ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y.แปลงพวงมาลัย GLS เป็นรุ่น GT + ติดสวิทซ์คุมเครื่องเสียง กับ Cruise Control  (อ่าน 147098 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
อยากไปผ่าที่ พัทยา ด้วยจัง
 :L6419: :L6419: :L6419:

ถ้ามา อย่าลืมเตลิดมาระยอง จะพาไปกินครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
อย่าผ่าบ้าง แต่ใจไม่กล้า อิอิ

คิดง่ายๆครับ ป่าพลาดค่อยแก้ไขเอา ยังงัยก่อนหุ้มหนังก็ยังมีทางแก้ได้ครับ ตัดเกินก็ทากาวแปะคืนไปเหมือนร้านทำเบาะแหละครับ สุดท้ายก็โอเองแหละครับ หรือจะนัดกันไปผ่าก็ยินดีนะครับถ้าอยู่ไม่ไกลครับ  :L2736:

ป๋าแม็คอยู่แถวไหนครับ อิอิ สนใจเลย นัดกันไปผ่า อิอิ

ผมอยู๋แถวบางใหญ่

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าเลยครับ

พี่นะสนใจมาร่วมด้วยช่วยกันมั้ยครับ เสร็จแล้วเลยไประยอง ไปหาอะไรกินกะพี่ชัยซะเลย  :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
อยากไปผ่าที่ พัทยา ด้วยจัง
 :L6419: :L6419: :L6419:

:L2739: :L2739: ของพี่ทศต้องผ่าด้วยเหรอคับ  ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

BT3775

• บุคคลทั่วไป
Switch ครูสคอนโทรลเสียบเเล้วใข้ใด้เลยหรือครับ :sd10: เจ๋งจริงรู้งี้ผมเอารุ่น GL มาก็แล้วแฮะๆถูกกว่าด้วยอ่ะ

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
Switch ครูสคอนโทรลเสียบเเล้วใข้ใด้เลยหรือครับ :sd10: เจ๋งจริงรู้งี้ผมเอารุ่น GL มาก็แล้วแฮะๆถูกกว่าด้วยอ่ะ

2.5 GLS ดีเซล ปี 10 ขึ้นไปใช้ได้ครับ  :)
ส่วน 2.4 เบนซิล ของพี่แม็ค สวิทซ์ ครูสคอนโทรล ใส่หลอกไว้ครับ  :L2734:

• Pa Mania
  • *

2.5 GLS ดีเซล ปี 10 ขึ้นไปใช้ได้ครับ  :)
ส่วน 2.4 เบนซิล ของพี่แม็ค สวิทซ์ ครูสคอนโทรล ใส่หลอกไว้ครับ  :L2734:

จริงๆ ถ้าใช้ได้จะดีมากๆเลยครับ  :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ ปุ้ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ปาผม GLS เฉือนไปแล้วเหมือนกันครับ แต่ไม่เนียนเท่าของพี่ๆในนี้เลย  :sd21:

ครูสคอนโทรลติดสวิทช์ไว้สวยๆก็โอนะครับ
ผมติดไว้ก็แทบไม่ได้ใช้เลย เปิดวิ่งได้ไม่ถึงสิบโลเดี๋ยวก็เบรคอีกละ หลังๆก็เลยไม่ได้ใช้ หากวิ่งตจวบ่อยคงได้ใช้มากกว่านี้  :sd42:

ออฟไลน์ เล็ก-Lek J's

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
 :sd10: เนียยน.. :L2900: เลย. เสียดาย 2.4 ใช้ครุสไม่ได้อะ
หวัดดีครับเพื่อนๆๆทุกคน

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ปาผม GLS เฉือนไปแล้วเหมือนกันครับ แต่ไม่เนียนเท่าของพี่ๆในนี้เลย  :sd21:

ครูสคอนโทรลติดสวิทช์ไว้สวยๆก็โอนะครับ
ผมติดไว้ก็แทบไม่ได้ใช้เลย เปิดวิ่งได้ไม่ถึงสิบโลเดี๋ยวก็เบรคอีกละ หลังๆก็เลยไม่ได้ใช้ หากวิ่งตจวบ่อยคงได้ใช้มากกว่านี้  :sd42:

ผมก็ไม่ได้ใช้เลยครับ  แต่ถ้าติดโชว์อย่างเดียวก็ดีครับถูกตังค์ด้วย :sd10:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
แจ้งเพื่อทราบ
…ผมจะผ่าพวงตาม พี่กอบ บ้าง
ขอเวลานิดนึง,หลังกลับจากปักษ์ใต้
…โปรดติดตามเร็วๆนี้ครับ

:L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ขอเวลานิดนึง,หลังกลับจากปักษ์ใต้

:L2900: :L2900: :L2900:

สุดยอดครับพี่ตุ้ย รอชมผลงานครับพี่ สู้ ๆ ครับ  :L2734: :L2734:

:sd10: :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
มารอดูพวง พี่ตุ้ย   ;D

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

:L2739: :L2734: :L2756: :L2732: รอดูครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล

:L2888: :L2888: :L2888: รอชมครับพี่ตุ้ย
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260

:L2888: :L2888: :L2888: รอชมครับพี่ตุ้ย

ได้ข่าวว่าไม่ใช่แค่ผ่ามั้งพี่ตุ้ย.....ผ่าเสร็จส่งเข้าโรงทำศัลยกรรม...ออกมาเป็นพวงแมวป่าเลยหรือเปล่า  :L2761: :L2761: :L4384: :L4384:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พรุ่งนี้เดินทางกลับบ้านแล้วครับ
น่าจะทำการผ่าพวงได้อาทิตย์หน้าครับ
เอาภาพก่อนผ่ามาให้ดูก่อน…
1) หาพวง GLS มาได้

2)ถอดAir Bag และฝาครอบออก

3) ลอกแบบเตรียมผ่า

ที่เหลือ โปรดติดตามตอนต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กรกฎาคม 2013, 17:51:59 โดย พี่ตุ้ย_Yindee »
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
มารอชมด้วยคนคร๊าบบบ  สู้ๆ ใจเย็นๆนะครับผม  :L2734:

• Pa Mania
  • *
เพิ่งว่างวันนี้และมีเวลาช่วงบ่ายๆ
เลยจัดการผ่าพวงซะเลย
เอามาให้ชมกันต่อครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
 :L2900: ครับพี่ตุ้ย ของผมเองยังไม่กล้าผ่าเลย  :L2739:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เพิ่งว่างวันนี้และมีเวลาช่วงบ่ายๆ
เลยจัดการผ่าพวงซะเลย
เอามาให้ชมกันต่อครับ

งามมากพี่ตุ้ย เห็นท่าเฉือนคัตเตอร์กลัวโดนแขนจัง

อย่าลืมเผื่อช่องสัก 1-2 มม. นะครับ   สำหรับหุ้มหนังครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html