ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y.แปลงพวงมาลัย GLS เป็นรุ่น GT + ติดสวิทซ์คุมเครื่องเสียง กับ Cruise Control  (อ่าน 147006 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
:L2900: ครับพี่ตุ้ย ของผมเองยังไม่กล้าผ่าเลย  :L2739:
เพิ่งว่างวันนี้และมีเวลาช่วงบ่ายๆ
เลยจัดการผ่าพวงซะเลย
เอามาให้ชมกันต่อครับ

งามมากพี่ตุ้ย เห็นท่าเฉือนคัตเตอร์กลัวโดนแขนจัง

อย่าลืมเผื่อช่องสัก 1-2 มม. นะครับ   สำหรับหุ้มหนังครับ

ขอบคุณ พี่อิฐ และพี่นะ ครับ
ผมไม่กล้าเผื่อมากกลัวมันจะเว้ามากไป
เดี๋ยวตอนเอาไปส่งให้เฮียชัยแก ผมอาจจะเฉือนเพิ่มนิดหน่อยครับ
ผมว่าจะรีบเอาไปส่งโดยเร็วเลย พรุ่งนี้ก็มีธุระเข้ากท.พอดี
ไม่รู้ว่าแกจะเปิดหรือเปล่า

:L2901:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2013, 18:15:54 โดย พี่ตุ้ย_Yindee »
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2013, 18:32:59 โดย พี่ตุ้ย_Yindee »
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
เยี่ยมเลย พี่ตุ้ย เอาไป 1 like สำหรับความพยายาม

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
 :L2900: ครับพี่ตุ้ย  :L2888:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
จัดให้1 :L6428: ครับพี่ตุ้ย :L2900:

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
:L2900: ครับพี่ตุ้ย ของผมเองยังไม่กล้าผ่าเลย  :L2739:
เพิ่งว่างวันนี้และมีเวลาช่วงบ่ายๆ
เลยจัดการผ่าพวงซะเลย
เอามาให้ชมกันต่อครับ

งามมากพี่ตุ้ย เห็นท่าเฉือนคัตเตอร์กลัวโดนแขนจัง

อย่าลืมเผื่อช่องสัก 1-2 มม. นะครับ   สำหรับหุ้มหนังครับ

ขอบคุณ พี่อิฐ และพี่นะ ครับ
ผมไม่กล้าเผื่อมากกลัวมันจะเว้ามากไป
เดี๋ยวตอนเอาไปส่งให้เฮียชัยแก ผมอาจจะเฉือนเพิ่มนิดหน่อยครับ
ผมว่าจะรีบเอาไปส่งโดยเร็วเลย พรุ่งนี้ก็มีธุระเข้ากท.พอดี
ไม่รู้ว่าแกจะเปิดหรือเปล่า

:L2900: ครับพี่ตุ้ย :L6428:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
 :L2900: มา  :L6428: ให้พี่ตุ้ยอีกหนึ่งครับสำหรับความพยายามครับ ว่าแต่พี่ตุ้ยไปหาพวงมาจากไหนเหรอครับ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
:L2900: มา  :L6428: ให้พี่ตุ้ยอีกหนึ่งครับสำหรับความพยายามครับ ว่าแต่พี่ตุ้ยไปหาพวงมาจากไหนเหรอครับ

:L2758:
หาจากคนในบ้านนี้แหละครับ,ใกล้ๆนี่แหละ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

ผมเบิกอะไหล่มาจากที่นี่ครับ  autoatone.com
   1. สวิทซ์คุมเครื่องเสียง   Part No.8701A087     
   2. สวิทซ์ Cruise             Part No.8602A008   
   3. สายไฟสวิทซ์คอพวงมาลัย   Part No.4400A461
   4. Cable Reel ( คล็อกสปริง)   Part No.8619A017T
   5. สวิทซ์ไฟเบรค (Switch Stop)  Part No.8614A018  รวมงบประมาณ 4,795 บาท (ราคาอาจเปลี่ยนแปลงได้)

หากผมเข้าใจไม่ผิดพวงผมเป็นรุ่น GT ไม่มีสวิทซ์คุมเครื่องเสียง อยากจะทำมั่ง ต้องเบิกอะไหล่ รายการที่ 1 มาอย่างเดียวก็พอใช่มั๊ยครับ  พี่ ๆ อยากเท่ห์อย่างเค้ามั่ง  :L4399:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
เข้าใจถูกต้องแล้วครับพี่อิฐ  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  หากผมเข้าใจไม่ผิดพวงผมเป็นรุ่น GT ไม่มีสวิทซ์คุมเครื่องเสียง อยากจะทำมั่ง ต้องเบิกอะไหล่ รายการที่ 1 มาอย่างเดียวก็พอใช่มั๊ยครับ  พี่ ๆ อยากเท่ห์อย่างเค้ามั่ง  :L4399:

รุ่น GT วิทยุติดรถเป็น ALPINE พี่อิฐ ต้องซื้อกล่องคอนโทรลวิทยุเพิ่ม อีกหนึ่งกล่องครับ (ยี่ห้อSkott )ราคาล่าสุดที่ผมเช็คมา 2,200 บาท
สมัยพี่อ็อดติดเคยรวบรวมกันซื้ออาจได้ราคาพิเศษ หรือสั่ง 10 กล่อง แถม1 กล่องประมาณนี้ครับ ถ้าพี่อิฐสนใจ ลองเปิดกระทู้รวบรวมกันสั่งเลยครับ

ขออนุญาตแปะลิงค์ครับ
http://www.skott-audio.com/Home.htm

• Pa Mania
  • *
 :L2739: :L2739: :L2739:  จริงด้วย ผมลืมไปว่าต้องมีอินเตอร์เฟซด้วย ขออภัยด้วยครับ ข้อมูลผมผิดพลาดครับ ขอบคุณพี่กอบที่มาช่วยเสริมครับ สำหรับผม Front เป็น Sony ผมก็ใช้อินเตอร์เฟซเพิ่มเหมือนกันครับ ซื้อที่คลองถม ใช้ได้กับหลายยี่ห้อครับ แต่ไม่แน่ใจว่าใช้กับ Alpine ได้หรือเปล่า กล่องผมทิ้งไปแล้ว  :L2739: :L2739: :L2739: 

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ พี่แม็ค พี่กอบ  :L2758:   :L2897:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ปุ้ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
กล่อง skott-audio ใช้กับวิทยุได้หลายแบรนด์ครับ (แบรนด์ดังน่าจะได้หมดรวมถึง Alpine) ผมใช้แบบ remote (จำไม่ค่อยได้ น่าจะเป็นรุ่น ultimate) กับวิทยุ kenwood เพราะขี้เกียจต่อสายเข้าหลังวิทยุครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
รุ่น GT วิทยุติดรถเป็น ALPINE พี่อิฐ ต้องซื้อกล่องคอนโทรลวิทยุเพิ่ม อีกหนึ่งกล่องครับ (ยี่ห้อSkott )ราคาล่าสุดที่ผมเช็คมา 2,200 บาท
สมัยพี่อ็อดติดเคยรวบรวมกันซื้ออาจได้ราคาพิเศษ หรือสั่ง 10 กล่อง แถม1 กล่องประมาณนี้ครับ ถ้าพี่อิฐสนใจ ลองเปิดกระทู้รวบรวมกันสั่งเลยครับ

ขออนุญาตแปะลิงค์ครับ
http://www.skott-audio.com/Home.htm
เปิดกระทู้จองเลยพี่ติด ผมเอาด้วย 1

• Pa Mania
  • *
เปิดกระทู้จองเลยพี่ติด ผมเอาด้วย 1

จัดให้แล้วครับพี่อ้วน   ตาม Link :L2734:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1973.new.html#new

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
อะไรเนียพี่อ้วนมีสวิตแต่ไม่มีกล่องป้าดๆๆๆๆๆปัด
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
อะไรเนียพี่อ้วนมีสวิตแต่ไม่มีกล่องป้าดๆๆๆๆๆปัด
พี่อ้วนเค้าไม่ค่อยชอบกดแบบนี้หรอกพีแกชอบกดอย่างอื่น :sd02: :sd02:

• Pa Mania
  • *
 :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:  ใครชอบกดรีบจัดเลย :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: