ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y.แปลงพวงมาลัย GLS เป็นรุ่น GT + ติดสวิทซ์คุมเครื่องเสียง กับ Cruise Control  (อ่าน 146980 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมอยากใส่ Side Air Vent ด้านข้างแบบในรูปอะ......ไม่ทราบจะให้พี่กอบผ่าให้หน่อยได้ปะ  :-* :-* :-*

มันก็สวยดีเนอะพี่ตาม แต่จะเจาะแก้มเลยหรอ  เดี๋ยวผมเจาะให้ แต่พี่ตาม เตรียมเบิกแก้มใหม่รอไว้เลย
(อันเก่า...เละ  ;D)

แจ๋วอ่ะพี่ตามเพื่อระบายความร้อนใช่ไหม  เดี๋ยวผมช่วยเรื่องสีแต้มกันสนิม  ถ้าออกมาดีเอาด้วยคนครับ  ขอตัวครอบแบบแท้นะครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป
จากรูปนี้เห็นปุ๊ปเข้าใจว่าเบิกใหม่นะนี่  ที่ใหนได้ฝีมือล้วนๆ นับถือเลยครับ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ผมอยากใส่ Side Air Vent ด้านข้างแบบในรูปอะ......ไม่ทราบจะให้พี่กอบผ่าให้หน่อยได้ปะ  :-* :-* :-*

มันก็สวยดีเนอะพี่ตาม แต่จะเจาะแก้มเลยหรอ  เดี๋ยวผมเจาะให้ แต่พี่ตาม เตรียมเบิกแก้มใหม่รอไว้เลย

แจ๋วอ่ะพี่ตามเพื่อระบายความร้อนใช่ไหม  เดี๋ยวผมช่วยเรื่องสีแต้มกันสนิม  ถ้าออกมาดีเอาด้วยคนครับ  ขอตัวครอบแบบแท้นะครับ

งั้นพี่นะต้องช่วยผม บังคับให้พี่กอบมาใช้ฝีมือในการผ่าให้หน่อย.....ส่วนตัวครอบยังมิได้หาเลยครับ......เคยนั่งดูใน ebay มันเยอะมากจนปวดหัว ???
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

งั้นพี่นะต้องช่วยผม บังคับให้พี่กอบมาใช้ฝีมือในการผ่าให้หน่อย.....ส่วนตัวครอบยังมิได้หาเลยครับ......เคยนั่งดูใน ebay มันเยอะมากจนปวดหัว ???

เจาะก่อนไปครอบที่หลังไหม  อิ  อิ

พี่ตามลองดูที่นี่ http://dx.com/ dealextream    ผมสั่งของมาเล่นบ่อยๆ  ถูกด้วย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ eak Attiwat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ไอแคนดูอิดเอเอวอรี่ติง
สวัสดีคับ พี่กอบเป็นมือผ่าชั้นเยี่ยมเลยคับ แกไปผ่าพวงมาลัยให้ผมมาแระ แจ่มๆเลยคับ เด๋วจะเอารูปมาให้ดูคับ เที่ยงวันยันห้าทุ่ม สุดยอดเลยคับพี่ชายคนนี้ ^ ^ ขอบคุณอีกครั้งนะคับ  :L2734:
จงทำความความจริงให้ดี แต่ก็อย่าทิ้งความฝัน จงทำควบคู่กันไป

ออฟไลน์ เอก โคราช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
    • @pump_upp - best crypto pumps on telegram !
พี่ ๆ ครับ อยากได้ตำแหน่งต่อ ตรงท้ายฟร๊อน มันต่อกับสายไฟตรงไหนครับ จากกล่อง อินเตอร์เฟสอะครับ  ขอบคุณพี่ ๆ  มากครับ
ครั้งแรก ก็ถามเลยผม

นิดนึงครับพอดีเห็นมา     ให้เอาสายส้มจากกล่องอินเตอร์เฟสต่อกับไฟจากที่จุดบุหรี่ได้เลย มันจะโอหรือป่าวครับ
 :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2012, 10:11:12 โดย akebundit »

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
พี่ ๆ ครับ อยากได้ตำแหน่งต่อ ตรงท้ายฟร๊อน มันต่อกับสายไฟตรงไหนครับ จากกล่อง อินเตอร์เฟสอะครับ  ขอบคุณพี่ ๆ  มากครับ
ครั้งแรก ก็ถามเลยผม

นิดนึงครับพอดีเห็นมา     ให้เอาสายส้มจากกล่องอินเตอร์เฟสต่อกับไฟจากที่จุดบุหรี่ได้เลย มันจะโอหรือป่าวครับ
 :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:

ตามนี้ครับผม ขออภัยที่ยังไม่ได้นำมาลงในกระทู้ มัวแต่ยุ่งอยู่กับการเปิดบ้าน  :L4399:

สีส้มกล่อง ต่อเข้า สายสีแดง หลัง front
สีดำ ต่อเข้าสีดำ

jack เสียบตรงนี้

การเชื่อมต่อจากกล่องครับ

ออฟไลน์ เอก โคราช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
    • @pump_upp - best crypto pumps on telegram !
ขอบคุณมากครับพี่อ็อด   

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
ขอบคุณมากครับพี่อ็อด

ยินดีตร้าบบบพี่เอก  :L2734: :L2736:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขอบคุณพี่กอบที่ทำให้ผมมีวันนี้ อั๊ยย๊ะ  :sd27: 
จากกระทู้นี้ผมก็ใช้ตัว GLS เหมือนกัน พวงมาลัยมันโล้นๆยังงัยไม่รู้ เลยจัดซะ ตามสเต็ปของอาจารย์เลยครับ
เริ่มลงมือผ่าสองทุ่ม กว่าด้านขวาจะเสร็จปาเข้าไป ตี3 โน่นแน่ะ เหน็บกินไปหลายรอบเลย
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
เตรียมอุปกรณ์ทุกรายการเหมือนพี่กอบครับ ยกเว้นสวิตช์เบรค ....เพราะผมไม่ต้องใช้  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
เริ่มจากด้านขวาก่อนละกัน เผื่อเกิดอะไรขึ้นมาก็ไม่เป็นไร เพราะรถผมไม่มี Cruise Control  :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
ได้ซะที หลังจากผ่านไปเกือบเจ็ดชั่วโมงได้มาซะที แต่งแล้วแต่งอีก เฉือนแล้วเฉือนอีก ปรับไปปรับมา จนกลัวว่ามันจะและซะก่อน เลยเอาวะ แค่นี้ก็โอละ :L2754:

• Pa Mania
  • *
แปลกแต่จริง หลังจากด้านขวาใช้เวลาไปนานมาก แต่ก็ทำให้มีต้นแบบสำหรับด้านซ้าย ซึ่งทั้งสองด้านเหมือนกันเดี๊ยะ เพียงแต่กลับซ้ายเป็นขวาแค่นั้นเอง ทำให้ด้านนี้ใช้เวลาไม่ถึงครึ่งชั่วโมง เฉือนไม่กี่ที บวกกับเทคนิคการมาร์คตำแหน่งที่จะเจอะด้วยแป้ง โดยเอาแป้งไปทาตรงจุดที่จะต้องเจาะแล้ววางตำแหน่งให้เหมาะสม กดลงไปจนเห็นจุดที่แป้งไปติดอยู่ แล้วก็เจาะ เจาะ เจาะ (ทั้งนี้ทั้งนั้นจะต้องเจาะจุดที่จะยึดด้วยสกรูจากทางด้านหลังซะก่อนนะครับ พอได้จุดนี้ก็ใช้สว่านดอกใหญ่กว่าเจาะลงไปให้เป็นหลุมใหญ่ขึ้นก็จะทำให้สามารถสวมสวิตช์ลงไปได้พอดี)

• Pa Mania
  • *
เสร็จแล้ววววววว   :L2734:
เหมือนที่พี่กอบบอกไว้เลยว่า ทำเสร็จแล้วมันน่าภูมิใจเจงๆเลย  :sd10: :sd10: :sd10:

• Pa Mania
  • *
ไหนๆก็ไหนๆละ ทำซะขนาดนี้แล้ว สเต๊ปต่อไปก็ประกอบเข้าที่เดิมก่อน แล้วก็รีบมุ่งหน้าเข้ากรุงเทพ เป้าหมายย่านเทพารักษ์ เพื่อไปหุ้มหนังให้ดูดีมีสกุลซะหน่อย งานที่นี่สวยครับ ราคาก็โอมากๆเลย ผมเลือกเย็บด้วยด้ายแดง เนื่องด้วยหัวเกียร์ผมสีดำเย็บด้วยด้ายสีแดง ตอนนี้ยิ่งทำให้อยากขับมันมากขึ้นแล้วล่ะครับ  :L2734:
สุดท้าย.....ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำต่างๆที่พี่กอบได้ให้ความกระจ่าง จนโปรเจ็คนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี  :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
ไปนอนฝันดีก่อนละครับ  :L2760:
 :L4400:

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
พี่แม็ค นี่ไม่ธรรมดาจริง ๆ ก่อนผมจะ DIY แต่ละชิ้น ผมก็มองแล้วมองอีก จนแน่ใจ แต่ชิ้นนี้ถ้าเป็นผม ... ไม่กล้าจริง ๆ ครับ ดูจากภาพตอนประกอบ เนียนมากครับ  :L2900: :L2900: :L2900: นับถือ ๆ
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
 :L2888:กระแทก :L6428:ให้เลยครับ สวยจริงๆ :L2900:

ออฟไลน์ พี่แกะ (PKT)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • Phuket Thailand 4x4
ไหนๆก็ไหนๆละ ทำซะขนาดนี้แล้ว สเต๊ปต่อไปก็ประกอบเข้าที่เดิมก่อน แล้วก็รีบมุ่งหน้าเข้ากรุงเทพ เป้าหมายย่านเทพารักษ์ เพื่อไปหุ้มหนังให้ดูดีมีสกุลซะหน่อย งานที่นี่สวยครับ ราคาก็โอมากๆเลย ผมเลือกเย็บด้วยด้ายแดง เนื่องด้วยหัวเกียร์ผมสีดำเย็บด้วยด้ายสีแดง ตอนนี้ยิ่งทำให้อยากขับมันมากขึ้นแล้วล่ะครับ  :L2734:
สุดท้าย.....ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำต่างๆที่พี่กอบได้ให้ความกระจ่าง จนโปรเจ็คนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี  :sd23: :sd23: :sd23:
งามมากครับพี่แม็ค :L2734: