใส่หางเต่าเพิ่มก็ต้องไปย้ายไฟอีกสิ :-X :-X   แต่ติดแล้วก็สวยดีครับ ใช้งานได้จริงด้วย :L2900: :L2897:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
พี่อาทอยากได้หางเต่าไหมครับ... :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Pa Mania
  • *